Namasante sana mwenzangu Minlet Ijai, popote pale ulipo, msikilizaji, karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo. Ni Jumamosi nyingine tunakutana tena. Uh, tumekuandalia mengi yaliyotokea viwanjani na yanayotokea viwanjani wiki nzima, leo Jumamosi na wikina hata kesho. Kama kawaida, mimi ni Victor Buso hapa studioni, tumesheheni kwelikweli. Upande uh, wangu wa kushoto ninaye askofu mkuu Michael Were, karibu sana katika jukwaa la michezo. Sana mambo mazuri, mazuri, <laughs> mazuri. Tuanzie nchini Kenya kuangazia kinachotokea viwanjani, ambako leo ni siku ya tatu ya mashindano ya dunia ya kukimbiza magari ya WRC safari rali ambayo yanaendelea huko Naivasha katika kaunti ya uh, Nakuru na uh, na, um, mwenzetu Benson Wakoli alikwenda uh, kujioneonea namna mambo yalivyo, na alikuwa na namkoa idhaa uh, bwana Robert Mnangua kabla ku, ya kuzungumzia kinachoendelea uh, tupate tu taswira jinsi mambo yalivyo nambingwa abuso upande wa pili na kupata vizuri kabisa eneo la Naivasha huku. Mashindano yamekuwa mazuri sana, idadi ya kubwa ya watu wamejitokeza kushuhudia mashindano haya ya kipekee kabisa, barabara zikifungwa ili kufanikisha mashindano haya kufanyika. Msikilizaji, na ilivyo ni kwamba mashindano haya yanaendelea na yatamalizika hapo kesho. Kwa hivyo njia zimefungwa na magari, msongamano mkubwa wa magari sana unashuhudiwa eneo hili la Naivasha. Kwa hivyo kinachofanyika ni kwamba wale ambao wanataka kushuhudia mashindano ya kesho wanakesha papa hapa nje, nyoto imewashwa ili kuhakikisha kwamba kesho, kwamba, kesho wanaingia mapema ili wasikose kushuhudia mashindano, namna wengi wetu wamekosa kushuhudia mashindano ya siku ya leo. Tutakesha eneo hili na kuhakikisha kwamba msikilizaji anapata kile kitakachokuwa kinatokea hapo kesho. Kwako kwa studio hapo sasa Nam asante sana Benson uh, Wakoli, hivyo ndivyo mambo yalivyo. Inaonekana hawakufanikiwa kabisa uh, kuona uh, mashino haya, kwa sababu inaonekana kuna foleni kubwa na msongamano mkubwa sana wa magari katika barabara ya kwenda kule uh, Naivasha, lakini uh, kwa matokeo ambayo uh, tumeyapata katika siku hii ya tatu ni kwamba uh, Thierry Neuville, raia wa Ubelgiji, anaongoza uh, akifuatwa na Takamoto Kasuta kule Japan. Sasaako uh, ku, uh, Bwana Were kwa namna mambo yanavyoendelea kule Naivasha unasemaje? Ah uh, umesema tumechelewa kidogo, maanake hawakupata hmm. Nadhani tungeweka mikakati mapema tulifahamu no. Kalenda ya mashindano haya mapema hmm na nadhani muhusika angerahisisha mm. Kwetu sisi sisimakone, <laughs> e mapema. Kwa hiyo kwa hiyo, idhaa kimataifa. Mzee ni kweli kabisa, sijui mwana mm. sport, mbona uliyumba? Lakini hata hivyo ni michezo hii, naam, ni mashindano ya safari ya magari na Kusema kweli imevutia hapa kubwa, wengi wakifurika barabarani kwa ajili ya kujionea umemsikiza wa kodi akisema imekuwa ni wakati mgumu, yaani kupata nafasi kwa ajili ya kufika. Tumeshuhudia foleni kubwa