Dakika 36 saa za Afrika Mashariki tuelekee uviwanjani. Na asante sana mwenzangu George Ajoi, popote pale ulipo msikilizaji, karibu sana kwenye makala jukwaa la michezo bila shaka tumekuandalia mengi yanayotokea viwanjani, uh, kikubwa ikiwa ni michezo ya Olimpiki kule Tokyo nchini Japan. Uh, lakini tutakupeleka kwenye safari yanayoendelea ya katika ukanda wa Afrika Mashariki na Kati. Mimi ni Victor abuso hapa studio na wenzangu Michael Were husiabonga boli, karibu sana katika jukwaa la michezo uh... Safi sana, tunasema nini malamu nam, bila shaka eh, sango malamu. Aha, upande wangu wa kushoto <laughs> ni pola nizoke, karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo. Asante sana. <laughs> Na msikilizaji, kama unavyofahamu, tunaangazia makubwa ambayo yanaendelea katika michezo ya Olimpiki kule jijini Tokyo nchini Japan. siku ya tisa michezo olimpiki ambayo inaendelea katika jiji la Tokyo nchini Japan na leo hii kuna medali 21 ambazo zinawaniwa kule Japan na itakuwa ni usiku uh, tayari medali mbalimbali zimekwisha waniwa lakini uh, kwanza uh, tukupe tu baadhi ya matukio ambayo tumeyapata kwa haraka haraka muda um, mfupi uliopita Jamaika Elaine Thompson Hera ametetea ubingwa wa mita mia moja kwa upande wa wanawake amemaliza mbio hizo kwa muda wa sekunde kumi nukta moja sita katika mbio ambazo uh, nafasi ya pili imeshikiliwa na Sheri Ann Fraser uh, na Shakala Jackson, Jackson wote ni raia wa Jamaika wamenyakua taji hilo na baada ya ushindi huo alikuwa na haya kusema nam hapa nasema kwamba kama bingwa mtetezi wa Olimpiki alikuwa na mashaka na wasiwasi kuhusu namna mambo yangekwenda, lakini alihakikisha kwamba mwili wake upo katika hali nzuri, na hivyo ukamsaidia kunyakua taji hili. Namwere, bila shaka ni furaha kubwa sana kwa huyu mwanadada. Sio rahisi kutetea ubingwa. Nakumbuka ni mashindano Olimpiki, kila mmoja aa, siku zote anayefika katika mashindano hayo, eh, lengo lake, eh, huwa ni kukua bingwa ama kunyakua nishani ya dhahabu. Nakumbuka amevunja rekodi yake mwenyewe sasa mm, na inamaanisha kwamba wajamaika hawa ni wazuri katika mbio za mita 100. Anaishikilia rekodi hiyo kwa upande wa wanaume bado ni Usain Bolt, kwa hiyo unaweza kuona kwa miaka na mikaka wamekuwa wakitoa ushindani mkubwa hususan kwa Wamarekani na wale Waingereza. Waafrika wanajaribu kadro zao, lakini uh, imekuwa ni mtihani kiasi cha haja. Lakini kwa mwanadada huyu, kusema la kweli, kuziparakasa mbio hizo kwa muda wa sekunde kumi nukta moja sita sio jambo dogo. Ina maana kwamba amekuwa akifanya mazoezi akijiandaa katika kutetea uh, ubingwa huo, na pia vilevile amekuwa katika hali nzuri kisaikolojia, na pia kupata utimamu wa mwili. Kumbuka kutimka mbio hizi 100 meters, mbio za mita 100 sio jambo dogo. Ina maana kwamba unakwenda kwa masekunde na unashindana na watu ambao pia vilevile wapo vizuri. Kwa hiyo nadhani wamesindilia kwa misuli mm -hmm. na amefanya mazoezi ya kutosha, na bila shaka anastahili sifa kwa kazi kuntu aliyofanya. Na mkweli kabisa unasema anafukuza upepo. Anafukuza. Unajua katika mbio hizi unafukuza upepo. Mm. Na kuna zile mbio za marathon. Kuna yule ambaye anachochea kasi ama e, mpiga kasi ama mfukuza upepo kwa kumwandalia njia yule mhusika mkuu aje kwa ajili ya kunyakua nishani hususan nishani ya dhahabu. Ina maana kwamba lengo lako kuu ni kuwajengea wenzako mazingira kwa