Saa kumi na mbili na dakika 36 ni muda wa kupata jukwaa la michezo ya kikosi ambacho kinaongozwa na Michael Were. Asante uh, sana Dada Carol Corid kwa kutupasha yote anaojiri E, katika mali mwengu yetu kwa maana dunia nzima, na bila shaka mbiu ya mgambo imekushalia na kuna jambo e, ndani ya jukwaa la michezo ikiwa ni tarehe kumi na mbili mwezi wa sita mwaka elfu mbili ishirini na moja kwenye sema kwamba ni ite bonga boli Michael Were Mohosi alipo na mwenzangu askofu wa masala ya michezo duniani. Mambo uh, Jason Sageni, Jason mm, yeyote mambo, anakwendaji Jason? kabisa wikendi nzuri tena hapa tunaangalia basi kuna mambo kemkem kem, katika ulingo wa michezo kuna dimba lile la Euro, mwaka 2020, ilikuwa ni ile msimu jana, lakini kutokana na virusi vya corona basi tuwe nayo mwaka huu katika mataifa matatu au miji 13, eh, kule Ulaya. Licha ya pia kuna zile finali za Betway Cup huku nchini Kenya katika kombe lile la mashirikisho huku nchini, kwa hiyo tutakuwa tunaangalia pia haya, sawa sawia pia na mashindano yale ya tenisi katika mchezo ule wa Roland Garros, yani French Open 2021. Bila shaka kubigusia mataifa matatu kuhusiana na yale ambayo tutakuwa tunazamia zaidi, manake kubwa zaidi tutakuwa tunaangazia michuano ya Euro baada ya kuahirishwa msimu mwako uliopita na sasa, hmm, mzungu kutokana na ubora wake ama ujeuri wake, licha ya korona ameamua kuendelea na hata kuruhusu mashabiki <laughs> kuendelea ku kuingia viwanjani kwa ajili ya kushabikia michezo mbalimbali. Msikilizaji popote ulipo, ni kwamba nusu wa fainali ya michuano ya FA kupigwa po kesho nchini Kenya, ambapo AFC Leopards itapiga dhidi ya benki ya Equity, huku Bidco United limbukeni katika ligi kuu taifa nchini humo ikiumiza nyasi dhidi ya Gor Mahia ambao ni mabingwa wa ligi kuu taifa nchini humo. Equity ilipiga hatua ya kupambana dhidi ya FC Leopards baada ya kuandikisha ushindi wa goli moja sufuri dhidi ya Bandari FC ambao ni mabingwa tetezi. Kwa hiyo unaweza kuona Equity limbukeni hawa wakifurusha bingwa mtetezi. Onyo kwa AFC Leopards, mm, maana ukiangalia kwamba wanaongozwa na mkufunzi zamani, mshambuliaji wa timu ya klabu ya Sofapaka John Baraza, sasa hivi ni mkufunzi klabu ya, ya Equity Bank. Ni dhahiri shahiri kwamba hapa unapofika hatua ya nusu finali, basi kwenda mbele hakuna limbukeni, hapa kila mtu ni mbabe na huenda akaduwaza mwenzake. Vipi kwa upande wa Bidco dhidi ya Gor Mahia? Maana yake Gor Mahia nayo ilifurusha Kariobangi Shaks kwa kuandikisha ushindi wa magoli mawili kwa nunge ngome iliyotitigwa katika uwanja wa Ruaraka eh, jijini Nairobi. Kwa hiyo hapo kesho ni Bidco dhidi ya Gor Mahia. Mengi amesemwa kuhusiana na Bidco Uh, kuelekea pambano hili kwamba wanaonekana lumbukeni, lakini mwalimu Ahulia na kila sababu ya kujitangaza. Kwa hiyo kwa hiyo wajue kwamba tukikaa vibaya, wewe tukapigwa, msikilizaji, um, kumbuka mshindi, uh, ina maana kwamba atakuwa anatinga fainali, na bila shaka uh, siku ya fainali, ina maana kwamba atakuwa anapata mwakilishi wa Kenya kimataifa katika michuano ya taji la mashirikisho e, uh, Gor Mahia hii ikiwa ndio