Nikushukuru sana uh, Florence Kivuva kwa matangazo hayo ya kina na ya kuhamasisha jioni hii ya leo ikiwa ni Oktoba ya kwanza ya mwezi. Uh, uh, uh, uh, samahani, ni Jumamosi ya kwanza ya mwezi Oktoba mwaka 2021. Tunapojumuika nawe jiko, jioni ya leo katika makala jukwaa la michezo ambayo kujia kila siku za Jumapili na Jumamosi. Uh, studioni sipo peke yangu ninao magwiji ambao wametopea na kukolea katika fani hii ya michezo, wamesafiri kanda Afrika Mashariki mm, na ulimwengu mzima kukuleteni taarifa za michezo. Tumeandaa taarifa kemkem jioni hii ya leo ikiwemo taarifa zinazohusiana na e, eh, masuala ya kandanda, masuala ya riadha na vile vile yaliyojiri baadaye wiki hii. Studioni ni nao Jason Sagini ambaye almaarufu kama askofu wa michezo na vile vile Paul Nzioki ambaye pia anajibandika jina la mwana Spoti. Karibuni sana, studioni. Asante sana. tunashukuru naam kwa kuwakaribisha tu labda tumepata makala mapya mazuri sana ya eh, ambayo yamekujieni wiki hii kwa mara ya kwanza ambayo eh, imeletwa kwenu na mwandishi wetu eh, ambaye ametokea na kukolea katika uh, masuala ya eh, muziki DJ Fly. Labda kwa tathmini yenu, mmeonaje makala leo? Yamekuwa mazuri sana sawa. Katika mpande ya muziki, najua siku zote kwamba muziki ni dawa ya roho, na unapochezewa muziki, basi siku zote unasalia kuwa na furaha ndani ya roho, na pia unazidi kutumbuizwa na pia kuelimisha kwa njia moja au nyingine, haswa maanake wanamuziki siku zote wanafunza na pia wanaburudisha. mm -hmm. Muziki ni kiburudisho namna ambavyo Sagini amesema, kwa hivyo Uh, kwa kawaida kazi yetu ni kuwaburudisha na wanaburudika kupitia RFI Kiswahili. Na asanteni sana, yamekuwa makala mazuri sana. Moja kwa moja katika mada ya leo, ningependa tuanzie hapa nchini Kenya, ambapo kwa mara ya kwanza tumeshuhudia kombe la, uh, shirikisho la kandanda nchini, uh, nchini Kenya, uh, <laughs> ligi ya nyumbani na e, tumeona kwamba mambo yamekuwa kinyume e, cha matarajio sagini, ndiyo manake yule ambaye alikuwa anatarajiwa kuweza kunyakua ubingwa huu wa kombe la shirikisho la nchini FKF Viga Queens ambaye ameshatinga fainali za kuelekea michuano ya bara Afrika ya klabu bingwa barani Afrika kwa wanawake kwa mara ya kwanza kule Misri baadaye mwaka, mwakani mwaka ujao. Viga Queens amepokezwa kichapo cha mbili moja dhidi ya Ulinzi Stars, Starlets, e, ugani Nakuru ASK, na ni pigo kubwa manake, hawa walikuwa wanakuja labda kutafuta ubingwa wa pili, mm -hmm, kando na ubingwa ambao waliupata mwezi miezi kama mbili imepita hivi mikononi mwa timu ya CBE ya Ethiopia, lakini ukiangalia safari yao katika hatua ile huyu amefunga hat katika mechi yake ya pili dhidi ya Kisumu All Standards katika mechi ile ya nusu fainali, mechi ile na mpira hudunda. Tusalie katika Vihiga Queens ambayo tunaizungumzia leo hii mm. Wamejumuisha katika kundi B pamoja na timu kadha wa kadha na eh, imekuwa ni jambo la mjadala kwamba wamejumuisha katika kundi la kufa kupona. <laughs> Aa, ni kundi hatari maanake wapo Mamelodi Sundowns ya Afrika Kusini. Hii ni kocha hii ni timu ya uh, rais wa CAF uh, barani Afrika Bwana Patrice Motsepe na wapo mm. Safari ya Moroko na River Angels ya Nigeria. Uh, kitakuwa ni kibarua kigumu sana ukiangalia kundi hili ni kundi ambalo lina vigogo unawazungumzia watu kama Rivers Angels ambao wanafikiri wameshinda ligi ya Nigeria toka mwaka elfu mbili kumi na sita eh, Esfari