nakusalimu msikilizaji nasikika sikika kutoka stontawn visiwani zanziba nchini tanzania katika makala ya nyumba ya sanaa jina langu ni stehen mumbi nimekuja kuangazia sanaa ya uchoraji na kuzungumzia sanaa hii nitakuwa naye hemedi muhamedi jina la kisania kiitwa medi ni mchoraji kutoka katika visiwa hivi karibu sana msikilizaji karibu sana medi katika makala ya nyumba ya sanaa asante sana duku mtangazaji nam unafanya sanaa ya uchoraji nimetembelea katika yako hapa ambapo unaona picha za aina mbalimbali ni lini hasa ulianza sanaa hii sanaa kwa ufupi nimeanza kipindi kwanza nilianza katika mambo ya uchoraji wa katuni nikiwa dares salam baada ya kumaliza skuli sekondari nikajiunga katika sanaa ya omi jua mmnnamaanisha katuni zile katuni kama magazeti ya sani vile ni daresa zaidi i ni nimejikita katika sanaa za katuni ka niichoria katika gazeti la sani amba na mengineyo kwa hiyo kipindi hicho nilipomaliza sekondari miaka ya tisini hiyo miaka ya tisini hiyo whiyo nilijikita zaidi na sanaa hiyo kabla ya kuingia huko ilikuweji sasa ukaja zanzibar na kuingia kwenye sanaa hii ya uchoraji kwa kutumia rangi kabla hatujazungumzia uchoraji wenyewe unaofanya baada ya kuona maslahi kidogo si mazuri katika upande wa katuni ksababu nilikuwani si, ni, kampuni zina zinakulipa sile unachora sana yako kibinafsi alafu unapata mapato zaidi wa mwezi kampuni ndo inakulipa wajene una, wajene kwa zaidiose haina maslahi kwa sababu ni mzali wa huku kawaja nkachunguza nikaona sanaa za utalii na inalipa kabidi njikite katika sanaa za utalii wakati unajifunza kuchora hali likwaje nyumbani hmm. wazazi walielewa Ah, wangu wali, wali sana, Takini, wazazi wangu ni sapoti sana katika mambot lakini baadhi ya wazazi walikuwa nataka nijikite nitafute kazi nifanye wameona hii kama si kazi kama unacheza cheza, cheza tu hivi lakini wazazi wangu baba na mama wali spoti kini wazee wengine kidogo wameona kama za nachezaana kipindi shangazi yangu mmoja alinifata akati mimi na nachora katuni dar es salaam anaambia kuna kazi shele tabidi ukafanya kwa sababu una kazi naonekana kaka kamwambia mmmbia <laughs> <laughs> kazi ninayo naiyi na ipo moyoni naipenda sana kwa hiyo nikamwambia hapana mimilakini aka akakasirika n ksababumii mwenyewe shaiamini kazi yangu ndio mpaka sasahivi aniendesha maisha yangu na watoto wangu ulianza vipi sasa umeingia zanzibar sasa ulianza vipi mpaka unakuja kuwa na garri kubwa namna hii hapa kwa ufupi ni kuna wenzangu tulisoma pamoja panyumba sana, ya sanaa wapi kwerekwe hapa zanzibar waa niliwakuta wao tayari wapo kwenye fani ya uh, ni tourist art kwahiyo nikajiunga nao kanionyesha njia kidogo kidogo kidogo kidogo nikaanza dukani picha zangu kidogo kwa hiyo baada ya miaka fulani na nikawa najikuza nikapata na duka namimi na na kawaaaaapokea kama mchoraji mwenzao tumesoma pamoja do mafanikio yakaja hapo kidogo kidogo kwa hiyo kama ilivyokwambia huku kuna mafanikio kwenye tourist art kuliko kule kwenye katuni hmm. ulivyotoka bara ulielekea moja kwa moja shuleni kwenda kusomea sanaa hii na ilisomea nyumba ya sanaa nipata satfiket ya miaka miwili nyumba ya sanaa kwaiyo nilisomea kwa fupi lakini zaidi ni utundu wangu kupenda t zaidi lakini nimeongozwa kafupi nmaongozwa na walimu wapo walimu wangu lakini zaidi mwenyewe utundu wangu zaidi asa l tusemeapda kama wambia, kazi ya kufanya kazi sheli lakini ka ufanya hapana akini <laughs> hapana hii kazi yangu na hii iindo tamafanikio ksahvnandelenatuzungumzia sasa ufundi wenyewe na sana yenyewe namna unavyoifanya ni unachora e picha za namna gani Aa, kwa sasa hivi