na kusalimu msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa nikisikika kutoka jijini dar es salam nchini tanzania jina langu ni stehen mumbi na ileo naye fanuel piter maarufu anila music tutakuwa tukizungumzia sanaa hii ya muziki na mashiko yake safari yake ya kimuziki na namna anavyoitazama sanaa hii kuelekea huko ughaibuni karibu sana msikilizaji karibu sana vanila music katika makala ya nyumba ya sanaa ibwana shukran sana asanteni sana pia kwa kunipa nafasi hii kwangu ni jambo ra heri tuanze na kibao hiki ni bambe cha mwaka elfumb km nti kibao chako cha kwanza kabisa kabisaa kabisa ni wimbo wangu wa kwanza ambao nilihufanya elfubl kmi nati nikiwa nimetumia muda mrefu kidogo kujitafuta tangu elfub kmb nilivyoanza kuimba mpaka bt ndo nikafanikiwa kurekodi wimbo wa ni bambe na nikauachia elfub k9 twende people go like you and I get I'm empty, up get to aesaramkuna warembo ta ila wewe kifa na hau kam kwakoni tazimana ta nimetatabara na kamba onifunge kamakamoyo kasidundedunde na tena chunge kunga milango wasigongego na nabembe yakamateja na nyotazimefanana aye Tamu mung pakana kumben leza na da musi menda na pahia na ah, eh. na kama teja na na Simena, na mupakana konbeleza, nata muzimena na na eh oh, oh, oh, oh ah. nebamba nekubamba nebamba minekubamba yeah, nebamba nekubamba nebamba minekubamba yeah. yeah yeah oh na na na na. amekupenda vanila vanila o oh vanila na kamba uni bunge kama kamoyo kasidunde dunde onate na ujichunge konga milango wasigongegonge nana bembe yakamateja na nayo tazimepananae mm -hmm nibambe ni rekodi ni bambe kibao cha mwaka elfu mbili natisa elfu mbili na hadi kumi tisa ilikuwa ni muda mrefu hapa ya yeah, elbb wa ndo wakati ambao nilikuwa shuleni uh, kwa hiyo wakati niko shuleni nilikuwa naimbaimba baada ya kumaliza m wapi huko huko uh, mwanza ijini mwanza huko <laughs> e, mwanza kwahiyo uh, nilivomaliza Uh, watu ambao walikuwa nanizunguka kidogo wakataka kuniona m nikiwa kwenye yangu kwa iyo, wakataka nianze ku, kutoa nyimbo zangu mnye, kwa sana. Kwa iyo, kwa sababu watu cover. Kwa iyo, nilikuwa watu naogopa nitaachia kazi ambao, kawaida kwa iyo, nimejitafuta uh, mpaka nikaona, nimejipata nikafanya wimbo wangu kwenyeyangu kwao waktkt nymbo zng w owkwa ashkuu waipokea zr vakava wengi uanzia kwenye kava wengine uanzia kanisani kava gani ambao ulikuwa ukiimba watu wanasema ye yeah. huyu fanuel piter atakuja kutikisa kwenye sana hii ya muziki nilikuwa naimba nyimbo nyingi ikiwemo wimbo uh, wa galaton tampa samaki nyimbo za alikiba nyimbo za kinadamu nyimbozni za wasanii tofauti tofauti kwa sababu nilikuwa naimbaimba nyimbo nyingi ili niweze kujua zaidi na ilikuwa ni moja kati ya njia zangu ambazo za kutumia katika kujifunza kuimba goj wwote kidogo tukwa dakika modakika mb moja ya kava ambazo e, uliimba zikafanya vizuri msikilizaji jiji la mwanza e, unazungumzia kaskazini e, mwa tanzania ni mji ambao umesheheni maarufu sana kwa samaki aina ya sa nasangara haya ka, karibu hey, kibao gani ne utambaeda kamwambie ya kwakeibabla w nayaema kawa esi navyompndaanosha una