Ni saa kumi na mbili na dakika 36 saa za Afrika Mashariki, ukiwa mjini Mwanza nchini Tanzania, unatupata kupitia Inland FM tisini na tatu nukta tatu na muda umewadia wa kuelekea viwanjani. Kikosi kizima cha jukwaa la michezo kimejaajaa studioni, naodha akiwa ni Victor Abuso. Ningependa kuwakaribisha sana sana sana msikilizaji, karibu sana kwenye makala ya jukwaa la michezo. Aa, kama ilivyosema mwenzangu, mimi ni Victor Abuso. Ni furaha iliyoje kurejea tena Uh, baada ya kipindi cha majuma kadhaa yaliyopita tumekuandalia mengi yanayotokea viwanjani leo Jumamosi, lakini pia yaliyotokea viwanjani wiki nzima uh, ikiwa ni pamoja na msimu mpya wa soka kwa, ya, uanza nchini Kenya. Kule nchini Tanzania kuna mechi kati ya Yanga na Simba wanachuana katika mechi ya ngao ya jamii. Rwanda watakuwa mwenyeji wa mashindano ya dunia ya kukimbiza baiskeli au tutakufahamisha uh, ni lini lakini pia uh, kule nchini Uingereza, Chelsea na Manchester United zafungwa leo katika mechi uh, za ligi ya soka. Na kama kawaida hapa studio, ninao wachambuzi wa michezo upande wangu kulia ni bongaboli Michael Were Muhusia, karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo. Asante sana Abuso, unaona upo vizuri. Nashukuru sana <laughs> lakini pia kuna Paul Nzioki ama Paul Nzioki amekaa upande wangu wa kushoto, karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo. Asante sana na msijui tuanzie wapi? uh, Were, tuanzie wapi? Uh, naona mambo ni mengi uh, labda tengine mm -hmm. tukianzia nchini Rwanda, tuanzia nchini Rwanda ambapo e, naona wanakitwa na ambacho wanakiandaa e, na ni mashindano ya mbio za baiskeli you know? Kwa mara ya kwanza kabisa watakuwa no, wenyeji wa mashindano hayo na bila shaka dunia imewakubalia ime. Naam, ni kweli kabisa Rwanda, Rwanda itakuwa mwenyeji wa mashindano ya dunia ya kukimbiza baiskeli mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Uh, hii hi, itakuwa mara ya kwanza kabisa kwa mashindano haya kufanyika barani Afrika. Mm, na, ni njia ya kipekee, manake mojawapo wapo mataifa ambayo wanafanya vizuri katika mashindano ya mbio za baiskeli ni barani Afrika ni taifa la Rwanda, na ni nchi ambayo kusema la kweli, ina maeneo ya milima milima, hivi miinuko, kiasi cha haja. Kwa hiyo kwa sana, imekuwa ni utamaduni, nadhani tangia mwaka elfu moja mia kenda 88 wamekuwa wakihusika pakubwa. Kwa hiyo uh, ni njia kipekee wamekuwa wakijiandaa ukiangalia hata miundo mbinu Kenya tunaita miundo msingi mm, wameiweka sawa sawa. Ni nchi ambayo kusema la kweli, ukiingia Kigali, ni Kigali wenyewe wanasema ni eneo safi kweli kweli, usalama ipo, na ni taifa ambalo pia vilevile vile vile imejizatiti karuzo wake chini ya rais Paul Kagame kuhakikisha kuona kwamba wamedhibiti, eh, msambao wa uh, uviko 19 kwa maana COVID 19 kwa hiyo taa kijani e, kibichi bila shaka inawapa nafasi ya kuweza ku, kuwa mwenyeji wa mashindano hayo. Uh, na ukiangalia sana Rwanda imekuwa katika nafasi nzuri sana ya kuandaa mashindano. Unazungumzia