Asante sana mwenzangu, popote pale ulipo msikilizaji, na kualika tena katika makala ya jukwaa la michezo Jumamosi hii. Mimi ni Victor Abuso, na kama kawaida ninaungana na wenzangu Nashukuru mwenyezi Mungu, kweli kabisa. Tuna mengi ambayo tumekuandalia msikilizaji, yanayotokea barani Afrika na kuingineko duniani. Bila shaka, kwa sasa macho yote na masikio yapo kule katika mataifa ya Ulaya. Ni yani wiki ambayo michuano kadhaa ya soka imekuwa ikichezwa kutafuta taji la taifa bora mabingwa kule bani Ulaya. Tutakuwa na tathmini uh, hilo kwa kina, lakini tuanzie katika eneo la Afrika Mashariki kule nchini uh, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Imekuwa ni wiki ambayo uh, rais wa shirikisho la soka nchini humo uh, FEKOFA, Constantin Omari ametangaza kujiuzulu nafasi yake, uh, ame kuwa akiongoza soka katika nchi ya DRC kwa muda mrefu sana, miaka kumi na nane, bwana Were, sio muda mfupi amekuepo kwa muda mrefu. Unapomtaja Constant Omari unazua kumbukumbu za a, nguli ama mm, seme kwamba mbuyu ambao uliangushwa Isa Hayatu ambaye alikuwepo hapo kwa takriban miongo mitatu e, katika uongozi wa shirikisho la kandanda barani Afrika na alikuwa ni mojawapo wa wale ambao tunasema kwamba ni makamu wa rais wa Isa Hayatu. Kwa hiyo ni mtu ambaye amejua ujanja wote, zile siasa zote katika uongozi wa shirikisho la soka barani Afrika na aliwezesha kwa mafanikio makubwa pia vilevile vile the Leopards ya jamhuri ya kidemokrasia ya Congo kufanya vizuri katika michuano ya CHAN. Kwa hiyo sijui, barani Afrika watu wajiuzulu, lazima mm -hmm. tuchimbe zaidi kujua eh, ni kwa nini anajiuzulu, ni kweli maanake sio <laughs> sio kawaida ya viongozi wetu hapa barani afrika kujiuzulu. Ukiona mtu anapokiacha kiti, basi kuna moto ambao unawaka ndani yake. Naam, alisema mwezi Machi kwamba angejiuzulu mapema lakini alikuwa na kazi kubwa ya kuhakikisha kwamba timu ya taifa leopa inapata kocha mpya. Lakini pia la, pamoja na sababu, timu ya taifa DRC imekuwa ikifanya vibaya katika siku za hivi karibuni, imekuwa ikifanya vibaya, imeyumbishwa katika michuano ya klabu, ya kufuzu, ya ya kufuzu mm. dimba la bara Afrika, dimba la dunia, licha ya kuwa ina wachezaji wengi, hata wengine wapo katika mataifa ya nje. Unapozungumzia Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kihistoria ni kwamba ilikuwa ni timu ya kwanza. Hata hivyo eh, kwa mujibu wa takwimu ama historia kwamba walifika katika dimba la dunia kwa mara ya kwanza na kipindiko akiitwa Zaire. Na kwa sasa ukiangalia vizuri wapo wachezaji wengi sana wanapigia ma, mataifa mengine hususan eh, barani Ulaya. Unazungumzia Lukaku, kitovu cha asili yake ni jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo. Ukiangalia hmm. vizuri Fabrice Muamba zamani akipigia Bolton Wanderers, kitovu cha asili yake ni jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo. Vivyo mm hivyo kwa upande wa tunamzungumzia eh, Claudio Makelele zamani akipigia Chelsea na kadhalika pamoja na timu ya Ufaransa hiyo ni nchi ambayo ina utajiri mkubwa, sio madini pekee, bali ni mm, watu wenyewe pia vile vile katika ubora wao. Lakini fujo fitina, ambayo imewekwa pale, kidogo imeyumbisha utimamu na mwongozo ulio bora kwa faida ya mpira wa miguu. Lakini kumbuka, iwapo angerekebisha