timu pekee kutoka ukanda wa Afrika Mashariki kuwahi kulitwaa taji hili mwaka 1987 kipindi hiko ikiitwa Mandela kapo mpaka leo tunamkumbuka gwiji kwa yake mwana ndinga kupigiwa mfano Peter Dao mm, na alifunga magoli kweli kweli kipindiko, eh, zama za giza niseme, kuingiliko ni kwamba miechi za kirafiki kwa timu za taifa ya Afrika zinaendelea timu kadhaa zilicheza hapo jana ambapo ukiangalia vizuri eh, sagini ni kwamba Tunisia ilipoteza kwa kupigwa magoli mawili kwa sufuri wakiwa nyumbani kwa maana atre, huku Democratic Republic of Congo kwa maana jamhuri ya kidemokrasia ya Congo ikajitahidi kadri zake kupata goli moja kwenda sare moja kwa moja dhidi ya mali malongo, akifunga dakika za mwisho mwisho kunako dakika 86 huku akipa Mali goli la uongozi ama la uongozini, katika harakati za kutafuta kuonyesha mwamba wao. Maritania ilipata ushindi wa goli moja sufuri dhidi ya Liberia kunako dakika sitini na nne Ndiaye akicheka na wavu, huku kule nchini taki Kosovo ikaumiza nyasi dhidi ya Gambia na kuandikisha ushindi wa goli moja sufuri dhidi ya Wanagambia. Guini ikipata ushindi wa magoli mawili pamoja dhidi ya Nigeria. Ni mashindano ambayo tunashuhudia kwamba me mechi za kirafiki hizi, Jason Segeni, katika harakati timu hizi kuweza kujiweka ama kujinoa kuelekea michuano ya AFCON mm. Mwa, ni mwaka huu ama mwaka ujao? Mwaka ujao. Kwa hiyo ndio ni kwamba ni mechi nzuri hizi maana yake pia hapa si kwamba hazina maana. Maana yake labda shabiki anasema kwamba labda mechi za kirafiki labda hazina maana wote ama zina umuhimu wote, lakini kwamba zina umuhimu mkubwa. Maana yake timu hizi zinajiandaa katika mashindano ya kuweza kuingia katika dimba lile la AFCON mwaka ujao nchini Cameroon. Kwa hiyo ndio ni kwamba ni mashindano makubwa na mazuri. Kwa hiyo hapa pia unapambana kuweza kuangalia labda katika unaposhinda, labda unainua nafasi yako, unaboresha nafasi yako kuweza kuinua nafasi kuingia katika orodha bora, eh, katika ile orodha ya timu za duniani yani World FIFA ranking World FIFA ranking kwa maana ya kuboresha nafasi yako, mm -hmm. Katika harakati za kujitangaza na nimeona baadhi ya wachezaji nyota wakizuru katika ma, wakizuru mataifa uh, husika, namzungumzia Sadio Mane, tumemwona kikutana na rais wa Senegal, na pia vile vile Udoi, unakumbuka kikutana na na, na Akufo-Addo, mm -hmm. Eh, katika taifa la Ghana, na ni fursa kipekee kwao kufika katika mataifa yao ama katika taifa mama niseme, mm -hmm. na kwa ajili ya kuchochea vipaji ama vijana kuweza kucheza kimataifa kwa ajili ya kupata hela ndefu, na hata kuhamasisha pia kimichezo. Maanake anajua kwamba kidogo, unapofanya vizuri kabisa katika ngazi ya juu, alafu uje kutembea kule mashinani mashinane, ama katika nchi ya mama yako labda, basi unazidi kuwapa motisha wale wanaibukia, na kuwapa pia changamoto kwamba mnafahamu, jizatiti kwamba kufikia hapa nimefika mimi kama mwanamichezo kama mwanamichezo. Na nimemwona Sadio Mane pia akiwa nafanya mazungumzo na rais kwamba anapania kujenga hospitali moja matata sana mm. Eh, kule anakotoka kijijini. Ni uwekezaji, michezo ni afya, michezo