ajili ya kupata uh, ubingwa wenyewe. Kenya nah, mm-hmm, imejulikana kwa hilo. Ethiopia na Uganda tutaliangazia, tuta kwa kina muda mfupi ujao, lakini matokeo mengine ambayo tumeyapata muda mfupi uliopita ni kwamba Belinda Bensis raia huyu wa Uswizi ameshinda medali ya dhahabu katika mashindano mchezo wa tenis kwa upande wa wanawake, lakini kwa bahati mbaya, Novak Djokovic ambaye amekuwa akishinda michuano mbalimbali, yeye aliondoka mapema katika mashindano haya baada ya kupata jeraha. Na sasa tuangazie namna mambo yalivyo, uh, kwa mataifa ya Afrika ambayo pia yanashiriki katika mashindano haya mpaka, um, sasa mataifa ya Afrika ambayo yamepata medali ni pamoja na Afrika Kusini, Tunisia, Ethiopia, Uganda, Misri na Cote d'Ivoire. Na tuanze kwa kuangazia namna mambo yalivyokuwa jana katika mbio za mita elfu kumi kwa upande wa wanaume, uh, bingwa ni Solomon Barega raia wa Ethiopia. Kulikuwa na matumaini Bwana uh, Paul kwamba Wakenya wangefanya vyema <laughs> lakini mambo yalikwenda ndivyo sivyo. E, baada ya timu za kutoka Kenya kuanza vibaya katika baadhi ya matukio na michezo tofauti, tofauti. Na shangaa kwamba ni labda ni ugonjwa ambao unaendelea kuwakamata wote, maanake ilifika mali wakasema kwamba bado Olimpiki kwa Kenya ijaanza kwa maana ya mbio. Sasa tumeingia katika mbio lakini bado hakuna matumaini. Inashangaza sana kwamba ni labda ni swala la maandalizi ama ni nini, sababu ukiangalia rekodi wa Ethiopia wanaendelea kuweka rekodi kwa wakati mmoja. Wewe alisema kwamba tukiweka Ethiopia na Kenya itabidi tuanze nyumbani. Uh, lakini sasa hivi nanishangaza, labda tutatorokea uabeshi manake mm. Uh, Barega slemona huyu amekuwa mshindi mbio, um, za alfu mia tano na, um, vilevile alishinda katika shindano la under 20, mashindano ya dunia vilevile akafanya vivyo hivyo katika championship. Kwa hivyo ni, ni rekodi ambayo amekuwa anaiwekeza. Sisi Kenya tumeweka rekodi lakini sasahivi inaanza kupotea Nam, lakini pale tukizungumza hapo mapema ulikuwa naambia kwamba hujashangaa sana kwa sababu ukiangalia mita hizi elfu kumi mara ya mwisho kwa Kenya kunyakua medali ya dhahabu ilikuwa ni mwaka na 1968. Miaka hamsini na tatu sasa, mtu mm -hmm. kwa sasa ameanza kwenda na mkongojo mm -hmm. na maana kwamba Kenya imekuwa jangwani kwa takriban miaka hamsini na tatu hizo. E, mwisho alikuwa anaitwa al al al al al al al al Nabib Naftali Temu mm -hmm. katika mashindano yayo ya haya kwa maana Olimpiki mwaka elfu moja mia kenda sitini na nane na ndio miaka hiyo ambapo miaka ya giza niseme haikuwa ni miaka dijitali ambao unatumia simu yako kwa sasa kurahisisha mawasiliano. Alikuwepo Kipchoge Keino, unakumbuka, akitimka mbio kwa kutumia miguu pekupeku akawashangaza wengi, kwa hiyo mara ma, wakati huu Barnabas Korir ambaye ni mhusika mkuu katika uh, chama kile cha kuandaa mashindano ya mm. Olimpiki hapa nchini Kenya alikuwa na imani kubwa kwamba Kenya wakati huu ingepata kitu, lakini alitarajia pakubwa ushindani mkali kutoka kwa Uganda. Unaweza kumwona, alichukua nafasi ya pili ni Joshua Cheptegei mm. majina hayo hayo yawenzetu ndi bingwa dunia, dunia. Mm. amemaliza mbio hizo kwa muda wa dakika ishirini na saba Uh, sekundi 43, toni 63 na mganda mwenzake kimeweza katika nafasi ya tatu Jacob Kiplimo. Kwa hiyo nani umri wa miaka 21, ishirini vijana wadogo wadogo tu wanakwenda kufunga ama kukunja