katiba kidogo na kuruhusu raia pacha, basi mambo angekuwa afadhali. Na Konstantin Omar aliwahi kuhudumu pia kama rais wa muda wa shirikisho la soka barani Afrika kati ya mwezi Novemba mwaka uliopita nakamaliza Januari mwaka elfu mbili na ishirini na moja baada ya Ahmad Ahmad kupata changamoto ya hatuma za ufisadi na ameondoka. Wakati shirikisho la soka nchini DRC linampanga kumpata rais mpya wa soka itakapofika mwezi Disemba, nam bila shaka tunaotakia wapenzi wa soka kule nchini DRC, kila laheri, baada ya kuondoka kwa Constantino Mara, ambaye ana miaka 63 amehudumu katika soka nchini humo kwa miaka kumi na minane. Na katika nchi jirani na Rwanda ni kwamba ligi kuu ya soka imeingia kwenye hatua ya mwondoano, wakati huu klabu ya APR na AS Kigali zikionekana kuwa katika nafasi kubwa ya kushinda taji hilo, naye kocha wa Rayo Sport Guy Bukasa wiki hii ameachia kazi ama amejiuzulu uh, baada ya timu yake kufungwa na APR bao moja kwa bila. Uh, tupate ripoti ifuatayo kutoka kwa mwanamchezo wetu Christopher Karenzi akiwa jini Kigali. Ligi kuu ya soka nchini Rwanda inachezwa mara mbili kwa wiki ili kuhitimisha mapema ligi inayochezwa kwa mfumo wa makundi. Nimeongea na mashabiki wa timu ya APR na AS Kigali, Karangwa Jackson, Rutajengwa Justin pamoja na Fazil Claude wanatoa maoni yao, kusema: kwa hii timu yangu APR, mimi baada ya kuifunga Line sport nilifurahi sana. Hivi ni kusema kwamba sisi AS Kigali tuko sambamba, lakini AS Kigali inatuzidi bao moja. Kwa vyote vile sisi tunaomba Mungu tuitandike mabao na maline mabao kama nne. APR tafanya juu chini wezipata ushindi wa mabao mengi katika mechi ambazo zimebaki. Kwa mtazamo wako, ligi ya mwaka huu Yeah. Kuna timu nane bora na timu zingine nane ambazo hazitaki kushuka daraja. Ulionaje ligi ya mwaka huu? Aa, sasa hii ligi ya mwaka huu kweli imeleta changamoto katika timu za hapa Rwanda, sababu walikuwa hawajazoea kucheza kwenye makundi. Mimi ni Fadhil Claude, mshabiki wa AS Kigali, timu kali ya hapa mjini Kigali. Ninafikiri tutashinda, tutashinda mechi mbili kuanzia kwa Bujesera Unajua, Bugesera ni timu ambayo ha haiko kwa fomu yake na tutamalizia kwa Polisi. Kuhusu mechi kati ya Rayon Sport na IPR iliyopigwa Jumatano wiki hii imesababisha mkufunzi wa Rayon Sport, raia kutoka DRC Gui Bokasa, kuacha kazi kwa hiari yake. Rutajengwa Justin anatoa mtazamo wake kuhusu kung'atuka kwa kocha huyo Bukasa. Kwa mtazamo wangu nimeona ni, ni aibu aliyokutana nayo, ya alikuwa anategemea ushindi kadri ya alivyokuwa anategemea, yani amepata matokeo tofauti na yale aliyokuwa anategemea sasa ikachukulia na mechi ambazo amecheza hapo mwanzo kama mechi tano hivi hajapata ushindi na mechi ya sita ametandikwa ikumbukwe kwamba ligi kuu ya soka nchini rwanda msimu wa 2020-2021 ilianza mei mwaka huu tofauti na ligi za ukanda huu kutokana na janga la covid-19 kisofa karenzi jukwaa la michezo refi kigali Nam, asante sana Christopher Karenzi kwa ripoti hiyo kuhusu namna mambo yalivyo kwenye ligi kuu ya soka uh, nchini Rwanda. Kama unlivyosikia ni kwamba baada ya korona kuja uh, bwanapoli ikabidi uh, timu zipangwe kwa uh, makundi ili mambo yaende Uh, ni kila hatua kupiga kuangalia, kama basi watakuwa na mtu ambaye atakuwa anawawakilisha katika mashindano ya