ya Morocco elfu mbili kumi na tatu Kwa hivyo ni, ni, ni kigogo kutoka kila kanda Afrika mm -hmm. Kusini Mamelodi Sanza wamekuwa vigogo kule, na cha muhimu hapa kuzungumzia ni kwamba kila timu imepewa nafasi, ni mashindano kwa mara ya kwanza. Kwa hivyo sitosema kwamba kuna mibabe ambao labda wamekuwa wakishiriki katika mechi hizi na wameibuka na ushindi, ni kwa mara ya kwanza. Viga United wana, wana Viga Queens wanatorokea wakiwa tayari mm -hmm. na kidonda mm -hmm. baada ya kukwaruzwa na Ulinzi Stars. Kwa hivyo hatutasema kwamba wametoka nyumbani wakiwa washindi mm -hmm. Ukiangalia timu zingine ambazo zipo hapa ni timu ambazo zinajiweza kifedha. Nikuwa namweleza Sagini kabla ya kuingia studioni kwamba nimesikia hatihati kwamba kule nchini Kenya timu ya Viga Queens inahitaji zaidi ya milioni kumi ili mm -hmm. kusimamia a, katika gharama za usafiri na gharama za mazoezi na shangazi, itatoka wapi? Ukiangalia uchumi wa uh, michezo nchini Kenya ni kitu ambacho nafikiri, kama Ingati atakuwa anatusikiliza mm -hmm. atakuwa anajua ukweli uh, <laughs> timu ya Viga wanasema kwamba wameachwa na kocha Lumira mm -hmm. sasa hivi wapo na Okeri ambaye vilevile anatumikia timu ya Rising Starlites na timu ya taifa. Inashangaza kuona kwamba wanaenda kushindana na timu ambazo zimejijenga pakubwa mm -hmm. Mashindano haya yanaanza Novemba tano hadi kumi na tisa, nchini Misri, na kundi hili linajumuisha Wedi Degla ya Misri, wenyeji, eh, Asakas FC ya Ghana, na As Mande ya Mali, na Malbo Kings kutoka Equatorial Guinea. Na vile vile mapema wiki hii tulishuhudia kwamba timu ambazo zinajiandaa kwa kushiriki kombe la kufuzu mashindano ya dunia kule Qatar. Na safari yetu tumeona kwamba Kenya, Uganda, Mali pamoja na Rwanda zinafanya maandalizi ya kutosha. Ningependa tuzingatie timu ya taifa ya Uganda e, kati ya wachezaji thelathini na wawili walioitwa kambini, ishirini na watatu wanasakata soka e, ya, ya nyumbani kule Uganda. Labda hii inamaanisha nini katika timu hii ya Uganda, bwana Sagini? ni afueni kubwa na kingalia hata hapa nchini Kenya, chini ya ukufunzi wake aliondoka. E, Jacob Gost Mulia alikuwa pena sana, sana kutumia wachezaji wa nyumbani yani homegrown players ile jeling inakuwa ni nzuri. Kwa hiyo katika hatua ya matokeo, basi utakuwa unapata matokeo yanakuja kwa urahisi, manake wamezoeana katika mazoezi, wamezoeana pia katika mechi za ligi kuu soka nchini Kenya na pia mechi za kirafiki. Kuna wale ambao wametemwa, wachezaji tajika sana, akiwemo eh, nahodha Emmanuel Okwi, Faruk Mia, miongoni mwa wengine. Labda ungezungumziaje wale ambao wametemwa? Uh, okuina fikiri, tangu mara ya mwisho amecheza TP Mazembe, kwa hivyo mm -hmm. Nafikiri ana uwezo mkubwa wa kuingia ndani ya timu ya taifa, ameonekana juzi katika tamasha la Simba Day kule nchini Tanzania, kwa hivyo ana nafasi kubwa. Ukizungumzia kikosi chake Michu ni kikosi ambacho kando na kuwashirikisha wachezaji wa nyumbani, asilimia kubwa ni wachezaji ambao wanashiriki katika ligi za bara Afrika, mm -hmm. wazungumzie kina Aucho yupo pale, Yanga, uh, kuna Tadi Olwanga pale Simba, Mustafa Kiza, huyu ndo mchezaji wa pekee ambaye anacheza kule bench katika timu ya Montreal. Mm -hmm. Kwa hivyo ukiangalia ameamini talanta zake ambazo zipo barani Afrika. Naam, timu ya Kenya inakuwa na mechi ya ugenini dhidi ya Mali. Na tumeona kwamba kikosi cha Kenya, Kenya