hela ndefu kutokana na kipaji ambao wanaitumia kutokana na mazoezi ya kutosha, na mara nyingi wanafanya mazoezi pa, mm -hmm. mipakani ya Kenya hapa Tororo mm -hmm. na hapa nchini Kenya. Ma, ma, no, na lugha ni moja ile mm -hmm. wenzetu kutoka Rift Valley, kwa maana bonde la ufa naam na, lakini uh, uh, bila shaka bado siku zinasalia sana kwa sababu mashino um, haya hayajakamilika, ni mita elfu kumi uh, imeshafanyika bado kuna elfu tano mia nane eh, lakini pia <laughs> kuna marathon. Kwa hivyo kwa Kenya bado kuna matumaini makubwa, mm, kwa Kenya bado sio ni matumaini makubwa kiukweli ma, uh, unaambia siku um, zote kufa macho kuliko kufa moyo, kwa hiyo Uh, wapo wengine ambao watakuja. Kuna uh, mbio za masafa marefu marathon, wakina Kipchoge wapo, kuna mbio kadhaa, wakina dada, wakina Elinobiri tunasubiri kuona angalau watoke na kitu, lakini hadi sasa ukiangalia mashindano haya huenda yakaakisi ak, matokeo yaliyotokea mwaka 2012 mashindano olimpiki kule Athens Ugiriki. Na, Mm -hmm. Tutaona mambo yatakavyokuwa bila shaka. Uh, huu ni mchezo wa riadha ambao sasa ndio umeanza kushika kasi kuanzia siku ya Ijumaa na Waafrika, watu wa Afrika Mashariki na Kati, eneo la Afrika sasa wana medali kutoka Ethiopia, Uganda na sasa tunasubiri elfu tatu mbio za mita elfu tatu kuruka viunzi na maji. Bila shaka ukiuliza Wakenya wengi <laughs> wanasema kwamba hizo medali lazima ije Kenya. Uh, wengi wanasema hivyo lakini mazoea pia ni tabu. Uh, wengi wa we, we Ethiopia, kwa maana wabeshi Waganda uh, pamoja na labda pengine Warusi na Wamarekani wamekuwa wakisoma Wakenya kwa namna wanavyokimbia pale. Kwenye chumba cha habari tumekuwa tukipiga gumzo nawe tukisema hmm, kwamba siku hizi sio nguvu tu, bali riadha siku hizi ni sayansi. Unakwenda kwa mikakati zaidi, unakwenda kwa mahesabu namna unavyoshusha E, pumzi na pia vile kuivuta ndani na kwa namna jinsi unavyopiga hesabu kwa wale ambao wako mbele yako na wale ambao kunyuma yako, na, na pia ukikadiri uh, pia nguvu ambayo umesalia nazo. Kwa hiyo lazima uwe na mapafu zaidi ya mbwa eh? mm-hmm. Lazima uwe kwende kwa mahesabu na tena kwa kasi, hususan wakati wa kumalizia, na ndivyo alivyofanya huyu jamaa kutoka Ethiopia akimpiku raundi ya mwisho kabisa alipobeta kona Jamaa alitumka kweli kweli na kuwaacha Waganda, lakini mm, ndio mashindano. Kenya wamewekwa kwenye kitabu, wamekuwa ni kama wanasomwa zaidi ehe, na sasa <laughs> lazima tu, tu, tufikirie upya. Na msikilizaji, unasikiliza makala Jukwa la Michezo kutoka hapa RFI Kiswahili. Mimi ni Victor Abuso na wachambuzi wangu hapa studio, tunaendelea kutathmini mambo yanavyoendelea katika michezo ya Olimpiki kule Tokyo nchini Japan. Na kabla kuondoka kwenye riadha kabisa, tuzungumzie tukio ambalo halijakuwa zuri sana tena kwa Kenya. Ah, hivi leo ah, mwanariadha kutoka Kenya Mark Otieno ah, na Blessing Okagbare kutoka kule Nigeria wameondolewa katika michezo ya Olimpiki baada ya kupatikana na kwamba walitumia dawa za kusisimua au kuongezea nguvu mwilini. Uh, amezungumza Waidhaka Kioni ambaye ndiye msimamizi wa amba timu ambayo yupo kule Tokyo kwa maana ya chef de mission, na amesema kwamba amezungumza naye binafsi na akasema kwamba wanasubiri sampuli ya pili. Uh, wanasema kuna sampuli A na kuna sampuli B, kwa hivyo sasa wanasubiri wanasubiri sampuli ya pili ili waweze kujua kana kwamba ni ukweli alikuwa