na asante sana bwana benson wakoli tajiri bila pesa tusema asante kutukisha na ajula michezo ukiwa na mi jason sagini askofu mkuu wa michezo ulimwenguni kwa naye paul nzio kitangazia mengi ikiwemo riadha za bara afrika nlea kule Cameroon katika jiji kuu la duala lakini pia kitangazia tarehe mpya za CAF kwenye mishindano ya kombe la mataifa ya afrika kwa wanaume na pia kwa, kwa, kina, dada lakini pia kitangazia pia na tenisi inaendelea kule nchini Angola. Ni Davis Cup kwenye kundi la nne kupanda daraja kushuka daraja, lakini tunaangazia taarifa za FIFA ambazo DRC yapanda hatua mbili kwenye msimamo wa dunia wa FIFA, lakini amavubi inasadia pale pale, pale, Kenya ikishuka nafasi moja, lakini Uganda ikiwa nafasi bora zaidi kwenye ukanda Afrika Mashariki, lakini tunaangazia pia watu kumi na watatu kupigwa marufuku ya siku tisini kule Uganda kwa maswala ya upangaji mechi chambali. Pia mashindano ya Euro inaendelea kule kule bila bila, ikiwa ijacheza bila Mbape, lakini pia kwenye tatizo tutaangazia Ujerumani inakwenda kumsajili winga wa taifa la Uingereza, Michael Olise kutoka Paris. Pia kwenye olimpiki, jabiu Ons na Sabalenka watakosa olimpiki, kisa ni kuangazia masuala yao ya kiafya. Mimi naitwa Jason Sagini kwa naye Paul Nzio, karibu sana. Hili ni jukwaa la michezo. Nzoki, karibu tena kwenye jukwaa. Asante sana bwana Sagini. E, ni wiki ambayo tunaangazia sasa hivi riadha na tunasalia siku 34 kabla ya kuelekea olimpiki ya kuelekea Paris, Ufaransa na anajua ni katika hatua za mwisho za kuweza kujeka sawa, kuweza kufuzu kwa riadha kadhaa kutoka Kenya na mataifa mengine katika anga za bara Afrika. Naangazia uh, kule Cameroon sasa hivi ndio mashindano ya riadha za wachezaji ambao ni Ibuka na ni katika mashindano ya riadha ya African Games kule Duala, Cameroon. Na muda mfupi uliopita mkenya eh, wa kike anaitwa Sara Mora na Lilian Odira wamefuzu kuingia kwenye fainali ya wanawake nye mbio za mita 800 baada ya kuwa nafasi ya kwanza na ya pili kwenye mchujo wao wa kwanza na wa pili. Nafasi ambayo anatoa bora sana hii kwa Olira ambaye alifuzu kuelekea Olimpiki katika mchujo wa kitaifa wa Kenya uliofanyika wiki jana katika uwanja wa Nyayo, lakini pia Sara nafukuza tiketi yake kuelekea Olimpiki baada ya kukosa nafasi ya pili na huenda kafuzu, wapo atakuwa nafasi bora ya kuibuka mshindi wa mashindano hayo ya mbio za mita 800. Tumsikie baada ya kukamilisha mbio hizo Sara Mora, dadake Mary Mora, bingwa dunia katika mbio za mita 800. Nam anasema kwamba anahitaji ule muda mo unafaa ambao aliweka katika uwanja wa Nyayo ili kufuzu kuelekea Olimpiki ambayo inakwenda kwanza kwa siku thelathini na nne kule katika jiji kuu la Paris, Ufaransa. Labda huenda akafuzu apo, atakuwa anashinda mbio hizo hapo kesho katika jiji la Duala bila shaka na ndio nafasi ya mwisho wa, kwa wanariadha wengi. Unajua ni mashindano eh, mm, ambayo Kenya imekuwa ikifanikiwa sana katika haya mashindano dio? Kiangalia mashindano ya makala aliyopita mwaka elfu mbili ishirini na mbili