Msikilizaji hujambo, na karibu kwenye makala ya wimbi la siasa. Juma hili utakuwa nami bwana Benson Okoli. Shaba yetu na darubini juma hili inalenga siasa za nchini Kenya, ambapo pameanza kushuhudia mvutano kati ya mrengo unaoongozwa na rais William Ruto pamoja na naibu wake Rigathi Gachagua kuelekea uchaguzi wa mwaka 2027. Rigathi Gachagua, naibu wa rais nchini Kenya, anadai kwamba wapo baadhi wa wabunge, ya wabunge wanaoegemea mrengo wa kiongozi wake ambaye pia ni rais wa Kenya, William Ruto, ambao wanatatiza siasa za eneo anakotoka ili kuungana na vijana wabunge kutoka eneo la Mount Kenya anakotoka Rigathi Gachagua kumtatiza ya kisiasa. Kwenye makala haya basi, tunazama kuangazia siasa hizi na mpasuko ndani ya serikali ya Kenya inayoongozwa na Rais William Ruto. Karibu, jina langu ni Benson Wakoli. Kwenye laini ya simu msikilizaji, inaungana na mchambuzi wa siasa za Kenya, Bwana Felix Arego ambaye ataendelea kufafanua na kutuchambulia mpasuko huu ndani ya serikali ya Rais William Ruto nchini Kenya una maana gani? Na Bwana Felix, kwanza, unazungumziaje mpasuko huu ambao tunazidi kushuhudia ndani ya serikali miaka miwili tu baada ya kuchaguliwa? Masuala yanayoendelea kati ya eh, rais na naibu wake ni ile ambayo sisi wenyewe tushakuwa tukiona katika mazingira ya siasa kuanzia awali haswa baina ya naibu wa rais na rais mwenyewe. Kinachotokea sasa hivi ni kwamba uh, the presidential ticket inakuanga very effective at the electioneering period na after that, hii ni kama ndoa ambayo haina shahada kamili. Hii shahada ni kufujiwa tu, tunataka kufika pale, kwa hivyo tutumie huu uh, nafasi kufika pale mbele, tukishafika tuachane na hii ndoa. Rais mwenyewe, rais wa nchi Kenya William Samoei Ruto ni kama ameanza kuingilia sana uh, katika mlima Kenya na pia vilevile mwonekano wa wakuu wa mlima Kenya kama Ndindi Nyoro kinamtia wasiwasi wasi sana naibu wa rais uh, Rigathi Gachagua. Ndio maana unapata Rigathi Gachagua ameamua kufuata kutaka kufuata zile uh, matakio yaliyokuwa nayo rais mstaafu Uhuru Kenyatta ya kujumuisha mlima Kenya na kuanza hadharani kusema kwamba iliyokuwa kwa BBI wakati rais Uhuru Kenyatta alikuwa na propose BBI kuwe iendelee kuwa the one man, one shilling. Sasa hapa ndio vita inaanza. Wale wanasiasa kutoka Rift Valley wale wanasema, bwana, hii haiwezekani na wa milima wa pia si kundi kubwa, lakini wale ambao wanafuatana naibu wa rais wanasema inawezekana, lakini wale wa ndani wa rais, kama mchunguzi wa wengi bungeni, anasema chief, hiyo haiwezekani. Unaona, kumaanisha kwamba kuna tayari ule msukumo wa kusema kwamba tulishapata hii tiketi, sasa kufika 2027 it is easy to get it, i don't need this ticket again. Hapo ndio maana unaanza kupata msukumo iko kati ya rais William Ruto na likuamba, naibu wake. Jinsi ninavyosemanga ni kwamba naibu Uh, aw, awamu moja tu. Manake sasa, yaliyomo, uh, katika siasa ya um, Mlima Kenya iko na ngumu sana, utata sana bwana, tu pengine tusikize sauti ya Rigathi Gachagua mwishoni mwa juma akieleza kitu kisha nikuulize swali. Sasa iko wengine