ametumia ama akuwa ametumia. Maanake amesema kwamba hapa nchini Kenya wameandaa makongamano mengi na wameleta wachezaji wote kuwaeleza hadhari ambazo zinaweza kuja baada ya kutumia dawa za kutitimua misuli. Kwa hivyo, akazungumza akasema kwamba aoni kwamba ka, ka angetumia zile dawa na anajua hadhari ambayo inamgoja kama angepatikana. Kwa hivyo bado anasema kwamba hatutasema ametumia, tusubiri sampuli ya pili ambayo ni sampuli ba, tujue kama alikuwa ametumia ama kutakwenda kwendaje? Maanake anajua ni ukosefu ni, ni, ni, ni ni wa nidhamu kutumia dawa kama zile wakati ambapo ni dawa haramu. Uh, unapozungumzia ulaji muku eh, kwa maana ya kutumia dawa hizo ambazo zinakuongezea nguvu mwilini. Sidhani kwa katika ulimwengu wa leo yupo mtu ambaye atafanya mambo kimakusudi kwa maana ya kutumia dawa hizo. Uh, labda pengine alimeza dawa ama nilikuwa na nataniana na, natania na, na Abuso studioni kwenye chumba cha habari kwamba labda alikuwa kando ya mtu ambaye alivuta ki, kitu fulani na <laughs> naye na, <laughs> vile vile ikaende kwa <laughs> madhili, lakini ametumia diclofenac supplements of food. Sasa unajua ah, ni mtandao mkubwa mm -hmm. imekuja ikampata uh, mwanariadha ambaye alitukuka kweli kweli mbio za mita 1500 hapa nchini Kenya, kwa maana Abel Asbel Kiprop. Imempata pia vile vile Marion Jones, yule mwanadada kutoka Marekani na wengine wengi, unakumbuka hata uh, Kaita zijakosea kwa upande wa Liverpool kanute, na ni jambo ambalo sasa la kweli huwa inavuruga a, na kumtatiza kisaikolojia mchezaji, wapo kwavyovyote hakutumia dawa hizo na imetokea kwa bahati mbaya. Kwa hiyo wacha tusubiri wahusika wakuu wafanye kile ambacho tunaita Uh, sample ya pili mm -hmm, ambapo sasa tutakuwa tunapata ripoti kamili, lakini nipigo kwa alikuwa amefuzu kutumia muda wa sekunde 10.05 hiyo kosi ya kosea kinyume na Omanyala ja mm -hmm, ambaye kwa sasa amefuzu eh, katika uh, nusu finali, na mtutaona mambo yatakavyofanyika wiki hii na yakuja kwenye michezo au mchezo huu wa riadha uh, katika soka ni kwamba Cote d'Ivoire imeondolewa katika mchezo huo, Uh, katika hatua ya robo fainali baada ya kufungwa na Hispania mabao matano kwa mawili. Kwa upande wa raga uh, kwa upande wa wanaume, kwa upande wa wanawake, upande wa wanaume Fiji ndio mabingwa wa, wa michezo hii, wamepata medali ya dhahabu. Uh, lakini kulikuwa na mataifa mengine mawili ambayo yalikuwa nawakilisha Afrika: Afrika Kusini na Kenya waliondolewa mapema Afrika Kusini katika hatua ya robo fainali, lakini Kenya hata katika hatua ya makundi mambo yalikuwa magumu sana, sawa na mchezo wa voleyboli ama mchezo wa wavu kwa upande wa wanawake. Ah, imeshangaza sana ukiangalia timu ya Malkia hapa barani Afrika, ni timu ambayo ilikuwa inaangaliwa na bara la Afrika lote kwamba ni timu ambayo ingeenda na kuwakilisha vizuri. Unazungumzia mabingwa toka mwaka 1990 hapa barani Afrika. Kwa hivyo ha, imekuwa ni matokeo ya kushangaza, lakini vile vile tusihukumu sana, manake ukiangalia timu ambazo walicheza dhidi yao ni timu ambazo ukiangalia ndani ya msimamo wa FIFA wapo mbele yao. Kwa hivyo Uh, kuna watu walienda Olimpiki kujaribu na kuna wengine walienda kupata matokeo. Unapozungumzia <laughs> <laughs> majaribio ni kwamba ndio Malikio amejitahidi kadu zao, licha kuwa amepata kipigo uh, mara kadhaa, hawajapata ushindi hata mmoja. Lakini kwa upande wa pili, raga, mpaka kapten mwenyewe kwa upande wa Kenya amesema sasa umefika wakati kwake yeye kusalimu amri mm, ameitendea haki lugha eh, eh, kwa muda wa kutosha, na sasa anakwenda kule ubuyu labda kujifunza ukocha. Naam, ndivyo mambo yalivyo kwenye mchezo wa olimpiki ambayo inaendelea kule Tokyo nchini Japan. Naona kuna mitambo hapa, nataka kutumaliza <laughs> na hii sauti hapa anasema Sango Malambo. