Sante kaasante sana minsletijai, manake umenguruma vizuri katika uh, kutupasha mawili matatu kuhusiana yote yanayojiri uh, duniani kwa sasa tunavaa daluga kwa maana kupambana katika jukwaa la michezo, ikiwa ni tarehe 22 mwezi wa tano mwaka 2022 tupo studioni hapa katika harakati za kunguruma zaidi. Ni nao wapambanaji na waita watema madini, wapo tayari kabisa kwa ajili ya kuonyesha mwamba wao. Kulia kwangu ni George Ajoe, karibu sana na jinsi si nyumbani Asante sana Mike Were, bonga boli. Ah, <laughs> karibu sana pamoja na Paul uh, Nzioke, ambaye yupo imara kabisa disturi, ona, kama ilivyo desturi naona unapiga tabasamu, basi <laughs> kama kawaida nipo sadaksawasadak. <laughs> <laughs> Na kwa upande mwingine ni askofu wa uh, michezo, kwa maana ni michezo makandanda, mchezo e, mwite Joison Sagini, ambaye pia vilevile atakuwa vile anatupasha mawili matatu kuhusiana na <laughs> muhusika mkuu kwa maana mm, aimba ambaye mm -hmm, ni Benjamin Ayimba, kocha wa zamani kwa faida ya timu ya raga kwa wachezaji saba kila upande. Kwa hiyo yote haya na mengine mengi, na kusi ugande papo hapo, usiondoke, manake tupo hapa kwa ajili ya kutendea haki. Niite Bonga Boli Michael Were Mohosia. Na kwa kuzungumzia mawili matatu tu kabla ya kuzama zaidi kuelekea kule nchini Uhispania ambapo tutakuwa tunazama zaidi kujua, je, ligi hiyo imekwendaje na nani hasa atanyakua ubingwa? Okay. A, leo hii nianze na habari za a, ligi klabu bingwa barani Afrika, ambapo Simba Wekundu wa Msimbazi imetupwa nje ya mashindano ya klabu bingwa barani baada ya ku E, poteza niseme kwa ujumla mm -hmm. Magoli manne kwa matatu dhidi ya mahosi kwa maana Kaiser Chiefs ngome iliyotitigwa katika uwanja wa taifa, ama uwanja wa Benjamin William Kapa jijini Dar es Salaam Tanzania. Upande mwingine ni kwamba aliyekuwa mchezaji na kocha wa zamani katika timu ya taifa ya raga kwa jezi saba kila upande Benjamin Aimba ameaga dunia. Aimba ameaga usikwakuamkia leo akiwa katika hospitali moja jijini Nairobi. Na knginek ni kuwa ligi ya mpira kikapu Afrika inaendelea nchini Rwanda na inatarajiwa kumalizika tarehe ishirina huu, takriban siku nne zijazo. Basi mambo atakua yanaeyuka, kwa maana tutakuwa tunajua mshindi ni nani. Kwa haya na mengine mengi, basi msikilizaji, una kila sababu ya kuendelea kusikiliza Arifa Kiswahili, tukinguruma vizuri kutoka jijini Nairobi. Naam e, wangwana, naona mpo vizuri kabisa, na tuanze kwa kuchokora kidogo twajoi. Uh, Simba imetupwa nje ya mashindano katika hatua za robo fainali. Umekuwa ukifuatilia katika chumba cha habari tuka manake mchezo mchezo, uh, mpira wa miguu mm -hmm. Ni karuka, karuka, mchezo wa hisia ni karuka ruka kama ndama nusura wafunge goli, manake ni mm -hmm. Timu ya ukanda wa Afrika Mashariki ni sehemu ya maisha mm -hmm. Unazungumziaje pambano hilo? um, kwa, kwa mtazamo wangu ni kwamba um, Simba walipoteza mechi hii katika mkondo wa kwanza mm -hmm. E, ukitazama mechi za, za, za, za ugenini aswa Simba ilipokuwa ugenini ilipoteza 4-0 4-0 kukomboa 4-0 katika mchezo wa kandanda. Eh, ni jukumu kubwa sana lakini tuwape heko eh, timu ya Simba kwa sababu walikuwa nyumbani wakapata mabao