na kusalimu msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa mara hii ni naye stephen william gambo maarufu steve rnb mwanamuziki kutoka nchini tanzania tutakuwa tukizungumzia sanaa hii kwa urefu na mashiko yake mimi ni stephen mumbi kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dar es s salam karibu sana msikilizaji karibu sana steve rnb katika makala haya nyumba ya sanaa eba nashukuru sana nashukuru na kuwepo hapa tupate kionjo kwanza cha kibao chako kile kinachokwenda kwa jambo jambo nasema jambo jambo mama habari gani nzuri sana ukiniacha ntaumia wenzionisha kuzimia uzuri wako wakomenifanyani wenawega ni wenawe kabisa ndiyemenivuta niwe karibu moyoni niwe naunaniswenweaem ni mungu peke anaweza anade hiki ni miongoni ma vibao pendwa sana katika nchi za afrika mashariki wazi likuja vipi lakuja na kibao hiki nadhani nilikuwa nafikiria sana au niliwaza sana kuhusu neno salamu unajua est africa au watanzania tuna kitu kinaitwa mambo jambo umeona eh? e, tumekuwa tunatumia tuna salamu hizi e, kwa, kwa kujitambulisha kwa kutumia kiswahili na kutumia lugha yetu ya kiswahili na pia hata uh, nchi za wenzetu huku gaibu huko ghaibuni pia wa, nadhani wanatambua neno jambo kwa hiyo mimi idea yangu kubwa ilikuwa imekliki hapo na nikawa nimefikiria zaidi kwamba ok hii ni nyimbo ambayo inaonyesha ni mwanamke ambaye si mtanzania Eh, si ni mgeni lakini nimetokea kumpenda so inabidi nimfundishe neno jambo <laughs> so nikatumia neno jambo jambo kwa maana kwamba naanza kumuuliza jambo jambo habari gani nzuri sana yeah, kitu kama hicho ya ni kibao ambacho hata mii mwenyewe kiki, akili na kusema yes kisikia kazi utulizaakilnakusemakulifanyaka kazi urkltokaakaan hkh ah, ilitoka mwaka b a kminta ulikuwa mkubwa kuliko vile kweli likuakuwanikweli kwasababu nakumbuka uh, na, na nilivyoiachia na kuitoa uh, nilipata, nil, n, nilipata interviews nyingi sana na pia ni nyimbo ambayo uh, nadhani ilinifanya ili nikapata shows nyingi nilipata pia miariko mingi sana ni miongoni mwa nyimbo ambayo haijawahi kutoka na haijawahi kuisha utamu wake kama vile inavyoonekana jambo jambo yeah tuzungumzie kidogo safari yako ya muziki kipi kilikusukuma kuingia kwenye sanaa hii Aa, mimi hasa kuingia kwenye sanaa unajua nilipokuaga mdogo sana na nilipokuwa nasoma nilipokua asoma jiay miaka ipi kumi kwaya tulikuwa tunaishi naye nyumbani kwa hiyo alikuwa anakuja na cd anakuja na kanda zile za ama ni ni salaam mi nimezaliwa mi nimzaliwa hapa a dar salaam tanzania Aa, kwa hiyo nimekuwa nime nikiimba kwaya kanisa moja la st andrews pale magomeni na anko wangu huyo alikuwa naye pia anaimba kwaya kitu kilichonivutia sana ni wangu alikuwa na kanda nyumbani nilikuwa najaribu kusikiliza naye ee, angualiua mamaangu naye alikuwa mama ni mtu ambaye ananiletea sana nasikiliza ambakwahiyo nikajikuta uh, naishi katika music, uh, napenda music hata nilipojiunga kwaya nilipata inf- wengi sana uh, ambao walikuwa wananisupport shuleni nikakutana na watu wakawa wananio sana kwenye swala la music kwa hiyo nikajikuta uh, nina nina ile, ile onfden l ile, ile kabisa kujiaminisha kwamba kuna kitu kinanisukuma kwa sababu kila ninayekutana naye ananiambia bwana hutakiwi kuwacha hichi kitu kitu bwana hutakiwi kuwacha kwa hiyo ile ilinipeleka ilinipeleka baba yangu walikuwa napenda sana nisome kiukweli sikuwa kama watu wengine kutokana na jinsi ambavyo kwa sababu niliupenda mziki basi nikauanza mwanzoni nilimaliza sanwanza shule nikapambana na shule lakini bado mziki bado ulikuwa unanivuta nikajikuta nika nipo nikajikutaowenyengoma ya kwanza kuitoa ilikuwa inaitwa nisamehe hii ni nyimbo ambayo nilirekodi studio moja kuna jamaa yangu moja slash k ilala pale uh, jijini palepajijindaresslam mimi nilikuwanasoma pale chuo cha usimamizi uh, wa fedha nilikuwa natoka pale naenda zangu DH, dsj uh, chuo cha habari pale