Nam, bila shaka ya mgambo ikilia, msikilizaji, ujue kwamba pasi kuna jambo. Na jambo hewani ni jukwaa la michezo hapa RFI Kiswahili. Leo tunaangazia mengi kispoti, haswa tutakuwa tunaangazia basi pamoja na kurejea kwa ligi kuu soka Kenya baada ya rais wa shirikisho la soka nchini humo Kenya Nick Mwendwa kujiuzulu mapema wiki jana, bila kusahau pia barani Afrika, pia michuano mbalimbali, mbali ya raga wachezaji saba kila upande kule Dubai warabuni yanazidi kushika kasi, na basi pia rais wa zamani wa shirikisho la mchezo wa riadha duniani Lamine Diak naye ameaga dunia. Msikilizaji, studioni nipo na wachambuzi wenzangu. Upande wa pili namwona Paul Nzioki ameshakaa mkao wa kula, sawa. Pia bila kumsahau, upande wangu kushoto amekaa pia mkao wa kula, unazungumzia Victor Abuso. Najua Victor, katika fani hii ya utangazaji pia ni kama mbio riadha za kupokezana kijiti. Kwa hiyo niseme asante sana, tuanzie hapo na nawakaribisheni sana katika kipindi cha leo cha Jukwaa la Michezo. Nam, asante sana mwenzangu Jean Sagini. Bila shaka leo umekiri kwenye kiti ambacho siku zote tumekuwa tukibadilishana <laughs> <laughs> bila shaka yeyote. Polo, uko vizuri? Nipo vizuri mm -hmm. Basi ma, ma, ma, bila kupoteza muda wote ule tuanze katika mchezo wa soka humu nchini Kenya, ambapo ni kwamba soka ligi kuu Kenya imerejea. Basi ni kwamba ni baada tu ya shirikisho la nchini Kenya FKF kubanduliwa kabisa na waziri wa masuala ya michezo nchini Kenya Bi Amina Mohamed. Sijui mambo yako je hadi sasa hivi Paul Nzio, ukiangalia kurejea kwa soka na pia Rais Nick Mwendo ameshajiuzulu kutoka kwa wadhifa wake huko akimwachia naibu wake Doris Petra. A, kuna tetesi nyingi miongoni mwa wanahabari na vilevile washikadau wa masuala ya kimichezo nchini Kenya. A, wengi wakiuliza ni amejiuzulu au amejiondoa kwa muda, na ndilo gumzo kubwa, lakini kwa sasa linafahamika kwamba hayupo katika usimamizi wa mambo ya soka. A, ukifu, ukiangalia kwamba mamlaka imeamua kwamba sipatikane eh, katika ofisi za Kandanda House wala kuonekana uwanjani na vilevile vile, eh, cheti chake cha kusafiria liitisho kwa hivyo, akaamua kwamba sasa atakuwa anapeana mamlaka na kutoa baadhi ya majukumu yake. e, sio baadhi tu, ni majukumu yake yote, kwa mujibu wa katiba ya shirikisho nchini Kenya FKF kipengee cha a, 42 nane e, pale kama sikosei akasema kwamba kama naibu wake yupo basi atakuwa anatoa majukumu yake, na ndivyo imefanyika kwa Doris Petra. Lakini vile vile kamati shikilizi imeamua kwamba uh, ina, inarejesha ligi na baadhi ya mechi ambazo zimepigwa hii leo. Nairobi City Stars wamepigwa na Kariobangi Sharks magoli mawili kwa moja. Uh, Bidco United ikaipiga Leopards FC uh, goli moja sifuri, na Madara United ikapigwa na Talanda FC magoli mawili kwa sifuri. Vile vile Nzoia ikapigwa moja sifuri na Kakamega Homeboyz Ulinzi Stars wao wakipigwa goli moja na Wazito, na Police FC wakapigwa mawili kwa bila na Sofa Paka. Katika msimamo wa jedwali la ligi kuu soka Kenya, msikilizaji, bado nafasi ya kwanza anashikilia Kariobangi Sharks, nafasi ya pili akiwa Kakamega Homeboys, tatu anashikilia Gor Mahia ambaye kesho anacheza mechi yake ya mkondo wa pili kufuzu hatua ya makundi kombe la mashirikisho barani Afrika. Alafu nne bora anafunga Nairobi City Stars ambaye kwa leo amepoteza