bara Afrika. Maanake hivi sasa ukiangalia katika nchi nyingi, hili janga la virusi vya korona limeyumbisha michezo kweli kweli. Ukizungumzia uh, taifa la Kenya, walisema kwamba uh, wakati ambapo itafika wa ita, wa it, uh, kafu wahitishe mtu ambaye atakuwa anawashirikisha basi Uh, itakuwa ni timu ambayo itakuwa inaongoza. Kwa hivyo ukiangalia katika shirikisho la mchezo wa soka nchini Rwanda kufanya hivyo, basi uh, wanataka kuharakisha ndo wapate mshindi katika ligi. Naam, vivyo hivyo wanavyofanya kule nchini Ethiopia. Maana maanake, mm, wanasafiri katika mji mmoja wanakaa pale kwa muda wa mwezi mmoja, mm -hmm. Baada ya kupiga nadhani ndani ya, ya majuma mawili matatu tena wanasonga kwenye e, mji tofauti Bahir Dar, e, kuna Hawassa, kuna Addis Ababa na kadhalika. Naam, kule nchini Tanzania kamati ya uchaguzi wa shirikisho la soka TFF wiki hii ili tangaza majina ya ugombea watatu watakaowania urais wa shirikisho hilo, uchaguzi ukaofanyika tarehe saba mwezi wa Agosti kule uh, jijini Tanga, na watatu hao ni pamoja na rais wa sasa Wallace uh, Karia, Evans Mgeusa, na mwanamke wa Uh, pekee hawa amnga, um, bila shaka were, wakati kama huu kule nchini Tanzania huwa kuna hali ya mshike mshike kuhusu nani ambaye atashinda uh, uchaguzi wa urais uh. Kwa tathmini yako, nafikiri kwamba uh, waleshakaria na nafasi ya kurudi tena uh, ha, ha, ha, hakuna mjadala hapo mm, ni mambo <laughs> ni wazi tu kama meno ya ngiri, maanake yeye mwenyewe ni mzoefu, amekuwepo kwa muda mrefu, na wametumia vigezo maalum kwa ajili ya kumpata ama kuwapa idhini wa wahusika ambao watakuwa wanapigania nafasi hiyo. Kwa hiyo yeye mwenyewe ni mzoefu, amekuwepo hapo kwa muda mrefu, na ana vigezo vyote ambavyo vinampa nafasi ya kuendelea kuhudumu kama akiwa rais wa shirikisho la mpira wa miguu nchini Tanzania. Kumekuwepo na tetesi chungu nzima kwamba amevuruga baadhi ya mambo, kubwa zaidi ni kuhusiana na um, dabi debi la la Kariakoo kutibuliwa mm. -hmm. na ikawa sa, na ndio ikawa sasa narushiwa mzigo wa lawama kwamba ali nikana ali ali chochea, katika, uh, kwa iyo, kwamba ali influence alichochea ama alihusika pakubwa katika kutibua pambano lile. Kwa hiyo yeye mwenyewe anaamini kwamba alifuata taratibu ambazo zimewekwa, kisa na maana serikali ilikuwa labda pengine uh, wakuu wa ama viongozi wa serikali walikuwa wahudhurie ngoma na sasa <laughs> kwa ujanja ujanja kawachia bodi ya ligi mm -hmm. mzigo wa lawama, lakini yote tisa kumi ni uchaguzi sasa. Itategemea wale wajumbe ambao wametuika majukumu kwa ajili ya kuchagua uh, viongozi ama kiongozi, kwa maana rais wa shirikisho. Je, wamewekwa vizuri hotelini ama watakuwa wanakuja kwa ajili ya kutekeleza majukumu yao? Uh, kiweledi zaidi kwa, kwa maana, patriots kumekuwa na tetesi kwamba kuna mgombea mmoja ambaye anawakilishwa na wajumbe kadhaa uh, kwa hivyo ni uchaguzi ambao bado tunasikia maneno maneno kwamba huenda kuna mtu ambaye yupo kwenye uh, uchaguzi huu ambao ambaye bado ana wajumbe wengi zaidi ya wale watu wengine ambao wanawania. Kwa hivyo kuwazungumzia hapa vile vile, kuna bunge tariba, bas, na, uh, kuna tembele hali kwa hivyo, ukiangalia angalia katika tamaduni zetu hapa barani Afrika, kumwondoa rais aliyo madarakani ni changamoto, lakini unakumbuka kisa cha