mle kuna studio kwaiyo huyu jamaa yangu alinirekodia nyimbo yangu ya kwanza kwasababu alikuwa ni rafikiyangu akanambia njo mii ntakurekodia nyimbo yako ya kwanza hii nyimboianisamee na ilitoka lakini ni nyimbo ambayo watu wengi siani kama wanaikumbuka wanai, wana, wanai ni nyimbo ambayo nilitoa uh, naani nilijitambulisha kama tfa kwako wewe bona wewe utakusema na tamani ninge mapema nieleze nilivyoitoa kama navyosema nilikuwa natumia na, na tu jina la steve aa, baada ya kutoa hii nyimbo nikakutana na produse moja naitwa water manwater ni produsa ambaye uh, alinishika mkono maarufu sana nchini tanzania yeah. alimshika mkono 20 yeah. na akampatia tuzo tano kabisa ya yeah. manwater ni mtu ambaye alinishika mkono ndo hapo pia nikakutana na mr blu kwenye tabasam na ambayo tulifanya chini ya manwater mr blu nilipokutana naye kwenye hii nyimbo alikuwa haniiti tena steve alikuwa R&B, rb so uh, ni kwa sababu nadhani aliona kuna kitu ambacho uh, kwenye bl huu jamaa au steve anawe, anaweza so akawa akanipachika hilo jina na watu wakawa wameniita hivo una nyimbo nyingi ambazo zinafanya vizuri ngoma nyingine ama wimbo mwingine ambayo mimi naupenda ni wazo likuja vipilkungomh Uh, sweet lo ni nyimbo ambayo uh, ya mapenzi tangia ni, ni, ni, nilipogundua kwamba naweza kufanya hu mziki warb nimekuwa naingia na, na sana kwenye swala la mapenzi kwa sababu ni swala ambalo linahusisha maisha ni swala ambalo limegusa watu wengi sana kijamii kwa hiyo sweet love ni nyimbo ambayo inaelezea uzuri wa mapenzi nakwenda vipi hi unanifanya na kesha nikiskiza melodi mbali unanipeleka najuuliza maswali sweet love. inanifanya niamini ninimutamo mapenzi matamo yako mapenzi bevinongeza mapenzi laski utamu denda unani toka kwa mapenziyo mapenzi yako babygol usnipe maumi vutani chosha yuma juliet mini wako romeo vumilia vumilia utamapenzi talmatia we It's sweet love It's sweet love Quickie figure, messy party picture Believe him, in you, an and have you need the teacher. t But with the misses, now nah, me mean no, don't to finger ping, go why no, am I a yeah, chef? Bumilia, bumilia, all I see is you and me She can she can Baby girl, what you made of me? When you pay money, I me mean niko pay the money Clean the niko, msikilizaji kama ndiyo kwanza unafungulia redio yako ni makala nyumba ya sanaa kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dar es salam mimi ni steven mumbi na nazungumza na, na stehen william gambo maarufu steve rnb mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini tanzania aksanteku ambaye unatusikiliza ukiwa huko juba sudani kusini hali kadhalika mombasa pamoja na nairobi nchini kenya pia mnatupokea vizuri pia wewe ambaye upo lilongwe nchini malawi branta ya malawi e, kitwe pamoja na ndola hali kadhalika lusaka nchini zambia kupitia masafa ya fm pia weulio ugharibuni natupata kupitia www RFI, kiswahili, e steve kiswahilistrb ngoma zako nimekuwa ni kipekuapekua naona ni nyingi na zote zimebobea kwenye mapenzi pale awali ulizungumza kwa kifupi kwa nini ulichagua kuhusiana na mapenzi pekee uh, mapenzi ni kitu ambacho kimekuwa simulizi uh, kimekuwa ni kitu ambacho watu wengi kinawakuta mapenzi ni maisha mapenzi ni sehemu ya maisha ambayo chanzo chake ni ni, ma, ni, ni kitu ambacho uh, wana, sisi kama wanadamu hatuwezi kukiepuka ni kitu ambacho kipo ndani yetu na tunaishi nacho kwao uh, imekua ni jambo ambalo la kuzungumzwa kila siku aani watu wengi pia wamekua wanapata tiba ya music, au tiba ya mapenzi kupitia music. Uh, so mimi kama nilikua imeona ama aauku kae nikazanie nika zaidi kwasababu ni jambo ambalo nadhani limekua li, limekuwa wazi sana watu wengi wamekuwa wanaliongelea watu wengi limekuwa linawapa linawaumiza vichwa sana kuhusu swa la mapenzi watu wengi limekuwa linawatoa katika, katika mazingira fulani lakini kupitia music tunaweza tukatibu tuka, tuka