mikononi mwa viongozi Kariobangi Sharks, na niseme kidogo kuhusu Kariobangi Sharks ni klabu ya Nick Mwendwa na bila shaka, ushindi huu umempa <laughs> uh, faraja sana kwa sababu ya changamoto ambazo anazipitia. Uh, nafikiri uamuzi wake kuka pembeni ni wa kibinadamu. Kwa kweli huwezi kuendelea kusimamia kandanda katika mazingira hayo uhum. Na kama unavyojua, serikali pia imemweka uh, pembeni. Anadaiwa kwamba alimiliki uh, mali ya umma kinyume cha sheria kwa hivyo tuyeche mahakama itakavyoamua na namna mambo atakavyokuwa, lakini vile vile Kariobangi Sharks ukizungumzia Bwana Abu, Abuso e, kamati ya shikilizi iliita mkutano wa vilabu nchini mm, Kenya, Kenya na hawakuhudhuria nam bila shaka na walipohudhuria kamati hiyo ni kwamba viongozi mbalimbali mbali, ukizungumzia Patrick Korir wa City Stars, pia naye alitoa hisia kwamba labda ligi hii inarejea, lakini katika mazingira ambayo kidogo hayaeleweki. Lakini yote hayo tunayaacha mikononi mwa kamati shikilizi ya soka nchini Kenya kuweza kujua mambo siku zijazo yatakuwaje au yatokendaje. Nimetaja kuhusiana na kombe la shirikisho barani Afrika, ambapo kesho gormahi anacheza mechi yake ya mkondo wa pili dhidi ya as otoho ya kule Kongo, katika hatua ile ya kufuzu, hatua ya makundi Kombe la mashirikisho barani Ulaya jana imeamba kwamba wachezaji wawili wakiwemo Jules Ulimwengu ambaye ni striker huyo pamoja pia na John Ocheng walikuwa wamefungiwa kule Congo walipokuwa wanacheza mechi yao ya mkondo wa kwanza, kisa ni kuhusiana kuse, basi na virusi vya Covid, lakini wamerejea nchini Kenya na labda kesho huenda wakaanzishwa katika mechi yao ya mkondo wa pili dhidi ya AS Otoho ya kule Congo pol Uh, na vile vile una ukiangazia mchuano huu mashabiki wameruhusiwa kuingia uwanjani za uh, mashabiki eh, wa alfu kumi nafikiri watakuwa wanaingia uwanjani. Kwa hivyo eh, katika upande wa uchumi na senti itakuwa inawasaidia Goromaya, lakini vile vile ukiangazia mechi hizi Taska wamesafiri wa tayari, nafikiri wamefika Tunisia kwenda kucheza na CS Sfaxien ya kule, na mkondo wa kwanza nchini Kenya walitoka sifuri bin sifuri na sijui hapo bwana Buso Red Arrows dhidi ya Simba unaionaje? Sababu Simba wao walimpiga Red Arrows ya Zambia magoli matatu kwa bila, mkondo wa kwanza, lakini uwanja ulikuwa na maji. Nam ni kweli kabisa, Red Arrows watakuwa nyumbani hapo kesho kule Zambia, na itakuwa na mechi ya kufa kupona kwa klabu hii, uh, Simba wenyewe bila shaka watakwenda kama wanakwenda kufanya mazoezi, lakini kama unavyojua katika uwanja wa nyumbani mambo yanaweza kubadilika, na sitashangaa labda mechi hii wakisawazisha na ikatoka sare ama ikaifunga bao matatu na baadaye kwenda kwenye mikwaju ya penalti. Kumbuka kwamba hatua hii ndiyo ya mwisho, atakaeondolewa hapa anaondoka kabisa, lakini atakaeshinda ana katika hatua ya makundi kutafuta taji hili la shirikisho barani Afrika bila ya kusahau ni kwamba katika mchezo wa Orlando Pirates dhidi ya LPRC Oilas ya kule Libya ime ahirishwa ama ita kikiwa inachezwa, kisa ni kwamba wachezaji kadhaa wa timu ya LPR Oila walikataa kusafiri ama Orlando Pirates walikataa kucheza mchezo huo, kisa ni kwamba kule Afrika Kusini mm, kuna kuna virusi, virusi vipya vya COVID vinasumbua sana bila shaka. Yeah. Na, na, kufikia hatua hii ni kwamba kuna vilabu vitatu