mashindano ya Fiba Afro Basket yamekuwa yakiandaliwa kule, uh, inakuonyesha namna ambavyo Rwanda imejipanga, kwa maana wewe amezungumzia miundo mbinu na unaangalia kwa namna ya kuwekeza ndani ya kujenga viwanja na vile vile kujipanga katika mikakati kama kuzuia msambao wa virusi vya corona, manake wakati huu michezo inaandaliwa na virusi vya corona vinaendelea kusambaa bado lakini, chanjo chanjo Hmm, naona tunachomwa mno kwa sasa. Kenya zipo karibu zote bado tu hmm. ile ambayo nimevumbua majuzi na nitatangaza wazi wazi na <laughs> <laughs> <laughs> tunaitakia kila laheri Rwanda, inapoanza maandalizi ya kuwa mwenyeji wa mashindano ya kukimbiza baisikeli ya dunia, na Rwanda ilishinda Morocco katika kutafuta nafasi ya kuwa mwenyeji wa mashindano haya. A, tukiondoka Rwanda twende nchini Kenya ambako msimu mpya wa ligi ya soka nchini Kenya umeanza leo uh, kwa mechi kadhaa kuchezwa kwenye viwanja mbalimbali mambo mbali. Uh, yamekwendaje bwana uh, Nzioki. Uh, katika uwanja wa Buhungu Vihiga Bullets ambao ni limbukeni ndani ya ligi wametoka sare ya bilabila dhidi ya Bilko United. Katika uwanja wa Baraki hupo jijini Mombasa Bandari wakaipiga Madhara United magoli matatu kwa bila. Uh, Gormaya dhidi ya KCB, Gormaya ikapata ushindi wa magoli mawili kwa moja. Na limbukeni wengine ambao ni Talanda FC ndani ya ligi wakatoka sare ya moja moja dhidi ya Wazito FC. Wazito FC wanakocha Francis Kimanzi, ambaye aliwahi kuwa uh, kocha wa timu ya taifa ya Kenya, Harambee Stars. Na Posta Rangers wakakwaruzwa goli moja sifuri na kariobangi Sharks, na, na kuna klabu mpya ya jeshi la, la polisi nchini Kenya. Mm. Mm, sasa tunatarajia kushuhudia debi la mafande ama mm, debi la kirauni. Lakini sasa unajua wale ni askari dhidi ya wanajeshi, wanajeshi e, wa? Kuna tofauti <laughs> <laughs> ya askari <laughs> no, na kuna no, wana, na wanajeshi, maanake jeshi jeshi, mi, mm. jeshi kiteka nchi kila mtu anakuwa raia, unaelewa eh? Sasa pale tunaona umwamba umwamba wa <laughs> wanajeshi dhidi ya askari itakapokuwa mechi ya Ulinzi Stars <laughs> uh, dhidi ya dhidi ya polisi, na wamefanikisha ama wame mebahatika kupiga hatua na kuingia kuwajibika pakubwa kwa faida ya timu ya polisi. Uh, chini ya mwalimu Bobo Gola zamani akichezea Gor Mahia, katika idara ya ulinzi, sawia na timu ya taifa Kenya Harambee Stars, kipindi hicho akiwa na Peter Dawo, unaweza kuona ni mbadi, ni mojawapo wa wachezaji ambao walikuwepo kipindi cha mwaka elfu moja mia tisa themanini na saba, Gor Mahia ikiwa bingwa wa taji la Mandela kapwa, sasa ni taji la shirikisho barani Afrika. Kwa hiyo nadhani ile experience ambayo amekuwa nao akiwa mchezaji akiwa mwalimu kwa faida Gor Mahia, Nairobi City Stars, sawia na timu ya taifa Kenya Harambee Stars, ndio ime kumwezesha angalau kuwapa nafasi vijana hawa wa polisi kuingia angalau, e, katika ligi kuu taifa na kuweza kuonyeshana umwamba. Kumbuka juzi tumeshuhudia pambano a, lile la e, fungua dimba kwa maana FKF