mtangulizi wake Jamal Malinzi, alisota gerezani kwa muda, lakini baadaye akaachiliwa. Wakina Oscar Oscar, mwanahabari mm, alijaribu lakini akatupwa nje. Ni kweli walianguliwa katika safari ya kuwania urais <laughs> kwa sababu ya kile ambacho TFF anasema kwamba ikamati kamati ya uchaguzi hawakukidhi Uh, viwango Mbuna, mbali na Oscar Oscar kama alivyosema uh, mwenzangu Ali Mayai, lakini pia kuna mwanahabari wa siku nyingi kutoka kule nchini Zanzibar Ali Sale, pia alikuwa amejaribu kuomba nafasi lakini mambo yakawa ni mazito. Nam, nchini Kenya kwa siku tatu kumekuwa na majaribio ya wanariadha nchini humo ambao wangependa kushiriki kwenye eh, michezo ya olimpiki ambayo Uh, itaanza jijini Tokyo nchini Japan. Na wewe uh, naona orodha imeshatoka hapa ya wanariadha ambao uh, wamewatafuzu, kuna nchi nchini Japan, na kuna majina makubwa makubwa yapo hapo. Uh, unapozungumzia Kenya mm -hmm. hii uh, ni taifa ambalo imetoa wanariadha wa, wa wengi tangu miaka ya giza hiyo, miaka sema hamsini mm -hmm. sitini na kadhalika, unakumbuka kina Kipchoge -ke. na kubwa zaidi majuzi tu kwa mara ya kwanza Kenya itakuwa ama mara ya pili baada ya takriban miongo tano hivi itakuwa na wakimbiaji ama wanariadha ambao watakuwa na kilisha Uh, taifa hili eh, katika mbio za mita mia moja. Mm, zile mbio fupi eh, fupi mm-hmm. Kwa maana Ferdinand mm, eh, pamoja na Marco Tieno unaona, mm, wamefuzu wamefuzu, maanake waliandikisha muda wa uh, sekunde 10.2 na sekunde kumi nukta tano Fadinando Manyala na Mako Tieno Nyango. Faith Kipyegon mbio za mita alfu moja mia tano na pia vile vile Kimororo, ambaye ni half marathon. Kwa hiyo ni majina ambayo yapo, ukiangalia vizuri, yupo Helen Siombua kwa upande wa kinadada na Beatrice Chepkoech mbio za mita elfu tatu, kilomita 20 yupo Emilingi, kwa maana ile walking race. Kutembea ni kwa kasi ama ni kwa, ni kwa kasi bila shaka, lakini sio kwa kasi sana, lakini usikimbie, usikimbie, na huwa kuna sheria nyingi sana. Bado kuna Julius Yego kwa maana urushaji wa sagai, sio mkuki. Unajua, kutumia mkuki, watu watoroka, watatoroka, itakuwa ni vita muhimu sana. Kuna hiyo, kuna pia vile Manuel Korir mbio uh, mbio za za mita mia nne kwa na kuna wa vizuri sana katika mashindano Olimpiki kwa muda mrefu lakini kidogo mwaka eh, upande masafa marefu. Mm, kuna kwa. Eliud Kipchoge. Eliud Kipchoge yupo Amos Mm-hmm. Kipruto na Lawrence Cherono, uh, labda Paul, unapomwangalia Kipchoge huyu huyu hu ndiye nguli wa mbio vile, mm. Bado wanazungumza kuhusu umri wake <laughs> na mbio za mita mia nane wanaziparakasa. Mia nane tunasema mwingine alikuwa anafanyika uh, kisanaa lakini leo hii ni kisayansi mm -hmm. Kuna upepo kwa ajili ya kupata balance masikio. Unakumbuka wakati ule ile ukipchoka kizungumza na, mna, viurusha, milonjo, na kwa namna unavyorusha milonjo unabakia umesalia ndaka ngapi kwa ajili ya kubeta kona na labda pengine kumpiku mwenzako kwa wakati, kwa hiyo hesabu na kwenda kwa mahesabu kuna, mm. kuna me, Mary Mora Eunice Sum unamkumbuka, pamoja na Emily Cherotich kwa hiyo Kenya inakubalika lakini watakuwa wanapata ushindani mkali kutoka kwa majirani na pengine kule uh, wengine kutoka u, uh, barani Ulaya. Na bila shaka imekuwa ni ushindani mkali kati ya Kenya, Ethiopia, Eritrea katika hizi