Mpenzi msikilizaji wa Radio France Internationale. Nimefika Kizingo Beach hapa ni Zanzibar. Na ninakuta vijana wanaume wanacheza mpira baharini, kando kando ya bahari. Sasa mimi nashangaa ni kwa nini wanakuja kuchezea hapa? Hebu fuatilia mazungumzo yangu na wenyeji hao wa Zanzibar na watakueleza ni kwa nini wanachezea hapa baharini. Mimi ni Julian Rubavu Radio France Internationale. Naam, nianze na mmoja na wa wenyeji, unaitwa nani bwana? Kwa jina naitwa Abdulsalam Omar Yamini. Natokea Jangombe Lofi, ni yani, mwenyeji wa Jangombe Lofi. Ndio. Na hapa tuko sehemu gani hapa mnapochezea hapa? Hii inaitwa Kizingo Beach. Ni Kizingo Beach inapatikana eneo la Kilimani mkabala na Rahma kwa nini mnapendelea kuja kucheza hapa mpira baadala ya kuchezea uwanjani huko? Ah, okay. mipira iko tofauti kiukweli. Sawa. gonga ni vizuri zaidi kuja kuchezea kando kando mwa bahari kwa sababu ni mpira ambao hauna refa na ni mpira ambao si wa kubuguziana. Kwa hiyo unapocheza uwanjani kila mtu ana, ana, ana, anataka kuja kucheza na mpira huu. Kiukweli si wa kucheza kila mtu, ni mpira ambao wa kucheza wanojua tu peke yao. mm-hmm. yeah na mnafurahiaje sasa mnavyocheza mpira huu? Tunafurahia kwa sababu wazungu wanaita, tunapata ball control, ndio inatoka katika mchezo kama huu wa mpira. maana yake Okay, ni nini kwa mtu ambaye hajui Kizungu, ball control maana yake ni kuweka mwili sawa, yani kuweka mwili sawa na kufanya mpira kuwa rafiki na wewe Yeah, hiyo ndo ni ball control maanake. Naam. Na, na ninyi wenyewe mnafurahiaje ninyi, kama ninyi mnavyokutana mnachezea hapa, hakuna mambo ya refa kupiga kipenga, hakuna magori kwamba fulani kashinda fulani kashindwa, mnajisikiaje hapa? okay. Kiukweli tunajisikia vizuri kwa sababu tunacheza kwa kuelewana. Uh -huh. Tunacheza kwa kuelewana na mchezo huu kiukweli hauhitajiki refa. Uh -huh. Sehemu yoyote yaani nikizungumzia hivyo duniani kote. Uh -huh. Hahitajiki refa. Uh -huh. Mnachaguana tu bwana ni huyu na huyu, tunataka kucheza mpira wa gonga. Mnacheza kwa hiyo unaitwaje? mpira huu ni gonga gonga, mpira wa gonga. E, eh ndio asili yake Brazil eh? asili yake ni Brazil yeah. kwa hiyo ni mpira unaofahamika kabisa. ah unafahamika kabisa duniani mm -hmm. Kote ni, ni aina ya mchezo huu e, aina ni mpira, ni. mpira unaitwa gonga ndio eh? ni aina ya mchezo ambao unaitwa gonga, lakini asili yake ni Brazil Brazili mm -hmm. kwa vile ni Brazil kisiwani na hapa ni kisiwani mm kwa hiyo -hmm. tumeiga mm hakuna -hmm. kitu ambacho sisi tunaweza kwa Asia, tumeiga okay. yeah. sawa sawa, nashukuru sana umesema, jina yako ni nani? Omari, Amini Abdusalam Omar Amin. Mm -hmm. Mpenzi msikilizaji umemsikiliza hapa Abdul Abdusalam Omar eh, Amin. mm -hmm. Nam. Mkazi wa Jangombe Lofi. Nam. eh? eh? Mm-hmm. Mpenzi msikilizaji, umemsikiliza mwenyeji huyu wa Zanzibar. Mimi ni Julian Rubavu, Radio France International, naendelea kuongea na wenyeji wanaocheza mchezo huu wa mpira wa baharini, na watueleze ni jinsi gani wanavyofurahia hapa. Nimo na burudika hapa nikiangalia wanavyocheza hapa <laughs> <laughs> Na mpenzi msikilizaji wa Radio France International naongea na, na mchezaji mwingine hapa ambaye ni mwenyeji wa Zanzibar. Bwana anaitwa nani? Eh, naitwa Mohamed Al Bakari mm -hmm. Kutoka Jangombe Bwana mm -hmm. Mohamed Al Bakari, mnachezea hapa. Nilikuwa naongea na mwenzako hapo. Kwa nini mna endelea kuchezea hapa baharini na sio kwenye uwanja uliozoeleka kwenye mipira ya kawaida ya yeah. Hizo kwanza ni tamaduni zetu kufanya mazoezi, sio Wazanzibari mm -hmm. Na alafu ni chengine ni favorite kwa sababu ya asilimia tisini ya vijana wa Zanzibar wanapenda kucheza mpira, lakini wengine hawawezi kucheza mpira timu. Kwa hiyo wanajumuika na sisi tunakuwa tunacheza just controlling mm -hmm. Alafu kila mmoja anacharanyika kisha kufika ta mwenzako hapo, nilianza kuongea naye anasema kwamba asia ya mpira huu ni Brazili ambapo ni kisiwani, na hapa Zanzibar ni kisiwa. Kwa hiyo mumeiga kutoka Brazil