mumeshikana hapa Rift Valley na vijana wengine huko kwetu ati wanapanga siasa ya tuende that two. Nyinyi mnataka kumrithi Rais William mtu akiwa hai. Sasa hii upuzi ya tuende that two ni ya nini? Ndio wanakoroga siasa ya huko kwetu, kudanganya watu, watuanze kupanga mambo ya 2032 mi, naomba watu ya bonde la ufa, tafadhali, sisi tuliunga rais Ruto mkono kwa hiari yetu na kwa kupenda, na tunaendelea kumuunga mkono. Tunaomba heshima kidogo, musijaribu kutupangia siasa ya Mlima Kenya na kutupangia uongozi wa Mlima Kenya. Nyinyi mupange siasa yenu na uongozi wenu siku rais William Ruto atastaafu after 10 years sisi shatutaingilia vile mnataka kupanga, nyinyi mtapanga wenyewe siasa ya huko kwetu. Wa mwezani nayo ni ngumu sana, huko ya mlima ni ngumu sana na bwana Felix. Ukimsikiza naibu wa rais Rigathi Gashagwa anasema watu walio karibu na rais ndio wanatatiza siasa za eneo anakotoka za mlima Kenya, na hatujamsikia rais mwenyewe wa akizungumzia. Watu hawa wana ushawishi wa aina gani wa kumtisha naibu rais ambaye siku zote amejinadi kwamba yeye ni mutu wa mkono wa rais William Ruto. Wale ambao wako karibu na rais sana sana ni uh, youth. Ukiona Oscar Sudi youth, Faruk Kibet youth, uh, Ndindi Nyoro youth, Kimani Chungwa youth. Sasa hao wote wanamtatiza sana Rigathi Gachagua. Ashaanza kuangalia 2032 itakavyokuwa. Hapana, si eti anadefend the leadership of uh, William Ruto. Ameanza kujitetea mapema. Mbona nyinyi mnakuja kabla mimi sijaanza safari? Kumaanisha bado kuna hisani na tatizo inayohusiana na hao, kumaanisha ni bado ngumu, iko katikati ya hii serikali na bwana Felix, tusikize sauti nyingine, kisha nikuulize swali hapa. Huyu ni Oscar Sudi, mbunge wa Kapsaret, mmoja wa ndani wa Rais William Ruto. Sudi huyu Oscar Sudi. asisunguke akaye kwa konsosi yake, na saa hiyo unaongea huko kwa konsosi ya mwingine. Tafuteni mtu mwingine kwanza wa kutisha. Mi nilipita vitisho kitambo. Mi ni mtu nimefanya vita mingi, hiyo vita yenyu ni kidogo na ni baridi. Na walisunguka Kenya mzima, ndio watu wengine wakajulikana wakasungushwa Kenya mzima, mpaka leo wako na hiyo fio wako naye, so please Mi nataka niwaombe kama wewe utai kuzunguka, kaa nyumbani kwako. Na ndio leo, mi nataka nitangaze hapa ya kwamba wale wako tayari tufanye kazi, mimi niko tayari kufanya kazi, Bwana Felix Sudi mmoja wa wandani sana wa rais William Ruto anasema yeye si mtu wa kutishwa. Anatoa wapi nguvu ya kujibizana? Yani wapili kingazi ya juu serikalini. Sudi mbunge mdogo tu, nguvu yanaitoa Sudi mwenyewe ni chief of staff statehouse, kumaanisha tishwi, anachoongelea ni kile ambacho anaambiwa na rais, kumaanisha yeye yeah, atishwi already ako na hiyo power kumwambia Rigathi Gachagua ukweli kitakacho kita, kita happen ni yeye na rais tu ndio wanajua. Awe mkubwa awe mdogo, Sudi yuko serikalini na mwandani ya rais, unaenda, una naweza endelea kusikia hiyo sauti akisema yeye hata aendi bungeni, kumaanisha Kenya vigadhi gashaba anajaribu kumwambia hatishiki, yeye yako kidete. Iwapo ndipo unafungulia redio yako, makala hewani ni wimbi la