ni burudani, michezo mm -hmm. ni ajira. Sasa kwamba kidogo unapozidi kubarikiwa, basi nawe mbariki mwenzako, ama zidi kutoa baraka hizo kwa mwenzako pia. Ukibarikiwa kwa mwenzako pia, nawe pia fanya vile vile katika jamii ambayo ulitokea, maanake bila wao usingekuwa pale ambapo umefika. Kuingilia kwa mashindano ya French Open, bila shaka ni shughuli za fainali ambayo itapigwa siku ya Jumapili amba kwa upande wa wanaume Novak Jokovic ametoka nyuma na kumbwaga nyota Rafael Nadal katika hatua ya nusu fainali. Jokovic sasa atamenyana na Mgiriki Stefano Tsitsipas kwenye fainali hapo kesho. Bila shaka ilikuwa ni mechi ya kupigiwa mfano maanake hawa ni miamba walikuwa wakikutana hmm. na namwona Jokovic ameibuka kidedea. Ili kama ilikuwa ni fainali kabla ya fainali, manake ukiangalia mabingwa wawili hawa masogora katika mchezo wa tenisi Novak Djokovic akiwa ameshinda taji hili la Grand Slam mara mbili, naye mchezaji huyu kwa jina la mchezaji kwa jina la Rafael Nadal akiwa ameshinda taji hili mara kumi na tatu akiweza kuwania taji lake la kumi na nne katika mashindano yale ya French Open, lakini akadoazwa na bingwa mara mbili wa dimba hili la French Open, licha kwamba pia alikuwa anaweza kuwania wa kufukuzia rekodi ambayo ni taji la ishirini na moja la Grand Slam Rafael Nadal musho akikisha ni kwamba akabwagwa nje, na sasa hivi ni kwamba mchezaji huyu Novak Djokovic anafukuzia taji lake la pili la French Open na pia anafukuzia taji lake la kumi na tisa la Grand Slam, kwenda na kwamba alikuwa ni fainali kabla ya fainali. Bila shaka msikilizaji, popote ulipo, hii ni RFI Kiswahili, kipindi hewani ni jukwaa la michezo. Naposema RFI ni kwamba Radio France International, tukinguruma vizuri kutoka jijini Nairobi na zimetimia saa 12 na dakika arobaini na nne. RFI Nairobi 89.9 FM. Nam, eh, unaendelea kusikiliza jukwa la michezo. Eh, nami bonga boli Michael Were mohosi alipo na mwenzangu, kwa maana Jason Sageni, jina la kabu ni kwamba ni askofu wa michezo duniani <laughs> <laughs> uh, safi sana. Na sasa kwa upande wa akina dada, kwa michezo ya French Open hmm, ni kwamba Kresikova amemnyoa Pavliuchenkova. Majina, mm, hatari sana. Haya majina ya nadhani wanatoka sehemu za, inabidi ukaze meno alafu ulegeze ulimi, ndiyo, alafu utamke maneno vizuri. Anastasia Pavliuchenkova, Mrusi huyu ambaye alikuwa anafukuzia mwanamke wa kwanza kufika hatua ya finali tangu mwaka 2014 alipofika finali zile Maria Sharapova. Na umeshafikiri kwamba leo basi, na kinda kwa jina la Babora Zekikova kutokea taifa la grand slam ya kwanza , lakini mwisho wa siku ni kwamba anaibukia kutoa lile taji la kwanza kabisa Czech um, Republic huyu Barbora Krechikova, na kwa upande mwingine ni kwamba mhusika Naomi Osaka mm. alijengua kutoka katika mashindano haya kutokana, uh, ye mwenyewe akaona kwamba alikuwa na minywa sana, ama anavurugwa na wanahabari ikawa ajiondoe, na, mm -hmm. e, na hatujui kama atashiriki mashindano ya olimpiki na mashindano mengine, kwa hiyo tunampa muda kwa ajili ya kujua mengi zaidi katika harakati za um, kuona je, nani atakayekuwa atakayepata