Super Cup ambapo mm -hmm. Ambapo, Gor Mahia aliangukia pua kupitia changamoto ya penalti wakipoteza bali e, sa, ma, manane kwa saba. Nina maana kwamba wapo vijana wawili ambao wameingia pale taska wakitokea Tanzania. Namzungumzia Joshua E, pamoja na Lucas e, Carlos Kirenge, mmoja alikuwa nchezea Toto Africans na mwingine alikuwa na mungu FC. Kwa hiyo wameongeza nguvu kidogo katika a, kikosi cha wanatembo kutoka viungani mwa jiji kule Nairobi, maeneo ya Ruaraka. Watakuwa wanajaribu kutetea taji lao, maanake ndo wana ubingwa hivi sasa ligi kingwananga nam mm -hmm. Na bila shaka tunawatakia kila la heri wachezaji wote wa kandanda nchini Kenya msimu mm -hmm. mpya wa ligi kuu ya soka Uh, unapoanza tukisalia nchini Kenya leo hii kumekuwa na mechi ya fainali ya uh, ya ya kuwania taji la timu bora kwa wale wachezaji ambao tunasema wana ulemavu wa kusikia, uh, kati ya Mali na Senegal. Mechi hii imekuwa ikifanyika Nairobi na were umekuwa ukihudhuria uh, michuano hii, mambo yamekwenda vipi? Aa, ni kwa mara ya kwanza kabisa mashindano hayo yanafanyika barani Afrika, na a, pia vile kuandalia nchini Kenya, na imekuwa ni katika mpangilio wa aina yake, kutafuta timu moja ambayo itawakilisha bara la Afrika katika mashindano ya Deaf Olympics kwa wale viziwi ambao wasioweza kusikia, itakaoandaliwa kule nchini Brazil mwezi mwaka ujao, na itakuwa ni majira ya joto, kwa hiyo Senegal imepata ushindi dhidi ya Mali, ushindi wa mm. Eh, goli moja sufuri. Jason Sagina alikuwa anautangaza no. pambano hilo, na limechezwa katika uwanja wa kimataifa Moi Kasarani jijini Nairobi. Kwa hiyo Senegal ndio wakilishi wa bara la Afrika, lakini hapo jana uh, vijukuu ama vitukuu wa uh, farao eh, jana walipata ushindi wa magoli mawili eh, kwa sufuri dhidi ya Cameroon, ngoma iliotitigwa pia vilevile vile katika uwanja huo wa wao Kasarani. Kwa mm hiyo -hmm. imekamilika leo hii. Misri wameibuka katika nafasi ya tatu, mm -hmm. na sasa hivi Kameruni e, wakimaliza katika nafasi ya nne, na vilevile vile utasema kwamba kuna timu ambazo hazikufika katika mashindano haya, a, kilichopelekea timu ya kinadada ya football Kenya a, kupewa tiketi ya moja kwa moja, na vilevile vile timu ya basketball timu zote mbili upande wa wanaume na upande wa wanawake. Nam, bila shaka yamekuwa ni mashindano ya kusisimua kabisa, na hongera kwa Askofu mkuu wa michezo Jason Sagini kwa kufanya kazi nzuri sana pale Kasarani. Ah, ina maana kwamba tunakuwa vizuri mm. Unapopata fursa unaitumia kisawasawa, manake ni mashindano ya bara Afrika, ni mashindano ya kimataifa, sio jambo dogo. Kwa hiyo amewakilisha vizuri na mtunde kule. Nchini Tanzania, wakati huu tunapozungumza, kuna mechi kati ya watani wa jadi mm. Uh, uh, kati ya Yanga FC na Simba uh, Sports Club kuwania taji la ngao ya hisani. Uh, kabla ya kuangalia namna mambo alivyo, ni tuende kwa mwandishi wa habari za mchezo Fredrick Nwaka ambaye yuko uwanjani kutupa taswira ya namna mambo yanavyoendelea. Victor Abuso, habari