nam asante sana mwenzangu joja joi popote pale ulipo msikilizaji na kusalimu na heri ya mwaka mpya elfu mbili na ishirini na mbili ni furahi lioje kukutana tena nawe siku hii ya jumamosi mimi ni victor abuso hapa studio ninao wenzangu ambao tunachambua michezo mbalimbali mbali ambayo inatokea duniani na hivi leo bila shaka uh, tutakuwa tunakupa muhtasari ya uh, baadhi ya matukio makubwa ambayo tutayashuhudia mwaka huu elfu mbili na ishirini na mbili. Uh, upande wa kushoto bila shaka ni Paul Nzioki. Karibu sana kwenye jukwaa la michezo na heri ya mwaka mpya. Uh, asante sana, ni mwaka mpya na umeanza kimichezo. Naam, ni kweli kabisa, lakini pia askofu mkuu wa michezo uh, Jason Sagini, karibu sana kwenye jukwaa la michezo na heri ya mwaka mpya bona ne mexi bona nee, bila mm -hmm. shaka na niliona leo li <laughs> uliwasili ukiwa umevalia suti bwana bwana Jason Sagini, eh, mwaka mpya na mambo mapya, na umesikia ametoka jijini Paris. Asanta naam, na msikilizaji, bila shaka, unaweza kutuandikia kwenye ukurasa wetu wa Facebook RFI Kiswahili, utuambie unatusikiliza ukiwa wapi na sherehe za mwaka mpya zinakupeleka vipi na iwapo kuna chochote kinatokea viwanjani hapo ulipo unaweza kutufahamisha. Aa, basi tuanze kwa kuangazia baadhi ya matukio makubwa yatakayotokea duniani kwenye ulimwengu wa michezo, kuanzia barani Afrika tarehe tisa hai, Januari itakuwa ni bila shaka wiki ijayo, mm -hmm. Siku ya jumapili siku ya Jumapili, jumapili ijayo, uh, uh kule nchini Kamerun na kutafunguliwa mashindano makubwa sana ya kandanda ya kuwania taji la mataifa ya Afrika. Na bwana uh, uh, Jason, nakumbuka michezo hii iliahirishwa toka mwaka uliopita hadi mwaka huu kwa sababu ya uh, janga la Covid 19, na wala si kuahirisha peke yake, pia kulikuwa na sintofahamu kwamba huenda makala haya yakakosa kuchezwa, kisa ni virusi vya Covid, maana kwamba vilabu kadhaa kule Ulaya vilisema kwamba vitadinda ku uh, wanaruhusu wachezaji wao kuondoka na kujiunga na mataifa yao nyumbani. Mm -hmm. Maanake wanaangazia kwamba wakirejea kutoka barani Afrika kutakuwa na ule muda wa kuweza kuji eh, kuji, ku, ku, kuka kwenye inaitwaje eh, karantini kwanza. Mm -hmm. Kabla ya kuanza michezo rasmi. Lakini hatimaye mchezo ikasemekana kwamba itachezwa kupitia rais ambaye ni pito uh, Patrice Motsepe. Kumradhi na ni kwamba hadi sasa kumebaki kume, kume, kume siku kama mbili hivi uh, wachezaji waweze kujiunga na timu zao za taifa. Wanazungumzia kwamba uh, kina Mohamed Salah kule Liverpool Mani Victor Osimhen ambaye kwa sasa hivi ameambukizwa virusi vya Covid na kwamba, uh, yuko kwenye karantini, lakini bado anazidi kupona jeraha ambalo alipata, jeraha la shavu ambalo kwa sasa hivi ameshapokea, uh, ule ule ule upasuaji. Kwenda ni kwamba atakuwa anajiunga na timu yake ya Super Eagles muda wa wakati wote kutoka sasa, lakini nisema kwamba ni kombe ambalo litakuja kuwa na kasi na makali yake, maana yake, eh, jinsi lilivyoanza kuandaliwa hadi sasa hivi. Cameroon ipo tayari, ambapo