Usalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili, karibu katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Jina langu ni Stephen Mumbi na hii leo kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania toka tukiangazia muziki wa dansi, na nitakuwa naye Mwijuma Mumini, msanii wa muziki huu, mwimbaji wa muziki huu kwa muda mrefu. Karibu sana msikilizaji, karibu sana Mwijuma Muumini katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Asante sana, nashukuru. E, tupate mm-hmm radha kidogo ya kibao chako chochote ambacho na ni maarufu na kimevuma sana. Nilipokuwa mdogo, Mwinjuma, mimi e, nilikuwa sielewi nini maana ya mapenzi na wala nilikuwa sijui nini kitu kupenda duniani e, niliteseka ah, Wika sana tunda special kutoka mwaka 2001 ambapo ndo ulitamba kwa hapa Tanzania, lakini ya kwanza kabisa huu wimbo niliurekodi Nairobi Kenya na mwaka elfu moja mia tisa na tisini na tano, tisini na sita. uliingia vipi kwenye sana hii ya muziki? Aa, mimi nilikuwa napenda sana bendi ya DDC Mlimani Park Orchestra na Skinde ngoma ya ukae E, tangu sabini na, zao, na nane nafatilia nyimbo zao anapiga, mi niko mdogo apo wakati na miaka minane, lakini <laughs> sana ya nyimbo zao e, mpaka nilipokuja ku, kumaliza shule mwaka themanini na tano nikasema sasa minajitosa katika mziki kweli. Bahati nzuri mwaka themanini na tisa nikaja Dar es Salaam hapa, nikaanza kujifundisha mziki moja kwa moja katika bendi ya Lora Africa ambayo iko pale mazesi, ilikuwa ni themanini na ni, ni muda mrefu, nazungumzia zaidi ya miaka 30 eh iliyopita. Maana yake zaidi ya miaka 30 unafanya sana hii muziki. Na sasa sasa 35, sasa unafanya sana hii ya muziki. Ndio kuna bendi nyingine inaitwa Bantu Group. Hii ndio bendi yangu ya kwanza kabisa hii ilikuwa ni mwaka 91 91, na hapa kuna nyimbo ambazo tulizirekodi eh TBC wakati hakuna studio yoyote zaidi ya Radio Tanzania Dar es Salaam. Kwa mara ya kwanza kabisa Radio Tanzania Dar es Salaam ndo tulirekodi hizo nyimbo, na mi ndo ninaingia studio kwa mara ya kwanza mimi. Mama Jeni yeye niweleze nani mimi yo, mimi yoo, niweleze nani eh hiyo ndio nyimbo yangu wa kwanza. Mimi nilikuwa na saibango moja yitu alichoki mimi, hiyo anaimbisha mimi, naitikia sauti ya kwanza. Baba Jeni, baibai bye bado bye, nakupenda mume wangu, baba Jeni bye bye, vitendo vyako na mambo yako vinanisikitisha, hilo gani lako na pesa zako, imekuwa ni tishio, usaua watoto baba Jeni eh. Baada ya muziki hapo, safari ya muziki iliendelea, nilichukuliwa na bendi ya washirika wa Tanzania Stars e, watu njata njata, nayo tulikuja kurekodi e, nyimbo zile ambazo nyimbo nyingi alitunga zairiari Zoro e, babake na Badara Zoro e, miongoni mwao kuna nyimbo inaitwa gubu la wifi Gubu la wifi zako uhu uhu, gubu la wifi zako, zilitamba sana mailiza. Tulirekodi hizo e, red champion, alafu mwaka 92 hiyo ilikuwa e, mwezi wa 11. Sasa nikachukuliwa kwenda katika bendi ya MC International monisandesa na bendi yangu ya kwanza sasa nimetolewa washirika 1600 kwa fedha za Kitanzania. Hey, miaka hiyo. So, kwa sasa hivi tunaweza tukasema hiyo hiyo shilingi 1600, maana yake kwa wakati huo ulikuwa unaweza kufanya nini? Kodi, unaweza kununua kiwanja? Ah, kabisa eh ee. Sio kimoja elfu sitini eh ah, sio kiwanja kimoja kama huko kwetu Bagamoyo hapo, na viwanja wako hata hata sita, hiyo shilingi elfu