uh, mbio ndefu. Tutaona mambo yatakavyokuwa. Muda wetu unakwenda sana uh, kabla kuangazia michuano ya Euro uh, tuangazie tu kinachotokea barani Afrika uh, leo hii uh, michuano ya nusu finali kwa nia ya taji la klabu bingwa barani Afrika inaanza kuchezwa kuanzia jioni ya leo. Ilikuwa ni saa moja jioni sasa Afrika Mashariki. Wydad Casablanca watamiana na Kaizer Chiefs Afrika Kusini, Esperance de Tunis ya kule Tunisia na Al Ahly ya Misri. Uh, Wydad Casablanca dhidi ya Kaizer Chiefs inakaa kama ndio safari ya mwisho kwa Kaizer Chiefs, manake ukiangalia Kaizer Chiefs ana rekodi nzuri wakati ambapo anaenda kucheza ugenini, akiwa ameshinda mechi moja peke yake. Timu hizi mbili zimekutana katika hatua ya makundi Kaizer Chiefs akipokezwa magoli mane kwa bila. Kwa hivyo hii ni hatua ya mwisho kwa Kaizer Chiefs. Eh, Esperance ya Tunisia dhidi ya Al Ahli. Al Ahli anajaribu kila awezalo. Pitso Mosimane anajaribu ku retain, uh, manake amesema kwamba yeye anashinda kwa ajili ya mashabiki. Kwa hivyo ukiangalia Esperance ya Tunisia ajapo katika hatua nne ambao wamekutana bado, Al Ahli ameibuka mshindi. Ukiangalia rekodi ya nyumbani, Al Ahli hajakuwa mzuri wakati anaenda kushiriki mechi za ugenini, lakini hili bado alimuondoi Esperance Tunisia katika mashindano haya. Kwa hivyo mm. mchuano wa kuangalia zaidi ni Esperance ya Tunisia dhidi ya Al Ahli. Wydad Mambo ni kwisha nam tutaona <laughs> baada ya dakika tisini za mechi za leo. Na uh, kwenye ujumbe wetu kwenye ujumbe Facebook wa Facebook, wasikilizaji wametuandikia hapa. Asante sana Jean uh, Diou Kafindo, unasema unawatakia Wajerumani kila la heri kwenye mechi inayokuja ya kuwania taji la Euro. Uh, Ujerumani tutacheza na Ureno kuanzia saa moja jioni saa za Afrika Mashariki. Tutazungumzia hilo kwa mrefu, lakini pia Joseph Kataya Abubakar, ukiwa kule Kakera DRC, unasema kwa kweli umefurahia sana kujiuzulu kwa Constantino Omar, rais wa shirikisho la soka uh, kule nchini DRC. Asante sana kwa ujumbe wako na were. Uh, muda unakwenda sana lakini tuangazie tu kwa kifupi kinachoendelea uh, kule barani Ulaya. Tulikuwa tunatazama mechi uh, kati ya Hungary na Ufaransa uh, mechi imekwisha. Uh, moja moja mm, wamelazimisha sare wakiwa nyumbani Hungary, na kile ambacho kimewapa e, motisha ni ule umati mkubwa wa mashabiki ambao wamejaa kweli, kweli, takriban elfu sitini na tano hivi, na wamecheza kiume, kusema la kweli, wamepambana kadri zao kupata goli dhidi ya mabingwa wa dunia, kwa maana Ufaransa sio jambo dogo. Labda ukiangalia kitakwimu imekuwa ni ndoto kwao kupata ushindi, lakini sare kwa mtazamo wangu ni sawa na ushindi, na yeah, ndio sababu wa Wakapagawa, kiasi cha haja baaya kutokana na wao wao wenyewe kuandikisha sare dhidi ya miamba wakina Ngolo Conte, wakina Mbape katika ubora wao Giroud. Ni timu ambayo kusema kweli imesukwa na imekamilika. Kwa upande wangu, Ufaransa walibanwa, walibanwa kimchezo. Katika mchezo wa kwanza unakumbuka, Ufaransa walifungwa, waliifunga Jerumani bao moja kwa bila. Hao walicheza kimataifa zaidi, maana ilikuwa ni miamba wawili wakikutana unakumbuka ni, ni miamba ambao wametawala dunia kivita, kisiasa, mm-hmm, lakini sasa unaingia kiuchumi na katika masuala mas ya michezo, kwa hiyo ushindi wa Napoleon wajukuu hawa