Leo ni Ijumaa, msikilizaji, na kama kawaida ni nafasi kwako kuchangia mada uipendayo, nikitumai nyote mlikumbuka kutumia muda wenu vizuri. Karibu tuandamane mwanzo hadi mwisho wa makala haya. Naitwa Minzlet Ijai, kwa majina anaitwa Ingenier Prefepis Kwasakwa. Napatikana katika kijiji cha Lumbwe, tarafani Fizi, jimbo Kivu Kusini, DRC. Mada ambayo napenda nizungumuzie leo ni kuhusu kusherekea miaka ishirini na moja ya kifo cha Raisi wetu wa, wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo bwana Laurent Desire Kabila. Sisi kama vile wananchi wa huko mashariki ya DRC tunahuzunika sana, na leo tena tunamkumbuka kwa sababu siku ya yeye kukufa alikufa tariki kumi na sita, lakini imefikia siku ya Jumapili, hatutapata wakati wa kumkumbuka kwa sababu kipindi hiki kitapita leo. Kwa hiyo napenda sana na nashukuru kwa kufikia leo, lakini tunamkumbuka daima. Asante sana. Kwa majina wananiita Mlonda Ferdinand Diegon kutokea Kampala, Uganda. Maoni yangu inaelekea kwenye nchi yangu ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kiukweli tunasema asante kwa nguvu ya FRDC na nguvu ya UPDF kwa ambao wanafanya. Mungu waendelee kuwabariki na Mungu hawatie nguvu wapige adui mpaka adui akimbie. Sisi wananchi wa Kongo tuna hamu ya kuishi na amani, kwenye nchi yetu ya Kongo. Kwa majina naitwa Bertin Napoleo Munyapirwa, nikiwa hapa mjini Kigali, eneo la Gikondo. Mada yangu iliyo huru hii leo ni kuhusu kisiwa cha Zanzibar. Hapo Jumatano Zanzibar imeadimisha miaka hamsini na nane ya uhuru wake, uhuru uliokuwa kitendawili hadi hivi leo, kwani miezi mitatu baadaye waliungana na Tanganyika wakawa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Je, Zanzibar ni nchi ambayo iko pembezoni mwa zile zilizokuwa na uhuru kamili kabisa. Mimi naitwa Exode Balozi, ambassadeur noir par la peau mais intérieurement blanc. Kutokana na nakala rafiki, nilitaka kuomba kwa wakuu viongozi wetu wa DRC waangalie umbali wa mishahara ya watumishi nchini isizidiane zidi ya dola elfu moja kwani mawaziri na, na mabunge wanapata zidi ya dola elfu saba wakati walimu wanalia kutofikishiwa hata dala mia moja makumi tano; kazalika majeshi. Kwa hiyo watazame sana kuhusu swala hilo, ili mtumishi wa mwisho naye nchini naye akanufaiki jambo. RFI Kiswahili, kwa majina naitwa Mwita Gwingwi Misima Akapembe, nikiwa tarafani Fizi, mkoa wa Kivu ya Kusini, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mi ningependa kuuliza hivi, kwa nini serikali yetu iliahirisha kuleta mabaki ya kinara mpigania uhuru wa nchi yetu Emery Patrice Lumumba? Sisi wakongomani tungependelea sana tushuhudie mazishi ya kinara wetu. Asanteni sana, ni mzee Patrick Matembo kutoka Goma, mashariki mwa DRC. Ijumaa ya leo nilikuwa na ombi kwa shirikisho letu la soka barani Afrika CAF. Ningiliomba sana CAF iweze kutoa adhabu kwa timu ya Tunisia kwa kitendo ambacho imeonyesha hapo siku ya mechi zidi ya Mali, sababu kitendo ambacho wamekionyesha sio cha kuridhisha kabisa. Ili kuheshimisha sheria za soka na ili kuheshimisha CAF, ningeliomba waweze kuwapatia adhabu. Asante sana, eref Kiswahili. Mimi ni Francis Toka hapa Kampala, Uganda. Maada ambao nataka zungumza hii leo nataka kushukuru watangazaji wote waalifai Kiswahili kabisa. Naomba Mungu awajalie hernan ema na wape baraka kabisa, na pia mnikubalia nizungumzie kufuatana na kombe la mataifa ya barani Afrika yenye ambapo inaendelea huko Camerun. Naomba serikali ya Camerun ipate kulinda wachezaji wote, kwa sababu tumesikia kama mbunge mmoja amepigwa risasi na kuuawa. Hiyo ikatuletea wasiwasi kwenye ukurasa wa Facebook namwona Robert Nachime toka Kalehe DRC unasema, nataka kushukuru jeshi la FRDC na kikosi cha Uganda kwa kuendelea kuimarisha hali ya usalama sehemu za Beni. Kiukweli, naomba raia waunge mkono jitihada hizo na kuripoti kesi yoyote ya adui. Edison Kisuba Mumbere kutoka Kaina DRC unasema, nawatakia kazi njema timu yote ya RFI Kiswahili. Albert Zabuloni na Mwanja kutoka DRC Uvira eneo la Halima Benge unasema mada yangu ya leo ni kuwashukuru kwa kazi ngumu mnayoendelea kuifanya kutuhabarisha