bado si, ah, kiko imara vile. E, eh, ukisema kwamba kipo imara maana yake <laughs> kuna kocha mpya, kuna mkufunzi mpya ambaye yuko hapa kwa miezi miwili, na zungumzia uh, engine firata ambaye alitua nchini wiki jana na akazinduliwa rasmi, lakini nafurahi kwamba angalau katika kikosi ambacho amekitaja cha kwanza kabisa eh, kuna Angalau, kuna sura ambazo tumezizoea, anazungumzia Joseph Kumwa kule Gent ya kule Ubelgiji, unazungumzia Joshua Nyango beki kisi kutoka kule Simba, unazungumzia David Kalaba Odhiambo kutoka Napsa Stars ya Zambia, na pia kuna Ismael Gonzalez ambaye alikuwepo katika mechi za kufuzu AFCON mwaka elfu mbili na kumi na tisa, lakini hakuelekea nchini Misri, eh, kutoka timu ya Hispania ya Real Marsia na Ovela Uchenko. Ni kana kwamba kidogo tukiangalia Kenya ndio tunakwenda kucheza na Mali, japo kwamba Mali wana wachezaji wazuri wanaocheza kule Uingereza, unazungumzia Bissuma, Zivezo wa Brighton Albion, na pia nazungumzia Jenepo Musa wa Southampton. Kwa hiyo nina kwamba kwa mechi ambayo inakuja, dhidi ya, ya Man, ni mechi ngumu, ni mechi pia itakuwa inaangalia kupima uwezo wake kocha huyu engin Firat. Naam, bwana Nzioki. E, tukijumuisha timu ya taifa ya Harambee Stars na vile vile yaliyojiri wiki hii tunaona kwamba e, mchezaji tajika katika timu ya taifa ya Harambee Stars Victor Wanyama ambaye amecheza mechi 64 kwa timu ya taifa aliweza kutanduka Daluga, labda e, muda ulifa ama muda ufai kabisa, manake ukiangalia nafasi yake Victor Wanyama naweza kusema kwamba bado ipo. Nimeangalia safu ya kiungo cha katikati ambacho kocha mpya Engin Firat wachezaji ambao wameita katika kambi na aa, kwa msemo wangu tu sioni kwamba Wanyama alifaa kuondoka wakati huu ambapo timu inaimhitaji. Timu haina watu kama kina Okumu, timu haina watu kama kina Kahata. Anahitajika mtu kama huyu ambaye amekuwa akitumika vibaya, naweza sema, maanake ukiangalia nafasi yake kule Tottenham Hotspur ilikuwa ni kuharibu mashambulizi ya mpinzani, lakini ya nchini Kenya, mm -hmm. walikuwa wanamtumia kushambulia atengeneze hizo nafasi na afunge tena. <laughs> kwa hivyo kwangu mimi Wanyama bado alikuwa na nafasi ndani ya kikosi na taarifa zipo nyingi kwamba bado haifai kuondoka. Mdomo, mdomo unakuchezacheza kuhusiana na taarifa hii ya Wanyama, lakini <laughs> hatarudi manake, najua ukizingatia kwamba pia hata Lionel Messi mm -hmm. wa Argentina aliwahi staafu mara mbili, mm -hmm. na akarejea hata mm. Pierre-Emerick Aubameyang amewahi staafu mara moja na akarejea. Kwa hiyo, hiyo v... Victor Wanyama pia naye amestaafu ndio, lakini hajastaafu kwa kupenda kwake mm -hmm. asante sana. na mkiwa jijini Kampala unatupata kupitia mitabendi 937 ni saa 12 na dakika 46 saa za Afrika Mashariki. Jukwaa la michezo linazidi kutamba hewani. Naam wadau, ningependa tuelekee jijini London mm -hmm. kwa mashindano mazuri na mazito sana yatakayoshuhudiwa <coughs> hiyo kesho. Makala 40 yameshika kasi na waandalizi e, wameweza kuweka mambo sawa licha ya kwamba Eliud Kipchoge bingwa mtetezi wa mashindano Haya, atakuwa, miko, atakuwa nakosa mashindano haya mm -hmm, lakini kwamba tukumbuke kwamba macho yote yatakuwa namwangazia e, bingwa mtetezi Shura Kitata kutoka Ethiopia miongoni mwa wanariadha wengine, labda kwa sekunde za kuhesabu bwana Sagini. Mm -hmm. E, nianze na kike, maana tunasema kama kidogo wanawake kwanza kabla wanaume <laughs> na katika kitengo kile cha wanawake unazungumzia hapa Bridget Kosgei wa Kenya ambaye anatafuta basi ubingwa wake wa tatu mtawalia baada ya kulishinda taji hili la London Marathon mwaka 2019 na 2020 na kwa sasa anapania kuvunja rekodi ya Mjerumani, eh, Katrin Dore ambaye amewahi kuweka, ndiye mwanamke pekee ambaye amewahi kushinda taji la London Marathon mara tatu mfululizo, tunazungumzia mwaka 1992, 1993 na 1994 alipolishinda taji hilo mara tatu mfululizo. Kwa hiyo kwake Bridget Kosgei atakuwa na upinzani mkubwa sana na Mwisraeli ambaye ndiye mwanamke wa duniani ambaye ana kasi zaidi, nazungumzia Lona Salpeter. Na pia atakuwa anapata upinzani mkubwa sana kutoka kwa, kwa Mkenya mwenzake ambaye ni bingwa wa marathon ama makala yale ya New York City Marathon mwaka huu, nazungumzia Joycelyn Jepkosgei ambaye pia anatafuta ubingwa wake wa kwanza kabisa katika mashindano haya ya London Marathon. Naam, na, na, baadaye, mapema, e, wiki hii, tulishuhudia kwamba Bridget Kosgei akizungumza na wanahabari alikuwa na mengi sana ya kuzungumzia. Mm-hmm. E, baada ya kumaliza katika nafasi ya pili katika michezo Olimpiki alikuwa na nia nzuri sana kwa washindani wake na labda tuweze kumsikiliza tu hapa. First of all, I want to say thanks. Kwanza, kwanza ningependa kuwashukuru waandalizi kwa mwaliko wa kuja hapa London kwa mashindano ya Jumapili. And, uh, kabla ya mashindano ya haya nilishiriki katika the mchezo ya Olimpiki mwezi uliopita, na baada ya kumaliza wa pili pili, nilipata uchovu lakini sasa nimefanya marekebisho na niko tayari. Nimefanya matayarisho ya kutosha na najua Jumapili kutakuwa na washindani wengi, huku kila mmoja akitarajia kumaliza katika nafasi bora. Hata hivyo mimi nitafanya ninaloweza. Nawatakia kila laheri wa ndani wangu, uh, na mwanariadha bora um, ataibuka na ushindi nam ajakuwa mbinafsi, ameweza kuwatakia wenzake eh, ushindi. Kumbuka kwamba anashikilia rekodi ya dunia katika mbio za marathon na vilevile vile, ameshinda mwaka elfu mbili na kumi na tisa mbio hizi za London na vilevile vile mwaka jana. Eh, labda Bwana Nzioki, unadhani kwamba atashinda mara tatu mfululizo? Wajua kutoka kwa usemi wake mwenyewe amewatakia wengine wote, e, e, mbio za kufana kwa ajili ya kuleta ushindani. Eh, maanake ni kitu kigumu zaidi katika uh, mbio hizi kuenda kushindana tena na ku, uh, uh, kuweka rekodi ambayo anahitaji, maanake ni rekodi ambayo umesema ni Mjerumani pekee hmm. aliwahi kuivunja. Aliwahi kujaribu vilevile vile, vile Mary Keitany nafikiri mwaka elfu mbili kumi na moja kumi na mbili kama sikosei, na ilishindikana. Ukiangalia Wakenya wengi wamekuwa wanashinda mara moja kisha anatoweka. wazungumzie vilevile nafikiri ilikuwa ni mara moja tu akashinda na akatoweka. Inakuwa hivyo hivyo, ukiangalia, nafikiri kwa mtu ambaye labda atakuwa anajaribu kuangalia kama anaweza kushinda ni Vincent Kipchumba, manake Shura Kitata alimwacha kwa sekunde moja. mm -hmm. kwa hivyo nafikiri kama amelifanyia hilo mazoezi, ni kitu ambacho kinawezekana, manake amekosekana vile vile kama Mo Farah na Kipchoge. mm -hmm. inawapa nguvu vijana na eh uh -huh. Uh, katika kituko cha wanaume pia utapata kuna upinzani mkubwa sana mpaka kuonapatiwa Shura Kitata, licha le kwamba ni bingwa mtetezi lakini pia atakuwa atapata upinzani kutoka kwa Mhabeshi mwenza, anazungumzia Birhanu Legese ambaye huyu ni e, mchezaji