usalimu msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini dare s salam nchini tanzania jiji kuu kibiashara jina langu ni stephen mombi na leo tunaangazia sanaa ya muziki na tutakuwa tukiangazia muziki wa injili nitakuwa naye be karibu sana msklizajikaribu sana good luck, bed, katika makala haya y nyumba ya sanaaasantenashukuru sanakk ni muda sasa na ninajua una vibao vingi kibao gani tuanze nacho vita ya maneno kuna watu ni majemedari ukisema mushindane mbona mikono utainua kupigwa vita ni kawaida isikosumbue we, na wewe ni muti wenye matunda zoe ya mawe anaweza kutoboa mwili huu mbona sasa ningegwa na vidonda mwili muzima vita ya maneno kuna watu ni majemedari ukisema mushindane mbona mikono cainwa kupigwa bitani kawaida isikusumguee we. wewe ni mti wenye matunda zoe a mawea kidogo nyamaza iiuchunguwishe kiendelea unawapakichwa ao vasilaha za imani reje ya vitani wakikuona waseme umeshakuwa zugu kwa oh, nini umechagua kibao hiki una vibao vingi na vyote vina kliki vizuri tu A, ni kibao maarufu sana lakini pia nakipenda sana ni moja kati ya nyimbo ambazo kwa afrika mashariki na kati kimefanikiwa kunitambulisha vizuri sana kwa hiyo nakipenda nakusikia na mara ya kwanza lini safari yako ya muziki, muziki wa njili tangu mwaka b8 hapo ndo nilianza kurekodi nyimbo za binafsi kwahio mpaka leo nakama sijui niseme miaka mingapi kama nyimbo <laughs> ni za kumin ushirikishi wengine unamaanisha kwa nini sio nyimbo za olabo sio kila nyimbo unajua muziki wa injili ni huduma ni, ni kuelezea kile unachokifanya na siku zote aa, kile alichokupa mungu anakupa wewe ampe mwenzako pia kwahiyo kuna wakati unatakiwa utambue tu kwamba muziki wa injili ni kama madhabahu ni, ni uwezi kuhubiri na mchungaji mwingine kwa wakati mmoja hapana unaweza kuhubiri wewe na wakati mwingine pia unaweza kumpatia mwingine madhabau akaubiri katika vipindi tofauti hiyo ndio tunaita lakini siku zingine zote wewe ndo utakuwepo kuongoza ibada na kufanya yote hayo kwahiyo muziki wa njili ni tofauti sana na muziki mwingine wowote tuzungumzie nyimbo zako uh, albam zako zimefanikiwa kiasi gani uh, nashukuru mungu kwa sababu katika namna zote albam zangu zimeenda sana na albam mpaka sasahivi tatu ambazo zinafahamika na katika kila albam nimeweza kutengeneza nyimbo nyingi mfanoa po siku nilitengeneza aosku likuana imbo kmaoskuawambiane haanfamya shukrani wimbowashukurani wenyewe ulifahamika mbo kwa hiyo nafikiri nilitengeneza tu albamu moja nikaweka Play, kwenye mtandao wa then uh, ni singo zingine zote nilizokuwa nazifanya zimeendelea tu kuwa zinafahamika kuanzia wacha waone mgambo mungu apokee rushwa zote ziko njea lbm lakini zinafahamika hey, hizo nimeziona na tutazizungumzia maana umekuja na mtindo tofauti tofauti na vile vilivyo eh, kuzoea tuzungumzie kidogo albamu ya shukuran vibao ambavyo vina mashiko kwa kiwango kikubwa ni vibao gani ambavyo mpaka leo unasema yes kazi hii imefika ime kule ukikanasm ya shukurani eh, vibao ambao vimepata mashiko sana cha kwanza ni hiki chenyee tunachokizungumzia wimbo Album, ni wimbo ulibeba ni mbo ulibea ha o maau hauwezi kushindana ulikuwa ni wimbo mkubwa sana na maarufu ambao ulienda sana na uka fanikiwa sana kujulikana ni moja kati ya zile nyimbo ambazo zimetokea kwenye albamu ya shukurani na zikapata tu nafasi ya kuwa nyimbo kubwa kuna wimbo pia unaitwa um, umeshinda yesu ni wimbo ambao umekuwa mkubwa kuna wimbo unaitwa uh, nyakati ni wimbo ambao umekuwa mkubwa e, na nyingine nyingi na nyingine nyingi kwa sababu hata nipe ni wimbo mkubwa ambao mpaka sasa hivi ukiingia youtube unaweza kuelewa inachokuambia nyimbo zote zina watazamaji zaidi ya milioni mbili kwenda juu kwa hiyo unaweza kuelewa kwamba oke zimekuwa na mapokezi mazuri kiasi gani tuonjeshe kidogo kibao cha