ambavyo vimesha vimeshafaidika kutokana basi na hatua hiyo, wanasema waokova kwa Kiingereza nazungumzia, mm, Inter Club ya Angola ambayo mechi yao dhidi ya CFFA ya Madagascar haikuchezwa, pia kisa ni sababu hiyo hiyo, alafu Al Ahli SC ya Libya pia nayo ikicheza na Biashara United, pia nayo kuchezwa Gor Mahia ya Kenya pia nayo icheza na, na Alali Meroe ya kule Sudan pia nayo mm. haikuchezwa, kisa ni kwamba Alali Meroe ilikosa mm. kusafiri na vilevile vile sagini hapa, kuna jambo sababu pia Marumo Gallants itakuwa wenyeji wa Tipi Mazembe. Unakumbuka kwamba mkondo wa kwanza Tipi Mazembe alimfunga Marumo Gallants goli moja sifuri. Sasa kama basi timu zinaanza kusema kusafiri kwenda Afrika Kusini ni taabu, sasa huu mchezo sijui utachezwa vipi? mm -hmm. bila shaka yote haya tuache kesho, ndiyo mbivu na mbichi zajulikana katika viwanja mbalimbali mbali barani Afrika katika, katika ile mzunguko wa pili wa michuano ya shirikisho barani Afrika kufuzu hatua ya makundi. Kutoka hapo tuzidi kuzamia maswala ya soka ama maswala ya soka ndiyo kule Ulaya, ambapo bado katika ulingo wa Afrika, klabu za Afrika zamaliza michuano ya soka huko Dubai. Tupate kusikia eh, taarifa kutoka kenye kenye, kwa mwanahabari mwenzetu Lea Gitonga. Sharp Striker kwa kweli ilionyesha umahiri mkubwa sana baada ya kuilaza Alhamadan FC mabao nne kwa tatu. Kiinisha mashindano haya ni kuwaleta waafrika pamoja. Nilipata fursa ya kuongea na bwana mmoja ambaye ni agent, bwana Shafiu Salihu Sharpson, ambaye ni mmoja wa agent mkuu huko na pia ni mkufunzi wa timu ya Sharp Striker huku Dubai. Ya, ya, ya, ni kweli kabisa nina wachezaji wenye vipaji sana kuwapeleka katika mataifa mbalimbali mbali ya kule Ulaya hasa hao wachezaji wa Afrika. Matumaini ya wachezaji bora kujiunga na timu tajika za humu nchini, ughaibuni na Uropa ni ya juu sana. Bila shaka, ni sauti yake mwanahabari huyo wa kujitegemea Lea Gitonga akiwa kule Dubai, akitufahamisha mengi zaidi kuhusiana basi na michezo hii ya klabu za Afrika kule Dubai. Ina e, katika 45 tangu tulipoanza matangazo haya, msikilizaji, ndani ya RFI Kiswahili kipindi yewani Jukwaa la Michezo, ukiwa nami Jason Sagini, askofu mkuu wa michezo ulimwenguni. Nipo naye Paul Nzioki upande wa pili pamoja pia na Victor Abuso, na sasa hivi tunaweza kusikia yapi yanajiri kule uh, ambapo tunakwenda Paul Nzioki. Nam, tunaingia katika awamu ya pili ambapo sasa ni kuangalia Ulaya mambo yanakwenda vipi, lakini kabla ya kuangalia baadhi ya michezo ambayo inaendelea barani Ulaya katika ligi mbalimbali mbali, ee, rais wa zamani wa shirikisho la mchezo wa riadha duniani Lamine Diack, ee, raia wa Senegali huyu amefariki dunia. Sijui e, bwana Abuso, sababu nafikiri umemwona kwa siku nyingi, unamzungumziaje? Nam, ni kweli, ni kiongozi wa riadha ambaye atakumbukwa sana, lakini kwa bahati mbaya sana, kipindi chake alipokuwa anamalizia alikumbwa na kashfa ya ufisadi na shirikisho la IAAF, lakini pia kwa umri wake, nafikiri wakati kumefika wa kuenda kupumzika. Lakini katika kipindi chake, kwa kweli tuliona maendeleo makubwa sana katika mchezo wa riadha hasa barani Afrika na kwa kweli wengi ukiwauliza, watasema kwamba ni Mwafrika ambaye alileta uh, matumaini kwamba Waafrika nao pia wanaweza kuongoza katika shirikisho kubwa kama la riadha