sasa hivi washapata rais mpya Afrika Cup, tunazungumzia Samuel Eto'o na mimi ni kwamba mashina Haya, eh, kwa siku kama saba zijazo hivi tutashuhudia uh, mambo makubwa kule Cameroon na tumeshuhudia pia makocha mbalimbali mbali, ukianza kutangaza vikosi vyao kuelekea katika michezo hii mikubwa sana uh, bwana Nzioki. Okay. Naam, makocha tayari wametaja vikosi vyao, sababu hakuna muda mwingine, sababu kama tunasubiri hadi tarehe tatu wachezaji ambao wanashiriki katika ligi za Ulaya warejee nyumbani na waende kushiriki na timu zao. Hakuna muda kwa sasa, na ukiangalia baadhi ya vikosi, nasemekana vikosi vingi vimewachukua wachezaji ambao wanashiriki katika ligi za Ulaya, inawaaminisha kwamba viwango vya soka kule barani Ulaya vipo juu eh, zaidi ya barani Afrika. Maanake ukiangalia timu nyingi tu zinawaangalia nyota wao ambao wanakipiga kule Ulaya, na ni michuano ambayo tayari e, eh, wa Ethiopia wamewasili Cameroon, na wengi wakauliza maswali Ethiopia wamewasili sababu, hawangemudu kwenda Qatar kama timu nyingine kina Nigeria kina Ghana ama, wamewasili ili kuweka akili sawa. <laughs> Ethiopia ndio wawakilishi <laughs> uh, pekee wa eneo la Sekafa kwenye mchono hii. Uh, wamepangwa katika kundi moja na wenyeji Kameruna uh, Burkina Faso na Cape Verde, na mechi yao itakuwa ni Jumapili ijayo, Bwana Sagini mm -hmm. kati ya Cape Verde. Naam, mm -hmm. na, itakuwa imechuma na Cape Verde pia, nao si kwamba si wazoefu sana katika kombe hili lakini mm -hmm. kuingia hapa kwa mara kama ya pili hivi mm -hmm. itakuwa nafasi nzuri kwa kuweza kujitangaza katika ulimwengu wa soka barani mm -hmm. Afrika, maana kwamba anajua kwamba ni kujipanga kwa maana yake, pia wao natafuta ubingwa katika soka, naomba kwamba yeyote yule ana uwezo wa kunyakuwa ubingwa. <laughs> Ethiopia ni, ni, mabingwa mwaka 1962 mm -hmm. mapema Daisha, sana, zamani sana na Ethiopia mm. Sudan na Misri hao ndio mm, walioanzisha kombe hili wakati huo, uh, kombe hili la mataifa Afrika lilipoanzishwa miaka hiyo ya zamani mm, na Ethiopia Sudan wakawa wakilishwa uzuri sana lakini, uh, mambo yamekuwa tofauti siku hizi tukiangalia kwa karibu, uh, ubingwa wa soko umekwenda Afrika Magharibi eh, na Afrika Kaskazini na Ethiopia wanarejea baada ya kuwepo mwaka elfu mbili kumi na tatu bila shaka, na iwapo utakwenda kule nchini Cameroon ni muhimu kukumbusha kwamba unatakiwa uwe umepata chanjo dhidi ya Covid 19, lakini pia uh, utaonyesha cheti ambacho hakizidi saa ishirini na nne kwamba hauna virusi vya korona uh, naam. Nam, baada ya kuangazia hilo tusonge mbele, ambapo tutakuwa tunaangazia mwezi Februari. Ni kwamba kutakuwa na mashindano kabla ya mwezi Februari, tarehe ishirini hadi tarehe ishirini na tatu. Uh, kuna mashindano ya magari, nazungumzia rali ya Monte Carlo, mashindano ambayo huwa ipo kwenye kalenda ya mashindano ya magari duniani FIA. Na ni kwamba mwaka huu yatakuwa naliwa katika taifa lile la Carlo kule, ambapo kwa sasa hivi mshinde ambaye alikuwa alinyakua