vibao vingine vingi kama colo life unavotunga ngoma hizi wakati unatunga ngoma hizi ukuwa unazingatia nini uh, kwanza na cha kwanza ambacho nilikuwa nazingatia ni idea Uh, kabla ya kuandika wimbo lazima nipate kwanza wazo nataka kuzungumzia nini na kwa mapana gani kwa hiyo cha kwanza kabisa idea niuwa then melody ambayo nitatumia katika uandishi wangu kwao ni vitu viwili muhimu ambavyo nazingatia melody na idea nandio mana m- nyimbo zako nyingi zimekuwa na mashiko kwa dada <laughs> <laughs> unapendwa na wakina wakinadada e bwana <laughs> ni jambo la kumshukuru mungu Aha unazungumziaje kabla ya baada ye tutazungumzia ya ip yako kwa, kwa kirefu e, unazungumziaje wimbo wa kolo i wimbo uh, wa kolo ni wimbo kwanza ambao pia ulinipa hatua kwa sababu kwanza ufanyaji wa wat ya kolo uh, nilishiriki mashindano ya mpaa afrika ambayo walikuwa wanatafuta watu miamoja afrika nzima akiwa nasimamiwa na uh, ambaye ni msanii mkubwa tu kutoka nigeria uh, nikawa k kati ya wa washindi then wakatoa pesa ambayo pamoja audio and video uh, na na wimbo wangu wa pili kabisa ambao pia ulinipa watu wapya kutoka nje nje si tanzania tu bali ya nchi nigeria south africa kuhu, uh, ni pia ilinipa painiahatua na moyo wa kuendelea kupambana zaidi mukizungumzia my uh, myi tuseme ndo pjet ambayo inaweza ikaa imeanzisha vizuri uh, pia safari yangu ya muziki au ikawa ni mwendelezo mzuri ambao mpaka sasa hivi uh, niko katika usimamizi wa kings music niko katika label ya kings music nadhani inaweza ikaa moja kati ya projet ambazo zimenifikisha hapa kwa sababu nifanya hiyo na yogo nayogo ambaye alikuwa ni nipou aliyekuwa katika Uh, utengenezaji wa albamu yain uh, ya alikiba ambayo ilitoka mwaka jana kwa hiyo kupitia ile ileprjet yogo aliona nina uwezo wa kuandika kwa hiyo ameniunganisha na king's nai alikiba nikashiriki kwenye albamu ya alikiba One king uh, na nikafanikiwa pia kutengeneza wimbo ambao ulifanya vizuri utu wimbo ambao ulifanya vizuri kwaokni kama my life ilikuwa ni mwanzo wa kupata hii njia tena na kujuana na watu wengine zaidi ambao wameweza kunisot mpaka hii leo ndo wanai kuna huu hu wimboa ukatokea wakati ule tunatetateta pembeni kabla ya kwenda hewani ulisema ni miongoni mwa nyimbo ambazo nafikiri zina mashiko upate kidogo afutuauzungumzia unakwenda vipi kwa upendo na zako tabia nisemenini tena michezo yako weza konomia je yeah, malkiawema na mpenda amba gigimaniojivanyhenamna hooiombanamba mbonaupigma na mimi sina eaamia na misom janj miia tanipendaabonge He will up in my bitcho mama a yeah she pendaan kopeana canganya esmaki armaenanyange ionipange nimpaniicatamange nauwaeepaenimpa nkan na sane afria rie n maikua to be ni kibao africanladies msikilizaji kama ndio kwanza unafungulia redio yako huko apo lubumbashi kisangani ituri na maeneo yote ya nchi ya drc tunasikika vizuri kupitia masafa ya fm ukiwa kitwe pamoja na ndola nchini zambia hali kadhalika lusaka tunasikika pia kupitia masafa ya fm kwingineko ulimwengune ni kupitia wwwrfi kiswahilicom e. mimi ni stehen mumbi niko na fnuel pite maarufu ila music tunaangazia