katika barabara kuu ya Nairobi na Ivasha na Nakuru, katika wengi wakijaribu kadri zao kuwahi kwa wakati kwa ajili ya kushuhudia. Lakini wengine pia ni barabara inayotumika hapa kubwa kuelekea magharibi ya Kenya na hususan kuelekea mpaka nchini Uganda, kwa hiyo wamepata wakati mgumu ila nimeona kuna ni, inavutia manake Naangalia wanavyoendesha magari kwenye mbuga ile ya wanyama, vumbi na mbwembwe zote. Yupo moja tafjir rai ambaye ni mkenya alipata ajali hapo jana, lakini akakimbizwa hospitalini jijini Nairobi kutumia ndege ya aina helikopta. Kwa hiyo, ni ina raha yake pia kwa mtazamo wangu ni mashindano kidogo ni mazuri mnakiangalia, lakini na, swali moja, abuso, mnakiangalia no, yeah. Hapa wa Kenya tufanye vizuri sana, tunafanya kidogo kwa njia ambayo kidogo. Ni ya haiba ya makasi ya chini, mnaki ukiangalia matokeo bado wa Kenya tupo nafasi nzuri, kwa hiyo ni changamoto kwa shirikisho lile uh, la, uh, la magari humu nchini WRC Safari Rally kuzingatia, itakuwaje kwamba tunaandaa mashindano ndio uga ni wa uwanja ama tuseme zile nyuga za kwetu nyumbani, lakini bado hatuna uendeshaji magari wa kutosha, kwa hiyo ni changamoto na pia nitasema kwamba nitatoa swali kwa kwamba lazima uweze kujituma kusha kwa kwamba kidogo eh, hum, kutoka huko nchini tunapata madereva ambao ni wengi ambao tutakuwa tunakisha taifa katika mashindano haya, na pia kuinua nafasi ya mchezo wa rally huko nchini kwa madereva wetu kutoka huko nchini, wajua kwa, na, jua, mm, kwa yeah. Swali la sagini wamesema sana kwamba ni mashindano ambayo ya yanafanyika Afrika, lakini wanaoshiriki wengi na wanaoshiriki na ambao wana uwezo wa kushinda basi wanatoka nje ya nchi. Nikiangalia na liangalia kwa jicho la uchumi, ni mwaka alfu mbili na mbili wakati popo mashindano yamekuja hapa Afrika imekuja tena na imekuja nchini Kenya. Ukiangalia namna ambavyo wa, waendesha biashara wanazungumza kule mjini Naivasha inakuonyesha namna ambavyo wanafurahia, na ni, ni kitega uchumi. Na mkweli kabisa mashindano haya yamerejea tena nchini Kenya na barani Afrika baada ya miaka kumi na minane na kama unavyojua baadhi ya madereva Uh, tunaweza tukatathmini wale ambao wamekuwa uh, wakiendesha magari kwa kipindi kirefu, hawapo. Kuna vijana chipukizi mm, ambao ndio wameingia uh, kwenye mchezo huu, labda katika siku zijazo tutarajie uh, matokeo mazuri, lakini pia uh, uh, ukiangalia bingwa mara uh, saba wa mashindano haya kutoka kule nchini Ufaransa, uh, Sebastian Ogier naye pia uko katika Uh, mashino haya na hadi sasa katika uh, mashino ya leo amerudishwa katika nafasi ya tatu. Unafikiri Bwana Were, kesho tutarajie matokeo ya aina gani? Uh, bado tunatarajia kasi maanake hmm, unajua pia uh, maeneo ambayo wametengewa wame kwa ajili ya kufukuzana, unaona uh, wengine wao hawana ule uzoefu, hawajakwepo nchini kwa ajili ya kupata kuelewa njia kwa namna ilivyo, na pia vilevile vile unapata ni mbuga wengine hata wanapoujiwa