Na kusalimu msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa jina langu ni stehen mumbi na hileo nimefunga safari mpaka katika mji wa goma kule mashariki mwa drc kuzungumza na mugisha matale msanii wa muziki kutoka huko mashariki karibu sana msikilizaji karibu, karibu sana mugisha matale katika makala ya nyumba ya sana. sanaa sanaanasukur sshuru bwana bwana bwana mtangazaji nashukuru kabisa kunipokea katika makala ya sanaa ni furaha kwangu kabisa tupate kionjo kidogo cha moja ya ngoma zako ambazo zinafanya vizuri sokoni kwa hivi sasa upendo unalipa cuki siyo vya kujivunia popopopo kama popo weni kama pepo wenzako wakosa amani kwa ajili yakoe zavo wamefanikiwa moyo wako vinyongo akipata cheti hufurahina kuumiza ameolewa moyo wako nanyongaramambaya umepanga sabya wana wa mungu Mwakusaili umeshikiria umewatakia machungu mungu akusaidie ni nyimbo ambayo na, napenda sana ina mashairi ina, ina ni nyimbo ambayo ina, inaadibisha watu kijamii y yani watu ambao roho mbaya mbaya mungu awasaidie wapunguze ili tuweze kuona namna maisha wanabayaawasadiaubayuuaahadea umeonyesha upendo kuwapenda wale ambao wanapitia mahangaiko ma, ma mbalimbali chuki kwa wengine Ae, wengine wasaidie, chuki mungu wapunguze sababu kuna muda nafikiri pengine dunia aingekuwa na chuki Uh, pengine tungeishi vizuri sana kila mmoja angejali ange, ange, mambo yake tungeishi vizuri sana kutokuangakea watu lini hasa uliingia katika sanaa hii ya muziki uh, sanaa ya muziki mi nimeingia mwaka ihirinielfu mbili ishirini na mbili nilikuwa mcheza sinema hapo kitambo yani ni safari safari kabisa safari tun, tunafanya mambo hapa tulipo tunaweza tu, tu kusema tumshukuru mungu tu sababu natupa uh, nguvuya kufanya mambo bayo tunafanyae ofibao gani cha kwanza nacho mwaka elfu mbili na ishirinina mbilila uh, na wimbo sana nikaweka mtandaoni ukaenda sana ukapigwa sana nikaona niingie basi tu nikasema mwito unaweza kuja hata kwa, kwa kitu kimoja tu mekifanya wewe kwao lakini uka, ukawa hivi mungu amenifungulia nilikuwa ilikuwasifikiri lakini akanifungulia hiv f tu hhaya safari ya mugisha matala ilianza namna hii na kibao hiki polepole sikiliza msikilizaji wa RFI, kiswahili All you do is way, sir. I'm a nigger. Bunana, so i So, combo, lana, bunana, lana, lana, lana, lana, lana, lana, lana, lana, lana, lana, lana, lana, baada ya kibao hiki polepole kipi kilifuata sasa hapo baada ya polepole nilichukua nili, nili, nili muda nikafanya p niliweka nili, nili, nili jina la afriani kitu ambacho nilifikiria kuimbia afrika umoaunamaanisha mm-hmm. ndoto yeah, yeah, ndoto ya afrika ndoto ambao umeota wewe sasanimeota mimi na, na, na rwanda kongo tuungane kenya tanzania burundi moroco wapi tuungane tuwe mtu mmoja tunaweza kuwa yaani sijui tutakuwaje katika ulimwengu sababu kiukweli ni afrika ndio inalisha dunia nzima ni afrika ndio na afrika inachangia sana kwa ulimwengu ndio maanaake nikaona kama hakuna matengano haya tu, tuungane tuwe wa, tuwe mtu mmoja tunaweza kufanya vitu vikubwa sana ndo maanake nikasema nina ndoto hiyo hiyonam kibao chenyewe kinakwenda namna gani ikiafricaa ndoto ya kiafrika kiafrikacongo na rwanda burundi na kenya tukiungana Kila la muda nikucheza mchezo wa kwetu Afrika mobimba zokobira da soyo mchezo ya kwetu kama mchezo ka kwetu kazuri ona with the best this is the dance of Africa presha a nando tondo on the top. Now that you can go, Sadonia, Zima. Now that I'm free, Kayalisa, do you know what to Imagine Senegal and Morocco. Imagine Namibi, Zambia. Imagine Ghana, Nigeria. Imagine. ni yaani, kibao ambacho naweza kusema tumeungana tunakuwa tu kwa furaha tu tunakularaha tu