sana hii ya muziki pamoja na mashiko yake ila music una ep mpya ambayo ina ngoma sita nini kimekusukuma kuja na ep au imekuwa ni mtindo sasa hivi anakuja na ep um, kwanza uh, ni, ni na uongozi, niko chini ya uongozi wa kings i kwa hiyo uh, ni kwa muda mrefu kidogo watu ambao walikuwa wananifahamu uh, kwa uchache uh, ila watu wengi sana walikuwa wanifahamu kwa hiyo kwa kwakuwa nimepata uh, safari mpya na nimejiunga na familia ya kings music Tukohona kwamba kwamba kwamba ep ep ep ni ni ni jambo zuri zaidi zaidi kwa kwa sababu tofauti na wimbo mmoja unaweza si, usipate watu wengi zaidi. lakini kila kila mtu mtu uh, kama ufamfano, IP yangu ina nyimbo nyimbo sita sita na naamini akienda kusikiliza IP, hakosi ambacho atakipenda kuweka maana watanisikia ni kiasi gani naweza kubadilika naweza kufanya aina gani ya muziki naamini kila mmoja akienda kusikiliza basi kama atapenda zote lazima atapenda tu nyumbo moja au mbili tuanze na hii mimi katika hizi zote kuna ngoma tatu nimezichagua tuanze na ngoma hii mm-hmm. Mm-hmm. Mataraka, mwili wako jea mapenzi ni rafiki wa maisha yako oh oh. nishafanya ati makosa nikajeruhi moyo wako na shukuru wa kutoka upendo lio ndani yako tulivyoanza mapenzi sikudhani tungefikia huku miso kushinwa kulala paka unipige mabusu na kama siku nkikwacha basi ntaipata adhabu kwa limola kipanga kukupa kuna wakupangua nineemakubwa kukipata kivuli chini ya jua msionesha vula dondoka pomwazoninipungua ah, ah, chago la moyo liponz mjaabnilitafuta mwonekano mimi mwonekano kube mapenzi ya ladumu kwa watu wenye tabia mufanalo nilishina maumivu mimi yasiona mufano ila nilipokupata wewe yakafika kikomo kichwa kilichoka maswal ningewezaje mapenzi kwa hii ali mana ikiwa kupata chumba cha kupanga ni ngumu sasa nitawezaje kupata moyo wa kwishi dumu mungu alijibu kunipa wewe unanisitri mimi <laughs> sikupewa sautiya kuimbaa <laughs> msikilizaji unanisitiri vanila music kwa nini unanisitiri unanisitiri kwa sababu ni wimbo ambao unazungumzia uh, baina ya wapendanao ambao kiukweli kila mmoja na madhaifu yake na kiuhalisia kila binadamu ameumbwa na, na madhaifu yake kwa hiyo inapotokea uh, unajua kuyavumilia mapungufu ya mtu pia sio rahisi inapotokea mtu ameweza kuyavumilia uh, madhaifu ya mtu mwingine na wakaendelea kuishi wakawa pamoja hiyo ni maana harisi ya kum, kumstiri mtu au wako ambaye uko naye kwa kwa kwa sababu tuna mapungufu mengi sana hiyo namna ambayo kiukweli sijui kama angekuwa ni mtu mwingine angeweza ukonay namna t punmszaji yeah. ngoma zote hizi ambazo umesikia hapa ukiacha tu ya mi ambayo nimecheza ngoma yenyewe ambayo imezalishwa anapiga la ulijifunza vipi kupiga hili kwanza kabisa nilinunua ni sijui kulitumia kwayo nikaenda nikalinunua jipya kabisa kwa sababu nilikuwa napenda sana gitaa ila sijui kulipiga gitaa na bahati mbaya au nzuri uiwa mwanza s- shuleni ikiwa mwanza bahatimbaya au nzuri sikuwa nafahamiana na watu wanaopiga gitaa na najua wakati huo naweza nikampata wap mwalimu mzuri wa gita kanifundishakaakujf nika uh, mdogo mdogo mpak nikaanza kuju kaea kutafta nyimbo