nachora napenda sana kuchora picha za unatumianif uh, maanaki zina zina tesca fulani hivi wageni wao tusema wazungu zetu wanazipenda sana kwa hiyo ati angu napendwa kwa upande huo situmii brash sana nachora kwa brash mgene akitaka lakini sana namjikita katika kuchora nini knife kwa kutumia kis yeah, natumia kisu zaidi kwa kumwelezea msikilizaji uchoraji wa kutumia e, kisu kama navyosema unachora vipi kisu wa mwanzo mwa kwanza naanza nachukua nva yangu tishaiandaa kwahiyo naijaza rangi kwanza background tunaita naijazayote baadakalabdanataka figa ya mtu au nataka t au nataka daa na fsnanza kuijaza kwa kutumia pa kwakutumiackfda eh, vile kwahiyo dau napija mawingu background napija bahari kwa kisu bada ya kumaliza sasa na skech baada ya kukauka ile background na iskechi yyote shapata jahazi langu sasa najaza kwa tumia kile kisu kuna vipimo vyvyote unatumia kwenye kuchora hiyo picha mfano nachora mnyama tembo e, twiga simba ama masimba manini A, vipimo vipo lakini mimi, kuna, kuna wenzangu wanatumia sal napija nini zile draft lakini mimi sipendelei kutumia skl na vivangu natumia mwenyewe mwenyee kwa kichwa tu vilmulemuleaanabalan lemakadiria kwa eh, eh, sababu nishafanya sana kwahiyo nakadiria tu hapa iko ikohivyo hapa iohiv naanza kazi ongera ah, sana ni, ni kazi nzuri na ni kipaji aante ah, sana, sana katika safari yako ya uchoraji rangi rangi gani unatumia ah, rangi nazotumia ni ai arli zaidi ndonatumia zipo rangi yingine atakala natumia utakala lakini hizi zaidi unawachia wanafunzi naafundishakini misichori sana lakini natumia arliki na oil ndo rangi nazozipendaa oil. rangi ya mafutal mm, mafuta, ni rangi ya mafuta Lakin, na arlii inafanana kama na rangi ya mafuta lakini arii inakauka fasta manake inakauka baada ya dakika tano ishakauka oil inachelewa unaweza kachukua siku mbili siku tatu kukauka msikilizaji kama ndio kwanza wa nasi haya ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka stown zanzibar nchini tanzania jina langu ni stephen mumbi tunaendelea kuzungumzia sanaa hii ya uchoraji na niko naye hemedi muhamed maarufu medi tuvute pumzi msikilizaji wimbo unaitwa zanzibar wa kwake samba mapangala i'm <muchas> sorry Kista jabuyamo sa lugu yango ona piyana ya kefirauni ile ipokea semu daflamiful ikamoneza mabamanga la kule na iponi akanamia awi londo ngu yango pende zetu zanzibari kule kwenye marashi watu wazanziba ni wakaribu tena ni wangwana sana wacha ni waeleze watu wa wazanziba roho safi tena ni wangwana sana wacha ni waeleze wana vitu vya thamani nyingi sana Ma vile u mabishi mazuri Zanzibale. Zanzibale. Zanzibale. Zanzibale. Zanzibale. Zanzibale. So, hiki msikilizaji kinachoelezea uzuri wa zanzibar kinaitwa zanzibar cha kwake samba mapangala bado niko hapa stntwni zanzibar nazungumza na hemed muhamed maarufu medi, medi tukiangazia sanaa hii ya uchoraji sanaa hii medi unaweza w kuelezeaje kwa hapa zanzibar ina mafanikio kiasi gani sanaa ya sema tist art kwa ufupi ina mafanikio kiasi fulani tsisemi mafanikio makubwa kini kiasi fulani ina mafanikio kwa sababu wenzetu au ndugu zetu kutoka dar es au auni e, mikoa mingine wanakujwa kwa wingi hapa tunawapokea wengine wapo mashamba huko kwa hiyo wanajiunga na sisi katika kuchora art kwa ajili ya ku- kuendeleza labda vipaji vyao na na kipato chao wanakuja wengi Hayo, ofupi Anglao, kidogo, kwa hiyo kwa ufupi na mafanikio angalau kidogo unaweza ukawa na gari ukawa na nyumba ukawa na familia y watoto watatu watoto wanne wakala vizuri wakalala vizuri nam unaweza ukawa na gari ukawa na nyumba na watoto wakaenda vizuri kazi ya