kule Mauritius na mwaka elfu mbili kumi na nane kule Nigeria, Kenya iliongoza katika jedwali la medali hmm. kwa hivyo walikuwa na nafasi kubwa bila shaka ya kufuzu, unajua lero lero huyu amemaliza uh, katika nafasi ya tatu katika mchujo wake wa pili leo. Mary moraki ubuka wa kwanza ama kumradhi, Sara moraki ubuka wa kwanza katika mbio hizo za mchujo wa kwanza kwa muda wa dakika mbili na sekunde mbili nukta sufuri lakini pia wawili hawa wanafukuzia kufuzu Olimpiki kwa mara ya kwanza wanapowakilisha taifa la Kenya katika Olimpiki ya Paris baadaye mwaka huu, lakini pia wanazungumzia kumzungumzia Yego ambaye pia anafaa rushe e, zaidi ya mita 85.5 sufuri ili kufuzu olimpiki ya mwaka kesho ya mwaka huu, baada ya kukosa kufuzu kwenye mchujo wa kitaifa hmm. uliofanyika kule Nyayo. Alikosa nafasi hapa Nyayo Dio. kwa hivyo sasa hii ndio nafasi pekee, na sio yeye peke yake, hata Afrika Kusini ambao labda katika historia watakuwa wanataja kwamba ni taifa ambalo limefanikiwa katika mashindano, kwa sababu ukiangalia kwa msimamo tangu mashindano haya yaanze mwaka 1979 hmm. Afrika Kusini inashika nafasi ya pili e, nyuma ya Nigeria, kisha Kenya inashika nafasi ya tatu kwa hivyo na wao pia walikuwa na wanariadha wao ambao walikuwa wanasema, nafasi ndio hii, nafasi ya mwisho. kwa hivyo ndio hivyo, ni kama tu vile ambavyo kwa raga wapo mashindano ya repechage, wote wanaendelea kutafuta tiketi ya kufuzu kwenda Olimpiki, ni nafasi za mwisho mwisho hizi. nam unajua, katika mbio za mita ama katika mchezo wa decathlon mita mia moja kwa wanaume hapo jana ilikuwa ni fainali na rea kutoka Algeria, Diaif Sherif Abushisha alikuwa nafasi ya kwanza akifuatwa na Nigeria Jeferi Emeka, Mkenya akiwa nafasi ya tatu Edwin Kimutai tu, lakini katika mbio za mita ama shotput ya wa wanaume unazungumzia Fedrick Pretoria Afrika Kusini akiwa nafasi ya kwanza, naye Mwalgeria Rabi Boruda akiwa nafasi ya pili, lakini Mkenya Edwin Kimtaito akiwa nafasi ya tano kwenye mchujo huo wa kwanza katika mbio ama katika mchezo wa shotput decathlon. Lakini katika mbio za mita mia moja kumekuwa na mchujo leo kwa wanawake ambapo uh, Favour Ofili amekuwa nafasi ya kwanza kwa, kwa upande wa mita mia moja kwa Nigeria, lakini pia mraia um, kutoka Cote d'Ivoire Mari Jose Talo amekuwa nafasi ya kwanza kwenye mchujo wa kwanza, lakini kwenye mchujo wa tatu jina Mariam Bass Gitae amekuwa nafasi ya kwanza kutoka taifa la Gambia, lagambia, lakini, lakini sijaona Mkenya yoyote katika mbio za mita mia moja kwa wanawake, maana yake pia hawakufuzu. Lakini namwona Este Mbagari katika mchujo wa nne wa mbio za mita mia moja kwa wanaume kwa wanawake, kumradhi, kutoka Kenya amekuwa nafasi ya kwanza akifuatiwa na Mkodivoa Lu Yuan Chantal, lakini raia kutoka Ethiopia anaitwa Ali Ahmed akiwa nafasi ya nne kwenye mchujo wa mita mia moja kwa upande wa wanawake. Kutoka hapo, kumbuka taifa la Kenya lijakua likiekeza pakubwa sana kwenye hizi mbio fupi ambazo anasema ni mita mia moja, mita mia mbili mm. na ndio maana unaona