hapo Nairobi? Kinachoendelea katika uwanja wa Benjamin Mkapa hapa Dar es Salaam ni kipindi cha pili sasa mpira baina ya Simba na Yanga, na Yanga wanaongoza kwa bao moja ambalo limefungwa na Fiston Mayele kunako kipindi cha kwanza cha mchezo, dakika ya 14 15 hivi baada ya walinzi wa Simba kufanya uzembe mdogo katika lango lao. Kwa hivyo hivi tunavyozungumza sasa, ni kipindi cha pili kinachoendelea, na kwa kweli Yanga wanacheza kwa kujilinda na nidhamu ya hali ya juu sana, wakiwacha Simba wacheze, na kuna muda ambao wana, wana, wanakwenda kufanya mashambulizi ambayo kwa namna moja ama nyingine yanaleta ya shida katika katika lango la timu ya ya, ya, ya Simba ya. Kwa hivyo hicho ndicho ambacho kinaendelea katika uwanja wa Taifa wa Dar es Salamu kwa sasa. Nam, asante sana Fredrik Nwaka akitupa tathmini ya namna mambo yalivyo moja kwa moja kutoka uwanja mm. wa Benjamin Mkapa jijini Dar es Salaam, uwanja mm. wa taifa kwa sasa. Unatapika ni manjano mm. na nyekundu ni kikosi, ni, ni timu ambazo kusema la kweli na historia ndefu katika ukanda wa Afrika mashariki na kati, na kwa sasa, kwa namna hali ilivyo, wamejizatiti kadri wao, kwa maana simba E, kuipa sifa sufufu taifa la Tanzania, maanaake mara kwa mara tumeshuhudia wakitinga katika hatua za robo fainali katika michuano ya klabu bingwa barani Afrika, lakini kwa sasa ni watani wa jadi hawa. Ukiangalia kikosi cha Yanga imesheni baadhi ya wachezaji ambao wamesajiliwa majuzi Khalida Ucho, wakati mmoja akiipigia Gor Mahia na pia vilevile yupo katika timu ya taifa ya Uganda Cranes. Ni kiungo mchezeshaji mzuri katika uh, kukaba, kupokonya na pia vilevile vile vile kuchochea kasi ya mashambulizi kwa faida ya wenzake, anatawanya mipira kisawasawa. Ukiangalia safi ulinzi yupo Juma Kibwana pamoja na uh, Mwamnyetu, lakini idara ya kati yupo tineja ambaye siku zote anapewa sifa kwelikweli kwa namna jinsi anavyopokea mipira na kutawanya, manake ni kama transfoma nguvu za umeme, Faisal Toto katika ubora wake. Ukiangalia mbele ma, ni mayele ma e, yupo Farid Busa na kuna Yesu hapa kwa maana Jesus. Wacha tuone watafanyaje upande wa Simba. Sijui umeona wakina nani hapo katika harakati, maanake maneo kawaida kapombe yupo e, katika safu e ya ulinzi e, Josh Onyango ambaye kitovu cha asili yake ni jamhuri ya Kenya. Onyango amepata jeras hivyo eh, yupo mchezoni na wa, mashabiki wengi sana wa Yanga waliiponda baada ya kuondoka kwa Clotas Tota chama na kuondoka mm, kwa Louis Jose Mikison, wakasema labda hatutaiona Simba ambayo tuliona msimu uliopita, lakini wacha tuone matokeo atakuwa anasema, manake ni mchezo ambao utakuwa unaashiria kwamba ni ufunguzi wa ligi, kwa hiyo kuna watu wataumia, hakuna kulala, maanake ule utani bado e, utavuruga e, kabisa. Wamekuwa wakivutana. Yanga tayari wametupwa nje ya mashindano ya klabu bingwa barani Afrika, Simba ndi watakuwa wanaendelea. Wapo wengine ambao pia vilevile wanawakilisha kama uh, wanarambaramba Azam wanaendelea. Kwa hiyo