Msikilizaji hujambo, na karibu kwenye makala ya habari rafiki. Ikiwa ni Jumaa, bila shaka ni siku ya madahuru, yanachangia chochote kile ambacho kinaendelea hapo ulipo ama yale ambayo ulisikia katika matangazo yetu juma hili. Karibu kwenye makala leo. Jina langu mimi ni bwana Benson Wakuli. Tuanze makala haya kwa kusikiliza ujumbe wako sauti uliotutumia kupitia nambari yetu ya mtandao wa WhatsApp. Baadaye nitasoma ujumbe wako uliochapisha kwenye mtandao wetu wa Facebook, ukurasa ukiwa ni RFI Kiswahili. Ilibulambo, napatikana katika inji ya DRC. Ambayo yananisumbua sana ni kwa nini vita hayapunguke katika inji yetu ya Kongo? Nataka viongozi wa inji wakae chini, wangalie kama wanaweza tatua uh, mambo ya inji namna gani ili watulize kwa majina naitwa Elisha Ndege kutoka Luberizi nchini DRC Kongo, jimboni Kivu ya kusini, tarafani Uvira. madauru yangu leo, ningependa kuzungumzia chuano ya Euro inayoendelea nchini Ujerumani, barani Ulaya. Kwangu mimi, nataka wafanzi wote wa Cristiano Ronaldo tuendelee kutulia na angale, atafanya mengi mema. Tumwombee Mungu amzidishie, kwani ni mchezaji ambaye mimi nampenda na ninamtaka na, ninakuwa tamani kumwona kwa kila muda anavyocheza. Napenda staili yake anayoicheza wa Yani, naomba wafanzi wote wa Cristiano Ronaldo tuendelee kuwa wavumilivu mpaka ambapo atafanya vitu vizuri. Angala atatufurahisha. Asante sana RFI. Ninawapenda pia. Jambo RFI Kiswahili, kwa majina naitwa Matie Masoka maarufu Maskini Jeuri, napatikana Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Jimboni Tanganyika, mjini Kalemi. Nilipenda kuzungumzia na kuwapongeza sana vijana wa kule Kenya ambao waliandamana kufuatana na mswada tata ambao ulikuwa unafanywa na wabunge wa kule Kenya, lakini tunapongeza vilevile rais wa Kenya kwa kukubaliana na matakwa ya raia wake, kwa sababu ile ndio demokrasi na upendo wa kupenda nchi. Siti Mirendo na jirikodi toka Bukavu Mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuhusiana na mada huru ya Ijumaa siku ya leo. Nichangie tu kusema kuwa uh, vurugu zinazoendelea huko Kenya lingepashwa kupatia wanasiasa wote wa Afrika lesson ya kuwa huwa wanapana ahadi ambazo wanashindwa kutimiza, na hii inafanya wananchi huwa wanakuwa na hasira sana. Asante sana Arafai kutoka Uvira Kalundo CGKF DRC. Amana Bagi Mustafa Kasongo, napenda kuongelea kuzungumza keo nyetokea hapo maeneo ya Mboko kupoteza Mwamisimbi na wapa pole jama, na kuomba serikali kufuatilia hali hiyo visikuwa vinatokea kwa sababu umeona vinaharibu watu na watu wanapoteza maisha hapo tarafani Fizi. Kwa hali ya hivyo, kutoka Uvira DRC kijijini mimi ni Marco Foma Diego defenseur des opprimes, natuliwa kwenye chuo kikubwa cha ISM Uvira. Kwa mada yangu ya huru, napenda kuzungumzia ugonjwa mkali ambao unaonekana hapa kwetu Uvira, po max, na tena unakuja na kasi kubwa. Ndio tunaomba watu waende kulinda zile mame zile barieri ambao tunapewa na waganga, itatusaidia sana kwa kuwa ni ugonjwa unakuja na kasi kubwa na unaambukia direct. Asante RFI Kiswahili. Makala hewani ni habari rafiki. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Jina langu ni Benson Wakoli. Natembelea ukurasa wa RFI Kiswahili kusoma maoni yako kuhusiana na yale uliyochangia kwenye mada huru ya leo. Nazo na jamaa anayejiita Emmanuel Matanda anasema yuko wapi Viga, eneo la Nyang'ori. Kwenye mada huru leo nitazungumzia maandamano ambayo yamekuwa yakishuhudiwa nchini Kenya, baadhi ya vijana wetu wamepoteza maisha yao, lakini viongozi wetu wamechukulia swala hilo kiurahisi tu. Wapi, yuko Uvira eneo la Kalimabengi, anasema mada yangu huru leo ni kuhusiana na nchi yetu ya Kongo, dola inaendelea ni kupanda sana, ili hali tunayo rasilimali nyingi tu. Kwa nini? anauliza jama huyu. Karl rehema anasema yuko Ubungo, Tanzania, anasema mada yangu leo huru ni usafiri wetu wa mwendokasi, jinsi unavyotutesa. Tunakaa vituoni muda mwingi, hakuna mpangilio katika vituo, ovyovyo tu vitu hadi kuanza kuibiwa, sasa itakuwaje? Serikali ingilie hili ili tuwe tunasafiri salama na on time. Adria Stanis anasema yuko Kabele Maratu, wapi? Moba, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, eneo la Kibwe anasema leo kwenye madahuru napenda kuzungumzia kuhusu wezi wa silaha wanaofanya wizi na kupora mali dhidi ya raia hapa tarafani Moba. Pia naomba kwa serikali yetu kushughulikia gumzo hiyo kwa sababu raia