duniani. Maanake mm, unazungumzia kwamba aliweza mm, kuchukua uongozi huo wa shirikisho la riadha duniani tangu mwaka elfu moja mia tisa tisini na tisa hadi mwaka elfu mbili kumi na tano alafu mwaka elfu mbili ishirini kama alivyotaja Victo Buso kwamba aliweza kukumbwa na kesi ya ufisadi baada ya kuitetea ama kutetea timu moja kutoka kule Urusi katika michuano ile ya Olimpiki, lakini Babo, roho yake iweze kulala pale pema peponi na Mwenyezi Mungu aweze kumsamehe na adhari ya kaburi nam. Aliwahi kusema mwandishi wa vitabu Ken Walibora kwamba lichomo zapo lazima alitatua na amesafiri wajua wa Senegali walimtetea sana licha kashfa hizi zote kwamba aliwasaidia wachezaji wa Urusi. Aa, tukisonga mbele ni kuwa kuna sakata la mchezaji wa tenisi Pangshua ambaye inasemekana amekuwa na, migo, a, na mgogoro na a, afisa wa serikali e, Jiang Gaoli na a, baadhi ya mashirika yamezungumza na vilevile, vile wengine kutishia kwamba sasa hivi nimepata taarifa kwamba michuano ya tenisi imesitishwa mm -hmm. kule Uchina sijui hili aliangazia mm. Vipi na hukusema mgogoro gani? Kwa sababu kwa wiki tatu sasa <laughs> hajaonekana hadharani. Swala hili limeleta mvutano mkubwa sana na mnakumbuka, wiki tatu zilizopita, alijitokeza kwenye mtandao wa kijamii aa, wa kule nchini China na kusema kwamba huyu kiongozi wa zamani alimnyanyasa kimapenzi mm -hmm. Alafu aliposema hivyo akatoweka mm. na ni swala ambalo limeleta hali ya sintofahamu wasiwasi. Je, yuko wapi na kama uh, yupo kule aliko hali yake ya kiafya iko vipi? Na hata mm. shirikisho la mchezo wa tenisi kwa upande wa wanawake uh, limesikitishwa na hali hii, na kama ulivyosema ni sahihi kabisa kwamba limesitisha mashindano mm. yote kule nchini China. Sagini amezungumza baada ya shirikisho kusitisha michezo ya tenisi nchini Uchina akasema kwamba haifai. Ili unaliona vipi nadhani swala ambalo linafaa manake hata kamati ya olimpiki duniani IOC imeweza kuandaa e, mkutano wa kidijitali ama kutumia video ile wakiwa pamoja na Peng Shuai siku ya Jumatano wiki jana, lakini wakasema kwamba bado ha, mkutano huo wa kidijitali bado si evidensi ya kutosha kwamba yupo ameonekana, lakini bado wakasema kwamba mwezi Januari watafanya mkutano wa moja kwa moja e, kamati ya olimpiki duniani pamoja pia na, na mchezaji huyu Peng Shuai almradi kuweza kujua lije, yuko wapi na anafanya nini, lakini eh, kule China chi, eh, ama serikali ya Uchina imesema kwamba haikubaliana na matokeo na uamuzi kwamba, ama sintofahamu yote kwamba wanaleta wana, wana, wana mambo ya siasa katika suala hili la Peng Shuai kupotea na mm. la pia madai kwamba kulikuwa na dhuluma za kimapenzi pamoja na vais uh, zamani anazungumzia Zangaoli na baada ya, mm. mm -hmm. ya kilingelinge hicho chote tutakuwa tunajua baadaye kutakuwa kuna kwenda vipi hata amua kujitokeza au basi, mashirika mbalimbali yataendelea kuzungumza. Manake unazungumza vilevile, vile wenzake katika mchezo wa tenisi wanaunga mkono uh, mambo yote ambayo wanaendelea huko wanawazungumzia, kina Novak Djokovic wanaunga mkono, wanasema haifai kabisa, heri michezo isitishwe, mm -hmm. na pengshwa ukweli ujulikane. Bila shaka tukiachana hilo la pengshwa katika mchezo wa tenisi, msikilizaji, tuzamie maswala ya mchezo wa raga, wachezaji saba kila upande katika mkondo ule wa kwanza wa