Nam, asante sana mwenzangu Hilary Ngati, popote pale ulipo msikilizaji, heri ya Krismasi na karibu sana katika makala jukwaa la michezo. Mimi ni Victor Abuso. Aa, hapa studio tuna wenzangu hapa Paul Nzioki na Jason Sagini. Uh, karibu sana kwenye jukwaa la michezo, natumai kwamba mnaendelea kusherehekea vema uh, siku kuu <nafikiri>, hii <laughs> ya ya Krismasi. Krismasi. Asante sana. Amesema tunasherehekea, tunasherehekea wapi? Kwa sababu mambo ya chumba cha habari yamekuwa sio mabaya sana hapa mchana tume <laughs> kwa kweli tumesherehekea, kwa ufadhili wake Bwana Bilali. Yeah, kweli kabisa. Katika jukwaa la michezo jioni hii msikilizaji, uh, tumekuandalia mengi tu ambayo yanatokea viwanjani, lakini pia leo wiki nzima lakini pia unaweza kutuambia nini kinachotokea uh, viwanjani hapo ulipo na unasherehekea vipi siku ya Krismasi uh, popote pale unapotupata. Lakini uh, kwanza tuanze kuangazia kile ambacho kilitokea uh, viwanjani barani Afrika okay, hii kuhusu michuano ya soka ya mataifa Afrika uh, kupigwa kama ilivyopangwa kule nchini uh, Cameroon. Na rais wa shirikisho la soka barani Afrika Patrice Mosepe alithibitisha kwamba michuano ya soka kwa nia taji la mataifa bingwa a, ma, mataifa ya Afrika itaendelea kama ilivyopangwa kuanzia Januari tisa kule nchini Kamerun, licha ya tishio la virusi kipya cha COVID-19 Omicron. Na mnakumbuka siku ya Jumatatu alizuru a, kule nchini Kamerun katika jiji la Yaounde na akakutana na rais uh, uh, Paul Biya, na kulikuwa na wasiwasi kwamba labda ziara yake ingeleta mambo ambayo sio mazuri, Bwana Anzioki ni kweli, wajua, alikuwa ameenda kuangalia mwanzo wa mazingira yalivyo kwa upande wa viwanja. Aa, lakini pia hatihati zilikuwepo kwamba huenda akaangalia na akasema baadhi ya viwanja vipo bado, ah, ndio kiwe kizingiti kwamba wacha tuipeleke, eh, mwezi wa tisa, lakini ah, amehakikisha kwamba AFCON itakuwepo na itachezwa sema sijui Kameruni bado kulikuwa na shida ya viwanja, atueleze na hivyohivyo viwanja vimekarabatiwa au imekuwa vipi, na vilevile vile watu wanataka kujua, ili swala ambalo wa Infantino anashindia kusema kila wakati sijui lazima atuairishe yeye, msimamo wake upo wapi? Sababu kuna <laughs> watu wamwamini Mosepe sana. Nam, kabla ya kuendelea mbele, umegusia swala muhimu sana ambalo pia liligusia kwamba mchano hii itaendelea na mashabiki watakaokwenda viwanjani watatakiwa kuwa na chanjo cheti cha kuonyesha kwamba wamepata chanjo lakini pia kile cheti cha kuonyesha kwamba hawana maambukizi. Tumsikilize bwana Musepe. Hakuna atakayeruhusiwa kuingia kwenye uwanja bila kuwa na kipimo cha COVID-19, kwa sababu lazima tuwalinde mashabiki wengine watakaokuwepo. Nitakuwa hapa tarehe 7 Januari na ninaimani tutakuwa na mashindano ya AFCON yatakayopendeza sana na bila shaka kila mmoja, natumai kwamba mshindo hata apendeza sana Bwana Sagini. Lakini hiki ambacho wamekisema mm -hmm. ni cha kuzingatiwa sana, lazima akizingatie kwa asilimia mia moja mm -hmm. na zaidi. Maana yake ni kwamba siku zote afya mchezaji na afya pia shabiki katika uwanja huwa inakuja cha kwanza kabisa, kabla ya mbwembwe zile za soka pale uwanjani. Lakini amini kwamba pia uh, ziara mbali alifanya pamoja na pia ziara mbali ilikuwa uh, amefanya pale wiki moja ambayo unazungumzia uh, katibu mkuu wa shirikisho la soka barani Afrika kafu unazungumzia Veron Mosengo Omba mbaye alikuwepo Cameroon kwa wiki moja