kumi kumi, yaani kwamba viwanja wakati, kwa sababu hapa katikati tu viwanja mm. vya kuja kupanda labda hapa mjini, lakini hata hapa mjini kwenye kuna sehemu kama Chanika mm. eh Chamanzi huko ilikuwa bado ni pori Miaka ya tisini, lakini baadaye muumini na kumbuka, kama uliondoka kaenda Uganda, nikaondoka nilienda Kenya. Kenya. Na, mm. ni kwenda Nairobi Kenya na hapa nilifuatwa na mwanamuziki mmoja alikuwa anaitwa Bwan Pamfani, alishafariki. Mungu amrehemu. Alikuwa katika bendi ya Tukunyema e, na chini ya mzee Shem Kalenga e, wakanichukua akanipeleka Nairobi kule, ndo nika nikakaa miaka sita ndani ya miaka sita lokaa Kenya ndo nikajenga jina langu kule, nikatengeneza nyimbo ya nyumba yangu ya tunda e. Redio ya kule maarufu ikanitangaza sana, ndo nikapata majina yote kocha ya dunia. Wale watangazaji wa kule lelo ni mambo botela yeah, e, katika muziki ndio kocha ya yeah, dunia Prince Ngabila nimesho Prince asema ah, wewe ni Prince bwana wewe, Prince wa sauti, Prince <laughs> wa kuimba, sababu wa wa Kenya watu waimbaji wa wengi vijana wanaimba mm, nyimbo za za kikabila nyimbo za Kikuyu, yeah, za kijaruo za kikamba wanamuziki walikuwa wanatunga nyimbo za Kiswahili ambazo Twanga Pepeta mwaka na mwaka elfu mbili mwezi wa tisa hapa. Baada ya miezi mitatu sikwahi kurekodi pale Adolfu, Mbinga yu marehemu, alikuwa kiongozi wa Twanga, akaenda kwa sisi Mchinga Sound, yeah. wakanitoa pale Twanga, tukaenda kule Mchinga kweli, kwenda kule mendo nikahiti, ndo nilipata kujenga jina langu upya ile ya tisini na moja Bantu. Watu wengi walikuwa washanisahau na vijana wakati huo walikuwa hawanifahamu. Kwa hiyo hii miaka tisini hiyo, elfu mbili sasa eh, mwezi wa kumi na moja mpaka mpaka mwezi wa tano litamba sana Mchinga mpaka nanunuliwa tena kwenda katika bendi ya African Revolution wana Tamtam, ambayo ilikuwa naitwa Chumvichumvi na mimi nikaibadilisha kuita tamtam Tam. Kama ni kwanza unafungulia redio yako, haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Niko na Prince Mwijuma Muumini Eh, unaweza ukamwita mwana wa mfalme, afanya kazi ya sanaa kwa muda mrefu na kwa mafanikio makubwa. Mimi ni Steven Mumbi, ile mchinga alinitangaza kupitia mm. zile kipepeo mm. kama ilifadhila kwa kwa wazazi pia wa ushauri lifadikwchsu ile niliwategemea kwa ushauri, hata nishauri nanimie ndio nyimbo wimbo amba ambao wimbo ulionitangaza sana mimi <coughs> Wimbo sikutunga. Oh, yeah, yeah, yeah, yeah. E, mie ni mm. wazazi wangu wakati wote wako hai mm. manake baba yangu alikuja kufa elfu mbili na mbili, mwezi wa tano, na ile ilifukua elfu mbili ilivyokuwa Mchinga. Kwa hiyo miaka miwili baadaye ndio baba akafariki, mm. Lakini wimbo ule alitunga Roga Tega Katapila, na yeye kweli alikuwa ameondokewa na wazazi wake wote wawili. Hii hii fadhila kwa wazazi tulifanya mimi na Mchinga, ilikuwa ni fadhila kwa wazazi sehemu ya pili. Mliunganika mkajiita Mafari Watatu, ndio wewe Choki na Baza Stoni, kipi kiliwasukuma mkaona nyinyi sasa imefikia mahali mnawika maeneo mbalimbali muungane mje na, na e, kitu cha pamoja? Ile wakati huu mimi peke yangu ndo na bendi ya WM WM sound inatamba katuo, na kilio cha tima ile mgumba namba mbili, kina mama mko wapi, na mase na mase na na ile kile cha tima ile eh kila mtendalo miye, bahati yangu mbaya tende tende sasa. Wale wakawa choki yuko twanga na banza