hata kwenye mashindano ya kupokezana kijitu wanapotea wengi, kwa sababu mara nyingi inakuwa ni mita mia nne kwa nne. Kwa hivyo usishangae, usiulize ni kwa nini ujamwona Mkenya mm, na yeah. na, namwona raia kutoka Botswana Letsile Tebogo amekuwa nafasi ya kwanza katika mchujo wa wanaume, akiwa nafasi ya kwanza katika mchujo wa sita akiweka mda wa sekunde kumi nukta mbili tano na nukta t, mbili tisa amekimbia mia mbili au mia moja mia moja. na anahitaji kukimbia e, sekunde kumi nukta sufuri ile kufuzu Olimpiki ya ndo wanariadha watatu ambao wanakimbia mbio fupi ambao wana, wana, wanafuatiliwa sana barani Afrika. Tebogo ambaye umri wake kidogo unaendelea kumwe kuiweka mchezoni mm. na mkumbuka, michezo hii inaendelea kule katika jiji kuu la Duala kule Kamerun, ambayo ni michuano ya riadha ya Afrika na ni katika nafasi ya mwisho ya kutafuta watakufuzu kuelekea olimpiki ya baadaye mwezi kesho kule Paris, Ufaransa. Lakini karona hiyo kwenye riadha, kwenye soka, Nzioki, ni kwamba kaf imetangaza kwamba tarehe mpya za soka kwa, kwa kombe la mataifa ya wanaume na pia kombe la mataifa ya wanawake, ambapo kombe la mataifa ya wanaume ya mwaka 2025 kule Moroko itandaliwa uh, kuanzia Desemba 21 hadi 18 mwezi Januari, wakati WAFCON itandaliwa kati ya tarehe 5 hadi 26, Julai mwaka kesho, lakini pia CAF imesema kwamba itaweza kuandaa uh, kongamano lake kuu la arobaini na sita katika jiji kuu la DRC Kinshasa, itakuwa ni Jumaa Alhamisi tarehe kumi mwezi Oktoba mwaka huu. Taarifa nzuri hii kwa ukanda wa Afrika Mashariki na kati, uh, wanakwenda kutafuta nani atakuwa anaandaa kombe la klabingwa mm. uh, barani Afrika kwa kinadada mwakale ya mwaka elfu mbili ishirini na nne lakini pia nani atakuwa anaandaa AFCON ya vijana wasiozidi umri wa miaka kumi na saba na vilevile AFCON ya under 20 pamoja na nani atakuwa anaandaa afla ya mwisho ya kuwatuza watakao kuwa wamepata zawadi mm. za kafu mwaka elfu mbili ishirini na nne. Eh, kafu wamejitetea sana, wamesema kwamba ilikuwa ni lazima wasubiri wangojee, kwa sababu nilimwangalia rais akasema kwamba kuna vyama vingi ambavyo vinasimamia wachezaji mm. na wao, kando na kuangalia vyama vyao vya bara Afrika, ambapo sijui alikuwa vyama vipi kwa sababu tunajua tu CAF alafu mashirikisho ambayo yanasimamia. hmm. Sasa huku si Ulaya ambapo tuna vyama vingi ambavyo hata vinatetea wachezaji. Sasa akasema tunaangalia sana kwa sababu kuna wachezaji wa bara Afrika ambao wanacheza Ulaya. Dio. Kwa hivyo tunaangalia kalenda ya ligi ya Ulaya, tunaangalia ligi zao za nyumbani, pia tunaangalia uh, ligi ya mabingwa barani Ulaya, lakini pia tunaangalia michezo yetu barani Afrika. Na akasema pia michezo ambayo imeletwa na FIFA kuwa nyingi, uh, kwa mfano kuna kombe la bara ya afrikaclubu yeah, za bara y Afrika. Mm. Na pia ukiangalia wakati huu uh, uh, klabu bingwa inaenda kuwa kubwa zaidi duniani Dio. Kwa hivyo wakasema kwamba wamezingatia yoyote na ndio maana wamesubiri hadi muda huu kuja kupata tarehe rasmi, na bila shaka akashukuru