mm -hmm, ilikuwa pia ni ya kufara manake, alikuwa pia anaangalia vitu kama hivi, kwamba je, watakuwa tusaidie katika hili iwapo kuna mchezaji ambaye anakuja kushiriki AFCON, yeye mwenyewe amekuwa anashiriki mechi katika timu yake ambaye anachezea na aja chanjwa. mm -hmm. Sasa itachukua ita, ita muda kumwambia kwamba lazima uchanjwa wakati ameshiriki mechi katika timu yake, labda barani kwingine, lakini aja chanjwa. na vile vile, mashabiki nao, kuna mashabiki ambao wamekuwa wanahudhuria mechi katika nchi zao, alafu nawaambia wachanjwa. kwa hivyo, mm -hmm. Nafikiri wana safari ndefu N, nafikiri katika sekta ya mashabiki ndio kutakuwa na changamoto, manake wao wow, kidogo hakuna vile vizuizi vizu vya kuchanjwa, lakini kwa wachezaji eh, kule Ulaya wanazungumzia Uingereza, Bundesliga, Italia, lazima kila mchezaji amechanjwa kabla ya kushiriki mechi yote ile ya ligi. Kwa hiyo wanapokuja katika mataifa ya Afrika nyumbani, tayari wameshapokea chanjo kutoka ligi zao lakini, za kule Ulaya. Tumeona mwezi uliopita, kama sikosei, wachezaji kadhaa wa Bayern Munich eh, walikuwa wamekataa kupokea chanjo kwa hivyo, mm-hmm bado ili nalishangaa sana, itabidi amechukua athari kubwa maanake. Lazima kama maanake, unajua kwamba kuna sheria kwamba kama hujachukua chanjo hutaruhusiwa kucheza katika kombe hili la AFCON. Kwa hiyo lazima, sasa hivi tunazungumza, wa makocha kadhaa wanapotoa vikosi vyao washaanza taratibu za kuweza kuwachanja wachezi wao na pia technical bench ya vile vikosi vyao kabla ya kuingia Kamerun uh, mwaka, mwaka ujao kwa hivyo bwana mm -hmm. Abuso, kile kitu ambacho tu, tumesema hapa kila wakati nafikiri ni muhimu pia, sababu ee, unafahamu kwamba barani Afrika hakuna chanjo, baadhi ya mataifa wanalalamika kwamba hatuna chanjo. Sasa ni wakati mwafaka kila serikali angalie, sababu amna maana, shabiki anataka kwenda kuangalia mechi lakini hawezi kufika, na ni kwa sababu tu ya chanjo ambayo anaweza akapata Nam, tutaona mambo yatakavyokuwa. Lakini iwapo unapanga kwenda kule nchini Kameruna kuanzia tarehe tisa kushuhudia michuano hii ya mataifa ya Afrika, basi hakikisha kwamba una cheti chako, lakini pia kipimo kwamba una virusi vya korona kitakuwa kime uh, umefanya kipimo hicho ndani ya saa ishirini na nne, uh, ambazo zitakuwa zimepita. Naam, na ukichache kabla ya kuanza kwa mchuano hiyo, uh, ya soka kule Kamerun, ni kwamba makocha mbalimbali wameshaanza kuvitaja vikosi vyao kwa mandalizi ya mchuno hiyo na tariki hii, hii. Uh, kocha wa timu taifa ya Morocco maarufu kama Atlas Lions uh, Vahid Halidolic amekitaja uh, kikosi chake uh, lakini ukiangalia uh, amewacha baadhi ya wachezaji ambao uh, ni wazoefu sana, Bwana Sagini. Bila shaka tunazungumzia winga wa klabu cha Chelsea kule Uingereza Hakim Ziyech akiwa ndiye jina kubwa kabisa kuweza kuachwa nje, manake huyu nadhani kwamba ni mtundu na ni mtukutu katika timu ya taifa ya Morocco, manake unazungumzia kwamba katika mechi mbili zilizopita za kirafiki hakucheza, alifika katika mechi ile ama katika mazoezi akiwa amechelewa. Alafu pia nazungumzia kwamba katika mechi dhidi ya Ghana aliingia katika mazoezi kuchelewa pia. Yani kuna kama kidogo, kuna ule utundu fulani ambao kuna Hakim ZH, na pia aliwahi pia kukisia kwamba ana jeraha wakati ambapo hakuwa mm, na jeraha, unakumbuka wakati huo e, na pia e, mwaka 2017 pia bado alitemwa nje na kocha Havrenard. Kwa hiyo