ushindi mm -hmm, hapo kesho siku ya Jumapili katika michezo mm, hii ya French Open na kwa upande mwingine ni kwamba mashindano ama michuano ya Euro imeng'oa nanga hapo jana mm, na sasa timu kwa hakika zimeanza kuonyesha mwamba wao. Je, nani atakayeibuka mshindi katika harakati za kumvua ubingwa wa Ureno, manake ndiye bingwa mtetezi mm. okay. katika mechi ya jana ambayo ilichezwa saa saa nne usiku Italia akaweza kumbwaga Uturuki magoli mawili kwa sufuri, ni kwamba matatu kwa sufuri kama sijakosea. Ni kwamba katika mechi ile, ukiangalia walivyocheza Italia walicheza kujituma zaidi, manake walikuwa na wachezaji wazuri kina Lorenzo Insigne wakicheza kwa njia ambayo kidogo ni ya kushambulia na kutafuta magoli, na wakiwa sasa hivi wameweka rekodi nzuri, manake hawajafungwa tangu kwa hiyo nani mnyonge hapa? hapa mnyonge labda ni Hungary, maanake ukiangalia wale waliosalia watatu ni mabingwa. ukiangalia Ujerumani amewahi kulitoa taji hili mara tatu, ndio anashikilia rekodi bora sawa sawia na Hispania. Angalia Ufaransa, bingwa dunia inakuwa ni bomba manake, pia Ureno pia katika kundi lile. Bado Ureno ndiye bingwa mtetezi. Kwa hiyo hapa kuna mabingwa kwa njia tofauti: kuna bingwa dunia, kuna bingwa mtetezi na pia kuna bingwa ambaye anashikilia rekodi bora ya mataji katika Euro kufikia sasa, mataji matatu, Ujerumani. Kwa labda Hungary mm -hmm. ndiye ambaye kidogo ni e, yule mnyonge, lakini usimdharau manake uweze jua mwisho wa siku, labda huenda ikaishaje katika mechi ambazo anacheza mbili za makundi. Msikilizaji, ni kwamba kuna timu 24 ambazo zinashiriki michuano hiyo, ambapo zimegawanywa katika makundi sita kutakuwa na mechi hamsini na moja tayari mbili zimekwisha titigwa. mm -hmm. E, Italia katika ubora wao wameandikisha ushindi wa magoli matatu e, kwa nunge dhidi ya Uturuki. mm -hmm. Na hii Uturuki inaikumbuka wakati mmoja mwaka elfu mbili nadhani elfu mbili na mbili korea ya Japan wakifika hadi hatua za robo fainali, mm -hmm, kwa kumpa maumivu makali sana Senegal, kipindiko okay. Na kwa upande mwingine ni kwamba kundi A, ah, Uturuki ipo vizuri sawia na Italia, Wales na Switzerland. Wales wamekwenda sare ya moja ah, bin moja na Switzerland mm. mechi ambayo tumekuwa tukifuatilia, tumeona ubora wa Embolo Embolo, mm. kitofu cha asili yake ni Cameroon, Manake alizaliwa kule Kamerun, lakini baada ya hapo akisha kuweza kuhamia katika taifa la Switzerland, hasa katika mji wa Basel, akiwa na umri mdogo sana, akachezea timu ya taifa ya Switzerland akiwa ya ya na miaka 14. Ametajwa kama mchezaji bora wa mechi ya leo kati ya Wales na Switzerland. Licha kwamba yuko nje lakini, waongozwa na kina Ryan na kina Gareth Bale, akina Aaron Ramsey, akina Daniel James wa Manchester United, bado wote wanazidi kuongeza kwamba huenda wakafanya vizuri katika mechi ya pili na ya tatu katika hatua ya makundi. Hatua ya makundi, na imekuwa ni mechi ya kukata na shoka. Lakini hapo jana ukiangalia vizuri mm, mfumo waliotumia Italia dhidi ya Uturuki wana wachezaji ambao wana uzoefu kiasi cha haja. Namuona Pam Zomolo, mwalimu kwa faida Gor Mahia, amecheza