matatu. Eh, mapema wiki hii tuliona kwamba eh, yule msemaji wao Manara akizungumza kwa makeke zaidi na alikuwa na, na, na, na, na imani kwamba watapata ushindi wa zaidi ya lakini, eh, zaidi ya mabao manne lakini muda ungeongezwa zaidi labda wangepata bao la ukombozi omo. Eh, hii inamaana kwamba Ee, Simba ambao walikuwa wanatafuta nafasi ya kuingia katika nusu fainali wameaga mashindano haya, lakini ukiniuliza wameaga mashindano haya e, wakiwa wakiwa na ile wanasema confidence katika mashindano haya hmm, ni kufa kiume. Kifo ni kifo tu, unaambiwa ng'ombe ni ng'ombe, haijalishi unitazame ikiwa <laughs> wapi, wamefurushwa nje ya mashindano lakini, uh, ni kweli bwana Were, wamekufa kishujaa, maana ukiangalia sa katika takwimu za mchezo uh, walikuwa na mpira kwa alama kwa asilimia sitini na tatu ukilinganisha na Kei ambao wameumiliki mpira kwa asilimia thelathini na saba. Vilevile ukiangalia kapasi, walikuwa na pasi mia nne kumi na tisa ambazo zimekamilika ukilinganisha na Kei mia mbili sitini na tano. Kwa hivyo hii inamaanisha kwamba Simba walikuwa bora katika kila upande na hata ukiangalia kule Afrika Kusini mm. Ni kweli Simba walimiliki mchezo, Simba walikosa magoli peke yake. Mimi itasema kwamba Simba wamepoteza mchezo katika kipindi cha kwanza, kile kipindi cha kwanza angekuwa na magoli mawili ingekuwa fadhali, lakini mwanaspoli atakitaja Eh, fa kama ngapi, kwamba walikuwa na pasi elfu moja mia tano bado inasalia kwamba wameondolewa ondo, wame katika mashindano haya, ni dhahiri kwamba urejeo wake John Boko katika E, majuri yale pia aliweza kuchangia kwa njia fulani au kupoteza katika mechi ya mkondo wa pili, kwamba waweza kufikia idadi ya magoli manne na kuweka ikawa basi ni aggregate ya magoli manne kwa manne mm, na so vile vile de, leo amecheza Bernard Morrison ambaye alikosekana mm, kule Afrika Kusini ndio. Na, ukiangalia nafasi ambazo Bernard Morrison ametengeneza tu zilihitaji tummalizie, kama Medi Kagere hivi, mechi ingekuwa afadhali mtukutu Medi uh, <laughs> Bernard Morrison mm. Alipewa nafasi lakini hakuweza kufua dafu sawa, tumewapa sifa sufufu wekundu Msimbazi Simba. Vipi kwa upande wa mahosi wenyewe, kwa maana Kaiza Chiefs wamekuja kwa mbinu gani katika uwanja wa taifa jijini Dar es Salaam? Manake Dar es Salaam tunamwambia kwa Mkapa pale, hatoki mtu akiwa hai, hatoki mtu akiwa hai. Lakini e, tuwape heko e, Kaiza Chiefs kwa sababu wanaingia katika nusu fainali kwa mara ya kwanza katika mashindano haya. Kwa hivyo e, watakuwa wanaenda katika hatua hii wakiwa roho juu kwa sababu Um, um, ushindi ambao walipata nyumbani uliwapa ile confidence katika mechi hii. Kwa hivyo ukiniuliza ni kwamba hatua ambao wamefika kufikia sasa wakipoteza ni sawa. Waki, waki, wakienda katika hatua ya fainali pia watakuwa wamesema ile wanasema kwamba ni al alama zaidi. Lakini um, tukisonga mbele ni kwamba E, mashindano haya kwa, kwa ujumla e, yanataka maandalizi kabambe na maandalizi kabambe ni kwamba ushindi mechi za nyumbani, ili ukirudi katika mechi za ugenini uweze uweze kuzuia na na labda kudhibiti mpira na kwa ufupi sasa uh, timu zingine zimekwenda kwenda kwendaje Jason