ni kana kwamba kidogo Hakim Zieche utundu uh -huh. wake na utukutu wake katika timu ya taifa kidogo ni mkubwa <laughs> Lakini pia sagini, hata kama utundu wake upo, nafikiri Hakim Ziek ni mchezaji nguzo muhimu sana, kwa ukiangalia Morocco, matokeo ambayo walitoa wakati ambapo wameenda kwenye FIFA Arab Cup, wanamhitaji mchezaji aina ya Hakim Ziek kuja kutia makali kwenye kikosi. Lakini sio mambo mageni barani Afrika, tumeshuhudia ya Kevin Prince Boateng na makocha wa Ghana. Kwa hivyo nafikiri wachezaji wetu barani Afrika wana mahali ambapo panapaa kurekebishwa eh, ki, kimaadili lakini mm. <coughs> Uzuri ni kwamba yule, yule beki wa kulia eh, kupanda na kushuka PSG unazungumzia Achraf Hakimi eh. Yupo kikosini cha Moroko, kwa hiyo angalau unaambua kwamba katika mchezo siku zote uh, discipline comes first. Kwa hiyo kama una nidhamu pia katika mchezo uh-huh. Utakuwa muhimu sana e, na nikuwa naangalia angalia hivi vikosi nikaangalia kikosi cha Ethiopia, wameita kikosi ambacho kina vijana wengi wa nyumbani. Uh, labda sijui ni kama kukosekana kwa talanta ambazo zinawawakilisha kule barani Ulaya au itakuwaje, lakini vilevile nazungumzia taifa kama Comoros, vilevile kikosi chao kichanga cha nyumbani Mm -hmm. Na Abuzo pia kugigusia katika mataifa haya yameshatoa vikosi vyao. Bingwa mtetezi ya Algeria pia naye ameshatoa kikosi chake chini ya kufunzi wake Jamel Belmadi, na katika kikosi cha leo ambacho amekitoa, mm -hmm. uh, kocha huyu Jamel Belmadi amewaweka wachezaji kumi na watano ambao walishiriki katika fainali ya mwaka 2019. Kwa hiyo kutetea ubingwa kutetea ubingwa kwa hiyo sasa hivi kikosi nusu ni kile ambacho mm -hmm. kilishiriki mwaka 2019 ikiwemo na Hoda Riyad Mahrez na ametoka kushinda FIFA Arab Cup Aha. kwa hivyo Algeria ni baadhi ya timu za kuangalia lakini kuna watu wameangalia kikosi cha Algeria, Nigeria na wakasema wapewe taji mm -hmm. tayari wazuri manake kuna Kenneth <laughs> Omeruo uh, kuna Ndidi Wilfred wa Leicester City Odion Igalo na Victor wa, wa, wa Arabu na ame, amerejea uh -huh. <laughs> wa, wa Napoli amerejea <laughs> unazungumzia Iwobi wa Everton chukua akiwa mm. kule Hispania Vila, mm. yani Riale, kikosi ambacho kidogo kimesukwa vizuri, huenda kikaleta mbwembwe na kutoa ushindani mkubwa dhidi ya timu kama vile Algeria. Kamerun ambao pia nao, Andre Onana golikipa mm. ameitwa kwenye kikosi cha Kamerun na Choupo Moting wa Bayern Munich, na vilevile Misri huenda wakawa tabu, bila bila shaka shaka. hapa Nairobi ni saa kumi na mbili na dakika arobaini na sita. Unasikiliza makala ya Jukwa la Michezo. Mimi ni Victor Abuso, nikiwa na wachambuzi wangu hapa studio, Jason Sagini na Paul Nzioki. Heri ya Krismasi popote pale ulipo. Uh, karibu sana msikilizaji, unaendelea kusikiliza makala ya Jukwaa la Michezo moja kwa moja kutoka hapa Herefi Kiswahili. Uh, Al-Ahli wamenyakua ubingwa wa, wa, CAF wa Super Cup na hili ni kombe lao la nane, bwana Sagini. Uh, ikionyesha ubabe wa bwana Piso Mosimane ambaye ni kocha wa Al-Ahli, inaonyesha ubabe mkubwa sababu vilevile amekuwa ni kocha wa kwanza hapa barani Afrika mwenye mafanikio historia ya makubwa, Al ee, e, anaweza sema kufikia hatua hiyo ya kushinda uh, kombe la, eh, la, la nyumbani la Premier League la kule Misri mara nane. Kwa hiyo uh, Musimane anasema kwamba ni kocha mbaye, eh, barani Afrika ndiye, eh, kana kwamba the goat wa bara Afrika manake <laughs> yeye kama mataji barani Afrika areelea kuwa jinsi anavyotaka yeah, abagui anavyotaka kuchukua na chukua tu. La, la, lakini nikimwangalia sana vile vile namna ambavyo mabosi wa hal hali wanamsaidia kukisuka kikosi chake wanamsaidia pakubwa, sababu ni msimu huu amemleta mchezaji kutoka Brighton and Hove ya rea anamzungumzia pasi munzi tau na amefanya makubwa na timu yake, lakini vilevile nikiangalia ushindi wa Super Cup inakaa ni kwamba vilabu kutoka Misri vinatatiza sana barani Afrika, sababu ni elfu mbili na kumi na tisa ambapo Raja amechukua mm -hmm. Lakini kutoka hapo imekuwa ni Zamalek na Halhali. Kwa hivyo hivi ni vilabu ambavyo inakaa watu wanasema Halhali ndio Real Madrid ya barani Afrika, lakini vilevile vile ukiangalia timu kutoka Misri ni mwiba sana barani Afrika maanake pia mm, alisema alisema kwamba kwamba kocha huyo Pitso Mosimani alisema kabla ya mechi alisema kwamba wachezaji wake tisa ambao ni kikosi cha kwanza ambao anawategemea sana walikuwa wametoka katika kombe lile la FIFA Arab Cup, mm. walikuwa wameingia tu katika kikosi wakielekea katika fainali eh, dhidi ya Raja Casablanca, lakini mwisho wa siku akaibukia kutoa ubingwa ule ikiwa ni akiwa back to back, eh, super cup titles mm. eh, na klabu ya Al Ahly SC katika ubingwa wa bara Afrika, na lakini pia uh, taji hili huwa inashindaniwa wakati alishinda taji la klabu bingwa na taji la shirikisho. Na nakumbuka sana Tipi Mazembe ya Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo iliposhinda taji la klabu bingwa barani Afrika mwaka elfu mbili na kumi na tano, ilinyakua taji hili la CAF Super Cup mwaka elfu mbili na kumi na sita, na yameshinda mara tatu, mara ya kwanza ikuwa mwaka elfu mbili na kumi na elfu mbili na kumi na moja na baadaye elfu mbili na kumi na sita, na kama alivyosema mwenzangu hapa kwa kweli uh, klabu za kule kaskazini mwa Afrika ukiangalia zimetawala sana mm. na Ahly, Zamalek, Etoile du Sahel imeshinda mara mbili na Raja y Kasablanka mara mbili. Uh, ukiondoa TP Mazembe na Enyimba Nigeria ambazo zimeshinda mm, mara mbili pia, na ukiangalia hata Afrika Kusini ni Mamelodi wamejaribu mm, chini ya Mosimane. Kwa hivyo inakuonyesha mahali ambapo soka linapigwa barani Afrika, lakini vilevile vile kuna ligi za kandanda nchini Kenya. wamesema leo ni heri ya Krismasi, kwa hivyo leo amna mechi no. lakini Jumaa hili FC Lepers watakuwa wanakutana na wa viongozi wa ligi Kakamega Omboys, lakini okay. pia wa bandari watakuwa wanamenyana na Ulinzi Stars. Kariobangi Sharks watacheza dhidi ya Talanta, kisha Vihiga Bullets wacheze dhidi ya Sofapaka. Na juma hili kule Uganda ligi imeendelea, Abusoga wakipigwa goli moja sifuri na Villa akampala City wakatoka sare ya sufuri bin sufuri na Express. Kisha UPDF dhidi ya Bul wakatoka sare ya moja moja, lakini pia wao, toro United wakipigwa na police magoli matatu kwa moja. Tanzania hapo jana kumekuwa na mechi Coastal Union waki mpiga Mbeya City magoli matatu kwa mawili a, lakini wao pia Kinondoni MC wakipoteza magoli manne kwa moja dhidi ya Simba. Kagera Sugar na Tanzania Prisons ni hapo kesho, lakini pia mchuano kati ya Young Africans dhidi ya Biashara Mara United ni hapo kesho. Na kule DR Congo mechi zimekuwa mbili juma hili ambapo itodi Kivu akicheza dhidi ya Simba wametoka sifuri bin sifuri, lakini pia Maniema dhidi ya grup bazamo bazano akashinda goli moja sifuri nam kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Kabla tujaendelea zaidi katika jukwa la michezo, uh, Kiza Kasongo kwenye ukurasa wetu wa RFI Kiswahili unasema unatupata moja kwa moja ukiwa nyumbani kwako, uh, huko kwa manyola kupitia 96.9 FM na watakia kila laheri wasikilizaji wa RFI michezo, RFI jukwa la michezo na hapa studio asante sana lakini, uh, pia shukran sana Albert na Mwanja ukiwa Uvira unasema unatupata pia kupitia masafa ya ma, mia moja na tatu nukta saba FM. Unatutakia Krismas uh, njema hasa wale wanaopenda uh, michezo. Umesema kabumbu kote uh, duniani. Simpi Kipoka ukiwa Lubumbashi, asante sana kwa ujumbe wako. Baraka Rabani uh, unasema kwamba uko Singida Tanzania, unasema mambo ni mazuri sana Umechinja mbuzi leo, watu tunasherekea sana bwana, tena lazima sajini natembeza tena lazima na nam bila shaka, msikilizaji, unapozidi kutagia makala ya jukwaa la michezo 52 dakika za songa baada ya saa 12 kamili saa za Afrika Mashariki, wakati ambapo tunakwenda kuangazia mchezo wa soka ambapo rais wa shirikisho la soka duniani FIFA Gianni Infantino amezidi kusisitiza mabadiliko kuhusu muda wa kombe la dunia, akisema kwamba itabidi tuchukue muda makalenda mpya ya kuandaa kombe, kombe la dunia kila baada ya miaka miwili, na huko akitaka kwamba kombe la mataifa bingwa barani Afrika liweze kuandaliwa kila baada ya miaka miwili mbili kuanzia mwezi Septemba hadi mwezi Novemba. Sijui hili e, litakuwaje. Maana yake hapo awali tulikuwa tumezoea kwamba kombe la Afcon linaanza Januari hadi Februari, lakini makala iliyopita kule Misri yalianza Juni hadi Julai, lakini sasa hivi tunarejea katika kalenda ya awali ambapo ni ya Septemba hadi Novemba. E, kama ni kurejea irejee kwa makala mengine, lakini sio makala ya mwaka huu sababu tayari makala ya mwaka huu yamepangwa, na kama itakaa hivi, basi nakaa kama ni Infantino napendekeza kile kilichopendekezwa na timu za Ulaya kwamba wao wataki wachezaji wao waje kushiriki kwenye AFCON, kwa hivyo haifai kuwa makala ya mwaka huu sababu tayari yamepangwa. Yalikuwa yafanyike mwaka uliopita, lakini wakasema virusi vya corona vilikuwepo, licha ya kwamba tulishuhudia ah, makombe mengine yakichezwa katika mabara mengine, lakini wao wakasema kuna virusi vya corona barani Afrika, wacha tupeleke mwaka elfu mbili ishirini na moja. Sasa ni mwaka huu, kwa hivyo tukiamua tena tucheze karata ya kupeleka Septemba tena kuwa ni kuahirisha na sio vizuri, mashabiki wamejipanga tayari na kila mtu yupo tayari kwa AFCON, sababu ukiangalia walikuwa wameweka Januari sababu ya hali ya hanga kule hmm, Cameroon lakini sasa wanataka kurejesha mahali ambapo walikuwa wanasema ni mwezi Juni, Julai ambapo AFCON ilikuwa inachezwa. Na mnafikiri lipendekezo la kombe la dunia kufanyika kila baada ya miaka miwili sio minne linazua mjadala mkubwa sana lakini, tayari uh, shirikisho la soka kule barani Ulaya UEFA na lili la kusini mwa Amerika yanapinga mapendekezo haya, kwa sababu uh, mashiko haya na, eh, mashirikisho haya yanasema itakwenda kinyume na mipango yao ya kandanda katika mabara yao. Lakini uh, wakati bwana Efati alipokuwa barani Afrika katika mkutano mkuu Wakafa aliungwa mkono mm -hmm. Uh, na bara la Afrika na sasa, hatujui iwapo watakapokutana mwezi Machi mwishoni katika kile kikao cha FIFA iwapo swali hili litapigiwa kura, na iwapo litapita itakuwa ni mara ya kwanza kabisa kwa muda wa kombe la dunia