bingwa huu mwaka jana, nazungumzia Mfaransa yule Sebastian Ogier akisaidiwa na dereva ya ya mwenzake ambaye ni Julien Ingresi ambao walinyakua mm -hmm. medali yao ya nane ikiwa ni medali yao ya saba mtawalia tangu mwaka elfu mbili kumi na nne hadi mwaka elfu mbili ishirini na moja na hatimaye waka staafu mchezo huo rasmi. Na ni kwamba mashindano haya yalianzishwa mara ya kwanza mwaka elfu moja kenda mia kumi, uh, na moja, ndiyo. E, na Prince Albert one. Na ni kwamba kufika sasa hivi yanaendelea kila baada ya mwaka mmoja yakianzishwa ama akiandaliwa na klabu kutoka kule Ufaransa, wanazungumzia Automobile Club de Monaco na bwana Sagini, ukiangalia sasa hivi mashindano haya yatakuwa anafanyika kutoka uh, kinyume na ilivyokuwa inafanyika katika mji wa Alps mwaka elfu mbili kumi na nne uh, na sasa watakuwa wanarudi nyumbani Monaco. Na manake kabla ya Sebastian Ogier kunyakua ubingwa huo, tangu mwaka elfu mbili na tisa, mm-hmm, na kisha baada ya hapo kunyakua ubingwa huu mara saba mtawalia, tangu mm-hmm, mwaka elfu mbili kumi na nne hadi mwaka elfu mbili ishirini na moja. Awali wenzake kama vile kina Sebastian Loeb, uh, Jean Trevoux, uh, Sandro Munari ambao wote hawa ni Wafaransa, pia walionyakua ubingwa huu kati ya mwaka elfu moja mia tisa sabini na mbili hadi mwaka elfu mbili na kumi na tatu. Kuna wengine kama vile kina Miki Bison, uh, kuna Eric Carlsson, uh, kuna Didier Auriol na Tommy Makinen ambao wote hapa kunyakua ubingwa huu wa mashindano haya ya magari ya Reali Automobile de Monte Carlo. Na bila shaka msikilizaji, wapo ndio unajiunga nasi popote pale ulipo unasikiliza makala ya jukwaa la michezo kutoka hapa RFI Kiswahili. Mimi ni Victor Abuso nikiwa na wenzangu Jason Sagini na Paul Nzioki. Heri ya mwaka mpya popote pale ulipo, Afrika Mashariki ni saa kumi na mbili dakika arobaini na tatu. Uh, msikilizaji, kabla ya kumgeukea mwenzangu bwana uh, Paulo Nzioki, nikukumbushe kwamba kule nchini Tanzania kuna mechi inachezwa leo ya ligi kuu ya Tanzania bara kati ya Simba uh, Sports Club na Azam FC. Mechi inachezwa kuanzia saa moja jioni saa za Afrika Mashariki, nafikiri bado kama dakika kumi na sita hivi uh, timu hizi mbili ziingia uwanjani. Ukiangalia msuru alikuwa soka kule Tanzania ni kwamba uh, Simba ama kuna Msimbazi wanashikilia nafasi ya pili kwa alama ishirini na moja huku Azam wakiwa katika nafasi ya saba uh, kwa alama kumi na tano. Tutaona mambo yatakavyokuwa. Uh, bila shaka kesho wenzangu watakuwa hapa uh, kukupasha namna mambo yalivyokuwa uwanjani, lakini uh, Paulo ka kwenda kule kuangazia. Kingine ni kwamba hivi leo mm -hmm. uh, mapema kidogo kulikuwa na mechi yalikuwa soka kule nchini Uingereza, Arsenal wamefungwa na Manchester City Mabao mawili kwa moja katika uwanja wa nyumbani wa Emirates. Na wakati tunapozungumza ni kwamba Watford na Tottenham Hotspur mechi inaendelea, na hakuna liona lango la mwenzake. Mashabiki labda walikuwa natarajia Arsenal ingetia stop kidogo upande wa Manchester City, lakini