yeah? manake tulikuwa tunajua Esperance de Tunis ilikuwa inapiga dhidi ya Belzidad na pia vile vile Al Ahly dhidi ya Mamelodi Sundowns ya Afrika Kusini, Afrika Kusini ngine mm, eh, Sandos ametoka goli moja kwa moja na bingwa mtetezi Alali, alafu ashafuza Alali. Alali Tunis uh, Esperance na sier Belusdal inacheza saa moja usiku leo, alafu majira sa Blanka, Aljaze, ya saa moja kamili bado kuna waidal Kasablanka wanacheza na MC Aljazia kule Algeria nam tuta nguruma tena zaidi kuhusiana na ligi ama klabu bingwa barani Afrika hapo kesho, panapo majaliwa, nikiwa na Emmanuel Richard Makundi, mchezaji kiraka hapa RFI Kiswahili. Hivi vipi kwa upande wako Paul, manake tunazungumzia ni taarifa za tanzia hizi, ambapo aliyekuwa mchezaji na mwalimu kwa faida ya e, timu ya raga ya Kenya Shujaa, eh, Benjamin Aimba ametuacha. Aa, ni pigo kubwa, sitasema ni pigo kwa upande wa michezo ama upande wa naraga, imekuwa ni pigo kwa taifa. Hata ukiangalia vile vile viongozi kadhaa nchini Kenya akiwemo wakiongozwa na rais Uhuru Kenyatta wamekuwa pale, wanatuma risala za rambirambi na vile vile ukiangalia huyu bana, sina kikubwa cha kumzungumzia mwaka 2016 akipeleka timu ya shujaa kushinda taji lake baada ya kuipiga Fiji, ilikuwa ni 30 kwa saba, zile kama sikosei ni try kama tano hivi. Kwa hivyo ukimwangalia ni shujaa ambaye tumempoteza, hila kwangu mimi naangalia namna ambavyo tumempoteza jamaa yupo hospitalini akiomba shilingi milioni mbili na ni mchezaji ambaye ame, amefanya makubwa kwa timu ya taifa hili. Linaleta picha mbovu sana, kisha baadaye sisi sote tunaanza kurusha kwa maana kupeana salamu za rambirambi mitandaoni na kadhalika, wakati ambapo sasa tunajua ameaga, ndipo unaanza kusikia oh, sasa alikuwa amefanya hivi na hivi, lakini wakati ambapo alikuwa hospitalini au viongozi hawakujitokeza Jason, naambiwa siku zote ni zike ni ngali hai mbona, tabia hii inakuwa ni mazoea kwetu sisi wa Afrika? Mzungu anasema kwamba they need you ama they know you when you are gone wakati ambapo upo hawakutambui. Maanake sasa hivi unapata kwamba kidogo viongozi wengi wanajua kwamba aliweza kufikisha timu ya taifa ya Shujaa katika fainali za mwaka 2009 kule, eh, fainali zile zilikuwa ni za World Series 7s Cup 2009 wakiwa kule Adelaide kule Australia. Sasa hivi ni wakati ambapo kidogo wanajua kwamba 2016 aliweza kufikisha Shujaa katika, eh, kikombe chao cha kwanza kabisa kule Singapore. Maana hapo awali, kabla ama wakati ambapo alikuwa bado yuko hai hawakuwa nafahamu, lakini sasa hivi wote wanafahamu. Ni kitu ambacho kidogo kinashtua sana na kina shusha hadhi ya, ya utu na kwa, kwa, kwa, kwa Kenya wengi sana humu nchini, lakini tumpongeze kwamba alikuwa ni kocha mzuri, ndio, alikuwa mchezaji mzuri, ndio, na kupoteza, kumpoteza kwake basi ni pigo kubwa sana kwa michezo humu nchini lake. Amewakuza wengi sana katika mchezo wa raga na pia kuweza kuisaidia timu ya taifa ya shujaa kuweza kutoa vikombe vingi kama mchezaji na pia kama kocha. Ninazungumzia timu ya shujaa, timu ya wachezaji saba, saba, saba, ndio mchezo wa raga na hmm. Kenya ni mojawapo wa mataifa ambayo inakubalika pakubwa duniani, ikiwemo