Ni mubaraka kwako msikilizaji, popote pale ulipo, asubuhi hii. Karibu kuungana nami katika makala changu chako chako changu, ambapo leo nakuletea historia ya watu wa kabila la Wanubi, na kwenye muziki nitakuletea msanii wa kizazi kipya kutoka nchini Burundi, anaitwa Kipis Valdini. Karibu ama bienvenue. Nam, hii ni sehemu ya kwanza ya makala haya kuhusu historia na utamaduni wa watu wa kabila la Wanubi. Kumbuka kuungana nami Jumapili ijayo tukijaliwa, ambapo nitakuletea sasa sehemu ya pili kuhusu utamaduni wa ndoa kulingana kabila hili la Wanubi wenye asili ya Misri na Sudan. Mwisho wa kipengele hiki unaendelea kusikiliza makala changu chako chako changu. Unaitwa Jospin Mwengeshali, huyu ni refu wa kimataifa. Unasema leo Jumapili unatusikiliza ukiwa huko Ruchuru, mji wa kiwanja. Valeri Mumbere, wewe unasema huko Butembo, unatupata tano kwa tano. Kinzungi Ramadhani, wewe unasema huko Bukavu. Kabanzi Jean unasema unatusikiliza ukiwa Moba. Nao unasema Idi Mubaraka kwako Bilali. <laughs> Shukran sana Ndovya Kasiki ukiwa Bukavu, na wewe unasema unatusikiliza ukiwa hapo Bukavu. Na sasa tuelekee kwenye kipengele cha le parle francophone, ambapo Alliance Francaise za ukanda zimekuandalia siku ya kimataifa ya muziki duniani ambayo huadhimishwa kila ifikapo Juni 21 ya kila mwaka. Mwisho wa kipengele hiki unasikiliza Changu Chako Chako Changu, makala yanayohusu utamaduni. Makala Changu Chako Chako Changu yanakujia moja kwa moja kutoka studio za RFI Kiswahili jijini Nairobi nchini Kenya. Joha ukiwa Kibenga na Mama Joha ukiwa Bahari Beach, bila shaka mpo hewani muda huu, hongereni sana na pokeeni salamu kutoka studio za RF Kiswahili. Lakini pia, Idi Mubarak. Na sasa tuelekee kwenye kipengele cha muziki na ambapo tunazungumza na msanii kutoka nchini Burundi. Karibu katika makala changu chako chako changu na asante sana RFA Kiswahili kwa kunipa kipindi hiki cha makala ya changu chako chako chango. Asanteni sana. Jina lako halisi ni nani na watumia jina gani la kisanii? Majina halisi naitwa zaimana ture Hamis, ndiyo uh, majina ambayo nimepewa na wazazi, na jina langu la kisanii naitwa KPS Valdain, ndilo jina langu la kisanii. Ukipenda unaweza ukaniita MTOS Republic. yote ni majina yangu natumia, ndio. Hakika wewe ni msanii mpya kwenye tasnia ya muziki nchini Burundi, na unafanya muziki mkubwa sana. Nini kilikuvutia mpaka ukajikita katika tasnia ya muziki? Asante sana, kwanza kwa kuona kipaji changu na kuona kama nafanya makubwa. Ndio, niko msanii mchanga kwenye tasnia ya muziki wa Burundi, aa lakini nimeanza muziki wangu toka mwaka 2017. Ndio nimeanza kujikita katika muziki na nimefurahishwa na kujituma kwenye muziki, kutokana na yani, nilikuwa naimba mtaani, nimekuwa naimbaga tu mtaani muziki na wa wengine wasanii hivyo, nikajikuta napenda muziki sana sana, nikajikuta watu ambao walikuwa wakinizunguka majirani, marafiki zangu, wakanijulisha na kunaambia kwamba una kipaji, inabidi uendeleshe kipaji chako. Na mimi kwa kutokana na namna na jinsi nilikuwa na hamu na nafurahia muziki, nikaona haitokuwa vibaya kama nikijikita niki, niki kwenye muziki na nimeupenda, ndio maana nimeamua kufanya mziki <tipa> Ipi yako hii yenye nyimbo tatu unazungumzia nini hasa? A, kwenye ipi yangu ninazungumzia mahusiano, mapenzi e, nimezungumzia mapenzi kwa sababu mapenzi yako kwenye kona zote, mapenzi yako kwa kila mtu, kuanzia kwa vijana mpaka wazee wote, mapenzi yapo. Nimezungumzia mapenzi, kuumizwa, kufarijiana, kupendana kwa haki, kiukweli ndio na mtupe a kapela kidogo ya moja miongoni mwa nyimbo zako. sinyorita magarita izi na jahibebi jewenoqwita Navyo nipa na jaza pipa si mbili mbili, baby, ni mara sita. You are feeling love, real love. Wara maze ku control, control. Oh, oh, oh. Baby, kam kam my koko. Tuje buja location photo maze Karolina, karo. Na ni ipi mipango yako ya baadaye au tuseme wapenzi wa muziki watarajie nini kutoka kwako hapo baadaye? Kwenye mipango yangu ya muziki nina mipango mingi sana, nina kolabo nyingi ambazo nina nina ndoto kufanya, nina tarajia nifanye na wasanii wa nyumbani hata wa nje na nyumbani Burundi, nina muziki mingi ambayo ipo store. Watu, ninaomba tu wanifuatilie na waweze kunipa sapoti yao, wa watarajie mambo makubwa na miziki mingi kutoka kwangu. Ninatumaini sitowaangusha wapenzi wa, wa, wa muziki, ninatumaini nitawapa nita kile ambacho kinachostahili kupewa kama wafuatiliaji wa muziki bora. Ndio, na mkata nyimbo zako hizi, ungependa tuhitimishe makala yetu na ngoma gani? Kuhimisha na ngoma yoyote ile, yeyote ni vyema zaidi lakini zaidi na zaidi, Caroline Caroline ni ngoma ambayo naikubali na ninaipenda sana ya yeah. Vilevile hata sori na mpia naikubali. Ndiyo. Ndiyo, pia naikubali ndio. Ndio, niwashukuru pia RF kwa kunipa muda wenu, ni kushukuru pia Beli Bilali, asante sana kwa kuniwezesha na kufika katika RF kupata kipindi hiki. Niwashukuru wapenzi wote wa, wa, wa RF Kiswahili na wafuatiliaji wa RF Kiswahili na ambao wako wanatufuatilia, na washukuru sana vilevile. Ningependa na niwaombe support, muweze kunisupoti na muweze ku kunipa nguvu mimi msanii mchanga, ili na mimi niweze kufike katika ndoto zangu ambazo nifike sehemu ambayo wengine wapo, na niweze kupeperusha bendera ya Burundi na East Africa kwa ujumla na Afrika pia. Niwashukuru sana Nawashukuru sana, mimi naitwa KPS Valden. Endeleeni kunifollow katika mitandao yangu yote na kusikia muziki mzuri kutoka kwa KPS. Asanteni sana, haya ni kushukuru sana. na mkibao hicho ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya makala yetu jumapili ya leo. Usikose kuungana nami Jumapili ijayo tukijaliwa, katika sehemu ya pili ya makala kuhusu utamaduni wa watu wa kabila la Wanubi na ambapo tutaangazia sasa kuhusu utamaduni wa ndoa kwenye kabila hilo. Mimi naitwa Ali Bilali. Shukran za dhati kwa Emmanuel Richard Makundi na Mislet Ijai, sikusahau Hilary Ingati kwa kufanikisha makala haya. Tukutane tena jumapili ijayo tukijaliwa. Bon dimanche e bon reveil matinal.