ama mwanariadha ambaye ni wa kasi watatu zaidi duniani kwa sasa hivi, na pia atakuwa anapata upinzani kutoka kwake bingwa wa dunia, medali ya fedha ya fedha, ndio Mosinet Geremew kutoka pia taifa la Uhabeshi. Lakini lakini pia ukiangalia katika masuala ya wale ambao wameshinda taji la London Marathon mtawalia, unazungumzia watu kama vile kina Evans Ruto ambao watuweza kutawala na kutakata mbio hizi kwa miaka tano ikifuatana, yani kutoka mwaka elfu mbili na nne hadi mwaka elfu mbili na tisa Kwani kuna kwamba kwa sasa hivi tumelikosa mwaka jana, lakini mwaka huu labda huenda likarejea mikononi mwake Vincent Kipchumba. Mimi <laughs> namwaminia bila <Okay>, yeah. <laughs> shaka yote <laughs> <laughs> eh, lakini hujua kwamba Waidhopia wanatuangalia sana vilevile, vile angalia kilichofanyika katika mbio za Berlin mm. uh, marathon uh, imetendeka hivo hivo, Waidhopia wanakuja kwa kasi sana mm. na mkumbuka kwamba tukimalizana na, na Berlin marathon tunaelekea New York marathon kumaliza msimu wa riadha eh, kote duniani. Tuelekee kule Kampala na baadaye, wiki hii tulishuhudia kwamba taarifa za tanzia kutoka kwa shirikisho la kandanda nchini Uganda, ambapo Twaha Kakahire alifariki dunia katika hospitali moja jijini Jinja kutokana na mshtuko wa moyo. Kumbuka kwamba alipokuwa katika uongozi wake, e, aliweza ku, kuleta mashindano makuu ama ligi kuu ya kandanda nchini Uganda. Labda kwa kauli zenu moja moja Aa, sekundeska kwe, sekunde za kuhesabu, niseme tu ni pigo kubwa katika ulingo wa soka duniani, si Uganda pekee yake, lakini pia ni pigo kubwa sana katika ulingo wa soka duniani. Lakini kwa hilo basi, uh, Mwenyezi Mungu amsamehe na adhabu ya kaburi na azidi kulala pema peponi, atasafiri tu alikojitafutia. Naam, asante. Nam, saa kumi na mbili na dakika hamsini na mbili saa za Afrika Mashariki, ukiwa jijini Bujumbura, unatupata kupitia 96.1 FM. Wapendwa, tuelekee kule, e, barani Ulaya na tulishuhudia e, klabu bingwa barani Ulaya kwa mara mm -hmm. ya kwanza, Lionel Messi akiweza kudhihirisha ubingwa wake katika timu ya PSG ilipochuana na Manchester City, labda kwa kauli fupifupi fupi sana kabla tujazingatia mechi zingine An ikianza na Paris Saint Germain ikaweza kumlaza Man City mbili sifuri, na mechi ambayo kidogo Lionel Messi alitamba, alipata goli lake la kwanza akivalia uzi wa Paris Saint Germain kwa ule kwake, lakini tuangalia kwamba PSG je, katika msimu huu ameanzaje? Ameanza vibaya katika kombe la mabingwa barani Ulaya, manake unapotarajia Messi afunge, Neymar afunge, Mbappe afunge na Di Maria afunge, mm -hmm. wanaofunga ni Idrissa Gana Gueye mm -hmm. na Ander Herrera mm -hmm. kwa hiyo nakupa mtazamo kwamba labda PSG sasahivi sura zipo ndio mpya ambazo ni sura nzuri na majina makubwa lakini Tunamwona mlinda lango David De Gea alifanya kazi kubwa sana. Mm -hmm. Villarreal walitengeneza nafasi mbili tatu hivi na nafasi ambazo wangezitumia vizuri basi ingekuwa ni kilio kwa wana United. Mchezo wa Barcelona dhidi ya Benfica imewashangaza wengi. Barcelona ndani ya mechi mbili za klabu bingwa, mm -hmm. Hawana shot on target hata mmoja. Kwa hivyo inashangaza ina, ina wengi kwamba wapo ndani ya kundi moja na Benfica, wapo na Dynamo Kiev na Bayern Munich ambayo inapiga yeyote tu anayetokea mbele yao. Mm-hmm. Inakuonyesha kwamba kibarua cha Ronald Koeman huenda na inamaanisha kwamba iwapo watashindwa