nakusalimu msikilizaji wa rfi kiswahili nikisikika kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania na dar es salaam jina langu ni stephen mumbi na kualika katika makala ya nyumba ya sanaa na mara hii nitakuwa naye faraji twaha ibrahim maarufu sajna karibu sana msikilizaji katika makala haya tuzungumzie sanaa hii ya muziki karibu sana sajna asante sana nashukuru hebu tukumbushe kuanza kibao chako maarufu iveta kinakwenda vipi najua moyo wako unahitaji ra ila huku mjini kara baridi naumiza wewe sweta ulileta mzaa sijui jibu rangu umepata kususaji kuja kwenu kukubaliwa isijekuwa kadis na ndoto walishaneleza mapenzi maji ya moto najua kwamba unanipenda mimi wa kushoto ni ngoja iveta veto kijijini ni ngojee mama ningoje ndia hukumjini na kutaftia mama mskilizaji ni kibao hiki i kibao cha mwakaganelmbab huku ndo tumeachiwimbo mpaka lubam ulifanya vizuri sana azo lakuja na masheiiaya a kuna mtu mmoja nyumbani kwetu ni karibu na sptaa bugandoanzwanzaso uh, ua sana watu a ishaa aua a n sia jamaa hana pesa so jamaa kabidi aje mwanza atafute ndo akaanza kufanya biashara ya kuuza miwa kwenye baskeri nikamuliza huyo msichana nataaaa aaa wawake waechagulia okaa kitu nikaandika sitaki kuumizwa so ndo ilikuwa hivyo ikazaa sitaki kuumizwa kwa hiyo ni kibao ambacho kilipendwa sana miaka ile lini hasa uliingia kwenye sana hii ya mzikii kitoke sku a azima niitwe mii atoa sauti yangu pale watu wanapenda hata kama kuamsha dufu siku kuamsha watu ilikuwa nikikosa m watu wanalalamika sana so nilianza mzii wangu katia kupitia madrasa ukiwa jini mwanza mwanzakaao oaooanaf pnkwendaje naikum... nazifa wewe nazifa wewe na zifa wewe ludi nyumbani huo uzuri wa sula yako walikuwepo kitambo moyo wangu unatesekaa wewe dada ujatokea suna mju wa dadarukia yuko thakafa na bukua oh, watatarukia duko sakafa nabukua. na bukuwa na mapenzi turio nayo wanandugu tabunguwa na mapenzi turio wana ndugu atabunguwa na huyu mama ni mkonjwa sana na baukita tabo ilfanya vizuri kiasi gani kibao hiki Aa, kilifanya vizuri sana jepukua, yikuwa, ak- akina video, lakini na watu kunijua so, ya dada yangu alipotea wapi nikabidi niimbe mwisho wa siku baada ya mwaka mmoja dada yangu huyo akarudi nazani naye alisikia kul aliko alinaambia nimekusikia unaimba liknanimbiasema nitumia jina la mama wangu ye dada yangu anaitwa hamisa nikaona hamisa kuiweka katika mistari itakuwa ngumu sana kuitaja nikabidi niweke nadhifa ambuni mama wangu jina sajina wewe jina lako la kuzaliwa ni faraji twaha ibrahim lilikuja vipi sadna nimejiita majina mengi sana lakini napenda kuangalia muvi za kiindi nkapenda kuna msichana mmoja anaitwa sapna ce akacheza muvi za kiindi sana anaitwa sapna mzuri sana hasa nikaona uh, kuna wimbo ni nmeandikaga unaitwa sapna kwa nini unamtesa sadna wakati unajua min na kupenda nayamini tulishalishana o oh, oh, oh, sapna kwani una unantesa sana wakati una na kapitanawatu akapenda jinaaptauiomajiayot o ndo wanavyoimba huhapa nijite hivyo tuzungumzie tenzi zako na nyimbo zako mbali na wimbo wa iveta una rekodi nyingine kama hastaki kuumizwa umebobea kwenye mapenzi zaidi nazunguka na watu ambao wanaumizwa sana sio kwamba siangali kwamba mapenzi yanaumiza dunia nzima lakini rafiki zangu wengi naona nawashuhudia wanateseka unajua kuna samtim nauta mtu uko na mpenzi wake bebi sijifanye hiki akimpa mgongo anamtolea ulimi kama kumzomea aoni yeah, lakini wewa pembeni umeona kwa naona kwamba hiki kitu kinawaumiza we aoamansha toka mwaka elfubili na tisa mpaka leo ni zaidi ya miaka kumi na ngapi