muda wote ni kucheza ni kufurahi kuimba sababu tutakuwa tumekuwa na vitu vikubwa mm-hmm. sana nazani wa Afrika, nanielewa hapo napoongea kuwa umoja wa afrika nkamuhimu sana sawa unazungumziaje sanaa ya muziki drc hususan mashariki mwa drc katika mji wa goma ambao wewe ndiyo engome yako hasa muziki uko, uko fresh tu katika kazi yoyote kuwa kuna, kuna vitu ambavyo vinafika naweza kusema kama changamoto na kuna pia faida ambazo tunapata <coughs> nd maanake cangamotokuu shmaisha <laughs> haya kuwa ni changamotojuu ya changamoto, <laughs> changamoto. tunajitaidi aidi tu kadri ya uwezo wetu tuweze kufanya vitu tuvifayeuwezatuawezekuuata nufea uri liuashewetu tuakilishe ongouacangamoto migi san soko la mzikia weza ku, soko la mziki yani, unajua kwa sasa dunia imefika hatua ambayo muziki unaweza kuuzwa hata sio paka kwa, kwa, kwa, kama zamani wanauza hizo ama unaweza kusema unaonalakini huku sii tunakuwa na tatizo yahiyonebiashara ta... ya muziki kupitia mtandao biashara ya muziki kupitia mtandao ni tatizo sana kwetu unajivunia kufanya muziki ukiwa uh, mi najivunia sababu ndio nilizaliwa ni nyumbani mtu awezi kukataa nyumbani niko mwanaafra niko yumbani nioio yumbaniwezi kuhukia ua um ooihaya kuna hiki kibao mimi nimekisikiliza nimesisimka unazungumzia eh, upendo wa aina gani hasa uh, ni mapenzi yale yani, ambao watu wanapendana wana wanani udata mtu ya, ya kikweli yani unampa moyo wako unampa nafsi unampa mwili wako unampa muda wako unampa kila kitu kwako um, nili, nili, nilichukiria mapenzi haya yanaweza kuongoza vizuri yani mnapendana e ya kweli ya dati sana unajua pamoja na mapenzi ya leo na dunia ya leo kesi navyokwenda hivi hatari <laughs> sana yani mi nilikuta nimetekwa hivi afu ik nika, mm, nikatoa <laughs> nika ki <laughs> <laughs> mugisha hii kumbe ni hadithi ya kweli bwana ulianguka katika mahaba mazito hadithi ya, ya kweli kabisa nikamwimbia basi mtoto eh, asikie kwamba mi nimeanguka na nili- nilifili nili, nili, nili, nili mapenzi ya kweli kwake kabisa mapenzi ya kweli lifiri kabisa <laughs> ongera sana kwa kumpata yule ambaye anakupenda At kipi kitarajiwe sana. sasa siku za usoni sanaa ya muziki maanaake wasanii ameatarajia kukua kila kuchao usu, ukamate soko la afrika mashariki uh, tunajitahidi sana namna y kufanya vitu viuwi vizuri ndo maanaake uh, tungeomba watu ambao ni wataalamu kwa sasa watusaidii e, sababu si kwetu huku tuna tatizo ya soko sinimesema e, tunajitaijitaidi tu ili tuweze namna ya kufanya mambo tuboreshe yani tupasulie wengine njia sawa tusikilize kibao hiki cha lovers, alafu tukirejea e, tuzungumzie kidogo tenzi zako na mashairi namna ambavyo unayatunga ibao lavas cha kwake mugisha matale msikilizaji wa rfi kiswahili msanii wa muziki kutoka kule mashariki mwa drc katika mji wa goma nikizungumza naye katika makala haya mara hii nimejikita mashariki mwa drc kuangazia mashiko ya sanaa ya muziki mimi ni stephen mumbi na bado tunaangazia sanaa hii ya muziki asante kwa msikilizaji uliyo hapo beni kisangani ituri na kwingine kote mashariki mwa drc tunasikika vizuri kupitia masafa pia unaweza kutupokea ukiwa kwingineko ulimwenguni kupitia tenzi sasa mugisha mashaeri yako na namna ambavyo unayapangilia muziki huu wa ni muziki wa aina gani ukiulizwa m afanya muzikyyote sababu nimegundua kuwa na kipaji kikubwa yaani naimba na yote na yote kabisa na yote kabisa naweza kabisaawezats naenda pamoja na upepo wa namna upepo ulivyo wa ulimwengu naenda pamoja na upepo nifanye kitu ambacho kitafurahisha e, kifurahisha watu wakubwa watoto kifurahishi na watu wa naweza kusema vijana pia asababu naweza kuimba matusi matusi aitajenga