kubadilishwa toka miaka minne hadi miwili, uh, tangu michuano hii ilipoanza kuchezwa mwaka elfu moja mia tisa na thelathini kule nchini Uruguay. Bila shaka katika kombe la Karabao, tukibalisha dira e, kulikuwa na mechi za robo fainali juma hili, siku ya juma nne, Arsenal ikalaza Sunderland magoli matano kwa moja na kutinga hatua nusu fainali, huku Brentford ikipigwa na Chelsea magoli mawili sifuri. Liverpool nayo ikatoka sare tatu tatu na Leicester City, lakini katika hatua penalti Liverpool ikatoa ushindi, huku Spurs nayo ikitoa ushindi wa magoli mawili kwa moja dhidi ya West Ham, ikiwa ni katika hatua ile ya robo fainali siku ya juma tano. Katika hatua ya nusu fainali, basi ni kwamba Chelsea itakuwa inacheza na huku Arsenal ikicheza na Liverpool mechi ya mkondo wa kwanza tarehe tano au na sita mwezi Januari mwaka ujao, huku mechi ya marudiano ikiwa tarehe kumi na mbili na kumi na tatu mwezi Januari mwaka ujao. Hilo ni kombe la Carabao. Lakini katika mchezo wa tenisi <laughs> <laughs> wanasema so, hivyo kule Kenya na bila shaka na <laughs> swala so, hili limezua mjadala mkubwa sana kuhusu kauli hii ambayo ameitoa, kwa sababu kulikuwa na wasiwasi -wasi sana. Unakumbuka tarehe shirikisho la mchezo huu wa tennis kwa upande wa wanawake ilikuwa nimezuia oh, mashindano kule uh, China. Kwa bahati mbaya sana naona muda wetu umekwisha, <laughs> <laughs> lakini kesho mtakuwa hapa kuendeleza uh, matukio mbalimbali yaliyotokea viwanjani wiki nzima. Kesho kutakuwa na mechi kadhaa za ligi ya soka kule nchini Uingereza na kule barani Ulaya. Angazia pia msikilizaji, wenzangu uh, amekuwa ni Jason Sagini na Paul Nzioki, mimi ni Victor Abuso, tunakutakia Krismas njema, tunakabidhi kwa mzee wa kazi Hilary Ingati, siku zote napiga na miguu yote miwili na msikilizaji wakiondoka na jukwaa la michezo, nami nikumbushe tu, baada ya taarifa ambazo tumekuwa nazo jioni hii. Wakristo duniani waadhimisha sikukuu ya Krismasi huku ulimwengu ukiendelea kupambana na janga la COVID-19, na chombo chenye nguvu kimeondoka duniani kwenda kwenye ziara ya njia ya orbit nje ya dunia. Kumbuka pia msikilizaji, unaweza pata matangazo haya kupitia wavuti wetu ww sikukuu chake msanii Ben Paul. Lakini Ben Paul msikilizaji, amefanya tu remix yake George Kinyonga akishirikisha kundi la Orchestra Jobizo. E, Ben Paul ametoka nchini Nigeria. Kibao kile kinaitwa sikukuu. Sikukuu imefika eh, mwaka mpya unafika eh, upite salama baba eh Sote sote tue salama baba oh, mwana mama. Krisi masi mefika eh, amwaka mpya umefika ufike eh, salama, eh, upite salama baba oh, umalizike salama baba o oh, mwana mama Kina mama umabe eh, Mungu kina kaka na kina dada hata eh, wapenzi wa nyimbo zetu papa wapenzi wa burudani eh, mwana mama. Tuwe salama, salimini eh. Tuwe salama, eh, salama mwana mama Kuna wengine tena wamesha kufa, kuna wengine tena wako kifungoni, waliobaki oh, Uku kibao chake msanii Ben Paul. Na hapo mwanzoni nilikuwa nimesema ametoka Nigeria, samani, ametoka nchini Tanzania. Anatukamilishia matangazo jioni hii na wimbo wake sikukuu. Niseme shukrani kwa msimamizi wa matangazo haya amekuwa ni Victor Buso, bila kumsahau fundi wa mitambo George Maina Mwangi, akimshirikisha Vital Mogisho Kulembwa. Mimi naitwa Hilary Ngati. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili ni hapo kesho asubuhi saa moja na nusu. Mimi nitakuwa papa hapa. Kwa heri kwa sasa.