wanasema kwamba walikuwa wakipata wakati mgumu sana kuelewa uh, terrain yenyewe, eh, mm, barabara yenyewe barabara iliko vipi eh, mm, na unaona wengine wawili watatu tayari wamekwisha jiondoa kutokana na ajali, lakini ndio raha yake na naamini bado kesho wataongeza kasi kwa namna jinsi wanavyojaribu kukuwai, manake lazima pia muda unaoandika huo inahesabika. mm -hmm, wanafukuzana muda kwa hiyo naamini kesho, na hususan hawa raia wa kigeni manake wana uzoefu wa kutosha, wana magari ya kisasa mm -hmm. Na Wakenya ama wenyeji, basi wajifunze mawili matatu kutokana yale ambao yanatendeka, ama kutokana hao wageni ambao wamekuja na wanaonyesha kivumbi nchini mwao. Kweli kabisa. Mashindano yajayo yatafanyika tarehe kumi na tano hadi tarehe kumi na nane mwezi uh, Julai kule Estonia ni mashindano ya dunia haya. Kwa hivyo, amerejea tena Kenya baada ya kipindi cha muda mrefu sana na mimi binafsi nilishuhudia uh, mashindano haya pale Kasarani mm. uh, lakini kwa bahati mbaya sana mashabiki waliwekwa mbali. Nilichokuwa mm. nikiona tu ni ile vumbi ambayo ilikuwa na inafukuta pale <laughs> <kwa> uwanjani. <laughs> Ndio raha pia tena ya mchezo huu mm. wa magari, manake ukiangalia hata wapiga picha wanafurahia, manake unapata una. kwamba kidogo kuna ule ubunifu wa kupiga picha, ubunifu wa kurekodi video, maanake ile vumbi pia inakuwa ndio raha ya mchezo huu wa magari. Na vile vile ukiona mm -hmm. vumbi unajua ni kasi kweli kabisa. Kesho mwenzangu Wera atakuwa hapa kupa matokeo kamili mm. ya namna mambo haya yatakavyokuwa yamekamilika huko Naivasha katika eneo linaloitwa Hell's Gate hey, la like kitalii pale hey, mm. na kedong, na, na. Eh, na watapinda kuingia Naivasha tu mm. Elementaita kule Elementaita ndio lakini na, mm. nadhani Wakoli atatuandalia ripoti sawa sawa kesho, bila shaka akipata maujiano mawili matatu na madereva itabaomikuiva ita, ita, zaidi Nam, tukiachana na, na mashino hayo ya dunia ya kukimbiza magari, tuangazie maandalizi ya michezo Olimpiki. Kikosi cha kwanza cha timu uh, kutoka Uganda kiliwasili uh, mwishoni mwa wiki iliyopita kule Tokyo, lakini kwa bahati mbaya, mmoja wa makocha alipatikana na virusi vya Korona na kulazimisha kikosi kizima ambacho kilikuwa na wachezaji wa mchezo wa bondia mandondi ama masumbwi kuwekwa karantini hadi uh, tarehe tatu mwezi Julai. Uh, ni pigo, lakini hmm, kuugua sio kufa. Unaambiwa wapo waimbaji walimba hivyo kuugua, eh, sio kifo. Wanawekwa uh, karantini kwa taratibu ambazo zimewekwa na Wizara ya Afya katika mataifa husika na hususan ya Uganda <coughs> na pia vilevile vile kuzingatia Ah, yale ambayo yanafungamana na uh, uh, uh, shirika la afya ulimwenguni WHO. Kwa hiyo mhm, ni mambo ya kawaida. Hata Kenya pia unaona wamewekwa pembeni kidogo katika uwanja wa Kasarani, hakuna kutoka, kwa maana kutangamana na watu kawaida ama kuingia nyumbani. Kwa hiyo ni katika maandalizi tu kwenye changamoto za janga la COVID 19 