jamii ama kama siimbe kitu kha maana watu wakubwa tanisikia wataona mi naemba utoto unaona nanando tuna, maanake tunaangalia namna tufanye i ambayo itakuwa katikati kila mmoja aweze kujipata kidogo ndio tunafanya music. na vibe tunatunga tunatunga mashairi Mashe tunatunga kikawaida mungu ametujalia akili ya kutunga tunatunga tu kikawaida akilinwa kikawaida kama wasanii wengine unafikiria kufanya olabo na wasanii wa hizi nchi za afrika mashariki yani kushirikiana nao katika ngoma zako zijazo yeah kabisa natamani hiyo kabisa wanakusikiliza sasa mbie wa, wa, wa, wa, watumie salamu nani ungependa ushirikiane naye katika ngoma zijazo mfano kutoka tanzania tuna wasanii wengi wanafanya vizuri diamond Platinums. kuna na wengine wengi e, na msalimu sana mwanajeshi tembo tembo namsalimu i na msalimu sana sababu ni msanii ambaye napendaka na, na, na, na, na namna anatungaka mashairi na namna anafanyaka nyimbo zake namsikizaka sana i yani, ana kipaji kweli namkubali na sana namkubali huyo jamaa mbo gani wa i unakukosha unaweza ukatuimbia kidogo mashairi mawili matatu hapo <laughs> Ya, kuna nyimbo zake nyingi sana ni nyingi sana yani zinachangana zinachanganampaka zimekuja kama kumi h eyek awapmhitaji mtu yoyot nyimbo kabisa ni kitu ambacho aliutoa kwa, kwa muda ambao nilikuwa na matatizo ya marafiki <laughs> na ya marafiki Afna, na, Fina, na, na, tu hivi hivi na matatizo napata tu niko na, kwenye amarafkaamarafmraimuhitaji ah, mtu yoyote kabisa onbkiripenamu hinatosha yandonbdobd tulo ishkondubunotinazijuahaso kulana kulala manyenyaso unga shuruti kijiji ni besinasomia kini penda mungu inatosha mwingine atakosevu kwenye shida utamdani rafiki wa faida kumbe moyona na kuchukuria barira. siku kifanikiwa zinaanza shidazitatumia nyumba wala nguvu zaevotaababda h Mungu inatoja, no, no, no. ni kibao cha kwake amis mugisha matara anasema ni miongoni mwa vibao ambavyo navihusudu kutoka kwa condeboymi tutamatishe na makala haya y nyumba ya sana kwa kuzungumzia kibao chako kipya umekitoa hivi karibuni kinaitwa tembete unazungumzia nini katika tembete Ah, tembete ni nyimbo ni, ni, ni, nimeitunga me, ni kwa ajili ya nci yangu ya kongo unajua si tuna matatizo ya vita u etu uzaliwa waen huko tuna matatizo ya vita kama miaka ngapi mma hapo mwazoni iliimbia hata jeshi langu kuliunga mkono fu nikakuja nimekuja kutia tembete kuonesha kua s si, tunawasha tuna moto yani, maadui atawaje tutawasha moto tu tuko hapo kwa ajili ya kuwasha moto hakuna mzaahakuna maaaiwasie kuchezea eh? nje yangu yn yani hatuna mzaa ndo maanake nikatoa o kibao tembeteembna tembete Nand, ndio maana ya neno embee nalingala lingala wanasema tembetee kusema hakuna mahakuna mzaa <laughs> bli m sktmoblimo bltmbyisinlt Long one, long one, long you nakushukuru sana kwa kuzungumza nas katika makala haya y nyumba yasaunapatikana vipi mitandaoni Aa, mimi mitandaoni ukinie osmaal mal a oot oesyambaa ambari ya simu kuna simunaea uh, tautalamaujmulisha 297 nakushukuru na sana mugisha matale msanii wa muziki kutoka kule goma mashariki madia arasikwa kuzungumza nasi katika makala haya ya nyumba ya sanaa mindio nakushukuru mkurugenzi nashukuru sana na nafurahi kupita katika hii makala yaani ni raha kwangu sana zaidi kabisa nafurahi najumuika sana kabisaa msikilizaji wa makala ya nyumba a sana ndivyo navyokunja jamvi la makala haya kutoka hapa mashariki mwa drc katika mji wa goma nilikuwa na mugisha matale msanii wa muziki tukizungumzia sana hii ya muziki kunako majali waya kwake maanani juma lijalo ni makala nyingine mimi ni stehen mumbi kwaheri uwe na wakati maridhawa La vaya! ¡Vaya, vaya, la, boca, la boca,