kikosi cha Simba kwa mtazamo wangu dilunga bwali ya mugalu Eh, Kanute Saho Lwanga ni baadhi ya wachezaji ambao kusema la kweli wanaweza ipa mafanikio makubwa wekundu wa Msimbazi Simba mm, lakini kufikia <laughs> sasa matokeo ni moja bila, kwa maana ya Fiston Mayele kuwapa Yanga, kuweka Yanga kifua mbele. Kwa hivyo <laughs> <laughs> kitoto cha asili yake ni wapijamhuri ya demokrasia ya Kongo, bila shaka mm, <laughs> wengi wametokea Kongo kule na, kwenye na, kwenye na vile vile ujio wa Makambo katika timu ya Yanga umewapa nguvu sana na Abuso. Ukiangalia vizuri yule kocha alikuwepo kwa faida ya Yanga kitambo, kaze kaze A a a a toka a Burundi. A toka Burundi mm. Amerudi ukimwangalia pia vile Mwinyi Zahera amepewa nafasi mm -hmm, kuinua timu ya vijana kwa hiyo unaweza kuona unajenga utamaduni wa aina yake na kazi iyo kubwa inafanywa na Senzo. Kwa hiyo ni taasisi kubwa hii, kweli kabisa, na tutaona mambo yatakavyokuwa bila shaka. Mechi hii pia huwa ndio ufunguzi wa msimu mpya wa ligi kuu Tanzania bara, uh, kule Tanzania na iwapo ndio unajiunga nasi popote pale ulipo unasikiliza makala ya jukwaa la michezo. Ni saa kumi na mbili na dakika 49 ukiwa hapa Nairobi. Mimi ni Victor Abuso nikiwa hapa studio na mwenzangu Michael Were, lakini pia Paul Nzioki nam kabla ya kuenda kule barani Ulaya, turejee tena barani Afrika. Leo hii kuna michuano kadhaa ya soka kwa wanawake wasichana zidi miaka ishirini na tatu kama sikosea, ishirini akufuzu uh, kwenye michuano ya kombe la dunia, na matokeo ambayo tumeyapata ni kwamba uh, timu ya taifa ya Kenya haikufanya vyema sana, na timu ya taifa ya Uganda amekuwa cheza leo katika uwanja wa Nyayo, lakini kule uh, Tanzania wamepata matokeo mazuri. Timu inaitwa Tanzanite kama sijakosea, wamekuwa wakicheza na Eritrea na wame ushindi wa mabao matatu kwa bila. Ukiangalia okay, timu ya Kenya imepoteza kwa magoli mengi sana, Ma, mabao sita kaajohosea yamepita uh, ya sita. Uh, nikiingia studioni nikiangalia yalikuwa nane hivi. Kwa hivyo ukiangalia ni magoli mengi sana kwa timu ya kinadada kupokea, japo kumekuwa na taarifa kwamba waliingia kampini kwa kuchelewa. Wale wenzao kutoka Uganda waliingia mapema na walianza mazoezi yao wa mapema, kwa hivyo unaweza ukaangalia na uh, tuseme kwa namna moja au nyingine imewadhuru hata kisaikolojia, lakini wamewaangusha wakenya wakiwa katika uga wa nyumbani. Naam, bila shaka nilikuwa namsikiliza kocha wa timu hii ya akiwa nasema kwamba hawaogopi Waganda, lakini mambo yamekuwa ndivyo sivyo. Na siku zote mambo kama haya yanapotokea, wanawere wote wanasema kwamba maandalizi hayakuwa mazuri. Mdomo ni kabahati ya maneno kujinasibu sana, wakati mwingine katika uh, harakati za kwenda uh, vitani uh, pasi inakuwa na, na maandalizi thabiti, na maana kwamba ni, ni kukosa kujielewa. Kwa hiyo wakati mwingine sasa ona, umepigwa sita tena ukiwa nyumbani, tutarajie nini utapokwenda ugenini ugeninina, ni no, swala nyeti katika mchezo wa kanda, lakini ndio mambo ya