sana e, eh, Moroko kwa sababu wamechagua kwamba watakuwa wanaandaa, na pia wataandaa wa fainali wa ya kinadada. Ndio kumbuka ni kwamba itakuwa na inaandaliwa kuanzia tarehe kumi na nane hadi ishirini na moja Desemba hadi kumi na nane Januari mwaka ujao katika ardhi ya Moroko. Ilikuwa kombe la mataifa la wanaume maarufu kama Afcon kano, na hilo kwenye tenisi kule taifa la Luanda, Angola kuendelea mashindano na tenisi ya vijana kwenye Davis Cup kundi la nne kufuzu kwa hadi kumi na tatu kwa wanaume. Kumbuka tumekamilisha mashindano ya Billie Jean King Cup jijini Nairobi wiki jana na wiki hii tunaangazia tenisi ya ya Davis Cup kule ya Luanda, Angola ambapo leo ni katika siku ya mchujo kubaini watakaofuzu kupanda na kushuka daraja ambapo kwenye mechi za kupanda daraja Senegal imepiga DRC mbili bila, nayo Burundi ikipigwa na Algeria mawili kwa moja. Lakini kwenye mechi za kushuka daraja Angola imeiduaza Rwanda mechi mbili kwa moja, nayo Kenya ikipiga Kamerun mechi mbili kwa moja kwenye mchujo ama kwenye makundi Burundi ilikuwa nafasi ya kwanza kwa alama tatu mbele ya DRC kwa alama mbili, Kenya ikiwa nafasi ya pili kwa alama moja, nayo Rwanda ikiwa nafasi ya mwisho kwa alama sufuri. Kwenye kundi A, Senegal ilikuwa nafasi ya kwanza kwa alama tatu, ikifuatiwa na Algeria kwa alama mbili, Angola alama moja, na Cameroon ikiwa nafasi ya mwisho kwa alama sufuri. Hivi ukiangalia ya mashindano na bilijana, nani anatoa nafasi kubwa zaidi kwa wanatenisi wetu barani Afrika? Na nafikiri yote maanake yana usawa katika viwango na haiba, maana kwamba ni viwango ambavyo vya bara Afrika na maarufu kama Euro Africa, na vina uwezo wa kuweza kumfanya mchezaji awe na haiba ya kuweza kucheza katika mashindano mm, inayokuja ya kule Ulaya maarufu kama vile French Open mm, au kwenye Wimbledon, lakini nadhani tutakuwa tuna saidi hapa kubwa kama tutawaona wakongwe waliwahi kucheza tenisi na vile vile wachezaji wakubwa ambao wanacheza tenisi ya kulipwa duniani mm, wakija katika mashindano kama kwa mfano tu, unakuwa unasema kwamba Billie Jean Cup, Rafael Nadal atakuwepo ama Stefano Sisipa atakuwepo, hata keduya, kama utamwita mtukutu wangu ni Kigosi <laughs> nam ukiwa Goma kule DRC ni saa kumi na moja jioni dakika arobaini na saba. Kipindi wa ni jukwaa la michezo, ikiwa nami Jason Sagini konaye Paul Nzioki. Tuangazie sasa hivi taarifa za michezo katika ukanda Afrika Mashariki na Kati kule Congo. Nzioki ni kwamba, uh, raia wa Congo Christopher Mputu alinyakua medali yake ya sabini baada ya kushinda medali ya dhahabu katika mashindano ya Thailand Grand Prix hapo jana, katika ardhi ya Uchina kule Bangkok, Thailand. Christopher Mputu amesema kwamba medali hiyo yake ya 70 ni medali ambayo inampa shangwe sana na inampa motisha zaidi kuweza kufanya vizuri, na akiwa ameshinda medali hiyo baada ya kushinda pigano nne kwa mpigo, baada ya kumlaza raia kutoka Thailand na Mfaransa mmoja pamoja pia mtala mwingine kwenye nusu finali, kwenye finali mpiga raia kutoka Kazakhstan aitwa