katika yeah, maandalizi ya mchezo hii Olimpiki. Mm, pia katika dimba la Euro kwa mfano, tuni kwamba yule nahodha timu ya taifa ya Hispania, Sergio Busquets naye pia alipatikana na virusi vya corona, lakini baada ya kuwekwa nje kwa, kwa muda mfupi basi akaweza kupona kuerejia, na akaweza kurejea na nafuu na sasa hivi anapiga katika timu ya taifa ya Hispania. Kwanza ni kwamba ni jambo tu la kusubiri muda wakiwa karantini pamoja, pale watapata afueni na kisha warejee katika ngoma na kuweza kusubiri rasmi Olimpiki za kuanza Julai hadi Agosti na vilevile vile ni vizuri maanake vilevile vile unazingatia usalama wa wachezaji wengine. Endapo utamwacha mmoja umesikia na korona na unamwacha atangamane na wengine, basi itakuwa ni hatari zaidi. Lakini ukiamua kwamba mmoja ataingia karantini na wale aliotangamana nao, basi inakuwa ni, ni kuonyesha kwamba umejiandaa vizuri na wachezaji mbali mbalimbali hasan wa riadha wameendelea kujiandaa kuelekea huko Tokyo Japan. Na jana Mofara kule nchini Uingereza alikuwa anafanya majaribio iwapo watafanikiwa kufuzu katika mbio za mita elfu kumi lakini uh, kwa bahati mbaya hakufanikiwa. Na kwa upande wa wanaume, sikumbuki ni lini uh, eneo Kenya walishinda mashindano haya. Mara nyingi imekuwa ni Ethiopia, Eritrea, wakati mwingine Uganda. Tusubiri tuone uh, na namna mambo itakavyokuwa takokua. Uh, tuangazie soka sasa, tuende kule nchini Rwanda. Klabu ya APR imetangazwa mabingwa wa ligi kuu ya soka nchini Rwanda kwa msimu wa mwaka elfu mbili na ishirini baada ya kutofungwa katika mechi zao zote. Kwa mengi zaidi tupate ripoti ya mwandishi wetu Christopher Karenzi akiwa jini Kigali. mabingwa hawa APR Football Club ligi imefikia kilele chake wakiongoza na alama 19 na akiba ya magoli 20. Jana Ijumaa walinyeshea mvua ya magoli timu ya Rutiro magoli 6 kwa sifuri. AS Kigali imemaliza ikiwa ni ya pili kwa msimamo wa ligi na alama 19 ikiwa na akiba ya magoli 12. Romario Abdul Jabari Gakuba ni mchambuzi wa michezo Uh, kabla ya ligi kuanza, mimi nilikuwa nimetabiri kwamba APR wataweza kuchukua ubingwa, uh, kwa kutokana na kwamba APR, ukiangalia kikosi chao ni timu ambayo ina wachezaji ambao wamekaa kwa pamoja kwa muda wa zaidi ya miaka mitatu. Kocha huyu ni mwaka wake wa pili. Romario Kakuba anasema ushindi huo kunatokana hasa na kuwa na wachezaji wenye vipaji uh, asilimia kubwa uh, kwa kuwa ana kikosi kipana na wacheza ambao wa wana vipaji tofauti hasa kwenye ufungaji wa magoli. Hapo ndipo APR ilionyesha uh, tofauti kubwa sana. shabiki wa APR Football Club Brown Kambanda hapa anaeleza furaha yake. Unavyoniona tu <laughs> ni, ni burudani sio na mwisho, nimefurahi jana APR kwamba imeshinda tena kwa kishindo tukiwa bado nchini Rwanda, wagombea wa kiti cha uongozi wa shirikisho la soka nchini Rwanda, Ferwafa, leo Jumamosi ndio mwisho wa kampeni za uchaguzi. Wagombea hao ni Rui Rurangirwa, mwenyekiti wa timu ya wanawake ya Rugende, pamoja na