soka hivyo uh, barani Afrika. Baadaye hivi leo pia kutakuwa na michuano kadhaa, Misri wanacheza na Congo Brazzaville, Mali na Senegal, uh, Guinea na Sierra Leone, lakini uh, kuna mechi nyingine kati ya Jamhuri ya Demokrasi ya Congo na timu ya Cameroon na Burundi wanacheza, wanacheza na timu ya taifa ya Namibia. nam tuende kule barani Ulaya ambako kuna mechi kadhaa za soka ambazo zinachezwa. Tuanzie kule nchini Uingereza mapema uh, kidogo hivi leo Manchester City wamelipiza kisasi baada ya kuishinda Chelsea bao moja kwa bila, lakini uh, Manchester United wakicheza nyumbani, ukasema kwamba wameangukia pua baada ya kufungwa na Aston Villa kwa bao moja kwa bila. Uh, hii mechi kati ya Manchester United na nasovila unaweza ukasema were, unaweza ukasema ni kama, kasema, ni kama uh, mende amakunguni kuangusha kabati <laughs> uh, nadhani uh, tatizo kubwa la uh, Manchester City ni wao wenyewe kutokuwa na mwalimu ambaye Aa, ni mchangamfu e, mwalimu ambaye anaweza kusoma mchezo na kufanya mabadiliko ya haraka kutegemea na jinsi ngome inavyozidi kutitigwa dimbani. E, kwa mtazamo wangu, mwanzo kabisa tumeshuhudia Greenwood akipoteza nafasi za wazi, ana ubadhirifu ama, ama ana ubinafsi, mm. E, kupita ya kupitiliza unaona, anapata mipira na Cristiano Ronaldo anapojisambaza kujiweka kwenye eneo husika kwake yeye kupewa nafasi ama kuandaliwa mpira kwenye wakati mwafaka, unampata Greenwood anapiga fataki ya moja kwa moja kwenye misitu ya miguu. Na wakati mwingine sijui nini hasa kinachomuingia kilini, anataka kukusanya kijiji, kwa maana kuvuruga takriban wachezaji watatu eh, kwa ajili ya kuwayumbisha na kuingia sebuleni angalau eh, kutafuta goli, jambo ambalo kidogo imekuwa ni tatizo kubwa sana kwake Greenwood. Na kwa mtazamo wangu ameiponza wa timu, na wametengeneza nafasi takriban mara tatu mara nne hivi, uh, ya wazi, lakini yeye mwenyewe hakucheza haku, haku, haku, haku kitimu zaidi, ana ubinafsi na ni kitu ambacho mwenyewe amekuwa akishuhudia pasi na yeye mwenyewe kufanya mabadiliko ya haraka licha kuwa alimwingiza baadaye, kwa maana Cavani, na akaja kwa moto na radi, akaja na uh, akaleta ule muingiliano, akawa mwepesi wa kufanya mikimbio na hata akasababisha mkwaji wa penalti katika harakati za Manchester United kusawazisha, lakini Fernandes kwa maana Fernandes akapoteza mkwaji. Utajiweka hata habari na mashabiki wa Manchester United, ukimstaja Fernandes wanasikia tu ni penalti, lakini ukiangalia sana ni shida sana kwa Manchester United manake mchezo ujao dhidi ya Villarreal wale wamewazoea sana, watakuwa wanacheza katika michezo ya klabu bingwa barani Ulaya, itakuwa ni tabu sana. Ukiangalia ule Guna Soja labda, uh, tunaelekea katika mwisho wa kibarua chake, na kwa ufupi tu niseme kuna ombwe la uongozi katika kikosi cha ama katika timu ya uh, Manchester United kwa mtazamo wangu. Upande wa pili ni kwamba Chelsea ndio wamekufa nyumbani, lakini mwalimu pia vile vile eh, Tuchel alifanya makosa kwa kucheza