kumi na nne sasa hivi tunazungumzia vipi sana hii imekulipa ya imenilipa imenilipa kwa uwezo wangu ambao namna na, unanitosha kujuana na watu tembea sehemu nyingi nyingi watu kunifahamu na kuweza kukima mahitaji yangu kidogo lakini naamini bado bado kuna vitu vingi ambavyo mungu akaviweka mbele ambayo inatekiwa sana i sitaki kuumizwa kibao hiki kwanza kinakwenda vipi kabla ujazungumzia kibao chenyewe sitaki tena kuumizwa na mimi sitaki kumuumiza mwenzangu sitaki tena kuumizwa namimi sitaki kumumiza mwenzangu umechaguwa adhabu ya kujiuwa iwejesumumezee maziwa sindotwalinaacha una juwa kwa uwimbo minakupa ukweli umependa mwenyewe kuwanjiwa wivuwanini kwa ng'ombe anakamuriwa ukawarizisha zazi kwakwolewa ukaniacha mwena upendwa ukweli na juwa siokosa lako najua ni wazazi wako najua michaguo lako ila kwa nini ni kose mba tilimba baada ya iveta jamaa livyoumizwa kula kakuta n msihana kachukuliwa iveta nikabiditena nimwandikie kama mwendelezo kwa sababu ni mtu ambao alinipaidia na ikanifungulia dunia piakama ndio kwanza unafungulia redio yako ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka jiji kula kibiashara nchini tanzania na dare ssalam unaisikiliza rfi kiswahili mimi ni yuleyule yule steven mumbi nikipasua mbarika kutoka hapa katikati mwa jiji asante kwa msikilizaji ambaye unatusikiliza ukiwa hapo ilemela jijini mwanza nyamagana na maeneo yote ya vitongoji vya jiji la mwanza mwanza ue umeishi eneo gani mwanza ni maishi eneo linaitwa igogo ila mbita nimekaa sana nyakato nimekaa sana igoma nimekaa sana ni kwamba ni mwenyeji wa mwanza yani ninajua sehemu nyingi sana so mwanza pale kokote kwetu nikienda meko kwetu kwa sababu naishi na watu vizuri sihitaji hata kuulizwa kwamba pale ni kwenu au sio kwenu kibao hiki msikilizaji kinaitwa mganga sikiliza cha kwake sajna Jesus mganga kwa nini mganga sajina mganga kipindi kipindaakua sisi unaambiwa ukimkamata pikipiki ukimkamata ukamchoma ukampaka fimbo unaweza uka, mwanamke mpaka nyumbani akili za kitoto aymkako k- wanakua maeneo enye maji he ua mwanake moja mpenda aa uweo napendwa na watu wengi kuna mtu akanishauri rafiki yangu kuna mganga pale kwetu chini twende meenda kwa ule mganga keli mganga kaingia ndani akaanza kufanya manyanga yake kanambia nyosha mikono yako nikayosha akafanya madawa wa siku nikaona mikono yangu inawaka nawakaotoaadaa mswasiku nadi kwa mganga mizimu yangu inanipiga sana kwamba nikinywa pombe kumbe kuna watu wajue mganga sio mganga nitapeli tana kunywaga pombe za kienyeji kwa kwa ni kwao kule iile kule. siju so, kuangukaanguka nkulewa u kakabidi niandike mganga a kuna mganga mwingine wa ukweli na mwingine wa uongo msikilizaji mambo yanayohusiana na haya mambo ya jadi nchini tanzania sheria zina, zina namna yake ya kuyatriti kwa hivyo sisi tuyaache tu hivyo hivyo ni mambo ambayo yanazungumzwa msikilizaji mskilizaji e, saa kibao kingine kinaitwa yamenishinda nini nini kinazungumzwa kinazungumzwahiyo yamenishinda ni baada ya mganga kwao nikabidi tena nimwimbie mwana nimwimbie mganga kwamba mashariti yako mi siyawezi mnambia sijui nitafute nini nimeshindwa ni nyayo za babu yangu waliomzaa siwezi kuzipata kasema tafadha tafadhali mganga mashariti yako yamenishinda kama mapenzi minaona basi dawa zako zimeishinda nafsi iti nilale bahalini nimpande papa misintoweza nitumie miti shamba mpaka siku saba wala intakonda nikikutana na mchumbaunigeuze kwa simba sataniogoopa daima nipate nywele zake vipi na mwenyewe analinga unanionea mganga kama dawa ya mapenzi unayo mganga iweje mkeokakumwaga