Na mpenzi msikilizaji wa Radio France International. E, kwenye makala ya Afrika Mashariki leo tunaangazia juu ya aina fulani ya soka na mchezo unaofanyika bichi, na kwa leo nakutana na, na wachezaji kwa timu ya Burundi Ningependa kuongea na baadhi yao tu wachezaji na viongozi wao, na utaweza kujua mchezo huu unaochezewa bichi huko namna gani, kwa Burundi umeanza lini, umeendele aje, na umeendeleaje na wanatarajia nini wanavyoenda kucheza na Tanzania. Na mimi ni Juliani Rubafu, Radio France International. Nianze na utambulisho. Wewe bwana unaitwa nani? Mimi naitwa Bulenge Ali, kocha wa timu ya taifa ya Burundi. Timu inaitwa Indamba Murugamba, timu ya taifa. Mimi naitwa Juba Msoma mm -hmm. Ndio mwenyekiti wa kitengo cha mpira unaochezewa ufukweni mm -hmm. Eh, beach soka katika shirika la mpira wa miguu la, la Burundi mm -hmm. Mimi naitwa Rukanyaidi, ni kocha msaidizi wa timu ya taifa Indamba ya Burundi mm -hmm. Mimi naitwa Nyonguru Hamisi, ni team captain wa timu ya taifa Intamba mu Rugamba. Naam, karibuni sana tuweze kuongea. hii ni Radio France International kwenye so makala ya Afrika Mashariki idhaa ya Kiswahili karibuni sana, ah, asante, asante, sana. Asante, asante. Nianze na mmoja wakuu wa viongozi hapa eh, huo mpira wa ufukweni umeanza lini Burundi na mmeuendelezaje mpaka sasa hivi mnaweza kwenda kucheza Tanzania yani mpira wa ufukweni umeanza Burundi yeah. eh? yeah. eh. 2007 katika michezo ya ndani tuna ligi kuna ligi ya kila mwaka ambayo tuseme katika mwaka huu tulionao elfu 2 na ishirini na moja, ni, ni, ni ligi ambayo ina timu kumi na moja timu eh, kumi na moja za, za huyo mpira wa ufukweni mm -hmm. Eh, kwa hiyo tuendelee vizuri tu mpaka sasa ndio. mm -hmm. mm. Nije kwa kocha wa timu ya Inamba Murugamba mpira wa ufukweni bwana, umesema unaitwa nani? Mimi naitwa Bulenge Ali. Tumezoea wachezaji wa mpira wa miguu ni kumi na moja uwanjani kwenye timu moja, ninyi timu moja huwa ni wachezaji wangapi? Naam, sisi timu moja ni wachezaji watano, yaani wachezaji wa kati wanne na golkipa watano tena. Sasa mpira wetu sisi ni mgumu sana, sio kama huyu wa majani. Sisi tunacheza miguu chini, na wale watu wa kugomboa tunakuwa tuko na watu saba tu. Tunasikia kama wetu kuna ugumu fulani tena, tunaingia hatuna mwisho. Mtu unaweza ukaingia ukatoka hataturutano hata kumi hata ishirini. Na unachukua dakika ngapi uwanjani? maana mpira wa miguu ni dakika tisini na mpira huu uh, wa ufukweni dakika ngapi? Na mpira wa ufukweni unachukua dakika thelathini na sita, kwa kusema tunapumzika mara tatu na kila mara moja tunapumzika dakika kumi na mbili. Baada ya dakika 12 tunapumzika. Tuna dakika tatu, tunarejea tena mchezoni dakika 12 tena zikipita, tunapumzika. Naam, mpenzi msikilizaji wa Radio France International, makala ya Afrika Mashariki, naongea na timu ya wachezaji wa Burundi wa mpira wa ufukweni. Sasa niongee na wachezaji wenyewe. Umesema naitwa nani mchezaji? Mimi naitwa Nyunguru Hamisi. Huu mchezo umejifunzia wapi uweze mpaka unafikia hatua ya kwenda kucheza nje ya nchi? Ya kwanza nashukuru wakocha kwa kunifunza, kwa kunifanya niwe fiti kabisa. Huu mchezo nina zaidi ya miaka minne, nipo na ujifunza, nafikiri na mpaka sasa nitafanya vizuri kwa kuitetea nchi yangu. Na, na wewe unaweza kuelezea nini huu mchezo? Mmeuanza miaka kumi na tatu, lakini mmeweza kuendelea mpaka sasa hivi. Kocha msaidizi, umesema na unaitwa nani? Naitwa Rukanya Idi. Mm -hmm. kama kocha msaidizi wa timu ya taifa ya Inamba Murugamba. Mm -hmm. mm. huu mchezo