dhidi katika mechi dhidi ya Dynamo Kiev labda wataaga mashindano hayo mapema sana uropa inawangojea na wakati huo huo tunashuhudia kwamba eh, kuna hali ya hati hatihati katika kikosi kizima cha Barcelona. Labda nini kinaendelea, kwa sababu wanashindwa eh, kila, katika, karibu kila mechi ni matokeo mabaya ambayo anawapata Barcelona na mm, hapo unazingatia kwamba leo asubuhi kuna tetesi kwamba labda kocha eh, ronald Koeman huenda ka akafutwa mm, kazi, lakini mm, hadi sasa hajafutwa kazi, lakini niliona hapo awali beki wa timu hiyo ya Barcelona na pia timu ya taifa wa Hispania, gerard Pique pamoja na kiungo kati Busquets wakasema so kwamba hawadhani kwamba timu ndio tatizo. Ni kweli sageni timu ndio tatizo. Ukiangalia magoli ambayo waliruhusu dhidi ya Benfica unamshangaa uh, beki kama Eric Garcia, yani mm -hmm. Anaachilia mipira ambayo kiukweli kweli huwezi kuamini kwamba uh, beki wa aina ile beki ambaye anatumikia Uzi wa Barcelona anaweza akaruhusu mipira kama ile. Na unajiuliza ni kwa nini Manchester City waliamua kumpiga bei? Mm -hmm. Kwa nini wakaamua kuenda sokoni kuwatafuta kina Ruben Diaz wakiwa na beki kama huyo hapo? Inakuonyesha kiwango cha timu kimeshuka. Naam, na Barcelona mm -hmm. Jioni hii wanacheza na Atletico Madrid, mabingwa watetezi wa ligi kuu nchini Hispania, wakiwa ugenini kule Wanda Metropolitano. uh-huh. Matokeo yao kidogo yatakwenda upande wa Atletico Madrid, Atletico Madrid. <laughs> <laughs> <laughs> <sisemi kitu hapo. laughs> Sawa, sawa. Tuelekee nchini Uingereza jioni hii ya leo tumeweza kushuhudia e, mechi ya kukata na shoka. Labda tungezungumzia mechi ambazo zinaendelea kwa sasa na mechi ambayo imekamilika kati ya Everton na Manchester United. <laughs> Wacha mwana United azungumze mwenyewe, nisingie nyumbani kwake. Nimekuwa ni mechi ngumu, manake angalia gali ya Manchester. Nasema kwamba ni, ni, ni pigo kubwa, manake kocha mkuu Ole Gunnar Solskjaer ndio wa kulaumiwa, manake aliamua kumuanzisha striker wake maestro CR7 kwenye benchi na akaamua kumtoa Cavani Mlete um, Ronaldo. Kisa ni kwamba ukiangalia, okay, Ronaldo ana siku kama kumi na moja ambazo atakuwa anacheza, maanake katika mechi ambayo inakuja dhidi ya Katari ya kirafiki ya, ya, ya kitaifa hatacheza. mm -hmm. kwa hiyo siku elani kwa nini alimwacha kwenye kiti, akaamua kumwonyesha Cavani mm -hmm. na kisha baada ya hapo akamtoa Cavani na kamleta Ronaldo na pia kamtoa masial uwanjani. Ni matokeo mabovu kwa United, mechi dhidi ya Atalanta, mechi dhidi ya Leicester, mechi dhidi ya Liverpool na Tottenham Hotspur. Huenda tukashuhudia kocha Olegana shoja uh, uh, Olegana Soja pia naye akipoteza kibarua na chake, hatujui namna kutakavyoenda. Asanteni sana, asanteni sana kwa mchango wenu <laughs> Jason Sagini pamoja na Paul Nzioki kwa mchango wenu wa kina <laughs> Naam una... Na, kwa kumaliza matangazo haya tupate wimbo penzi la bando kutoka kwa wasanii weusi kutoka taifa la Tanzania. wimbo penzi la bando kutoka kwa wasanii weusi kutoka taifa la Tanzania unatukamilishia matangazo haya Jumamosi ya leo. Kwa niaba ya waliofanikisha matangazo hayo, fundi mitambo akiwa Collins Odhiambo, Florence Kivuva aliyekuletea awamu ya kwanza na pili, pamoja na Victor Abuso, msimamizi wa matangazo matangazo haya, nimekuwa na odha wako katika jukwaa la michezo jumamosi ya leo. Mimi ni George Ajoi, hadi wakati mwingine, kwa heri.