unaniaidi msosi mi mtoto wa mtaa wakati mpishi unakufa njaaakika umebarikiwa eh, tenzi nzuri nyimbo zako nyingi zinaonekana zinazungumzia maisha ambayo umeyashuhudia ama umeyapitia ya ni maisha ambao unayashuhudia pia na tanzania ayo mambo ni mengi sema tu kuna watu wanaweka uzungu mwingi lakini ndo maisha yetu mpaka tuijuakwasaau ya kuimba maisha yetu nzuri mapenzi mazuri pia kuziweka vizuri napenda kwa sabi, ni maisha ambayo siku zote ulipotea ulipotelea wapi Da, tuli menajment yangu ya kwanza mkataba ulikata kuna sababu zitokeza kibiashara kidogo tuka na matatizo yangu na mamaangu kaaaa esaukishapanga mwenyewe chumba chako au nyumba yako tayari ni familia hiyo unaangalia kutengeneza familia inaokuja kao familiainaanza nawemwenyewe kuna majukumu ya kutengeneza kwamba tayari ni mtu mzima kesho ikatokea majukumiakutengenezakma story nzuri katika maisha yangu yangukinafuata sasa mara baada ya pirikapirika nyingi za sanaa najua na vibao vingi mbali na kibao licho miaka mitatu imepita msanii gani sasa hivi nini kinafuata Uh, sahizi nazani hip watu wategemee ndo maana niko dareslamu sahizi kuna hip nyimbo nane nazani ikifika muda tu nazani mwizi huu kifika muda tu wataona taa kwene chi kipindi kutambulisha hip yangu so wakubari wakatae lakini nimekuja kufanya kazi kabisa knaomba wanipokee tu ndugu zangu nawapenda sana sawa mwisho kabisa soko la sanaa ya muziki hasa muziki wa kizazi kipya unafika mbali sasa hivi nchi za afrika mashariki hasa kupitia lugha hii adhimu ya, ya kiswahili unafanya nini kufikisha eh, muziki wako sanaa ya muziki wako katika nchi za eh, sudan kusini eh, kenya uganda rwanda burundi na kwingineko ulimwenguni kwa wazungumzaji wa lugha adhimu ya kiswahili na, nazani sajna sajna ni mtu ambao amesikilizwa sana afrika mashariki magharibi kasikilizwa sana so kikubwa tu kwamba hivi tunakuja na ip tutatembelea sehemu zote hizo ila pia kuna, mcha, kuna mchongo umesogea hapa karibuni siwezi kusema natakiwa so, na, na na na na napatikana vipi mitandaoni napatikana insagram sa na ofisha facebook natumia sa na sa so unaeza ukanicheki pale jenga moa bii namba yangu yasimu alama akujumrisha aa gani naeza mm, nikawaacha tu hapa <laughs> japo mapenzi yanaumiza mwili mzima leo ntakuonga kaunta nzima na marafiki zake watafune nyama leo ntamuonga mbuzi mzima mzee wa nyama basi choma nyamanyama nyama, asije kunisemea kwa mama hiki ni miongoni mwa vibao msikilizaji vinavyopatikana katika ip yake lakini mimi nakuacha na kibao hiki msanii gani <muchas> kisimu changu kishkwambi utoanacheza kigemu cha nyoka sipatikane fabook twitt pasweji nishapoteza eti mwanaume gani msanii gani unaimba nini upiguledioni sikuni tamashani unaimba nini amini siku zote niha huwa inaleta njia siwezi tamati yangu hakuna matatkomimini shafyahakuna matat komimini shafyata namini mungu akaniona tena kuta mwenzangu wewo nanisema nimevulia zina sauti tena riziki ni mafungu tapewa tena wanichimbia kaburi angali nzima mama, mama sina mapungufu mitima mu haya yote na mwachi mungu chapo riziki ni mwanzo wa chukitu lakini bado msijazi haki tu eti mwanaume gan msanii gan unaimba nini to mwenzangu wewona nisema nimefulia sina sauti tena rizikini mafungu ntapewa tena eti mwanaume gani msanii gani unaimba nini upigwile dioni sikonitamashani msikilizaji ndio na, na jamvi la makala haya ya nyumba a sanaa kutoka hapa katikati mwa jiji la dar es salam jiji kuu la kibiashara nchini tanzania jina langu ni stephen mumbi juma lijalo ni makala nyingine uwe na wakati mwema nafurahia muda wako