Ramazan Kusainov. Labda huyu anafaa kucheza kwenye olimpiki, na ukuje maana kwamba kushinda medali sabini si kazi rahisi, si kazi rahisi. Na ukizungumzia ndondi tu uh, barani Afrika DRC ni baadhi ya mataifa ambayo yanafanya vizuri, na nadhani tukielekea katika michezo ya olimpiki, ni taifa ambalo tutakuwa tunaangalia sana kwenye ndondi. Watakuwa kwenye ndondi, kwenye judo na kwenye karate, ndiyo watakuwa wanafanya vipi. Nam kwenye FIFA Nzioki ni kwamba umetoa msimamo wa dunia FIFA baada ya kufanya mechiwano ama kucheza michuano za kufuzu kombe la dunia la mwaka 2026 na DRC imepanda nafasi, imeshuka nafasi mbili uh, kutoka na nafasi ya ngapi? Kutoka nafasi ya 118 na nafasi ya 120. Lakini Kenya imeshuka nafasi moja kutoka nafasi ya 117 na 118 baada ya kutoka sare mbili za Burundi na pia Ivory Coast. Lakini pia Rwanda nayo imesalia pale pale nafasi ya 131 baada ya kupoteza mechi moja na Benin na kushinda mechi moja dhidi ya Lesotho. Lakini Tanzania pana nafasi tano hadi nafasi ya 114. Uh, sijashangaa kwa sababu ukiangalia FIFA, namna ambavyo wanapanga msimamo, kwanza wanaangalia mechi ambazo timu ya taifa imekuwa ikicheza wanaangalia mapambano yenyewe ya yalikuwa ni aina ya gani mm? Ushindani ulikuwaje? alafu pia wanaangalia hii timu ilicheza ugenini au ilicheza nyumbani, kwa sababu wanajua tu pia ukicheza nyumbani unakuwa na uzito wa mashabiki Tanzania. Sijashangaa kwa sababu kando na mechi yao moja ambao walicheza dhidi ya Zambia wakashinda ugenini mm, kuna mechi ambazo walicheza za aiba ya kimataifa ambazo zilikuwa ni mechi za kirafiki, lakini awaku, awakuwepo Tanzania walisafiri, yeah, kwa sababu nakumbuka walishinda mechi dhidi ya Bulgaria na kuna mechi ambao walishinda dhidi ya Sudan, kwenye hiyo tournament tu peke yake. Kwa hivyo, Tanzania ukiwaangalia huwezi kuuliza maswali mengi ni kwa nini wamepanda. A, wengine kawaida Kenya mechi ambazo wamecheza ambazo unaweza ukasema kwamba zilikuwa na ushindani mkubwa. Ni hizi mechi za kufuzu kutafuta tiketi ya kuenda kucheza katika michezo ya dunia. Na ni mechi moja tu ambao walitoa sare dhidi ya Burundi. wakashinda ilikuwa ni dhidi ya Togo, alafu wakatoa wa sare dhidi mm -hmm. ya Senegal na <laughs> <laughs> muda unakua mfupi sana kwa timu za taifa kucheza wakati huu. Naam, kwa taifa ambalo linaongoza katika bara Afrika, katika msamuhu wa dunia wa FIFA ni Morocco ikiwa nafasi ya kwanza barani Afrika, lakini pia ulimwenguni kuwa nafasi kumi na mbili. Senegal ikiwa nafasi ya pili barani Afrika, lakini pia nafasi kumi na nane katika orodha ya dunia ya FIFA. Misri ikiwa nafasi ya pili, mataifa nafasi ya tatu katika bara Afrika na ikiwa nafasi thelathini na sita katika orodha ya dunia ya FIFA. Kule Uganda zioke ni kwamba watu kumi na watatu wamepigwa marufuku ya miezi siku tisini, kisa ni masuala ya upangaji mechi ikiwemo uh, marefari wawili na pia wachezaji kumi wakiwa wachezaji ambao wametokea katika maswala ya upigaji ama upangaji matokeo kule Uganda. Naam, na ni mambo ambayo yamekuwa