mpaka sasa naweza nikasema ni kama kiburudisho, ni tofauti na mpira wa miguu wa kwenye kwenye nyasi, naweza nikasema ni tofauti. hmm. Sababu mchezo kila saa ni mashambulizi, kila muda ni mashambulizi, yani naweza nikasema hivyo hmm. hmm. Umesema unaitwa nani, bwana kocha? Kocha anaitwa Bulenge Ali mm -hmm. ndio. Ee, mchezo matajia utafanyika lini? Ii mchezo mnaenda wa kushiriki Dar es Salaam na mchezo wa kwanza, kwa sababu kule kwetu tulikuwa na uwanja lakini tumepatwa na mafuriko, basi nimetubidi tuje tucheze huko michezo yote miwili. Tunacheza mchezo wa a, awali na mchezo wa marudio hapa hapa michezo. mm-hmm. Hii itafanyika lini na lini itachezeka? Mchezo wa kwanza tarehe 30 huyu mwezi Uh, na marudio ni tariki tatu mwezi wa nne ya, ya, ya mwezi wa. <laughs> Sasa nikuulize bwana kocha, wewe huu mchezo na miaka kumi na tatu lakini umefikia hatua wewe uwe kocha, ulifanyaje mpaka ukajifunza ukaelewa mpaka ukawa kocha? Ulijifunzia wapi wewe mpaka uje kuwa kocha? Naam, Tuna mafunzo eh, mafunzo tunayo kutoka FIFA kabisa. Alikuwa inatuma walimu zake, anakuja kutupa mafunzo, kwa sababu waliona kama huu mchezo tunaupenda eh. Kwa hiyo wakatumia walimu, wametufunza, tumefuata mafunzo, na sisi tunafunza vijana wetu, tunawapima, tunaona kweli wameuelewa. Ndio maana tunafikia hii fasi tulipo hivi, na tunatarajia kuwafikisha mbali sana. Naam. Na na pengine unaonaje mnavyoenda kucheza na Tanzania? Mnatarajia nini kwenye mafanikio yenu? Naam. Sisi kama makocha wenye tumefanya tumefuata hiyo masomo na vijana wetu tukiwatizama, na vijana tunaenda kucheza nao Tanzania, tunaona kama tumekuja kuchukua ushindi <laughs> sio kwenda kushindana. Tutashindana, ila wataachia sisi tuchukue tu ushindi <laughs> juu sisi hatutakubali kutoka huku bila ushindi. Ndio. Na pengine una matarajio gani hu mchezo kuendelea kwenye ukanda huu wa Afrika Mashariki? Naam, matarajio nayo, naona tufikishe mbali, ujulikane fasi yote. Unaona haujajulikana mahali penge waja hajapata uondo wake tuseme. mm -hmm. Yeah, nao ni mpira mzuri sana hata wale watalii mm -hmm. kama wamekuja kwenye nchi wakisikia hiyo fas paka hiyo mpira lazima waje watizame, juu wenyewe kulekuwa washazoea na wanaofurahiaga sana kabisa. Sisi tunatarajia kufikisha mbali mpaka kwenye kombe la, la dunia nzima tuwepo kabisa. mm -hmm. Kocha msaidizi, umesema naitwa nani? Naitwa Rukanya Idi. Rukanya Idi, kocha msaidizi wa timu ya Murugamba, mpira wa ufukweni. Ulikuwa unaongelea kwamba mchezo huu ni tofauti na ule mchezo wa futi ambao wanacheza kwenye uwanja wa nyasi. Sasa uwanja wa nyasi wanavaa viatu tena viatu vigumu sana. Sasa kwenye huu mchezo wa ufukweni kwenye mchanga. Mchezaji anakuaje, anakuwaje? E, kwenye huyu mpira wa ufukweni huwa mchezaji anavaa mayo ya juu na ya chini. mm -hmm. Na huwa tunacheza peku ndo. mm -hmm. Kiburudisho cha huyo mchezo hakuna kuvaa viatu, hakuna kuvaa viatu kabisa. mm -hmm. Na wanacheza kwa miguu au kwa mikono? Wanacheza kwa miguu, ila wenyewe una taratibu zake kuliko mpira wa kwenye nyasi. mm -hmm na mpenzi msikilizaji wa Radio France Internationale, hapa ndo mwisho wa makala ya Afrika Mashariki kwa leo, ambapo nimeongea na wachezaji wa timu ya Intamba Murugamba, timu ya taifa ya Burundi kwenye mpira wa ufukweni, na umeweza kuwasikia viongozi na wachezaji wenyewe wakiongea. Bila shaka umeweza kuburudika na wewe, popote pale ulipo, utajifunza mpira wa ufukweni. Mimi ni Juliani Rubavu, Radio France International. Karibuni sana na asanteni sana eh, asante sana.