Afrika Kusini Springboks. Unajua hivyo muhimu mm -hmm. sana Ajoi, tunazungumzia risala za rambirambi salamu ambazo zinatolewa na wengi maanake, Rais Uhuru Kenyatta, Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Kenya ametuma salamu zake, pole zake mm -hmm. sawia, na naibu wake William Ruto, Raila Odinga, waziri mkuu wa zamani, maseneta kadhaa mm -hmm. e, kwa sasa wamejitokeza kwa wingi na tunapokea salamu hizo pamoja na Paul Murunga ambaye wakati mmoja alikuwa mwalimu kwa hmm. faida ya timu hiyo, achia mbali Innocent Simiyu na Mike Friday. Unakumbuka Mike Friday, ajoi, naweza sema kwamba alichukua mkoba kutoka kwa Mike Friday hmm. na licha Tuki, tukiangalia nyuma katika kipindi cha tangu alipo alipochukua eh, jukumu la kuongoza timu ya taifa alikuwa m, eh, mkocha mdogo zaidi mwenye umri mdogo zaidi katika jukumu hili la kuongoza timu ya taifa kwa sababu mwaka elfu mbili na sita ndipo alipochukuliwa baada, akiwa mchezaji eh, kuiongoza timu ya Kenya Sevens na kipindi hicho, tangu mwaka elfu mbili na sita hadi elfu mbili na kumi na moja Uh, ali, aliweza kufanya makuu kwa sababu kwa mara ya kwanza Kenya ilishiriki ili, ili katika eh, mashindano ya World Series Main Cup Finals kwa mara ya kwanza nchini Sydney na vilevile katika mashindano ya kombe la dunia. E, na naweza sema kwamba Benjamin Aimba katika e, miaka yake e, arobaini na nne na 44 years ambazo okay, ameishi katika dunia hii, awezi zungumza raga bila kumtaja Benjamin Aimba. Kile ambacho ninaomba kwamba katika familia yake e, kijana yake ambaye e, kifungua mimba mm-hmm. e, Brian Aimba anaichezea timu ya ya Kenya Harlequins, bado ni raga hiyo. Raga nam nyoka uzao nyoka, ndugu uh -huh. damu ya raga na, <laughs> na, na, na tunamwombea aweze kupata ufanisi mkubwa hata kushinda eh, babake ambaye ameaga dunia nam eh, tunamtakia apumzike salama. Naambiwa siku zote maisha ni ukungu, lichomozapo jua la mauti ana budi kutoweka, chambilecho Profesa Ken Walibora waliaula kwenye kitabu chake riwaya ya, ya siku, siku njema, njema. Bwana ametoa Bwana ametua, jina la Bwana lihi ushuhudiwe vipi. Sasa, kwa upande wa pili ambapo tunaangalia ligi ya mpira uh, kikapu barani Afrika inaendelea kule nchini Rwanda. Paul, umekuwa ukifuatilia, um, kwa namna jinsi vijana no, wanavyozidi kutakata katika jiji la Kigali. Uh, kwa namna ambavyo nimekuwa nikiangalia, nilisema hapa Jumamosi iliyopita kwamba hawa Patriots kutoka Rwanda ni timu changa, lakini imenishangaza kwa vile ambavyo wanaendelea. Nilikuwa namwangalia mkufunzi Alan Meja akizungumza na akasema kwamba mechi ambayo wanakuja kucheza na US Monster, uh, ni mechi ambayo wanasubiria kuja kucheza na mtu ambaye ana uwezo wa kuwafunga. Kwa hivyo nikiangalia kwa ligi ambayo imezinduliwa tu mwaka 2018, ni mashindano ambayo yanakuwa kwa kasi sana hapa barani Afrika. Na tume Jumamosi ilizungumza ukasema kwamba ni ligi ambayo tunaangalia na ligi nyingine kama Marekani namna ambavyo itakuja kukua. Kwa hivyo hivi sasa nisema, tuna, tunaangalia tu maana yake ni msimu wa kwanza. Mm-hmm. Kwa hivyo kwa msimu wa kwanza, vile vile unaangalia kina nani watakuwa wanatengeneza historia. Mm-hmm. Maana