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Naam, tuangazie mambo mengine ambayo yanatokea viwanjani. Uh, tuanze na eneo la Sekafa. Draw ya michuano ya soka kwenye taji la klabu bingwa wa Afrika Mashariki na kati, Sekafa, maarufu kama Kagame Cup, uh, imetolewa na mechi zitaanza kuchezwa hapo kesho katika uwanja wa Chamazi nje kidogo uh, ya jiji la Dar es Salaam. Mechi ya ufunguzi itakuwa ni kati ya KCCA FC mm. ya Uganda na KMKM ya Zanzibar. Uh, kundi la bwana were kuna kesi ya kule Uganda lemesange ngozi ya Burundi na KMK ya kule Zanzibar, uh, mabingwa zamani. Katika kundi hilo ni kwamba KCC hawa, nadhani ni uh, halmashauri ya mamlaka hmm. ya mapato nchini Uganda, ambao mwaka nadhani mwisho walitua wakiwa kule eh, Nyamirambo Uh, nchini Rwanda iwapo sijakosea mm -hmm. na ukiangalia hawa kutoka Burundi pia vile naonekana ndio kuwa wanyonge sawia na uh, KMK kwa maana kikosi maalum cha kukabiliana na magendo eh, kutoka visiwani Zanzibar wananikumbusha. Walikuwepo mchezaji mmoja wa kupigwa mfano, Juma Ali Juma kipindi hiko miaka elfu mbili na kumi na mbili hivi, wakiitendea haki. Kwa hiyo kwa ufupi tu ni kwamba KCCA ndio wanaonekana kuwa ni bora zaidi ya wengine wawili katika kundi A nam. Kundi B kuna Azam FC ya Tanzania, Atlabara ya kule Sudani Kusini, Task FC ya Kenya. Kundi che kuna Yanga ya Tanzania, Nyasa Big Bullet ya Malawi, ambao wamealikwa katika mchezo hii, na Express FC ya Uganda. Uh, kwanza kwa nianze ni kwamba ni mashindano ambayo yananishangaza sana, manake ni kama ni kombe ambalo limekosa dhamani yake. Ukiangalia timu za kupigwa mfano kama Simba walijiondoa, atasapo nchini Kenya palikuwepo na mambo mambo kidogo, mara federation na nini. Ukiangalia wanasema kwamba Yanga wamekuja kushiriki sababu wana mkataba na hazam, kwa hivyo ni shindano ambalo kiukweli tunasubiri kuona nani ataibuka bingwa, ila hivi sasa mimi anamwona Yanga ana nafasi kubwa. Na hata Azam sio timu ya kubezwa, manake eh, uwekezaji pale wamewekeza vizuri, wamenyakua tajiri mwaka elfu mbili, nadhani kumi na tano, <laughs> wapo sijakosea, wamelitua mara mbili, uh, nakumbuka wakina Kipre Cheche za maizo walikuwepo, wakina Pascal Wawa katika safu ya ulinzi, katika safu ya umaliziaji walikuwepo. Kwa sasa Fuadi wa Simba, uh, kwa maana John Boko, eh, kwa maana Rafael John Boko. Na ni timu ambayo inakusanywa vizuri, juzi amepata huduma zake kiungo mchezeshaji, uh, kutoka Gorumaya. Kwa hiyo ni timu ambayo eh, pia vile vile, na kwanza wana kwao mm. Wapo nyumbani <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> na tutaona mambo vitakavyokuwa kuanzia kesho kati ya KCCA ya Uganda na KMKM ya kule Zanzibar. Tukisalia na michuano hii ya CECAFA, ni kwamba Tanzania ndo mabingwa wa taji la vijana usiozidi miaka ishirini na mitatu baada ya kuishinda Burundi mabao sita kwa matano huko ni mgoja wa penalti. Timu hizo mbili zilitoka sare ya kutofungana kule Ethiopia na Sudani Kusini ilinyakuwa nafasi