yakiendelea. Uh, unaangalia nyuma, achana na historia tu ya mwaka elfu mbili uh, na tatu uh, turudi tu hapa nyuma kidogo mwezi Machi mwaka elfu mbili ishirini na tatu, hizi kesi zilianza Uganda na FIFA ikaanza kumulika hmm. Lakini kwa marefari wanaotajwa wachezaji wanaotajwa wakati huo mwaka elfu mbili ishirini na tatu shirikisho la soka nchini Uganda FUFA waliamua kwamba watakuwa na kamati ambayo itakwenda kuchunguza hiyo. mm. Kamati hadi leo mwaka elfu mbili ishirini na nne mwezi Juni hajawahi kutoa ripoti hata moja. mm-hmm. Sasa umekuja tena umetuambia umekamata wengine, na wakati huo tunajua kwamba, kwanza, ujue ile swala la upangaji matokeo kule Uganda ni kinyume cha sheria, iliamrishwa tayari, rais keshatia saini. mm. Kwa hivyo ukikamatwa, sio kama Kenya, unaweza ukafikishwa mahakamani na wakasema kwamba huyu amepanga matokeo, kwa sababu hapa kwenye kup kupanga matokeo wanasema kuna watu ambao wanawasha fedha hapo ndani na kuna watu ambao uh, pia wanawapea watu pesa, wanapanga na ukiangalia, ni mazingira ambayo yanaendelea kutengenezwa kwa sababu mm, hivi majuzi tulikuwa na hizi kesi kule Kameruni. Sasa hivi Uganda inajirudia kutoka 2023 2024 tena Haya mashirikisho yanafanya kazi gani? Kwa sababu kama Uganda, kazi ni rahisi sana, kwa sababu unajua tayari awa wamefanya kitu ambacho ni kinyume na sheria ya nchi mm. sio kama nchi nyingine ambao kwanza hakuna sheria ya kwamba awa wamevunja sheria, wamepanga matokeo mm. Sasa wao kazi kwao inakuwa rahisi kwa, kwa hivyo, wakati mwingine unashangaa una wanakwama wapi wao wenyewe mm na katika ligi za ukanda ni kwamba hapo ke Kenya kuna michuano ke kadhaa kesho kuma kumaliza ligi ambapo michuano kubwa ni kati ya Moranga Sili na Shabana kutafuta watakashuka daraja, lakini mechi kubwa ni kati ya Gor Mahia pia na Bik ambao Gor wanafukuzia kutawaza mabingwa mara ishirini ama kumi na nane takuwa ni mara ishirini na moja ishirini na moja baada ya kucheza na, yeah. na bidi kesho ilikuwa ni mechi siku ya mwisho ya michuano ya ligi kuu soka Kenya mm. katika anga za Afrika Mashariki Tuangazie mashindano ya Euro ambayo inaendelea kule Ujerumani. Yani kwamba mpema awali leo Jorge imetoka sare goli moja kwa moja na jamhuri ya Cheki, lakini baadaye ilikuwa ni mechi kati Uturuki na Ureno, nayo saa nne usiku saa za Afrika mashariki. Ubelgiji atapambana na taifa la Romania, Timu yenye Kylian Mbappe, timu yenye Antonio Griezmann ambao tuliwazungumzia hapa wikendi iliyopita sijaona ee, si kabisa timu ambayo inataka ilitaji lakini leo kuna Ureno na Uturuki na Ubelgiji na Romania uh, Ureno mwenyewe uliangalia mechi yake ya kwanza eh, kashinda kibahatibahati bahati tu kwa kutoka nyuma. Eh, na watu wakatusi mwamuzi sana mitandaoni Dio. Kasema kwamba hapa sasa kuna watu ambao wameharamiwa lakini bado hata na wao mm, sijaona uh, kuna timu ya taifa ambayo labda imejipanga vizuri kuja kushinda Euro mwaka huu. Yani inakuwa ni tofauti inafanya, tunaona Euro mwaka elfu mbili na kumi Hispania wakishinda inakuwa ni