Nizeima na Olivier, mwenyekiti wa Mukura Victor Sport. Akiongea na jukwaa la michezo Louis Rurangirwa anaeleza mikakati yake endapo atashinda uchaguzi. Soka ya Rwanda unaona wanacheza wanacheza vizuri e, wanajiandaa lakini kuna shida ya pesa, kuna shida ya pesa kwa timsi. Mimi chenye ntafanya kwanza e, ntawatafutia wasponsa ambao watakamata maligi second division, halafu na wanawake wakuwe na ligi yao. Mimi nikishindwa kuna shida ntamsaidia. Christopher Karenzi, Jukwaa la Michezo, Kigali mbalimbali RFI Kiswahili nam. Asante sana Christopher Karenzi ukiwa hapo Kigali, maeneo mm, uh, ya Kanombe hapo karibu uwanja wa ndege la Kigali, ni saa kumi na moja na dakika arobaini na tisa. Uh, bila shaka asanteni mm, sana kwa kuendelea kusikiliza makala jukwaa la michezo. Wacha tuache namna mambo ya rwanda alivyo, najua tutapata nafasi nyingine ya kuchambua ligi ya Rwanda. Mm, uh, tuvuke nchini DRC aliyekuwa uh, rais wa shirikisho la soka nchini humo Constantin Omar amefungiwa na shirikisho la soka duniani FIFA kwa kuto uh, asijihusisha na soka kwa mwaka mmoja mm. mm. ni pigo sana katika bara la Afrika, maanake unakumbuka tu ni mwaka huu bado tu eh, Amad Amad ambaye alikuwa ni rais wa shirikisho la soka bara Afrika pia naye alifungiwa nje kwa miaka mitano, japo ilipunguzwa ni miaka miwili, na kisha baadaye saa hivi akafungiwa pia nje uchaguzi wa mwaka huu, na baada ya hapo Mosepe kutoka Afrika kusini akuweza kushinda ama kusira, kuweza kuteuliwa kuwa rais. Ni pigo kubwa sana mnaki, ukiangalia na alipigwa faini ya euro 1066 na na furaha sana mnaki. FIFA ilitoa muzi kwamba atatoa faini ile ile ya pesa ambazo alizipokea kutoka kwa shirika lile la wanahabari inaitwa e, Laga la Garden e, kama kwa Faransa na Ufaransa, Ufaransa kule mm. Kwa hiyo kwamba jambo hilo ni furaha sana mnaki, angalia faini ambayo anapigwa ni faini ambayo ni sawa sawia na pesa ambazo alizipokea kutoka kwa shirika lile la habari la kutoka kule Ufaransa na miongoni mwa viongozi wa soka ambao wamekuwa katika uongozi wa juu wa soka kwa kipindi kirefu sana, bwana Were amekwepo kwa muda. Unajua, wakati uliopita uh, nilijiuliza amejiuzulu kwa misingi gani? Maanake sio kawaida watu ku, sio tamaduni wa Afrika, maanake ni mbuyu. Sasa na mbuyu umeanguka, unaona mm, baada ya kujiuzulu, lakini ni kutokana na tetesi hizo kwamba alihusika kwa njia moja ama nyingine katika Uh, day hmm. Yeah. Yeah. Nadhani ni matangazoshaaai yeah, na upooroshaji matangazo. Matangazo wa mechi yeah, sasa hiyo ndio imemchonge ala sivyo? ni kana kwamba wameweka gundi kwenye makadio hawang'atuki hata kidogo. <laughs> <laughs> na bila shaka uh, mashabiki wengi wa soka barani Afrika na kwenye duniani wanasubiri uh, tuzungumzie kidogo hatua 16 ya michuano ya Euro kule barani Ulaya. Lakini uh, tukumbushe tu kwamba leo uh, barani Afrika pia kuna michuano miwili ya nusu fainali ya pili kwa taji la klabu bingwa barani Afrika. Uh, Kaizer