shukurani ninakushukuru mungu sababu ya mengi o oh, hata uwai hu siku stahili ninakushukuru mungu tena sababu ya vingi yaani hata nikiwa na sali unajua na maanisha sukameti nilitenda wema kwa kujalinganisha amatendo yako makuu mimi mungu ningekulipa nini ulikonitoa nisire moyo wangu matopeni-topeni ukaniketisha na wakuu juu imenipa heshima ukanifuta machozi asante u baba hatashukuraniangu hey shukurani hakika ni, ni, yeah, yeah, yeah. Shukura ni, ni jambo la kushukuru hii ni kuonyesha unarejesha una, una kile mungu alichokupa na kutukuza utukufu wa mwenyezi mungu ipo siku na yenyewe ilifika mbali yes, ni wimbo linitambulisha ni mbali nimetoka tena niajabu kwa hai mananingesha kufa haga ipo siku yangu tu iposi nami nibarikiwe nibarikiwe ni wimbo likuwa maarufu sana na ndiolinitambulie s ni mengi nimeona tena ya kuvunja moyo adaningesha mwacha mungu o misongo ya mawazo magonjwa maa nimepitia inazoya maumivu ya kudhara uliwa umasikini kila siku inachipa moyo ipo siku ya kutu ipo sis iposiku yangutu na mimibae iposiku yangutu ipoii hivi unakuja na nalbmya tatuhapana uh, na plani ya kufanya albm lakini si albam ya tatu nna plani ya kufanya albm lakini kwa sasa nimekuwa nikiachia tu singo singo kwa maana ya nakala ya wimbo mmoja mmoja mmoja mmoja kwa kipindi hiki lakini baada ya muda fulani ntaanza pia kuachiab uh, hipi inayoafikia ina zaidi walengwa ukija na nabm ukija na mbo oo kwa sasa wimbo mmoja mmoja zinafika sana kwa watu hata kipindi cha chalbm nyimbo zilikuwa zinafika kwanza unafika wimbo mmoja alafu mtu kwa kupenda anaenda kutafuta albamu mzima kwa hiyo ilikuwa ni nyimbo moja ndo ina, ina, inafikia zaidi watu then albamu thenalbamnam kabla hatujazungumzia nyimbo hizi mpya na, na mapokeo yake na tenzake tuzungumzie kidogo ufundi wa kutunga nyimbo za injiri unazingatia nini Aa, kikubwa ni ile message ambayo mungu amekupa hiyo ni kitu cha maana kabisa cha kwanza cha kuzingatia kabla ya kingine chochote cha pili ni aina ya kule ambako unapeleka wale wasikilizaji wae waskzaj amb awe o a wkza mapekea mbo aangaian ipi lengo la hiyo ho au ujumbe ambao mungu amekupa ni upi Kwayo, kwa wale unaowapelekea unajiandaa kabisa kwamba okay. hawa ndio amekua nu a aina fulani ya a ili waweze kuokea kama ndio kwanza unafungulia redio yako ni makala ya nyumba ya sanaa na nasikika kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dar es salam jina langu ni steven mumbi na niko naye gdlack gobet mwimbaji wa nyimbo za injili kutoka nchini tanzania tunaangazia safari hii ya muziki hasa mapokeo ya muziki huu wa injili na mashiko yake nchini tanzania uliamua kubadili gia tunasema na kuja na radha mpya kipi kilikusukuma injili ni ujumbe ujumbe unavyotangulia kule unakoipeleka ndivyo unavyofanya kama unapeleka unapeleka unapeleka unaipeleka hivyo kama unapeleka same flani, unapeleka katika hiyo namna ambapo unategemea wale wataenda kusikiliza watakuwa wanapenda aina hiyo ya muziki na katika maeneo yote uh, watu wa muziki wanatofautiana sana kila mmoja na mapokeo yake kila mmoja na namna ambavyo wanachukua vitu kwa hio uh, sio wote watapenda mziki wa taratibu kwao hatuwezi kuwa tunapeleka meseji zote kwa muziki wa taratibu kuna wakati mziki wa kukimbia kuna wakati uh, tempo ya kawaida kuna wakati kama ambavyo uh, tumefanya kwa spidi kubwa kabisa tuonjeshe huu wimbo wa mgambo mungu amenipa kutembea hatua mbele lololo kama mugambo hatua mbele hey, hivyo huo huo ni, ni mgambo kuna nyimbo nyingine bila shaka mapembe mapembe ni wimbo mpya sasa huu ni mpya ingia pale YouTube andika nimpyaingia paletbandikaa au andika tu mapembe unaweza kupata nafasi ya kuuona uh, ni wimbo wangu mpya wimbowangu tunashukuru kwa mapokezi yamekuwa makubwa sana sasa s hatujui ni nini hataki kabisa ninini