bora zaidi, tunaangalia hivi mm, majuzi Italia wakishinda unaona timu imejipanga. kufikia sasa kusema kweli sijaona. Katika uamisho ni kwamba Bayern Munich ya Ujerumani nafukuzia kumsajili winga wa Uingereza uh, anaitwa Olise kutoka Palace. Maanake amesema kwamba yeye anapania kuhamia klabu hiyo ya Ujerumani baada ya kudondoka kwa Chelsea katika sajilio mm. yake Michael Olise. Olise alicheza na Musiala ndio e, katika akademia ya Chelsea. Kwa mm. hivyo labda watakuwa wanakwenda kuungana tena. Na ukiangalia klabu ambazo zimekuwa zikimhitaji, Manchester City na Manchester United, baada ya hawajafanikiwa kwa sababu inasemekana kuna mabosi wa klabu yake ambao wana uhusiano wa karibu na klabu ya Bayern Munich. Kwa hivyo mm. uenda ikawa ni rahisi sana kwa Bayern Munich. Alafu pia klabu yake katika mkataba wake inasema ita, inaweza kumuuza kwa klabu ambayo inacheza katika mashindano ya klabu bingwa. Sasa mm -hmm. hiyo klabu ameipata wapi sasa? Hapo ukiangalia hivi vilabu vingine, Man United haipo kwenye klabu bingwa. Kwa hivyo mm-hmm, wao wanaweza wakapata nafasi sana. Nadhani watakuwa wanasubiri, kwa sababu yupo katika kikosi cha Ufaransa ambacho kitakuwa kinashiriki kwenye mechi za Olimpiki. Kwa hivyo labda akifanya vizuri katika Olimpiki, uh, watakuwa wanachukua mali yao. Unafikiri kumkosa kwake kwenda Chelsea ni makosa? Maanake Chelsea kuna fukuzi sana pakubwa Uh, Chelsea wanaendelea kujipanga <laughs> <upya. laughs> Na tumekuwa na kwasa kujuka na michezo ukiwa nami Jason Sagini, kuna mwenzangu Paul Nzioki. Tunasema asante, lakini pia tunakumbusha kwamba katika olimpiki ni kwamba Ons Jabeur mtetenisi kutoka Afrika pamoja na Aryna Sabalenka kutoka taifa eh, la Belarus watakosa michuano ya olimpiki baadaye mwaka huu. Kisa ni kuangazia maswala yao ya kiafya, maana ya kwamba wawili hawa watakuwa na kuasaa katika mashindano ya tenisi ya olimpiki baadaye mwaka huu. Labda kauli moja kwa Ons Jabeur na Sabalenka. Ons Jabeur, sijui ni kwa nini kaamua hivi Nafikiri na Belarusi ya, nilikuwa na jeraha mashindano yake ya, yeah, ya ili jeraha tujaliona kwa muda hivi, alikuwepo katika mashindano yaliyopita tenisi, ndio. Kwa hivyo nadhani bado sielewi jeraha lake, nam tukamisha hapo kwa kuachia kanangoma kutoka taifa la Tanzania Zuchu akimshirikisha Tos, wimbo unaitwa Sijisikiliza, tukimalizia matangazo haya Saa saba ya usiku ndo unanita nije kwako, ila siku nzima siku sijaona simu yako eti nijetuonge. Unafanya maziara, unanyona mikenge, unanyona milipa Nama wimbo unaitwa siji naye msanii kutoka Tanzania, Zuchu akimshirikisha Tos anasema siji, inasemea asante kwa kutusikiliza kuanzia mwanzo hadi shamatangazo haya. Nimekua wako Jason Sagini, the sports archbishop, kwa nae mwenzangu Paul Nzi kujukuela michezo cha mbali, fundi mitambo Colins Gadambi, lakini pia aliyekurusha matangazo haya kwenye mitandao ya kijamii Facebook na YouTube live, tunasema asante sana. Pia matangazo haya Victor Buso, tunasema asante kshupeni siku na kutakia jioni njema, kwa heri.