Chiefs wanaikaribisha Wydad Kasablanka ya Moroko Alahli wanacheza na Esperance de Tunis. Wiki iliyopita, Bwana Zioki, mahesabu yako hayakwenda vizuri. E, ni kweli hesabu zangu hazikwenda vizuri maanake nilimwangalia Keiza akienda mm -hmm, kucheza uh, away na, na aku, akuwa na rekodi nzuri maanake niliangalia tena walipokutana katika hatua ya makundi, Wydad Kasablanka alimpa magoli mane sifuri. Sasa hapa kocha Hathozani amekuja na amegeuza idadi na amegeuza historia. Kiukweli itakuwa ni vigumu sana kwa Wydad kushinda katika mechi Mechi ya ugenini dhidi ya Kaizer Chiefs. Kwa hivyo hapa hesabu nyingine anapiga Kaizer ndani. Alhali dhidi ya Esperance ya Tunisia. Aa, Mosimane huyu analenga hili taji na anasema kwamba anaenda kulitetea. Kwa hivyo kitakuwa ni kibarua dhidi ya Esperance. Ukiangalia kwamba awamu, aa, ya kwanza wameshinda goli moja sifuri. Kwa hivyo wanakuja wakiwa ni kifua mbele. Na ukizingatia kwamba watakuwa wanacheza nyumbani basi huenda hapa vijana wa Esperance wake mone chabi wakuwe na usiku mrefu sana naam. Bila shaka fainali itachezwa tarehe kumi na saba Julai, uh, kule katika mji wa Kasablanka, katika uwanja wa Muhamed, mfalme Muhamed wa tano. uh, mda wetu nayooma sana kwa kweli. Sasa tuangazie michuano ya soka kwenye taji la bara Europa ama bara Ulaya. Wa Kenya wanasema Europa, bara bara Europa, uh, leo hii kwanzia saa mbili jioni mm. Mm, <laughs> uh, ni Europa, si si si si ni Europa, ni Ulaya, mm. Eh, ni Europa, wanaofahamu wanasema ni Ulaya, alikuambiwa unafahamu ni nani. Kwanzia saa mbili jioni, muda usiokuwa mrefu, dakika saba zijazo, eneo la Afrika Mashariki, <laughs> <laughs> <laughs> uh, Wales watacheza na Denmark, uh, Italia na Austria, kwanzia sana usiku Bwana Were. Ni mechi ambayo niseme ni ngumu ngumu yeah. Mm. Kila mmoja anatafuta nafasi ya kupiga hatua katika michono hii, na ukiangalia Wales, uh, wanaye uh, Gareth Bale, Aaron Ramsey, eh, baadhi wa wachezaji mm. Wapo wachezaji ambao wana uwezo mkubwa kwa ajili mm. ya kuipa matokeo na kumbuka inapigwa mm. wakiwa nyumbani mm. kwa hiyo uwanja wa nyumbani wa siku zote mcheza kwao, na mara mbili yeye utunzwa na kutuzwa, lakini sasa wanapiga dhidi ya Denmark. Denmark ambayo ilianza kidogo kwa kusuasua, lakini kadri ya jinsi muda unavyozidi kusonga wanaanza kuonyesha mwamba wao, ule muingiliano, baadhi ya wachezaji wanaj, eh, eh, wanajaribu kadri wao kupiga hatua. Unaona, kuna Yuri, Mtanzania huyu no, no. ana asili ya Tanzania mm -hmm. Yuri Yusuf Paulsen katika ubora wa yupo Denmark. Naam. katika ubora wake na baadhi ya wachezaji nyota. Kwa hiyo wale wanacheza kitimu zaidi na ni wazuri katika kuzuia. Kwa hiyo itakuwa ni mchezo wa kimbinu kwa mtazamo wangu. Katika mechi ya pili ni kati ya Italia na Austria ambao kidogo kiangalia hapa Italia inakuja kiwa na rekodi nzuri. Mechi 30 hajapoteza, rekodi ambayo ni ndefu sana ikitokea tangu mwaka 1930, miaka hiyo wakiweka rekodi hiyo