na kuusalimu msikilizaji wa rfi kiswahili jina langu ni stephen mumbi nikisikika kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dar es salaam karibu katika makala ya nyumba ya sanaa hi leo ni naye stephen chars maarufu sama tz mtayarishaji wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini tanzania na pia ni msanii wa muziki huu wa kizazi kipya karibu sana msikilizaji karibu sana char samatz katika makala ya nyumba ya sana. Sana, sana kuna kionjo cha kibao chakwe iki mama kinakwendaye helo mama, mama leo nimekukumbuka sana helo mama, mama mungu wa sana usione nikokimya mama majukumu yananiandama nauli ya kurudi ni gharama na kukumbuka minashikatama kweli mama nimepata biashara kila kukicha napata hasara nilichosoma mama unakijua sijapata ajirabkma aroakifu na wazo siku, siku na mchana mama niombe mwanao tutamiliki tuweka mawao tena tutamiliki na nyumba kali tuwekamawaokwenye ah. sara zakounikumbuke maa kwanini mama um, mama tunapozungumzia mama sio kwamba tumemtenga baba tunapozungumzia mama mama ndo picha nzima ya, ya familia nafikiri kwa hiyo tunapozungumzia mama mama ndo amebeba wa familia mama yni ndo hii yani mechi nzima ya familia au tanzania mtu akisema ni mtanzania mii yani tanzania ni nchi mama kwa kwahio manake mama ni, ni konepti kubwa kwa hiyo kwa nini nimeandika kuhusu mama unajua wengi tuko mjini tunatafuta maisha mama zetu wako mikoani au wenginewako hpap waka, mambo takasaaosaaendsa mtuta mbawo ni jambo la wakati na lini hasa uliingia kwenye sanaa hii ya muzikiein tmboidomal e mamboaana m a sbn mao n maaa wao nilianzia emblnasabila ofiia bada ya kumaliza chuo kuitimu chuo elfubili na k na9 nimemaliza chuo kikuu cha daressalamu hapo ndo nimeanza rasmi kujishughulisha na mambo ya kuwa rasm na chuo kikuu cha daresslam ulichukua eh, shahada sanaa. Uh, of with Kweni, ya sanaa nimechukua wwalimwalimu <laughs> <laughs> kakwea alimu ukamakua kwenye sanaha hi ya mzikshua yeah, yeah, yeah, sure. yeah kwa nini uliamua kufanya sana hii ukuamua kuendelea na taaluma yako ya walimu ama kazi nyingine cha kwanza ni s mi naamini um, kipaji kinaweza kikakupa kitu kikubwa sana kuliko kitu kingine chochote kio ndo kitu ambacho mimi na hicho kitu kwahiyo nilivyojua kwamba kipaji kinaweza kikanilisha kikanivisha mambo yakawa vizuri kwa upande wangu basi ikabidi niingie kwenye kipaji kwahio nilisoma sio kwamba nilichokisoma kisoma akijanisaidia ila nimefata zaidi pashen yangu kwama watugani walikuvutia katika sana hii ya muziki Nispasa, ye ndo amelispaa sana kipindi kii kuwa namwangalia e kama, kama dira kwamba aiwishi siku moja niwe kama kwa sababu na ei ni mtayarishaji wa mziki pia miongoni mwa vibao msikilizaji vinavyofanya vizuri vya ni pamoja na kibao hiki ipo siku ah, ni mbai nimetoka tena ni ajabu kuwa ai ananingesha ku mengi nimeona tena ya kuvunja moyo nadaningesha mwacha mungu o kama ni misongo ya mawazo magonjwa ma nimepitia inazoa maumivu ya kudhara uliwaumasiki ni kila siku inajhipa moyo Ipo Goyangutu, Epossi Seco, Epossi Goyangutu, Ipo Ipo gos skilizaji ni msanii ama ni mwimbaji wa nyimbo za injiri kutoka nchini tanzania lakini pia naye ni mtayarishaji wa muziki amefanya kazi hiyo ya utayarishaji na utunzi wa nyimbo amewatungia wasanii wengi wa muziki wa kidunia unaweza unawezokaita na wamefanya vizuri niko naye stehen ni chars sama tz tunazungumzia safari yake ya sana hii ya muziki mbali na kuwa msanii wa muziki wa kizazi kipya akiwa na vibao kama mama helo na