leo jioni kuna mechi moja, kuna mechi mbili ambayo mechi ya kwanza itakuwa ni kati ya GNBC ya kule Madagascar akicheza na US Monastia kutoka mm -hmm kule maeneo ya Algeria, kwamba ukiangalia klabu hii ya US Monastir ndio kipekee ambapo kufika sasa hivi wameweza kufunga vikapu zaidi ya 100 mm. Hadi kufika sasa hivi hatua ya mechi ya tatu ya makundi, bado hakuna klabu hata moja ambayo imeweza kufunga zaidi ya vikapu 100, ndio kipekee US Monastir wanapocheza US Monastir. Kufika sasa hivi bado hakuna klabu hata moja imeweza kufuzu katika hatua ile ya muondoano ile cha kwamba tunaingia katika hatua ama mechi ya mwisho ya makundi. Lakini tumai kwamba katika mechi ya, ya mwisho ya makundi mengi ya kuyatarajiwa mechi ambazo kidogo ni za kwenda kushtua na mechi ambazo za kwenda za, za kuchangamsha sana mashabiki wa njani na, na, na vile vile, Bwana Sagini, nafikiri pia tutasema kwamba hawa Patriots tawapa Kongole, maanake ni timu ambayo imezinduliwa mwaka 2014. Ukiangalia wanashiriki wa mashindano na timu kama US Monster vile umesema mwaka 1923 mm -hmm, na timu kama Rivers Hoppers ya Nigeria ambayo ni mwaka 1980. Kwa hivyo ni, ni Limbukeni ambao wanafanya vizuri Limbukeni. Limbukeni anaonaambiwa hana siri kwa sekunde za kuhesabu <laughs> <Joey. laughs> um, sekunde za kuhesabu ni kwamba labda Patriots wanatumia nafasi ya kucheza nyumbani, kwa sababu eh, wameshinda mechi zao karibu zote Ndiyo. Na ujanja wa mechi za makundi ni kwamba shinda mechi mbili za makundi kisha utakuwa katika nafasi nzuri eh, ya kusonga mbele katika raundi ijayo. Mm, biashara asubuhi eh. Faida unahesabu jioni bila shaka, na upambanaji ndani ya Radio France International. Ukiwa jijini Nairobi unatupata kupitia mita bendi 89.9 FM. Vipi ukiwa mjini Goma, 98.0 FM. Unapofika Kinshasa, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, unatupata kupitia 105.0 FM na kule Kitwe Zambia ni 92.5 FM. Bila shaka, tupo tuna nguruma vizuri, tukiwa jijini Nairobi. Na sasa Jason Sagini, askofu, vipi sasa kule nchini ndio, tutaingia tuta kidogo nchini Uingereza, lakini mm, kule e, la liga nchini Hispania vita ni vikubwa, maanake leo siku majira saa moja kamili Atletico Madrid anakwenda kuangalia kama watakuwa wanatoa taji lao la kwanza kabisa ndani ya miaka saba la la liga baada ya kuletua mwisho mwaka elfu mbili kumi na nne walipotoka sare goli moja kwa moja na Barcelona nyumbani na kuweza kutoa ubingo ule, wakati huo miaka saba Atletico kutoka wakati wa sahihi bado hawajaweza kutoa ubingwa. Kwamba leo wanakwenda kupiga mechi yao ya mwisho sawa sawia na Barcelona na Real Madrid. Kwamba, eh, timu hii ya Atletico Madrid sawa pia na Real Madrid wote wanakwenda kufukuzia taji tofauti la mbili kati yao, nafasi ya kwanza na nafasi ya pili, ikiwa basi wana goal difference ya plus 3 peke yake Atletico labda wanahitaji tu ushindi wa magoli, goli hata moja sifuri, waweze kutoa ubingwa huu. Maana yake ukitoka sare hata goli moja labda goal difference itakwenda kuwashusha hadhi na kuwapa Real Madrid ubingwa huo msimu huu. Uh, mtukutu Diego Costa, Joey mm -hmm. amekuwa na tuseme kwamba ugumu wa kupata matokeo katika