sawa. Na wanaiga kiwa wametoka kushinda mechi zao zote za makundi bila kufungwa yani mechi tatu kwa ushindi bila kufungwa, alafu sasa hivi wanafukuzia kuweka rekodi ya kushinda mechi ya ya kumi na mbili mtawalia mfululizo kwa kuweka clean sheet ambayo ni rekodi ambayo itakuwa inaweka sawa sawia na rekodi ambayo aliweka hapo awali ya mwaka elfu moja kenda mia sabini na mbili hadi sabini na nne. Ni kwamba hapa katika mechi ya pili ni mechi ambayo ni ngumu, angalia pia Austria wakiwa na chini ya uongozi wa nahodha wa, wa, wa zamani ambaye sasa hivi anapigia klabu ama amesajiliwa na Real Madrid ambao sijakosea, Nzioki mm. anaelekea kule Alaba, a, ni mechi ambayo kidogo ni nzuri na ni nzito, maanake angalia hapa pia ni katika mechi yao ya ya, ya, ya mwondoano wa kwanza kabisa Austria wanapiga baada ya kushiriki michuano hii ya Euro kwa mara tatu na mara mwisho akishiriki katika hatua hii ya mwondoano, Austria ilikuwa ni mwaka 1954 na walifika hatua ya nusu fainali katika dimba la kombe la dunia. no. mm. e, Kwa hiyo leo, siku si changai kwamba Italia huenda labda akaduazwa Jerumani. Kwa hivyo ni katika hatua hatari kabisa. Nikiangalia mchuano kati ya Ubelgiji na Ureno, huenda ikawa ni safari ya mwisho kwa mmoja wao ama ikawa ni safari ya mmoja kupenya hadi finali. Mchuano mwingine Uingereza dhidi ya Ujerumani, ni mchuano mkali kweli kweli. Hila wa Jerumani wanasema kwamba mm. wanaogopa sana kuja kucheza ndani mm. mm. mm. e. si ya Wembley. Wakiwa kwa ni wahaiba juu kuliko Wajerumani. Na kuna mchezo <gibu> mwingine wa kuvutia sana, Croatia dhidi ya Uhispania baada ya Uhispania kuingia kwa kishindo magoli matano, na bila shaka kwa mengi zaidi. Bila shaka kesho, tutachambua kwa kina katika jukwaa la michezo. Tutakuwa na mwenzangu Michael Were na wachambuzi wetu hapa studio. Asante sana Ismail Saki, ukiwa Singida Tanzania, unasema kwamba ulipata vyema sana katika jukwaa la michezo. Unasema mwambie Were ni bara la Ulaya, sio bara la Uropa. <gibu> <tutimu> <tutimu> Bara una, ena, mm, kuna mvutano kati ya mm -hmm. Tanzania okay. <laughs> <laughs> E, kwayo, na Kenya kwa hiyo kama na kwa <laughs> hayo, msikilizaji <laughs> tunafika mwisho katika jukwaa la mchezo. Uh, juna leo, mimi ni Victor Buso, kwa heri kwa leo kutoka hapa Nairobi, na kabla ya kutamatisha kabisa, tukuache na kibao rumba Japan utoka wanamuziki Sauti Sol, kipe hiki kabisa kutoka nchini Kenya. Kuna rumba ya juda nania mwaboe ukisaka mitumba nena rumba ya toe kuna rumba ya kibi utajua ujui kuna rumba Yeah. Iko chini ya maji kuna ruba, okay. Ya bunge yeah, ya majambazi, majambazi. Mm -hmm. ukilenda uchinga n kibao rumba Japan kutoka kwa wanamuziki Sauti Sol kutoka nchini Kenya, wakitamatisha uh, matangazo ya jioni kutoka hapa RFI Kiswahili. Uh, fundi mitambo jioni hii amekuwa ni Paul Emil, tumekuwa naye pia Msetja ambaye alikuletea taarifa za habari. Mimi ni Victor Buso, kwa heri kutoka hapa Nairobi.