pamoja na pombe lakini pia ameshafanya utayarishaji wa ngoma kedekede tutazungumzia hapo baadaye lakini baadaye ulikuja na kibao cha helo inazungumzwa ninihelo ni uh, nyimbo ambayo sanasana inahusu kwamba ni tunapokuwa kwenye mahusiano labda ni vijana au mahusiano yoyote nafkii hatua labda mwenzako anaweza akakuacha bila sababu ya msingi kwaho akikuacha naenda hakuna manfaaamambo mengikachananae baadae kahitaji kurudi hasa ni, si ni mimi nikawa nina ninakataa kwamba sitaki tena kurudiana naye kibao cha helo msikilizaji kinakwenda namna hii sikiliza samatizondiswa na mm, chakula hakipandi wala friji langu haligandishi limeshindwa kupritendi mungu hapendi lo ilikuganda kama gundi kupechawa mabaya uliyofanya liona sawa hata ulipochiti liona sawa nilikusamehe kweki zangu zilikataa badala ya jalinzenkashuka msata mapenzi gani kama vita tena vita napigana na robota wololo uouo na nilipopiga usiku manane likutabize ize yani simu inatumika uololo na nilipotaka labda niseme ama niulize ize ulisemoume wo sa kwa nini unakuja unanifwatafuata vidonda vishapoa I don't wanna call anymore Hello, hello, hello, hello money muni pigie Hello, hello, hello, hello I don't wanna text you anymore Hello, hello, hello, hello Na message you see me to me, yeah ni kibao helo cha kwake sama tz ama stehecha kwa jina lake la kuzaliwa hii sikuta ni, ni hadithi ya kweli ambayo alikutokeahapahapana hmm, sanaa mara nyingi sanaa tuna tuna, tunaa tunafa kiswahilituna yani akisi mambo ambayo yanayoendelea kwenye jamii yani zetu inaweza isiwe kwako lakini ka kwa rafiki yako kwa nani lakini pia iliwahi pia kunitokea kitu kama hicho kwahiyo inawezekana pia labda niliandika nikiwa na, na, na, na, na, na makisio au reflection ya kilichonipata nyuma nyumaulikubali yeah. ama nawe ulie uli <laughs> <laughs> aya uli rejeti ulikataa katakata nini ulikataa pengine unajua kwenye maisha kuna wakati mtu unatakiwa upate nafasi ya pili pengine ameona kwamba hii ni nafasi ya pili eh, maisha yaendelee Mm, nategemea sasa kwa wakati wakatihu labda tayari nilikuwa na mtu mwingine mwingn alikuwa tayari hiyo nafasi yake kwa hiyo wahmanake huwezi tena akaingia kwa kumrustena akaingsaul nafasiimeshazibu haya msikilizaji kama ndio kwanza unawafungulia redio yako haya ni makala ya nyumba ya sanaa nikisikika kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania jina langu ni steven mumbi na hii ni raf kiswahili na bado tunazungumzia maendeleo ya sanaa hii ya muziki wa kizazi kipya nikiwa na mtayarishaji wa muziki huo na msanii pia wa muziki huo akifahamika kama stehe cha ama sama tz na tunazungumzia maendeleo ya sana hii ya muziki unaonaje maendeleo ya sana hii ya muziki nchini tanzania hasa huu wa kizazi kipya tunashukuru mungu kwa sababu um, kila siku nafikiri wasanii wazuri wanatok, wana, wanatoka kila siku nasana inakuwa nanazid kufika kimataifakpkikowapnakishika nakipandishan omath kwanzia chini ksanatwammnafanya vizuri sasahivi amesajiliwa kwenye lebo ya, ya nandi vitu kama hivyo vinaonyesha kabisa kwamba hivi ukifanya kitu kizuri uwezekano pia mkubwa pia wa yes, mkubwa mbali na na nini Kwa mziki wetu unakuwa ukilinganisha na nyuma, unakuwa ukilinganisha kipindi cha nyuma sana yeah. umezungumzia kidogo namna ambavyo unawakumbatia ama unawaambata wasanii wa muziki wa kizazi kipya kutokea chini na kuwafikisha mbali tukizungumzia kidogo kazi yako ya utayarishaji wa muziki unaona zipi ni changamoto katika kufanikisha maendeleo ya wasani