wamedhirisha bado ubingwa wanao uwezo. Na nilikuwa naangalia kocha akizungumza akasema wamecheza vibaya, Arsenal walistahili kushinda. Lakini uh, tuyaachie wengine hayo. uh, kuna michuano mingine ambayo itakuwa inaangaziwa sana mwezi Februari michuano ya klabu bingwa duniani, na hapa barani Afrika, tuna mwakilishi ambaye ni timu ya Al Ahly, sijui eh... Sagini Mosimane, wakati huu makala yaliyopita alivurugwa na Bayern Munich katika fainali. Labda msimu huu ataingia ndani ya fainali dhidi ya Chelsea ya Uingereza ama itakuwaje? Sababu ni mashindano ambayo yalikuwa yafanyika mwaka elfu mbili ishirini na moja lakini yakasongezwa mbele mwaka elfu mbili ishirini na mbili mwaka huu kwa sababu ya virusi vya korona. Katika raundi ya kwanza, kutokana na mechi moja, inatarajiwa kwamba Al Ahly ambaye ni mwakilishi bara Afrika huenda akakutana na Chelsea ambaye ni mshindi bara Uropa msimu jana. Kwa hiyo labda manake kwenye kwenye makundi mawili tofauti. Lakini katika katika mechi ya kwanza ya raundi ya kwanza Al Jazeera itachuana na Auckland City. Katika mechi ya pili Al Ahli ya Afrika itachuana na Monterrey ya kule Marekani. Katika raundi mechi ya tatu itahusisha Al Hilal na Al Jazeera na kati ya mshindi Al Jazeera na Auckland City. Mechi ya nne itahusisha Palmeiras kutoka kule Amerika dhidi eh, ya mshindi wakati ya mechi ya pili ambayo inahusisha Al Ahli na Monterrey. Mechi ya sita ya ya semifinal hiyo itahusisha Chelsea na mshindi kati ya Al Hilal na Al Jazira na Auckland City kisha kwenye finali, e, mshindi wa nusu finali ya kwanza na ya pili watakutana, ambapo hapa labda Al Ahli iwapo atakuwa na penya na kufuzu kuingia finali, huenda akakutana na Chelsea ambaye sasa hivi wao wamepatiwa wokova ya kuingia katika nusu finali. Namna ni shindano ambalo timu ambayo inashinda katika klabu bingwa barani Ulaya huwa inakuja kucheza katika semi finali. Sijui hili linakwenda vipi. Ni kama kiwango cha soka kule Bwana Abuso eh, eh, kina kubwa, mkubwa sana. Ni kweli kabisa. Uwa, na nakumbuka mashindano haya huwa yanakutanisha mabingwa wa mabara ambao wameshinda katika uh, uh, vilabu, vilabu, na nakumbuka wakati mmoja TP Mazembe pia iliwahi kuwakilisha ku, uh, bara la Afrika katika mashindano uh, haya, na nikumbushe msikilizaji kwamba bingwa mtetezi ni Bayern Munich. Nakumbuka wakati huo mwaka elfu mbili na ishirini walicheza fainali uh, kule nchini Qatar na tusubiri tuone namna Al Ahli itakavyo, uh, jitumua ama kucheza katika mchezo hii mikubwa ya klabu Uh, bingwa duniani katika mchuno hiyo itakaofanyika katika nchi ya falme za Kiarabu. Na wakati huo vile vile, eh, bwana sagini klab bingwa barani Afrika ni mwaka wa kutamatisha, tuone kama piso mosimane atakuwa anatetea tena <laughs> <laughs> maana kuna mechi zile za kafa champions pia kuna mechi za kombe la mashirikisho na draw ishafanyika, kwa hiyo mm, ni msimu kuweza kuangalia labda kama atakuwa na hifadhi ule ubingwa ambao alionyakuwa msimu jana tena, msimu huu piso mosimane, msimu