yangu g m wakatihu ukitafuta kibao chenye miondoko ya reg wakati huo katika hii vibao vyako kipo bila shaka regejaweka uh, sijaweka katika p lakini na rege sijaachia bado zipo rege kama nne hivi basi tusubiri kama ukizitoa utakuja <laughs> tutazungumza tuta, tuta, tuta, tuta, tuta okay. unafanya nini kulifikia soko la afrika mashariki na kugineko ulimwenguni katika sanaa hii ya muziki Uh, cha kwanza kabisa uh, nahakikisha anatengeneza mziki mzuri kwa sababu naamini mziki mzuri ndicho kitu pekee ambacho kinaweza kupokelewa sehemu yoyote lakini ili, ili ufike mziki huu pia unahitaji uh, kupromote kwayo nimekuwa nikifanya hivyo pia kwenye mitandao yangu ya kijamii nimekuwa nikipromote uh, kwa mfano wanaojua namna ya kus unaweza uka labda huu uh, wimbo wangu nataka ni upot labda nchi labda tuseme uh, kenya labda mombasa uh, nchi za uharabuni kwahio nimekuwa nikifanya hivyo ili mradi niweze kupata watu wapya pia Uh, uh, kwa sababu pia uh, redio nyingi pia za hapa tanzania hazifiki nje ni chache kama hizi kwa hiyo nimekuwa nikitumia njia za mitandaoni zaidi kufikisha kazi sehemu ambayo unajua kabisa uh, kufika mimi kwa sasa ni ngumu lakini mitandao inafika duniani kote e unafikiria koteunafikiria ku, eh, eh, kufanya na wasanii kutoka kenya uganda na nchi nyingine ulimwenguni yeah, kwa msanii yoyote ambaye anataka karia yake kuwe na apate mpya hicho ni kitu ambacho ni lazima akifikirie Uh, so far, so good ni kwamba tushafanya tushafanyamefanya na wasanii kama watatu from kenya na nitaendelea kutafuta wasanii wengine zaidi nadhani wakati wakati uh, kwa kwa nitaona sasa ni ni na, na afrika kwamba uh, msanii anaitwa fulani anafanya kazi vizuri nitaanza pia kuachia sababu tayari watakuwa washanipokea unapatikana vipi katika mitandao ya kijamii kwa yule ambaye anataka kuzifikia kazi zako mitandao ya kijamii uh, facebook titt instagram mitandao yotkt natumia jina lai utanipata huko lakini pia kwa yoyote ambay angependa kusikiliza uh, kazi yangu mpya ambayoanaea kuipata enyeyoyote amayataonrahis kwake na, kwa na akaingia pale aka stream, aka akaacha maoni yoyote pale ajina ni paeja it zote na anaweza akapata kazi zangu nakushukuru sana kwa kuzungumza nasi katika makala haya nyumba ya sanaa unatuacha na kibao kipi kati ya utachuma ama nilimpenda ambayo vyotevipo vyote, vyote katika p yako hii ngoma st hapo um, nadhani nilimpenda ndo kibao ambacho naona ni sahihi tukiacha tukifunga karibu sikiombona sisikiupendo huenda ni marudi osio wa kwanza mimi nilikufanya kimbilio labda tutatimiza malengo moyo na nienda mbio hata siamini na nachukulia kiteo ndivo navyokunja jamvi la makala haya ya nyumba ya sanaa kutoka hapa jijini dar es daressalamu nchini tanzania nilikuwa naye eh, fanuel pite maarufu anila music na tumezungumzia sanaa hii ya muziki na mashiko yake mimi ni stehen mumbi juma lijalo ni makala nyingine endelea kufurahia muda wako na uwe na wakati mwema <translating> tumiaatsa nimwone kama ni yeye aloni ni nyemo singi silale mana nilipenda san mbonameniacha mm -hmm. nauma na nilipenda sana amboname meni...