Napoleon <laughs> Bonaparte <laughs> dhidi ya dhidi ya Adolf mm, Hitler mm -hmm. Bila shaka ni fahari kubwa nam, bila shaka waliwaliuliza wa, wali somo waliangusha ukuta ukuta bali lakini kwa sasa moja bwana ndio uh, nzio kitakuwa na mechi nyingine kati ya Ureno na Ujerumani na Uhispania na Poland saa nne usiku. Uh, mechi dhidi ya Ureno na Ujerumani ni mechi ya kuangaliana, ni mechi ambayo itakuwa na umuhimu kwa timu zote mbili. Ureno akishinda mechi hii basi atakuwa anaingia ndani ya hatua ya kumi na sita bora. Kwa hivyo ukiangalia angalia hapa, naye Mjerumani, Mjerumani ni mechi muhimu kwake. Asiposhinda hii, basi ameaga mashindano haya. Kwa hivyo ni mechi ya kuangalia, ila Ureno atakuwa na mkono wa juu ba baada ya kuipiga Angarei magoli matatu kwa bila katika mechi ya kwanza, ila alikutana na mtu ambaye alikuwa anaonekana kama kibonde, lakini leo amesema sio kibonde maanake amedhirisha ame hilo dhidi ya Mfaransa. Naam, na udadisi wa soko umekuwa ukisema kwamba uh, kundi hili la F lina ushindani mkubwa sana kwa sababu ukiangalia hadi uh, sasa timu ya taifa ya Ufaransa wanaongoza kwa alama nne. Ureno, una alama tatu, Ureno ndio mabingwa taji hili. mm -hmm. Uh, na alama tatu, Ureno ndio mabingwa ya taji hili. Hungary na Ujerumani uh, wanavuta mkia huko nyuma. E, ni kweli maana yake ukiangalia kikosi cha Ufaransa namna ambavyo Were amesimulia ni kikosi ambacho kinajiweza. Ukiangalia vile vile kikosi cha Ureno ni kikosi ambacho kina majina makubwa na vile vile kikosi cha Ujerumani na hata ukiangalia wakishuka uwanjani, namna ambavyo wanajituma, ni vikosi ambavyo vinajiweza. Kwa hivyo ni kundi ambalo lina ushindani mkubwa, na hata ukiangalia kwa sasa, namna ambavyo wamesimama, unaona ushindani wenyewe. Naam, uh, Waire, mechi kati ya Ureno na Ujerumani inakaribia kuanza. Uh, katika uwanja wa Allianz Arena, unafikiri mambo yatakuwa vipi? Sio mechi rahisi kwa mtazamo mm wangu. Kumbuka, Mjerumani yupo nyumbani na mbele ya mashabiki, ana kila sababu ya kuandikisha ama kupata ushindi video kimojawapo na kikosi ambacho ni bora zaidi katika michuano hii. Unapozungumzia Ureno, wajukua wa Vasco da Gama mm -hmm. Kila idara kimekamilika, ukiangalia safu ya ulinzi, ukiangalia walinzi wa kati na walinzi wa pembeni kulia, kushoto, angalia idara ya kati kwa namna jinsi wanavyotawanya mipira na kuzuia, angalia mikimbio kutoka pembeni, angalia umaliziaji, kuna Cristiano Ronaldo mnyama, anaandikisha tena rekodi katika chati ya ufungaji vipi, pia vile kwa Diego Jota na kadhalika, kwa hiyo mm -hmm. Tunaona tunaona no, mbaya. saa mda umetuusu kuona hayo tu nye Jukwaa la Michezo. Asanteni sana Michael weremhusia bonga boli na Paul Nzioki kwenye makala ya Jukwaa la Michezo Jumamosi hii na, hey, msikilizaji kabla tuja kuanga kabisa, burudani ya muziki kibao ni waze mwana muziki Ruby akimshirikisha uh, the mafik kutoka kule nchini Tanzania. namna hiyo, msikilizaji, ni mwanamuziki Ruby akimshirikisha The Mafik kutoka kule Tanzania. Ni kibao ni waze wanatamatisha namna hiyo matangazo ya jioni kutoka hapa RFI Kiswahili. Mimi ni Victor Abuso, kwa niaba ya mwenzangu M Jai aliyekuletea habari za dunia. Uh, fule mitambo jioni ya leo ni Collins Odhiambo akiwa na Paul Emil. Kwa heri kwa leo kutoka hapa Nairobi.