amekuwa na mwaka mzuri mwaka jana mm, tuseme manake ali, bingwa wa bara Afrika mara mbili tena kumtawalia na kisha baada ya hapo akanyakua hivi majuzi tu mwezi Desemba mwaka jana mm, akanyakua ubingwa wa Super Cup wa bara Afrika. Kwa hiyo niseme mwaka huu labda huenda ikawa ni wakati wake tena kuweza kutamba katika bara la Afrika, na bila shaka unakumbuka pia mabingwa wa soka ambao ni Al Ahly wamepangwa mara, nafikiri kwa mara nne, sasa kwa msimu wa nne dhidi ya Mamelodi Sundowns ya Afrika Kusini. Uh, natumai itakuwa ni mechi ambazo za kuwa <laughs> nashoka sana uh, katika kundi hilo ambalo pia uh, imejumuishwa uh, na klabu zingine uh, ambazo zitakuwa zinatafuta ubingwa taji la kilabu bingwa, barani timu uh, za uh, Sudan hmm. zote mbili Al-Merrikh na Al-Hilal zote, na, na bila shaka Naam. Yeah. Mwezi Februari bado kuna michuano mingine tofauti e, kule Ulaya unazungumzia olimpiki majira ya baridi mm -hmm. E, Winter Olympics kule Beijing ambapo itanaliwa kuanzia tarehe nne mwezi Februari tarehe 20 ambapo hapa kuna kizungumkuti, maana yake Japani ilisema kwamba haitoruhusu wachezaji wake, wale officials wake kuweza kujiunga mm -hmm. na mashindano haya kule Beijing, kisa wanahofia uh, virusi vya COVID. Lakini Amerika nayo pia ikasema kwamba itaachilia wachezaji wajiunge, ndio lakini pia nao mm hawawezi -hmm. kuwaruhusu e, wale wakuu wao katika mchezo hiyo kuweza kujiunga kule Beijing. Ni kama kuna mzozo wa kidiplomasia hapa mm -hmm. bila shaka, kuhusu masuala ya haki za binadamu mm -hmm. Lakini Ufaransa ilisema kwamba uh, wao watashiriki katika kama kawaida mm -hmm. Uh, wajua Marekani na mataifa na, na, na, na China mm -hmm. ilikuwa zikizozana sana mm -hmm. kwa kipindi kirefu. Uh, tutaona mambo yatakavyokuwa katika nadhani mm, na, na, ni vibaya sio jambo zuri kuona tunaleta mizozo ya kidiplomasia katika michezo, sababu kila wakati kila mtu anasubiri kuona michezo ikileta uwiano na umoja na, bila shaka tutaona itakavyokuwa. Uh, kabla tujaendelea, tupumzike uh, kidogo alafu nisome ujumbe ambao unatufikia kwenye ukurasa wetu wa Facebook <muchasana> nam kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Asante sana Abdul Suleiman Semgenyi, wewe ni mwenyekiti wa mashabiki wa klabu ya Arsenal ukiwa jijini Kampala nchini Uganda. Unasema heri mwaka mpya. Uh, kwa wachambuzi hapa studio, unaona kwamba Arsenal ilipoteza kwa bahati mbaya sana, mpe pole. Asante sana bwana Collins Okaka, Yani, fundi wetu mitambo, anasema kwamba naye anatufuatilia moja kwa moja akiwa upande wa pili wa studio. Ni yani, shabiki wa Manchester, Manchester United. Mm, alikuwa anashabikia sh sana Arsenal hivi leo. mm -hmm. <laughs> Lakini kwa vyote vile mambo akenda segemnege <laughs> afueni kwake akapata ule ushindi. Naam. Na bila shaka pia mwaka huu aa, aa, kuna matukio mengine ambayo yatakuwa yanatokea viwanjani. Bila shaka maana mwezi Machi tarehe tatu hadi tarehe sita kuna mashindano ya mchezo wa gofu hapa nchini Kenya ambapo e, ni