hawa wachanga changamoto ni kubwa ni moja ambayo tunakutana sana tdio na, na watu ambao wanajua kuimba sana studio nakuta mtuanamba a ti ni swala lingine naaa ingiwtuwaanz kusk kitu ambo yani, uipate lazima uwe na inahitaji fedha kwa hiyo at least ukipata watu ambao wanaweza wakaamini waka kwenye sanaa ya mziki wakaweka hela ambayo hela inaeza kwenye kenye ya ku msani kuna watu wengi sana ambao wanavipaji wako mtaani wanazunguka wananyimbofna uwezo wakuush lwatu wengi wakaiska soko lipo la mziki weny soko lipo kwa sababu sahivi naamini kwamba dunia ya mziki soko limekuwa huria sana kwamba them unapush kazi yako he dunia inakupokea nyeoiarekaas kasikia kazi yako wapi, wapi. Kuna kama instagram tiktok wapi, kazi nzuri sana kubusti wasanii spei wachanga sasa kuna namna ya kutumia hiyo mitandao na namna hiyo lazima ihitaji hela ili uweze kwenda i tuzungumzie namna ambavyo unaitazama hsana hii kwa upande wako vipi unafikiria kuliteka soko la afrika mashariki na kwa namna gani inawezekana kama awali nilivyozungumza kwamba cha kwanza uwe ni, ni kipaji tutukangelea kwanza ukiwa na kipaji kitu cha pili baada ya kipaji uwe na uwezo wa kufikisha mziki wako mbali auwezi kuimba ndani tu ukatoka ni lazima kuw kuna una uwezo kazi yako uwezo Mauna, stable, yako uwezo wenyewe tunazungumzia yoyote ambayo na, ni rais sana kuteka soko la afrika mashariki afrika nzima kama waku, kazi yako tuzungumzie ngoma yako hii mpya ya pombe niambia ni ngoma ya burudani na eh, kusherehekea eh, vipi una, inazungumza nini Um, i ngoma ya vibe tu kwamba yabsami nimeimba ni hiyo ngoma lakini mwenyee situmii pombe ni ngoma ya kiasi cha kwamba unaweza unaezaukafanya ngoma kama hiyo hapo watu na o ni kama mapiano moinaeza ikapigwa sehemu za starehe za wapi kwahiyo inahusiana na mambo sanasana ya, ya kupata ulabu kidogo yeah. ah, ni ngoma kwa ajili ya, ya, ya, ya kufurahi na kusherekea inakwendaje hebu tupe ee, kionjo bila, <laughs> <laughs> yeah, ama piano bila yeah. kazi kidogopnay hebu sikiliza ngoma hii nikija tutatamatisha ee, mazungumzo yetu na cha samatz mtayarishaji wa muziki wa kizazi kipya na msanii wa muziki huo nikizungumza naye katika makala haya nyumba ya saa niko bizebizemekmanemanepeba natumia lika likalika kutopombe lika, na pombe hey. unalana unalana kunidisu hey. nalana mi babakoe hey. hey. utasubiri sana hey. Hey. uonjemb tuonje pombe wemwamb emwapombeulewemb pombe, we pombe. ulewe pombeasikujuwanin pombe. i kujailazaweijua iuez iuheejua eza hatuna hela za kulipa madenu tunaza kuchezeao kesho bado kuna mchongo tunasikilizia Y sabore. Oye, huele te bombe, huele te bombe. Oye, tú ondea bombe, tú ondea bombe. Oye, we moja bombe, we moja bombe. tú lewe bombe, tú lewe bombe. bila shaka ngoma hizi unaimba mwenyewe na kutayarisha mwenyewe hizo mimi nimefanya kwenye baahianyimoaimetoa mawaamay unapatikana vipi katika mitandao ya kijamii Um, ingam napatikana kama sama tz ndescoe alafu tiktok napatikana hivo hivo sama tz ndsoe then um, facebook natumia stehen mwamkai yes na fikiri mitandao mikubwa ambayo tunaweza tukapatikana nakushukuru sana kwa kuzungumza nasi katika makala haya nyumba anasante sana, sana. Uh, ni stehe cha samatz mtayarishaji wa muziki wa kizazi kipya na msanii wa muziki wa kizazi kipya nikizungumza naye kutoka jijini dar es salam nchini tanzania jina langu ni stephen mumbi na tuananga katika makala haya ya nyumba ya sanaa jumarijalo ni makala nyingine na uwe na wakati maridhawa furahia muda wako