sana kwa faida ya vilabu kadhaa nchini Kenya kabla ya kutafuta eh, lishe bora nje <coughs> uh, uh, eh, mm, ya nchi na kurudi kuendelea kuitendea haki. Akizungumzia kuhusiana na mabeki, kwa maana Bonochi na Jojo Shelini, eh, Shelini katika ubora wao, beki vifiki kule Juventus kana hata hivyo, maana unakingelea wamezoeana sana kule Juventus, wamekuwa pamoja katika timu ama katika klabu ya Juventus Italia kwa misimu kama tano na zaidi, kwa hiyo wamezoea na wanasema partnership imekuwa ni nzuri sana. Kwa hiyo wao kucheza katika timu ya taifa ya Italia bado nakona kwamba kidogo wa, ni kama wanajuana tu yani, mm -hmm tunacheza hivi mfumo wangu ni huu, ni nikifanya hivi basi, na yao ya goli. Ni michuano ambayo tukiangalia vizuri eh, ni kwamba mashabiki angalau, uh, no, wameruhusiwa yeah, kuingia uwanjani hmm. na kidogo kuwapa hamasa ma wachezaji na hata kuleta ladha kidogo kiasi cha haja, kwa faida ya michuano yenyewe. Unaweza kuona kwa namna jinsi uh waliipokea mm, na bila shaka hata mpaka bara la Afrika tumepata kupata harufu yenyewe ya michuano hmm. ya Euro. Nadhani ukiangalia kama kuna nchi ambayo kidogo iliathirika pakubwa na janga la korona ni Italia, manake ndio pamoja na Marekani na mataifa kama vile Uingereza, yote yameweza kuathirika pakubwa zaidi kuliko hata mataifa mengi barani Afrika na virusi vya korona. Kwa hiyo mashabiki wao kuweza kuingia jana katika uga ule wa stadio Olimpiko kule Rome na kutazama mechi ile mubashara, nadhani kwamba pia hiyo ilichangia kwa njia moja, moja nyingine wao kuweza kupata ushindi mkubwa wa magoli matatu kwa sufuri. Kwa hiyo kurejea kwa uwanjani pia ilikuwa ni njia moja wapo pia ya kuweza kuwapa motisha zaidi katika kufanya bora katika mashindano haya ya Euro. <laughs> Na kupata vizuri Michael K Malijambo eh, unasema anasikiliza Radio France International, jukwaa la michezo. Sawia na Mulemi Gregory ukiwa jijini Nairobi uh, Chiampali Ban Chemor eh, katika harakati za kufuatia pamoja na Franco Kundu eh, Lusaka ambaye pia hmm. ni mwanahabari na nipo na mwenzangu kwa maana yake Jason Sagini ambaye anatema madini kiasi cha haja, na langu tu ni kuongeza ubani kwa kile ambacho kinaendelea leo hii. Mwenzangu kwa maana Victor Abuso kidogo amebanwa ametingwa na shughuli katika mm, chumba cha habari, na iwapo atapata muda basi atafika kwa ajili ya kutema cheche za maneno kuhusiana mm, na michuano hii ya Euro. Vipi kwa upande w kikosi kizuri wachezaji wachanga kina mm. Ingereza usahau Reno, usahau pia timu ya taifa ya Ubelgiji zijaanza rasmi unapotaja Uholanzi ndio na kikosi ambacho kina nyota wengi, lakini mm. Sasa hii michezo ni kama mbinu za mwalimu na ubora wa mchezaji ama mm -hmm. wachezaji mm -hmm. pia itakuwa na mchango mkubwa sana kwa ajili ya kupata mshindi. Maana pia naangalia kama wachezaji wengi, kwa mfano timu ya taifa ya Uingereza wanachezaji wazuri wengi hasa, mm. unaangalia hapa mtu ambaye kidogo anaenda kafanya labda ukafanya vizuri timu ya taifa ya Uingereza labda ni kocha, maana unaangalia mbinu zake na pia uteuzi wa kikosi, akiteua vibaya basi atasepa, na huyu