siasa. Msikilizaji, tunaendelea kujadili msukosuko unaoendelea kushuhudiwa ndani ya serikali ya Kenya, kati ya upande unaoongozwa na Rais William Ruto pamoja na naibu wake Rigathi Gashagwa anayesema kwamba wandani wa Rais William Ruto wanatumika vibaya kumtatiza yeye kutoka eneo anakotoka. Nam kwenye laini ya simu bado naye mchambuzi wa siasa Bwana Felix akiendelea kufafanua kile kinachoendelea. Nam Bwana Felix, mbona Rais William Ruto amesalia kimya licha ya mzozo huu ambao unaendelea kukumba serikali yake. Ukiona vijana wengi kutoka mlimani kama mawaziri Moses Kuria, Kimani Shungwa, wanaongea ndimi tofauti, licha serikali wanayofanyia kazi ni ile ile serikali moja inayoongozwa na Rais William Ruto, ambaye ameendelea kusalia kimya. Rais Ruto akiwa kampeni alisema ataki naibu wake apitie yale ambayo alikuwa amepitia. Hiyo ni uongo kadri, ndio maana ananyamaza, asiongee. Akiongea watasema ah, si unasikia yeye pia anafanyisha naibu wake, anapitia maswala kama haya. Hata zungumza sahizi lakini atazungumzwa kwa ironical way ili kujificha, yani kusema kwamba yeye hausiki na hiyo maneno. Akatinamsikiza anasema sisi tuko pamoja, tunafanya kazi kwa maanisha all these two people are very hypocritical, na sana sana rais hata izungumzia hii maswala manake alisema wangu wapitie maswala ambayo pia mimi nilikuwa nimepitia wale <tune> wimbi la kisiasa bwana Felix lilionekana kuwa nzito sana, hadi Rigathi Gashagwa anaamua kumtafuta rais mstaafu Uhuru Kenyatta ambaye alimrushia sana cheche za matusi wakati wa kampeni. Unahisi ni kwa sababu gani Rigathi sasa amearidhia kumtafuta uh, rais mstaafu Uhuru Kenyatta? Anakubali kwamba rais mstaafu Uhuru Kenyatta ndi atasalia kuwa kingpin wa wa Central. The Kenyatas bado wanabaki kuwa kimpi na kama yana the Kenyatas haizi fikia kile ambacho anaotea anaota kuwa rais wa Kenya, na Kenyatas ndo wale ambao anaona mlimani anaweza kumweka pale kuwa kama rais wa nchi Kenya. A rais Mwai Kibaki alikuwemo na watu wa Kenyata, japo kuwa rais Mwai Kibaki alikuwa revolutionist wale ambao walipigania uhuru wa nchi Kenya, lakini bado alitaka Wakenyata wakue karibu na yeye, kumaanisha Uhuru Kenyata bado hata influence The political, uh, the political sphere of 2027 na mpaka saizi, hao maswala yote watatengeneza na watapatana, na bado rais anaweza sema disregard gashako. Rais mstaafu amefanya disregard gashako kama personal assistant, sasa kumaanisha anamjua kiundani na anamjua vizuri, na alisha sema. Ndo maana aliwaona akisema dynasty dynasty, wanawaambia na wao wabaya, lakini anawajua kiundani, na kama bado anaweza shirikiana, bado watashirikiana na rais, kama ako na anaamini sana Rigathi, basi atamuunga mkono. Tarajia siasa isiyoisha mlimani na huu wancubi huu. Shukran, ni kushukuru sana kwa kutenga muda wako na kusema na RFI Kiswahili bwana, ni kuache uendelee na shughuli zako. Shukran, asante kwa nikotahio. Basi msikilizaji, makala siyasa ya wimbi ya siasa juma hili yanafika kikomo. Juma hili umekuwa nami bwana Benson Wakoli hadi makala mengine ya wimbi la siasa. Kwa heri.