Dubai Sevens kule Warabuni, Dubai, ambapo leo kivangetu kimeju shuhudiwa kule Dubai, manake Kenya Sevens, na pamoja pia na mwakilishi wa pili bara Afrika wanazungumzia Afrika Kusini. Wote hawa wamegaragazana katika mchezo huu wa raga, na mambo yajakuwa ni mazuri katika taifa la Kenya. Poli, nikiangalia hapa nafasi ya sita kama zijakosea, Afrika Kusini akiweza kutoa taji lake la pili katika msururu huu msimu huu mpya, mambo yanakuwa ni mazuri kule Dubai. Afrika Kusini ni, ni bora na viwango vyao vipo juu zaidi ya Kenya ukiwaangalia, sababu wao wanaanza mchezo wa raga kwa wachezaji wao wakiwa na umri mdogo zaidi ukilinganisha na taifa la Kenya. Na nafikiri kwa sasa ukiangalia kitu ambacho kocha uh, Namos anaendelea kufanya ndani ya timu yake, anajaribu kuwaleta wachezaji wachanga. Umemwona Omondi alivyokuwa mzuri, na akiwashirikisha na wale wachezaji ambao wana umri mkubwa ambao ni wazoefu, inakuwa ni timu ambayo ina uwezo wa kupambana. Kwa hivyo kwa sasa wasisubiri kikubwa kutoka kwa shujaa lakini ukiangalia walichofanya ndani ya mkondo wa Edmonton na Vancouver ni kweli kwamba nafasi ya sita haifai kwao. Mm-hmm. Na natumai mashabiki wengi wa raga nchini ch Kenya wana, uh, tamani na Afrika wanatamani kuiona Kenya mwaka 2016 kama nakumbuka vema, wakati huo ilishinda Singapore Uh, so, wakati mm -hmm. huo ilishinda natumai Fiji, Fiji kama za kusea ilikuwa mm -hmm. ni kwa alama thelathini kwa saba mm -hmm. siku hizo kulikuwa na wachezaji kama Humphrey Kayange, Collins Injera na marehemu kocha wakati huo ambaye uh, alishaga dunia Benjamin Ayimba. Nafikiri tuna Kenya nakosa wachezaji kama hao, mm -hmm. na labda kocha ambaye alikuwa kama Benjamin Ayimba, manake sasa hivi unazungumzia Paul, kwamba kuna vijana chipukizi kama vile kina Antonio Mondi, unazungumzia Johnston Olindi, kuna pia chipukizi mba nazidi kufanya mambo makubwa. Nazungumzia bufa Alvin Otieno ambaye wote hawa wanazidi kubeba neema na kuduru za taifa la Kenya katika mchezo huu. Mzee ya balondio, tuzo lenye heshima, tuzo lenye haiba kubwa zaidi ulimwenguni. Maanake tuzo ilifanyika wiki jana, huku Lionel Messi mchezaji wa timu ya PSG ya kule Ufaransa akitua taji lake la saba la balondio, ikiwa ni historia katika kumbukumbu -kumbu, na vitabu vya soka ulimwenguni. Paul, je, Lionel Messi alikuwa nafaa kutoa ubingwa? Lakini kabla ya kupata kauli yako Paul, nizo kituweza kusikia Lionel Messi baada ya kutoa taji hilo, je alisemaje? Nafikiri kuwa Lewandowski, Lewandowski na Mohamed Salah wana bahati ya kushinda Ballon d'Or siku moja. Mwaka hadi mwingine amekuwa akionyesha uwezo uwanjani, muda sana amekuwa akivutia. Mwaka huu amekuwa miongoni mwa wachezaji bora. Nina uhakika kuwa mwakani atapambana ili kushinda Ballon d'Or. Na baada ya kuzungumza hivyo Paul, ni kwamba alitaja pia kwamba tuzo hilo lingefaa kumwendea Lewandowski wa Bayern Munich mwaka jana, maana mm. yake alikuandaliwa kisa ni COVID-19, lakini umemsikia alivyosema? Ya, nam nimemsikia alivyosema yeah, na, na vile vile umekosea kumtaja Mohamed Salah, vile vile amemtaja pale na akasema kwamba anaona kwamba siku moja nao watakuja kushinda kuondoka na tuzo hili la Ballon d'Or. Kwa hivyo ukiangalia kwa ukubwa sana, hata naye anajua kwamba Lewandowski alifaa kushinda kitu lakini uliangalia wakipeana