tunazidi kuteseka sana. na msikilizaji, tuzidi kupata maone zaidi yaliyotumwa kwa njia ya sauti Jambo RFI, kisalimini. Mbere Kisuba naita nikiwa kaina Lubero, mashariki mwa DRC. Kuhusu madauri leo, ningependa kuzungumzia inji yangu, ambapo mna muda kama na huu bomu na milio ya risasi inaendelea kulia. Ngelipenda viongozi waweze kufaa juu yote, waweze kumaliza hivi. Itakuwa ni raia wanakuwa na wasiwasi, wanajiuliza kama wana viongozi Shilembo Roger kutoka Bujumbura, nilikuwa nampongeza tu rais wa Kenya kwa kukataa kutia hiyo sheria ya kuhusujili kupandisha nani ya kodi. Alifaa vizuri, sema tu rais alikawia kidogo, kungoja watu wakufe ndio kishapitia na kubali hiyo. Na shauri tu wa rais wetu wa Afrika wakweli, wanatatua matatizo kabla maji hayazidi unga. Hii ni sauti ya Mzee Makindar kutoka Bujumbura, Burundi. Mada huru ya leo nazungumza kuhusu maandamano Kenya. Maandamano ya Kenya Maandamano ni sauti ya raia, lakini raia iwe serikali na heshima kwenye serikali na serikali iheshimi raia, kwa sababu raia ndo ametuma hiyo serikali na kuwepo e. Kama vile William Ruto rais wa Kenya ametaka azungumze na vijana, ni jambo la maana tena muhimu, asikie fikra za vijana na vijana zisikie fikra za serikali, alafu suluhu ipatikane. Asante uh. Kwa majina naitwa na anaitwa Berte Napoleon Mnyapirwa, nikiwa hapa mjini Kigali. Mada yaliyo huru ninayo hivi sasa inaelekea uhuru wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC, ambapo hapo Jumapili tarehe thelathini Juni tutaazimisha miaka sitini na minne taifa hili la Afrika ya kati likiwa huru. Lakini mpaka sasa uhuru wa taifa hili unanichanganyikisha, kwani eneo la mashariki tangu wakati ule halitakuwa na amani ya kutosha kama maeneo mengine ya taifa. Hivi sasa taifa liko kwenye vita ambavyo havina hata chochote kinachoweza kuwa kama mavuno isipokuwa mauaji kadhaa. Narejia tena kwenye ukurasa wa RFI Kiswahili msikilizaji, kusoma maoni yako uliochapisha kwenye ukurasa wa RFI Kiswahili kuhusiana na mada yetu huru leo kwenye mtandao wa Facebook. Na Mwona Ituri Safari anasema yuko Komanda tarafani Irumu. Bila shaka kumwona mzee Mkonda Gabriel, bwana Ituri Safari mwambie bwana Wakoli amemsalimia sana, akiwa kule Komanda DRC wilani Ituri. Anasema mada yangu huru leo, natamani kuongelea mauaji nchini Kongo hasa mashariki, Ituri na Kivu Kusini ni chini ya uongozi wa jeshi. Ukifata matangazo kila siku ni mauaji, tunaomba serikali iweze kukomesha hayo. Felix Kabigiri nikiwa Rushuru, ningependa kuongelea vita vinavyozidi hapa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kwani waasi wa emu 23 wanaendelea kutatiza usalama wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Joseph Kahora anasema wa pale Katavi anasema poleni wa Kenya kwa kilichowapata juma lilopita, kutokana na maandamano. Shilki Jeba anasema Kenya tunaenjoi maandamano kwa kuvuta moshi wa vitoa machozi, lazima serikali isikie. Yuchetu. Pascal Mtanda mwalimu wa shule ya msingi Kalunga kutoka Nanga Moba DRC. Moba DRC tunaishukuru FM kwa kutupeperushia RFI Kiswahili kila siku RFI daima. Nam, Pascal maoni yako, anatupa nafasi ya kupata maoni zaidi yaliyotuma kwa njia sauti. Ujambo RFI Swahili, mimi ni Matande Emmanuel kutoka Vihiga, na leo ikiwa ni mada huru, nitazungumzia kuhusiana na maandamano ambayo amekuwa akifanyika humo nchini na utaona kwamba viongozi wetu hasa wabunge ambao tuliwachagua wameweza kutufeli kwa sababu sasa hivi wanazungumza tu kwa kiburi. Maana wamesahau kwamba kutokana na maandamano ambayo yamekuwa yakifanyika uh, jijini Nairobi na pia maeneo mbalimbali utaona kwamba kuna wale vijana ambao wamepoteza maisha, lakini wabunge, kuna baadhi ya wabunge ambao wamekuwa wanarusha cheche wakisema kwamba watapitisha tu mswada wa fedha iwapo itarejeshwa bungeni. Kutoka Kampala nchini Uganda, langu jina ni Patrick Nyandwi maarufu P7 Artisan de la Paix. Jumaa siku ya leo, mada huru ni jikite katika nchi ya Kenya, hasa ni kipongeza vijana ambao waliweza kuhamasisha wakitumia mitandao, wakisitiza wenzao kuungana nao kwa ajili ya kufanya maandamano ya amani. Kama hayo, rafiki, kikumu. Kwa maoni hayo makala ya habari rafiki msikilizaji anafika kikomo. Imekuwa fahari yangu kuwa nawe kwenye makala ya juma hili ya habari rafiki. Akikujalia Mungu na pia nijalie, tutaonana tena katika makala yajayo ya, ya habari rafiki. Kwa heri msikilizaji.