atakikasatakikanisa pombe amebadilika mape mape mape mama mapembe meotama a pmbsa atujui ni nini ataki kabisa ataki kanisa mekuacha amebadilika ameshaurikiameota mape, mape, mama, mape amefanana nayule maleboutuzungumzie mashiko ya muziki huu wa injiri tanzania unayoonaje una katika kipindi hiki ambacho umefanya eh, muziki huuni uh, kubwa kuliko ha- aina yoyote ile ya muziki aina nyingine zozote za muziki tanzania zinaweza kuwa zinaongelewa sana zinapigiwa sana kelele zina, zina vipindi vingi lakini muziki wa injili una nguvu sana sana tanzania kwa maana ya kwamba uh, watu wanaifa, wanafahamu kazi zake nyimbo zake na sio kwa kupelekewa wanatafuta wenyewe aina nyingine yote ya muziki mpaka zina vipindi watu watu jumatatu juma mpaka usiku lakini unapigwa mara wanatafuta a pnd wewe ni msanii wa nyimbo za injiri ama mwimbaji wa nyimbo za injiri ambaye ulipenya uli naweza kusema mpaka ukaona nyimbo zako zinagongwa katika vipindi vya kawaida umefanikiwa kubadilisha radha na, na mashiko ya muziki muzikia kiango kikubwa nafkiri hivi ata tunapoongea kuna wakati ata unaweza kusikia nyimbo za injilizinalia kwenye makumbi astarehe nafasi kakupigwa na sasahivi akimekuakica kawadakatke guamailifanyika eh, a lango la kwanza la baraka wanza aaraka o tuna urafiki sio wakaribu sana lakini tuna urafiki mkubwa kwa maana kwa ya kwamba kila tunapopata nafasi ya kuonana sisi tuna work kwenye field moja tunafanya kazi eneo moja kwa ajili ya mungu kwahiyo tunapokutana hua tunazungumza mara nyingi tunashindwa kukutanasabau tunaabudu katika makanisa tofauti unakuta mfano mtu kama o ando e uo dodoma anaishi dodoma mimi naishi salaam mwingine pia nakaa mwanza tuna umoja lakini mara nyingi tunakutana zaidi kwenye matamasha panapotokea matamasha kwamba kaka vipi unaendeleaje anaotoke aamatamasha atuoatunajulianatuama abariaiaendeleajngameonambo ma yes. hii ni tanzania uh, soko la muziki huu hasa ukizingatia kwamba mnatumia lugha adhimu ya kiswahili inafika mbali katika nchi za afrika mashariki kenya uganda rwanda sudan kusini, vipi muziki tu wenyewe una nguvu kwa kawaida muziki ukijaa ndani unatoka nje ni natoka n kamakuwekamadan ya kikombe ukiweka maji yakia yataanza kuchuruzika kuelekea engine kote ambako hayakuweza kufika ayakuweza kufia ukanwabmzk anu utafika kokote kule mbako watu wanasikia ua kuna wanamuziki wachanga wa muziki huu na wanatamani kufika mbali kama walivyofika wafanye nini kuwa na tuna muziki wako mtumainie mungu fanya sana maombi kwa maana ya omba mweke mungu mbele lakini uwe na discipline nidhamu ya kazi lakini kubwa kuliko lote weka juhudi katika kila unachofanya usichukulie vitu kawaida usipuuzie mambo kila kitu unachoona ni kidogo usikichukulie kawaida umepata nafasi ya umepata nafasi ya tamasha umepata nafasi ya kuongelewa nenda fanya nikushukuru sana kwa kuzungumza nasi katika makala haya ya nyumba ya sanagu lek gosbet mi ningependa utuache na kibao hiki mungu apokee rushwa <laughs> na wengine tuna damu mbaya mabifu kama yote mtu jamkosea anatamani ufe wengine bwanawe tulipewagasura mtu akikuona akalinganisha ufanani wewe unadhani angepewa ngepewa oksijeni yangu angeminya angeminya ni mbali laheri na unapatikana vipi katika e, mitandao ya kijamii uh, insagram natumia atgla gosbet situmii mtandao wa facebook kabisa uh, unaweza kunipata pia youtube kwa unaweza kube hiyo cannel na mungu akubariki sana nakushukuru sana kwa kuzungumza nasi amen asante sana mungu akubariki ni goodlack gosbet mwimbaji wa nyimbo za injiri kutoka nchini tanzania tulikuwa naye katika makala haya nyumba ya sanaa ndivyo navyokunja jamvi la makala haya nyumba ya sanaa kutoka jijini dar es salam jina langu ni stephen mumbi na kualika tena juma lijalo katika makala nyingine kwa heri naendelea kufurahia muda wako