hal, alikuja na na ile attitude ya kujilinda zaidi, unaona, na unapojilinda siku zote mchezoni, ina maana kwamba unampa mpinzani nafasi ya kupiga kambi ama kuganda kwenye eneo lako, mfano wa kupe katika mkia wa ng'ombe, na nyinyi wenyewe mtafanya makosa ya ulinzi, na kutokana na makosa ya ulinzi wakafunzwa. Baada ya kufungwa, aliporudi kipindi cha pili, wakaja kwa moto na radi, mabadiliko yalifanyika, akamuingiza Thiago, uh, James alipotoka katika baada ya kuumia, ina maana kwamba angalau ile tempo ya mchezo ilibadilika, lakini ni Chelsea, ni Chelsea ambayo kusema la kweli ipo vizuri, wakina maliziaji wanaitwa nani, Lukaku, katika ubara wake alishindwa kabisa kuvuruga ama kuimbisha safu ulinzi na, na mambo yakawa magumu <laughs> kwa mtazamo wangu, kusema la kweli, Chelsea wamepoteza nyumbani, lakini ndio timu ambayo na, naona inaweza beba ubingwa wa, wa EPL. Chelsea no. mm, bila shaka ni mabingwa wa bara la Ulaya katika mchezo wa kandanda. Na kule nchini Ufaransa, mechi kati ya nis Nice na st Etienne inaendelea na Nice wanaongoza kwa bao moja kwa bila, lakini baadaye kutakuwa na mechi nyingine kati ya PSG na Montpellier saa 4 usiku. Uh, kule nchini Hispania uh, Valencia wanacheza na Athletic Bilbao na sasa hakuna liona lango la mwenzake, lakini mapema kidogo Alaves walishinda Atletico Madrid bao moja kwa bila, na Real Madrid watacheza na Villarreal. Uh, mda wetu tunayoyoma sana kwenye jukwaa la michezo uh. Kesho kutakuwa na mashindano ya, ya, ya riadha ya Berlin Marathon uh, kule Belgiji eh, siku ambayo pia wananchi watakuwa wanapiga kura uh. Kwa upande wa wanaume Eliud Kipchoge uh, atakuwepo. Nafikiri amechoka kutoka kule uh, kule Japan, <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Japan. mtambo mkubwa ule <laughs> <laughs> ni msimu nafika mm, mwisho Kweli kabisa, lakini pia leo hii mazoezi ya mwisho kuelekea mashindano ya kukimbiza magari yaendayo kwa kasi langalanga yametatizika kidogo katika mji wa Sochi kuelekea mashindano hayo hapo kesho. Lewis Hamilton e, anatoka kule nchini Uingereza, analenga kuibuka mshindi na kuweka rekodi ya kuishinda mashindano mia moja katika mchezo huo. Uh, tutaona mambo yatakavyokuwa hapo kesho. anatafuta urais? E, anatafuta urais kule nchini Cameroon, George Weah, George Weah, rais wa <laughs> nchi ya Liberia tutaona <laughs> mambo yatakavyokuwa, bila shaka kesho mtajadili kwa kina katika makala mengine ya jukwaa la michezo. Kwa leo tuachie hapo. Mimi ni Victor Buso, asanteni sana Michael Were na ponzioke wa kuja kwenye makala ya jukwaa la michezo. Na msikilizaji, kukuaga kwenye matakizo haya jioni, tunakuacha na kibao uh, back to my roots na mwanamuziki la Kidube Iila Kidube na kibau back to my roots akitamatisha namna hiyo, matangazo yun, RFI, uh, ya jioni kutoka hapa RFI Kiswahili kwa niaba ya mwenzangu George Joe, ambaye alikuletea habari za dunia. Furi mitambo jioni hii yamekuwa ni Collins Sahadambi. Mimi ni Victor Buso, kwaheri kutoka hapa Nairobi.