ule mzunguko wa Europa ambapo Kenya Open itakwendaliwa hapa jijini Nairobi ambapo mshindi mwaka jana alikuwa ni mshindi kutokea taifa la Afrika Kusini, unazungumzia Justin Hardwick Harding ambaye alinyakua ubingwa ule na kisha kuweka mfukoni pesa taslim eh, milioni ishirini pesa za Kenya hizo e, eh, usishangae, Paul nziokilinakuwaje lakini katika mchezo wa gofu mambo huwa ndivyo hivyo, hela ndefu pale. Kwa hiyo mwaka hupi itakuendaliwa uh, mwezi Machi mwaka jana kinyakuu bingwa huo kiwa ni bingwa wake wa pili kabisa kunyakuwa katika makala ya mzunguko wa Uropa uh, uh, South Africa yule Mwafrika Kusini yule ambaye anakwenda kwa jina la Justin Harding huyo, ni mwezi Machi. Baada ya hapo miezi mitatu baadaye, mwezi Juni tarehe ishirini na tatu hadi ishirini na sita kutakuwa na, na mashindano ya magari. Baada ya kurejea mara ya kwanza kabisa mwaka jana nchini Kenya baada ya kuwa nje ya kalenda ya FIA, kwa takriban miaka kumi na nane, uh, World Rally Championship Safari Rally Kenya itarejia tena mwaka huu baada ya Rais Uhuru Kenyatta wa taifa la Kenya kutangaza kwamba, ya ubingwa mm. ule kuchezwa katika uga wa Karen eh, jijini Nairobi. Huko na shamra shamra sana. Watu wengi walitoka hapa Nairobi kwenda kule Naivasha kwenda kushuhudia mm. mashindano haya. Na, na nafikiri mwaka huu tutakuwepo mm. eh, kwa ajili ya kumweleza msikilizaji <laughs> kitakachokuwa kinatokea. Ndio <laughs> kuna <laughs> yao sana lakini bila shaka <laughs> kuna mengi tu ambayo uh, yapo kwenye kalenda ya michezo mwaka huu. Eh, kuna mbio za dunia. Hizi nadhani kila mtu anazisubiri sana na Shindano ni mashindano ambayo hufanyika kila baada ya miaka miwili na hapo zamani alikuwa anafanyika baada ya miaka minne. Na cha kufahamu, wakati huu yatakuwa anafanyika mwezi Julai kuanzia tarehe kumi na tano hadi ishirini na nne kule Eugene huko ni Marekani na nchi mia moja tisini zitakuwa zinatarajiwa aa, na zaidi ya wanariadha alfu mbili. Na vilevile vile, kuna mashindano ya raga dunia kwa upande wa kinadada, shindano ambalo pia lilikuwa lifanyike mwaka uliopita alfu mbili ishirini na moja lakini kwa sababu ya virusi vya korona wakasongeza mbele wakasema ni mwaka huu, na New Zealand ndio mabingwa watetezi baada ya kushinda mwaka alfu mbili e, kumi na saba. Na kuna tukio kubwa ambalo wengi wanalisubiri kweli Mm. Sana, <laughs> kuna kombe la dunia mwaka huu nimeona mitandaoni wa watu... wakisema mm, waoi sababu kuna kombe la dunia dunia. Naam, tarehe mm -hmm. <laughs> mm -hmm. mm, e... ishirini mm. na na moja mwezi Novemba hadi tarehe kumi na nane Desemba, tofauti na tulivyozoea kawaida mm. mwezi wa tano hadi mwezi wa sita, lakini wakati huu itakuwa Novemba hadi Desemba kule Katar, taifa la Uarabuni ni kwamba kuna vitu vya kushangaa, maanake hadi sasa hivi bado kuna timu kadhaa ambazo hazijafuzu, maanake kuna ule mzunguko wa mwisho kabisa kuweza kufuzu kwa kombe la dunia. ni kianza barani Afrika, kuna mzunguko wa mwisho ambapo tutakosa jina kama vile Ivory