tuzo hizi, waliamua kwamba vile vile kuna mshambulizi bora ambaye alikuwa ni Robert Lewandowski. Kwa hivyo wengi wamezungumza na hata wana soka wa zamani wakisema, mimi nitatoa balo ndoo yangu niweze mm, kumpokeza Lewandowski. Kwa hivyo nilikuwaambia kwamba ni, ni, mambo ya kura haya uhum, kura unapigiwa, basi ukipata nyingi ni sawa eh, lakini walitoa takwimu baadaye kuonyesha <laughs> kwa nini walimpea Lionel Messi. Bila shaka Victor Busso, mm, nikiangalia katika swali hili la balo ndio, nikiangalia kwa mtazamo wangu, nikiangalia na kwamba kidogo nikana kwamba waliangalia wakaona, uh, leo Messi afai kulishinda. Lakini mbona wakampa mshambulizi bora wa mwaka, alafu pia Donnarumma wa AC Milan, sasa hivi yuko Paris Saint-Germain, akatukwa pia taji la goalkeeper bora, lakini wakamwacha Mwafrika Benjamin Mendy. Nafikiri kwa sababu takwimu zinaonyesha uwazi kwamba alisaidia <coughs> timu yake ya taifa uh, mwezi Julai kushinda ile taji la Copa America, lakini uh, kwa msimu wote huu 2021 amefunga jumla mabao arobaini akiwa katika klabu ya Barcelona baadaye akaambia katika klabu ya PSG ambayo ndio anaendelea kufanya vema. Na hii, nafikiri hadi wakati huo alikuwa ameyafungia klabu yake ya, ya, ya PSG mabao manne. Nafikiri apewe tu <laughs> <alisaki>. <laughs> kwa sababu alistahili, najua kwa golkipa Eduardo Mendy mm, eh. Na, nafikiri, na, nafikiri kwa sababu unajua kuna mambo mengine ambayo nafikiri kwa mtazamo wangu yanaangaliwa zaidi kuliko mengine, uh, mengine ambayo tunayajua hapa, bila shaka. Naam, naona muda wetu na yoyoma sana, uh, ni suala ambalo kusema kweli hatuwezi uh, kulimaliza. Nigusie tu niruhusu nigusie tu matokeo ya soka kule uh, Ulaya kwa sasa. uh, mapema kidogo West Ham United walifunga Chelsea mabao matatu kwa mawili lakini uh, Newcastle walifunga bali bao moja kwa bila na Wolhampton Wal na Liverpool wanacheza timu hizi bado, ni wakati wa mapumziko, wajafungana kule nchini Ufaransa pia kutakuwa Uh, bila shaka, gusia, gusia hilo hivi leo katika katika michezo mbalimbali kuna mchezo mmoja kweli. <laughs> <laughs> <laughs> Nafikiri mashabiki wa Manchester United walikuwa yeah, uh, mm. mm. na furaha sana wiki hii baada baada ya ya ya kuishinda klabu ya Aston Villa mabao matatu mawili, na na na, unakumbuka kocha kocha wa muda bwana Michael Carrick akiondoka. Sasa watakuwa wanasema sababu wana kocha mpya ambaye ni Ralf Rangnick Mjerumani yule. Nafikiri muda wetu umeyoyoma sana. Asante sana Abdul Suleiman Semgenyi eh, mwenyekiti wa mashabiki wa Arsenal akiwa jijini Kampala nchini Uganda kwa kuwa pamoja nasi ah, hivi leo. Umekuwa na naodha mpya hapa, askofu ah, mkuu wa michezo ah, duniani Jesus Sagini, kesho utakuwa naye pia ah, bila kumsahau Paul Zioki. Mimi ni Victor Abuso na kutakia jioni njema. Kwa heri kutoka kwenye jukwaa la michezo hapa RFI Kiswahili. Kabla tujaachana kabisa, msikilizaji, tukuache na kibao Mona Lisa. ziki lojai, akimshirikisha eksa saza kutoka kule Nigeria, na kibao mona lisa akimaza hivyo kutoka hapa arifa ya Kiswahili. Fundi mitambo jioni hii amekuwa ni George Maina aliyekuletea taarifa za dunia hivi leo ni Florence Kiua. Mimi ni Victor Abuso na utakia jioni njema na kwa heri kutoka hapa Nairobi. Muda mfupi ujao, tutakupeleka kule jini Paris kusikiliza matangazo mengine.