akawa yupo toti, lakini hmm, baadaye akaenda Bambino japo alikuwa bado hajakuwa na nguvu. Kwa hiyo akatukutanisha mtu anaitwa Medi mpaka Njia, marehemu alikuwa mume wake aminachifupa. Medi mpaka Njia kitendawili, sababu ungani tutengeneze album moja. Hmm. Tuko tukatengeneza ile album ya Gold album, tukajiita Mafari watatu. Lakini kwa kila mtu pale ana bendi yake. Tukatengeneza nyimbo zile but mbaya, hazikufanya vizuri sana. Maandalizi yetu ilikuwa lazima moto kidogo. Tukaitangaza tuka mikoani. Basi, baada ya pale tukarudi Dar es Salaam. Ndio ilikuwa ile Mafari watatu. Haya, tukielekea ukingoni msikilizaji wa makala haya ya Nyumba ya Sanaa. Hebu sikiliza kwanza kibao hiki kilio cha yatima. Alex ah, kuifanya sana hii ya muziki, unaweza ukaizungumziaje, hasa muziki wa dansi? Ah, muziki wa dansi bado ndo muziki mama, ndo muziki baba, ndo muziki pekee wenye heshima ambao mtu anataka kaa na familia yake akasikiliza, kama ilivyo taarabu, tofauti na miziki mingine. Miziki mingine ipo tungo za heshima kwenye bongo fleva na singeli, lakini zipo nyimbo zingine ambazo kidogo huwezi kukaa na familia yako ukasikiliza. Kwa hiyo muziki wa dance bado naweza kusema kwamba ni muziki mama kwa sababu hata vionjo wetu tunavifanya sisi kwa dance. Ndio. Hawa wasanii wakubwa Bongo Flava leo wanatoa huko kwetu. Unasikia mtu anaingia, kaona muumini akafanya kitu fulani, unasikia ai wewe. Lakini vitu vyote hivyo tayari tumeshafanya sisi. Kama ile wazimu wangu ukinipanda hata nguo nitavua vua, Bongo Flava ishachukua ile. Lakini ya kwangu miaka zaidi ya 35 bila shaka umenemeka kwa kiwango kikubwa. Bila shaka. Patikana vipi mitandaoni? Mimi napatikana kwenye Instagram kwa jina la Prince Mwinjuma na vile vile kwenye YouTube yangu mtu akiandika Prince M, Momini, and Special Band atapata kazi zangu zote hizo eh, zote ziko mule na nyimbo za da dansi nzuri nzuri sana. Sasa hivi una bendi yako bila shaka? Na bendi yangu inaitwa Special Band ambayo ndio hiyo mimi na bendi yangu, na ipo mpaka sasa na nyimbo nyingi tu mpya humo, ukiingia utapata kazi zangu. Kazi ya mwisho kabisa nimetoa inaitwa bila wewe, ni rumba hilo eh, sijashuti video lakini audio yake iko humo. Kwa hiyo pia eh, kutoka tunaagana utawaga utawa, na hicho kitu hatukushuru ah, sana, sana kushiriki nasi katika makala haya. Asante sana kweli, Mungu amtupe mja wake. Nimeamini mie ni baada ya kuteseka kwa muda mrefu mie katika ndoa ili olewe na bwana ali yenji anji zawadi kila siku za kutoka yukehe avishi akinambia, ni rafiki yako alikasele, kumbe nipacha wangu mwenyewe. Nase mama aliniambia muacha tutufungisha uyo mapenzi amekwisha hapo leo, na mshukuru Mungu. Nimepata mke mke wangu, miye nyonge mwenzangu akufata jina wala pesa zangu nikiacha buku jelo mezani na kuta ugali na dagaa fulu nakula, Mama Fatu. Siku nikibatika kuwacha buku kumi mezani nakuta wali na sato nakula. Hakika Mungu amenipa mke wangu Mama Queen. Ndiyo nakunja jamvi la makala haya ya nyumba ya sanaa kutoka hapa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania nikuwa na Prince Mwijuma, muumini mwa na muziki wa muziki wa dansi kutoka nchini Tanzania. Mimi ni Stiveni Mumbi, nifuate mitandaoni, andika tinini Mumbi katika Instagram, Facebook, X, red TikTok, kote tinini Mumbi. Uwe na wakati mwema, na wakati mwema na furahia muda wako bila wewe.