Coast ambayo ilikosa pia makala ya mwaka 2018 kule Urusi. Kwa hiyo mwaka huu pia Ivory Coast ukipenda itakuwa na kosa makala haya, wameshaondolewa, wameshaondolewa, maanake walikuwa wameshiriki mwaka 2006 lakini hadi mwaka 2014, lakini baada ya hapo hadi sasa hivi hawajafuzu, lakini pia tutakuwa na timu kama vile Chile na Uruguay kule mm. Europa wanazungumzia Ureno, unazungumzia Sweden, Italia, Ukraine, Scotland, Austria, mm. uh, Uturuki, Urusi Poland na North Macedonia wote hmm. hawa wapo kwenye hali ya ati ati wenda wakakosa kufuzu manake nikiwa kwenye raundi ya mwisho ya kufuzu kombe la dunia. Ureno na Italia lazima mmoja lazima atakosa. Atakosa. Na kuna mashabiki ambao wameniarifu kwamba kule Uingereza wanasema uhaba wa malazi haupo, kwa hivyo uh, sijui bado michuano hii haijafika manake ni mwezi Novemba, lakini wanasema kwamba kuna uhaba wa malazi bwana Habuso. Ah, tutaona itakavyokuwa lakini muhimu kukumbusha kwamba Uh, uh, mashindano haya pelekwa mwezi huu wa Novemba Desemba, kwa sababu ya hali ya hewa kule Qatar hii. Uh, miezi mingine huwa ni kuna joto sana, lakini katika kipindi hicho huwa kuna kibaridi wanaleza ukasema kwamba ni utakuwa na wakati mwafaka wa kuandaa mashindano haya, na nafikiri mapema mwaka huu tutaona mataifa ya Afrika ambayo matano Mm -hmm. Ambao yatakuwa mefuzu kwenda mm -hmm. kule Qatar. Naam, yatakuwa sha fuzu, yatakuwa sha andaliwa manake sai tukwenye raundi ya mwisho mm -hmm. ya kwenda kufuzu uh, dimba hilo. Kwa hiyo kufikia hapo mwezi juu tutakuwa najua taifa lipi mm -hmm. la Afrika na akisha Afrika, Afrika, taifa bara Afrika kuweza kushiriki mashindano haya ya Kombe la Dunia ifikapo mwezi Novemba kule Qatar na bila shaka matukio ni mengi sana ambayo atakuwa natokea viwanjani, lakini kwa bahati mbaya sana muda wetu umeturuhusu kuwa na hayo tu. Kesho Jumapili utakuwa na wenzangu hapa Jesus Agini na Paul Nzioki kuendeleza mjadala um, wa kitakachokuwa kinatokea viwanjani mwaka huu elfu mbili na ishirini na mbili. Kwa mara nyingine tena niwatakie heri ya mwaka mpya na asanteni sana huko pamoja nasi katika jukwaa la michezo. Na kwa kumaliza matangazo haya, tuangazie baadhi ya muktasari. Maadhimisho ya mwaka mpya yafanyika duniani licha ya hofu ya virusi vipya vya Omicron. Mazishi ya kitaifa ya askofu mkuu wa kanisa la Anglikana nchini Afrika Kusini, Desmond Tutu, yafanyika jijini Cape Town. Na Ufaransa yapiga marufuku utumiaji wa mifuko ya plastiki. yeah. Yeah. Bonane, bonane, bonane. Na tupate wimbo Bonane ambao umeimbwa na wasanii kutoka taifa la Burundi. n ambao umeimbwa na wasanii kutokea Burundi unatukamilishia matangazo haya jumamosi ya kwanza tarehe mosi mwaka 2022 ndani ya Radio France International. Kwa niaba ya wale wote walifanikisha matangazo haya, akiwemo msimamizi wa matangazo Victor Buso, fundi mitambo Collins Odhiambo, pamoja na kikosi kizima cha jukwaa la michezo, mimi nimekuwa mtangazaji wa, wako George Ajoi, hadi wakati mwingine na kutokea, heri ya mwaka mpya.