yeah. Mnajisikiaje wenyeji mnapochezea hapa tofauti na kuchezea kule uwanjani? Ndiyo, kwanza hapa bichi wanakuja watu wengi, watu tofauti kutoka sehemu tofauti, kwa hiyo mm -hmm. jambo la mwanzo unapata kujuana kutoka mm -hmm. tujuani, jambo la pili linajenga upendo pia mm -hmm ya tukikutana kwa mitaani wengine tunakutana tu huko bichi, alafu nakuja kutana mitaani. Kwa hiyo vile vilevile same mm -hmm. ya tunajenga, tunazidisha upendo kwa mm -hmm. hiyo unakuta mnaishi kama ndugu zaidi. Kama ndugu zaidi. Kike kiume? Naam. wakati mwingine tumezoea mpira wa miguu au wa mikono wanacheza wanaume wanacheza na wanawake, hapa naona wanaume tu ndio mnacheza hapa. Ndio. mm -hmm. Kwa nini wanawake hawachezi hapa? Wanawake unajua so wingi yani ambao wachezaji <laughs> ya wachache sana. mm -hmm. wamekuja huku kwa ajili ya kuoga tu. mm -hmm. basi. mm -hmm. Lakini labda utakuta wengine wanacheza mpira mikono kwenye maji. mm -hmm. lakini wachache wanaopenda michezo hiyo. mm -hmm. Kwa hiyo sisi ndio tupo hapa, tunajumuika, naendelea na mazoezi mm -hmm. every day <laughs> niendelee kidogo tuongee ba. kidogo basi mambo yeah. <laughs> Mengine hapa, hebu mueleze msikilizaji ambaye hayuko hapa, ambaye hajabaria kufika mm -hmm. eh, Zanzibar au hayuko karibu na bahari. haya <laughs> yanaitwa kwanza, maeneo ya Kizingo jioni mm -hmm. jioni, everyday kuna jaa watu, kwa sababu ya watu wana utamaduni wa kuja kufanya mazoezi mm -hmm. Kwa hiyo nawaambia wale ambao waje kufika Kizingo waje kwa ajili ya kushare, kuna michezo mingi mm -hmm. Wengine wana wana dance kule, kama utafika utaenda kuangalia, wengine wanaruka sarakasi. Mm -hmm. Kwa hiyo ni vizuri wakaja wakaja kujoin na sisi, tunaendeleza mm -hmm. ne, upendo uleule ule, mm -hmm. ya Zanzibar tunapendana. Asante sana, anbannn bwana nani? Bwana Mohamed Al Bakari. Ndio. Asante. Salabana, Mpenzi msikilizaji, naendelea kuongea na wenyeji wa hapa Kizingo, ni kwenye mwambao wa bahari ya Hindi eh, Zanzibar. Na baadhi wanacheza mpira, wengine wanaogelea na wanacheza mpira kwenye maji, huwezi kuamini mpenzi msikilizaji, ukiangalia utacheka mwenyewe nam <laughs> na naona na mwingine hapa, yeye burudani yake anajichua, anajipaka mchanga mwili mzima, na shangaa ni kwa nini wewe. Eh, unaitwa nani bwana? mimi naitwa yako mm -hmm. Eh, na yako na toharisha, unatoa uchafu tofauti tofauti katika nguo pamoja na mwili mm hiyo -hmm. mm -hmm. ndo kazi yake kubwa na <laughs> sababu ya kuwa hapa nafanya hili swali: umejifunzaje? Umelifahamuje kwamba kwa kufanya hivi unajisafisha una unasafisha na nguo yako eh? Hili mie nilimuona babu yangu mm hivi -hmm. babu yangu ndo alikuwa anafanya, nikamuuliza, ndo akaniambia hivyo. Kwa huu mchanga unasafisha sana nguo shaon, unatoa una najisi Vitu kama hivi. Yaani hapo mimi najisafisha. Hapa eh, hapa najisafisha nguo. Hapa ikitoka nguo inang'ara. Uh-huh. Na pia natoharika na baadhi ya najisi kama mkojo na vitu vingine ambavyo ni najisi. Uh-huh. Mm-hmm. Vitu kama hivi tunasafisha. Ndio burudani yako hapa au ulikuwa unacheza michezo mingine hapa? Nacheza, nacheza burudani yangu sana kuogelea, kuzamia, mambo kama hayo. Na mpenzi msikilizaji wa Radio France Internationale naongea na wenye sasa napata kina dada hapa wanaongea. Ninyi mnapenda kucheza mchezo gani hapa baharini dada? Hapa, mazoezi ya miguu, mazoezi ya viungo, mpira wa mikono, handball. Na kwenye mazoezi huwa mnafanya nini zaidi? Mazoezi ya viungo, tunanyosha mili. Sawa. mm -hmm. Eh. Na kwa nini mazoezi mnafanya baharini? Ndio kuna utulivu, kuna mchanga ndose. mm -hmm. Mwenye utulivu. Basi, wewe unaitwa nani? Zulfa Msikilizaji, na hadi hapo ndo tamati ya makala ya Afrika Mashariki kwa leo, ambapo tumeangazia eh, mwambao wa bahari ya Hindi hapa eh, Zanzibar, ambapo tumeona wenyeji wakifurahia kwa kucheza mpira majini na wanasema asili yake ni Brazili, lakini wengine wanaburudika kwa kufanya michezo mbalimbali mbali. Mimi ni Julian Rubavu, Radio France International.