kocha ndio yule aliyepoteza penalti mwaka 1996, mm. mbele ya malkia ngome iliyotitigwa akiwa nyumbani kipindiko, akisema it's coming back home mm -hmm. kwa maana ya Uingereza mm -hmm. leo hii yende ametuikwa majukumu kwa ajili ya kuwafunza wajukuu wa malkia, maanake alikuwa mwana wa malkia mm -hmm. kwa sasa vijana wadogo ni wajukuu. Je, wana nafasi kwa mtazamo mm. wako manake ukiangalia Ureno pia na wachezaji nyota, kwa, kwa, kwa mtazamo wangu, maanake ukiangalia Gareth Southgate huyu katika makala ya, ya Urusi kombe la dunia alifika hatua nusu fainali. Sasa hivi yupo katika dimba hili la Euro, anajua kwamba fika kwamba kama nilifika katika hatua nusu fainali katika dimba la World Cup mwaka 2018 sasa, ni kwamba wakati huu ndiyo, lazima nilitwae taji la Euro maana ukiangalia 2018 akafika nusu finali na akabwagwa. Sasa hivi anajua kwamba katika mechi hizi naanza na, na Kroeshia mechi ya ufunguzi ambao ndio wao wale, walimbandua wa wa wale, wa wale katika World Cup 2018. Kwa hiyo anajua kwamba sasa hivi lazima ajue kwamba main target kwamba ni kulitoa taji la Euro mwaka, mwaka huu Uh, msikilizaji ni kwamba fainali itachezwa Julai 11 katika uwanja wa Wembley jijini London, na tutakuwa tunashuhudia, je nani atakuwa na ibuka kidedea mara ya mwisho kwa mashindano haya, yali yanayofanyika kila baada ya miaka minne, yalifanyika mwaka 2016. Labda kwa mtazamo wako, kwa kumalizia tu, uh, usiku wa leo timu ipi inacheza na tumpe nani nafasi? E, leo siku Denmark anapiga na Finland kuanzia saa 1 dakika 5 zijazo, hivi atakuwa na sakata ngoma, ila alafu baada ya hapo saa nne kamili Ubelgiji anakisakata dhidi ya Urusi kuanzia majira saa nne kamili. Asante ah, sana pia Amos Wasike, ukiwa kule Marekani, nasoma ujumbe wako hapo, unafuatilia unasema mambo ni bahwa bahwa, mambo yanakwenda vizuri na ni taratibu hizi kupitia jukwaa la michezo e, tukitangazia moja kwa moja kupitia RFI Kiswahili tukiwa jijini Nairobi nchini Kenya. Mwisho kabisa, uh, safari ya Ufaransa. Ngolo Kante mm. Amesifiwa, Benzema pamoja na wahusika wengine, ndo baadhi ya timu ambazo zinapewa nafasi. Hata hivyo mm -hmm. manake imezungumzia katika kundi faa, wapo katika kundi la kufa kupona, Ufaransa, Ureno, Ujerumani pamoja na Hungary. Hapa ni kuangalia, labda ucheze mechi zako vizuri, ushinde mechi ya kwanza, mechi za mbili zinabakia, pia utafute ushindi katika kila mechi. Ukifanya vile vile unapata ushindi na kufika hatua ya muondoano. Nikushukuru sana Jason Sagini kwa muda wako, na wewe msikilizaji popote ulipo, dite bonga boli. Michael Were muhusi, hadi hapo kesho, panapo majaliwa wake musika mkuu kutoka taifa la Uganda utujana tukamilishia matangazo jioni hii, na bila shaka uh, nimpe shukrani za dhati Carol Corir ambaye ametusomea taarifa ama kutupa habari za dunia. Ni mshukuru msimamizi wa idhaa hii Robert Minangwa, Victor Buso akiwa msimamizi wa matangazo, Jason Sakina akiwa nami katika uh, dungu la utangazaji hapa, kwa maana masala ya michezo Collins Odhiambo, fundi wa mitambo niite Bonga Bole Michael Werim Husia. Hadi hapo kesho, panapo majaliwa. <muchasana>