kujivunia tuzungumzie picha ambazo unaziona hapa ukianza labda na hii moja nadhani hii ndio ya mji wenyewet ama ni, ni mji ganih kwa ili hiyo nayoiona hiihizo ni ner kwa hiyo hapo mtaa huo tunaita no mtaawa wapi hurmzunamz hiigizenga hi, hi alafu kuna hurumz s kwahiyo kuna josona kuna shangani kuna mitaa mingi tu tunachora yote hiyo unaona hapo ni mzili kuchukua mdagani kuchora picha kama hii magorofa marefu watu wanapishana naona tena kuna hii pikipiki e, piki za huku vespa naona kuna mkokoteni kuna baisikeli kuna mtu kavaa kanzu mwingine baisikeli kuna mwingine anaingia ndani n ni lem sijui ni nyumba na kadhalika nakahalikan hmm. hii picha kama hii nachukua ni siku mbili mpaka tatu nategemea na mi le nakua nayo kiwa mi ko vzuri maanae hm ipo vizuri ngihtasikumoa aifanyaai amawaa ahatua zake natengeneza fre mwenyeonaitia naipaka ile rangi ya mwanzo alafu unaanza na sh unategemea so unataka vipi nataka kuskech kwa eni au naskch kwa ra moja kwa moja mi napendelea kuskech kwa brash natumia rangi na skeh zile vipimo mwenyene naovitaka nakwenda nayokisha kumaliza hapo sahii nimechora kwa a sio skaii nimependelea sabu tm nyingine ukiacha moja kwa moja o nachora kisu tu huku kidogo unapotea tm nyingine narudi kwenye bras sijenka sahau ina gharimu kiasi gani kama ukiuza picha kama hii kama hiyo nauza mpaka dola mia mbili kwahiyo nategemea na mgeni si kama ukimwanzia tena hapo hapo <laughs> <laughs> po hapoza kashukanaweza kashukmwisho kabisa kwamba hapa e, vinginevyo siuzi ni kiasi gani ni laki moja nanusu maanake kama dola sabina tano hivi maanake hapo ndo mgeni mepapatuana mepa, sana n sina namna Sinanamna. na siku ingine labda mfuko kidogo huko vizuri amna lakini mfuko uko vizuri naambia aius kubei labdatamuzia mpaka dola a au dola hahi tegemea na hali ya hewa ni wakati gani ambapo sasa biashara inakuwa imechanganya vizuri na inatembea kwa maana ya kwamba unauza zaidi ni wakati gani msimu gani msimu high season, season unaitaifupi naanza wanzia mwezi wa saba mpaka wa tisa hapo kidogo inakata mpaka mwezi wa kwanza tena naendelea mpaka mwezi wanne watano nakata inakata tena mwenzi wa sita wasaba inaanza wafupi ndo ina, inakuwa sizon hivo lakini tamu nyingine nategemea na mtu at ake l azpata mafanikiwo katika hiyo ukauza shna sma wageni wanakua napungua kipindi kile kwasabbu ni kipindi cha mvua aho wageni wengi wanakata hicho kuna aina nyingine mbali na hii mitaa kuna uu mtaa wa mwanzo umezungumzia kuna mtaa wa pili nimona kuna hizi picha nyingine na vile vile ni za mitaa sio si mitaa nachora ni t nyingi unafanya mitaa nafanya milango na madau mingine unachoa za kuchora simba maanake ndo muungano wa tanzania kwahiyo mpaka kule tuna tunafanya simba nyati kuna african art kama ile pale navyoiona tunafanya art nyingi lakini zaidi tumebezi kwenye arti za zanziba utamaduni wa zanziba kwasabu mgene anapokuja zanzibar aone kitu cha zanzibar ini kunainginenapenda vya vya, vya vya wapi tusem vya bara wayo mbuga za wanyama nachora masai wahiyo zote tunakuwa nazo kibao cha kwake nandi nimekuzoea kutoka nchini tanzania vuta pumzi msikilizajibebama maimtn yunb nivut niishi nibaki kishungi nibak kishunbbibandik igandekagund o cha kwake nandi kutoka nchini tanzania kibao kinafahamika kama nimekuzoea ndiyo kinanipa furusa ya kukunja jamvi la makala haya ya nyumba a sanaa nailikua nikiangazia sanaa ya uchoraji utok hapavisiwani zzmskzaji znzibauaraatasambamapangalalimba uzuri wa zanzibar mimi ni smmb juma lijalo ni makala nyingine kwaheri kutoka hapa kingston town mji wa kihistoria visiwani visiwanizzba So