kupitia musi tunaweza tukamaliza tuka, tuka mambo fulani eh, mapenzi uh, kuna watu wengi sana wamekuwa wanapata wana, wana tiba ya mapenzi kupitia musi kutokana na jambo ambayo anapitia mwingine anapitia maumivu lakini unapomwambia kwamba mapenzi matamu na mapenzi yana ya ya ya raha yake basi anaweza akawa na moyo wa kuweza kuvuta subira kutafuta mtu sahihi twende na kibao hiki sitokuacha sitomwacha sitomwacha huyu mtoto mzuri ni nkimpata anani pagawisha pagawisha anavyowaka uzuri wake kamata nikubariye shiniwenawe shi nikubariye uh, i just shoot my niggas she make a killa angle i come in that you feel like what 'cause i did my penos in them cut up my i know handle uh-huh i uh body yeah can i kubali killa style yeah come back glassy million dollar smile i know changanya bongo bongo cabateria sick on sick on feel sick like malaria see si on me kwanza quanza toka took a ansi when we me changanya key when i she's so sexy and so amazing she drives me crazy bcchm muri nikibtwswsnavk muri wamunasifia Uh, uzuri unamtaka msichana ambaye ana kila e, kitu kituu yeah, yani namwona kwamba huyu mtoto huyu mwanamke mzuri mtoto mzuri eh? eh, mwanamke mzuri sisi, sisi tuna, tuna kiswahili chetu tutaita mtoto <laughs> you no know, vijana so eh, mwanamke mzuri mwanamke mzuri uh, unajua unamuona una unamuona yni unamuona na, na Ma, mambo yake matendo na vitu ambavyo a, anavyo lakini uzuri wake pamoja pia, chukua na ndani pia alichokuwa nacho kwa hiyo kama unahisi kwamba huyu ni mwanamke mzuri unakuwa unatamani anasema dase unamwona lakini unasema una mi nikimpata sitoweza kumwacha umefanya sana hii kwa muda sasa unafanya nini kuendelea kuwepo juu wakati mwingine kuna ups and down. kuna eh, mambo yanaenda music ni kitu ambacho uh, kinaendana sana na, na time kinaendana sana na muda ambavo kila baada ya muda fulani kuna s mpya au kuna mziki fulani mpya unakuja ambao una, una generation ile iliyokuwepo ina, inajaribu ku, kuendana na huo mziki kwaoki kubadilika na kuendana na generation ambayo ipo steve steermb wa 29 mini nilianza kufanya mziki mwaka 28 kuingia 209 9 mpaka leo uh, generation imebadilika mm, watu waliokua wananisikiliza kipindi kile wengi sasahii ni watuwazima sana ni watu wazima pengine wana wanafamili e, pengine wana majukumu e, walikuwa mimi. so inabidi ina ina, ina, ina kwamba niangalie hii kwa ni generation mpya so, lazima nifanye kitu ambacho na generation hi, ili kuweza kumfanya steve aendelee kuwa kipi kinafuata sasa sasa hivi tu, nadhani mwaka tumeachia kazi nyingi sana kuna kazi ambazo tumeachia tumeachia p inaitwa <coughs> inaitwa love and lovers ambayo hii p ilikuwa ina, ilitoka, ilitoka kipindi cha, cha valentines lakini pia tukaachia tena p nyingine ambayo uh, inaitwa inaitwa rnea aeooaotumekua na ngomanaitwa apatikana eyeaaaaa do ngoma, e, ngoma moment, business, moment. Moment ambayo tumeachiaa inga ndai Yesangu sipone baby do let take this song eh chona nipeleka haa ya nirai to start napenda nove ni tarani yani na fur right yeah i want to take this song man mimi na kwamba ni kone baby do let take this song eh engi ya nani uone isia zangu zipone evikorateispone mapenzi yameni papesa za rohoni ni sipopendwa nawe ntapendwa na nani thamani yako ni zaidi ya daemongo imaikonawewepepitkwalitukipalivya pusai ustani yangu ni ewek Yeah, yeah, yeah, yeah. unapatikana vipi kwenye social platfom facebook insagramok uh, okay. mimi kwenye facebook anatumia steve rnb kama stev apia anapatikanakama eestn so koteu kwenye platfom zote unaweza ukanisech kwa kutumia stee rnb hata youtube pia unanipata kwa kutumia stee kibao kipya moments cha kwake steve rnb stehen william gambo ndiyo kinanipa fursa kunja kunjajamvi la makala ya nyumba ya sanamu kutoka hapa jijini dar es salam mimi ni stephen mumbi juma lijalo ni makala nyingine asante nafurahia na muda wako