ya tatu baada ya kuishinda Kenya bao moja kwa bila. Na muda wetu umeyoma sana, lakini hatuwezi kumaliza jukwaa la mchezo bila kuzungumzia kinachotokea nchini Kenya. Uh, tunasikia kwamba kuna marefaria ambao wamesomeshwa kazi mm-hmm. lakini pia kulikuwa kuwe na mechi ya Uliniambia sio watani, ni mahasimu wa jadi <laughs> kati ya FC Leopards na Gor Mahia, hii mambo yamekuaje? Lakini leo sasa wajeonekana kuwa hmm, mahasimu leo wameonekana hmm, kuwa ni debi la ma, marafiki mechezo <laughs> <laughs> e, <mashemegi>. meji <mashemegi>. hmm. Lakini leo walidinda kwenda katika uwanja wa Thika kupiga eh, katika ratiba ya ligi kuu taifa, na kuna mvutano kiasi cha haja kati ya shirikisho na wao, lakini rais wa shirikisho amesema, ameita mkutano wa vyombo vya habari hapo kesho kwa ajili ya kuweka mambo bayana, na lakini wao upande wa pili Gorma AFC Leopards wanasema hawajalipwa hela zao, kwa hiyo ni mvutano kiasi cha haja kutokana na filusi yote tisa kumi. Ni kwamba wamecheza katika uwanja mdogo wa Camp Toyoyo jijini Nairobi, na kwa mara ya kwanza tangu kuumbwa kwa dunia nadhani, ndio debi ambayo imechezwa kirafiki hapa nchini Kenya na pia vile vile katika uwanja huo wa Camp Toyoyo jijini Nairobi Uh, imenishangaza, imebidi eh, ime, ime tuangaliangalia katika mitandao ya kijamii maanake, wengi walisubiri sana kufikia jana jioni, wanasikia bado kuna debi, ni kama hakuna debi, ila Were mhusi amejituma na akaileta moja kwa moja. Imekuwa ni furaha <laughs> imekuwa ni furaha <laughs> kweli kweli. Ukizungumzia mambo ya Kenya kupanga kwamba watakuwa wanawaelimisha marefari, uh, limekuwa ni donda sugu hapa nchini Kenya, kwamba bado marefari wanalipwa hela, wanalipwa mpunga, wanaamua matokeo kabla ya mechi kuchezwa. Kwa hivyo, uh, ni kitu cha umuhimu sana kuona wakati ambapo Federation inajituma ili kuhakikisha kwamba tuna viwango bora vya marefari katika viwanja, manake kuna timu ambazo inasemekana kwamba kama aingekuwa mambo ya marefari kupewa pesa zingekuwa katika ligi wengine, hmm, wanakosa nidhamu. Tunamkumbuka Aden Marwa na, na shirikisho imefanya uchunguzi na wamewaweka pembeni kwa muda kwa sasa, wakina Raymond Nyango na wengineo kwa ajili ya uchunguzi kamili kuhusiana na upangaji wa matokeo. Zamani zile kulikuwa na marefari ambao walikuwa wanachezesha mechi hapa nchini Kenya, unafurahi kabisa. Sijui walikuwa ni wapi, kina mlongo wale, mm -hmm, siku hizo miaka ile ya tisini. Naona muda wetu umefika mwisho kwa leo katika makala jukwaa la mchezo. Bila shaka uh, kesho utakuwa naye Michael Were hapa atakupasha mengi yanayoendelea kule Tokyo nchini Japan. Uh, tutasikia mengi tu, maanake riadha inaendelea kesho na michezo mingine uh, basi, msikilizaji, uh, nawashukuru sana wa Michael Were na Paul Njoke kuja katika makala jukwaa la michezo na kutumalizia. uh, matangazo haya ni mwanamuziki nguli wa miondoko ya zuka Jacob, uh, Dazavaria ambaye amefariki dunia kule nchini Ufaransa kutokana na maambukizi ya Covid-19. Namna hiyo, msikilizaji, ni kibao ule kutoka kwa mwanamuziki Jacoba Devariu ambaye amefariki dunia hivi leo. Ni mwanzilishi wa benti ya Kasava na baba wa miondoko ya muziki hiyo, msikilizaji. Na kufikia hapo, tunafika mwisho wa matangazo haya jioni kutoka hapa RFI Kiswahili. Kwa niaba ya mwenzangu George Ajoi mitambo vitalu mgisho, mini Victor Abusu, kwa heri kutoka hapa Nairobi.