njia iliyo rahisi licha kuwa kwa wakati mmoja alikuwa mbele zaidi ya wenzake, lakini sasa mm -hmm. baada ya Real Madrid kugotagota inaonekana yupo katika hali ngumu zaidi kwa ajili ya kunyakua ubingwa nam yuko katika hali ngumu ya kunyakua ubingwa lakini, um, mimi nampa ama najiunga na, na, na, na, na kambi ya Luis Suarez. Suarez alipotoka Barcelona na kujiunga na timu ya Atletico Madrid alikuja katika njia ya kutatanisha sana mm, eh, lakini tunapata kwamba alipojiunga na Atletico ameweza kuimarisha mchezo wake, na anapigia upato labda wa kuipatia timu hii ya Ukiangalia kwa vyovyote vile eh, Atletico Madrid una nafasi nzuri sana ya, ku, ya kuibuka ushindi, labda wasuesue tu ama walegeze kamba eh, mimi naona kwamba eh, these trophies for them to lose. Ni, mm. eh, ni, ni taji ambalo wao wenyewe ndio wana wawana nafasi nzuri ama nafasi mbaya ya kuweza kuipoteza. Wajua nyie nyote mnazungumza mnanishangaza manake mm -hmm. kwamba ni kama a, ni kama maajabu ya soka yawezi kutokea gani? Maajabu ya soka yanaweza kutokea kama vile endapo Atletico Madrid atashindwa na Real Madrid atashinda mm -hmm. kumbuka kwamba kikosi cha Zidedin Zidane ni kikosi ambacho kinajua kufanya a, jambo la kufanya kwa wakati fulani, ni wakati Karim Benzema. Hapa tunaangalia wapinzani. Angalia wapinzani wa Real Madrid, angalia wapinzani wa Atletico Madrid la, lakini kumbuka siku zote, chochote chaweza tokea katika mpira wa soka, maanake katika mechi ya mwisho wa 37 mm-hmm. Eh, Atletico Madrid aliweza kutoka nyuma na kufunga magoli mawili kwa moja dhidi ya Osasuna mm -hmm. Sasa leo labda, sidhani kama itakuwa ni eh, miujiza kwamba atlet aweze kupigwa ama atokee sare, alafu Real aweze kushinda na akaweza kuitoa ubingwa mm na mimi ningependa tuzungumzie West Ham. West Ham ambayo e, cioè, wengi ambao awipigi upato wanaona kwamba haitafanya ay, vizuri, lakini kumbuka kwamba West Ham e, mlinda lango wake alikuwa timu ya Arsenal. Ndio kushukuru sana George Ajoy kwa muda wako sawui, na uh, Jason Sagenia achiambali Paul e, Nzioki kwa muda wenu kwa kunguruma vizuri ndani ya jukwaa la michezo hmm. Naam mm, msikilizaji, mm, kwa kurejelea tu baadhi ya taarifa tulizozipa uzito jioni hii ni pamoja na viongozi wa kisiasa nchini Somalia waanzisha mazungumzo kuhusu kuandaliwa kwa uchaguzi, Nigeria yaandaa mazishi ya mkuu wa majeshi na maafisa wengine kumi waliofariki katika ajali ya ndege, na makubaliano ya kusitishwa mapigano kati ya Israel na Palestina yaendelea kushuhudiwa. Okay. Anayetutamatishia matangazo jioni hii ni mwanamziki Salaitiele, wimbo wake ni Weekend. Kitovo cha asili yake ni jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, so, anatoka Kamerun, ndio Ta na nam ni wimbo wake Saletiele ambao ni weekend. Anatokea taifa la Cameroon. Hata hivyo, nitoe shukrani zangu za dhati kwa wahusika wote ambao wamefanikisha matangazo jioni hii. Nikianza na mkuu wa idhaa hii Robert Minangua, aliyetusomea habari za dunia akiwa ni dada Minzlet Jahi, Victor Abuso akiwa msimamizi wa matangazo. Nimekuwa na Joy Asagini pamoja na Paul niite Bongaboli Michael Were mhusia, hadi wakati mwingine, panapo majaliwa yeah.