kila siku. Kabanzi Jean toka tarafani Moba unasema hii leo napenda kuzungumzia kuhusu ugonjwa wa kipindupindu unaoripotiwa hapa kwetu Moba. Jamani, naomba wakazi wote kushika tahadhari za usafi kujikinga na ugonjwa huu, sababu watu wengi wanaripotiwa kufariki. Ahadi Fazili Fidel toka DRC Maniema Lubutu Saliboko unasema kila laheri RFI Kiswahili kwa matangazo mazuri kila siku, tunawapenda wote wanaotupasha habari. Etabo Idris Lwengo kutoka Baraka, DRC Kivu Kusini, leo nataka kuchangia kuhusu ugonjwa wa COVID-19. Ndugu zangu wa Kongomani, tuchukueni tahadhari kuepuka ugonjwa huo. Msikilizaji, leo ni siku yako kuchangia mada uipendayo, tuzidi kupata sauti mlotuma kupitia nambari yetu. Naitwa Juma, mimi ni Patrick Joshua kutoka nchini Congo ya Kidemokrasia, mjini Kasumbalesa. Kwa sasa na nafasi hii ambayo nimepata leo, nilitaka kuongelea kwa ajili ya mambo ambayo yanaendelea kupatikana ndani ya nchi yetu kila mahali. Leo e, nchi yote nzima kunakuwa na wasiwasi wasi, watu wanauoga hasa usiku ukiingia, yani kila mtu anajisikia kuwa e, anakuwa na wasiwasi wasi sababu kila leo kuna mauaji na wezi uingilie watu kila mahali, kwa siku za leo. Ina maana kwamba labda tunaweza tukasema kwamba serikali ingefungua macho na kutafuta namna gani kuwakinga raia ili kwamba watu wawe salama, kwa sababu usalama haupo kabisa eh, kwa siku hizi za leo. Kwa majina naitwa Kasongo Mulumbula Philip nikiwa DRC Baraka. Maada yangu ya leo Ijumaa na wasalimu kwanza watangazaji wote wa RFI Kiswahili kwa kutupa habari za dunia. Asanti sana RFI Kiswahili. Jambo RFI Kiswahili, Andre Peribon kutoka Uganda, Kampala. Kwa mada huru ya leo, napenda kuwasalimia watangazaji wote wa RFI wa idhaa ya Kiswahili na ya Kifaransa na ndugu jamaa na marafiki na wale wote wanaonisikiliza nawaambia kwamba nawapenda sana. Jambo RFA Kiswahili, hii aseroe kutoka Bujumbura. Naomba FARDC naiwe majeshi ya Uganda e, wakaze nguvu mingi sana watokomeze wale wa DF wawaangamizi kabisa wasiwahi kusikika tena munchi ya Kongo wala nchi ya Uganda. Naitwa kwa jina la DJ Drama nikiwa DRC maeneo ya Mboko Avenue wa Matching. Nitakuongelea kwa sababu ya maji hapa nchini kwetu Mboko maji yanatusumbua sana, maanake maji ya kunywa yanatusumbua sana na kipindupindu kimekuja kwa kasi sana. Naweza kuomba serikali yetu iangalie jinsi kutuwekea mabomba, ili tukuwa tunapata maji safi tupiganishe ugonjwa wa kipindupindu. Asante sana, naitwa Mapenzi Togera Moize, maarufu Historia, nikiwa chuo kikuu cha walimu ISP Uvira, DRC. Mada yangu ya leo nitazungumzia kukamatwa kwa kiongozi wa ADF Uvira huku mashariki mwa Kongo. Kwa kweli tunashukuru sana majeshi yetu ya Kongo kwa kushirikiana na jeshi la Uganda kwa mapambano ambayo wamefanya zidi ya ADF. Tunawatakia mafanikio mema waendelee kusaka hayo makundi yenye kusumbua wananchi huku mashariki mwa Kongo ili amani na utulivu iwe. Wananchi, tumesumbuka muda mrefu, kwa sasa tuna haja ya amani. Nikirejea kwenye ukurasa wa Facebook, Isaya Ruben Alex toka Uvira DRC unasema serikali yetu ya Kongo pamoja na Uganda wafuate ADF huko milimani walioenda na kuhakikisha usalama unapatikana kwani raia hawawezi kupata maendeleo bila amani. Mzee Mkonta Gabriel toka Mulonde Komanda, DRC, kwa sasa unasema upo Kalemie, unasema kwanza niseme asante sana watangazaji wa RFI Kiswahili kwa kazi mnayofanya kuanzia mwanzo hadi mwisho wa juma, Mwenyezi Mungu azidi kuwabariki. Nimejifunza mengi sana kupitia redio hii ya RFI Kiswahili. Sesa Kabanda, kutoka Lubumbashi, DRC, mimi napenda kuzungumzia utawala wa Rais Tshisekedi, kwa nini unajaa vurugu kila kukicha? Rais Kabila alisema haoni mtu mwingine atakayeongoza Kongo vizuri. Ni kweli, Rais Tshisekedi na watu wake wanalihakikisha kwa utendaji wao mbovu. Ni malizia na ujumbe wako Floribat Kisile kutoka Kakera Moba DRC. Unasema mimi nawaomba ndugu zangu wa Kongomani waendelee kuchukua tahadhari zaidi dhidi ya kirusi cha Omicron kwani ni hatari sana. Na kufikia hapo mie natamatisha na makala ya habari rafiki kwa leo. Shukran kwa kuwa nami minslet jai kwenye makala haya ya juma hili, kwa heri.