kusalimu msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa nikisikika kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dares salaam jina langu ni stephen mumbi na leo naye inaye tz maarufu kwa jina hilo lakini jina lake kuzaliwa husen rashidi tukizungumzia ya safari yake ya muziki na mashiko yake nchini tanzania karibu sana, sana. tz katika makala ntti mkala ym asante sana mungu kwenye ndoto alinambia wako mpenzi mekusushia mtafute huyo na mimi bila uwoga nkapambania mwisho siku nkakubumia kumbe ndolivyo hiki utamu kwa nini utamu Aa, sababu ya utamu ni kwa sababu hakuna anayependa vichungu kila mtu anapenda kitu kitamu <laughs> manani, ku, na ndio maana nikaamua kuandika aidia inaitwa utamu jina lako alisi ni husen rashidi chuse tz kwa nini chuse tizi? chuse chutz ina maana kubwa sana kwa sababu chuse chuetz ni jina ambalo limetokana na uko wangu ya babu yangu alikuwa anajiitwa chuse ndayambue kwa hiyo ikawa chuse hiyo inamaanisha kwamba ni mtu aliyekuwa anapenda vitu vyenye radha kwa hiyo ndiyo ikawa chuse tz tanzania naona kama jina natoka magharibi mwa tanzania kule kigoma kule kigoma unaenda hivi rukwa katavi sio maeneo hayo e ni mwenyeji wa huko hapana <laughs> mi sio mwenyeji wa huko nimezaliwa wahukomii imezaliwakigoma mjinikata kijiji kimoja kinaitwa kwaga ndo nilipozaliwa tanzania wilani anzanilayakasuru msikilizaji ukizungumzia mkoa wa kigoma ni magharibi mwa tanzania maarufu mwisho wa reli maanaake reli ya kati inaanzia dar es salaam baadaye inaishia kule kigoma tuzungumzie sanaa hii ya muziki lini hasa hasaungi katika sanaa ya muziki sana yamuzimaka ebili na tano ndipo nilipoingia baada ya kuwa niikuwa ni nikipenda kusikiliza sana kasuida, nikimba sana, nikimba sana nikimba msikitini Kusabu, ni kwa sababu mazingira naimba naimba nilikuwa sana kwa hiyo mwisho wa siku nikaona na kitu ndani kitnaniyae aeza kufanya baada ya kushaurishiwa na angu, mmoja fanya bongo nikajikuta kwenye amyanu mofa nikajikut nginye momwaka nakumbuka na nikaa nimrekodi vibao vitatu vibao vitatu toka mwaka tano mpaka hii mwaka huu ni zaidi ya miaka kumi na ulichelewa wapi kwangu kwa sababu wazazi walikuwa nifanye sanaa ya mziki, lakini mwisho wa siku baada ya kuona sana ni biashara kama biashara zingine hivi wame wamesema pambana ufanya oh, vitu navofikiria kuvifanya maana mpaka hivi sasa hivi najua unakuja na ep ambayo ina nyimbo tano ni katika nyimbo tano ni miongoni mwa zile nyimbo za mwanzo tatu no haiko hivo kwa sababu zile tatu ni nyimbo za zamani sana ni kwa naimba na kawaida hizi nyimbo aneno mengine zile ngoma azikufanya vizurikkufanya vizui akini zliendaenda ikafanyafayaatani knye ma zkufanya si vizui azikufanya vizuri kulingana na maudhui yaliyokuema kwenye nyimbo zile na vilevile vile watu wengi walikuwa wanapenda nyimbo za vurugu si unajua mambo ya kwa nikaona mbazoizuaoyamahukn nyimbo haziwezi kunifikisha popote ngoja nikapambane kwanza na maisha upande mwingine mwisho wa siku nitaingia haziwezikufksha ootkpamba tuzungumzie sasa ep ambayo ina nyimbo tano kibao gani cha mwanzo ulianza nacho katika yako hii kukitunga na kukitoa cha kwanza hip nimeiachia tarehe ta juni ndipo nilipoiachia hip yangu nimeipandisha kwenye zote na nyimbo ya kwanza ya kufanya inaitwa nifikishe na ndo imebeba hip twende nakwendaje unanipa mapenzi makana na gwa kipenzi cha thamani wangwandani kibogoo nang'ata na kupuliza iwe ya moto a balidisi ogopi nishike mkono twende pale tukaogele kwene mapenzi tuwesale mimina wewe gigubautamkisogonsaniloga nipelknyumbbn kipi kilikusukuma kuja na kibao hiki nifikishe ni kuja na kibao nifikishe kwa sababu neno nifikishe watu wengi sana wha wanapenda kulitumia iwe kwenye mahusiano yao iwe kwenye safari ya maisha iwe kwenye safari yoyote ya changamoto ambazo mtu anapitia lazima aombe mungu aseme mungu nisaidie nifike sehemu fulani kwa nifikishe imetokana na neno nataka na nifike sehemu fulani kwa yeah, maneno yeah, mengine kama vile unamwomba mungu akusaidie utimize malengo eye hivyo hivyo pro naomba mungu anisaidie nipige hatua nifikie malengo yangu ambayo nayapambania na, na ndoto zangu ni kuwa mwanamziki mkubwa sana tafrika na afrika nzima na dunia kiujumla kama ndio kwanza unaofungulia redio yako haya ni makala ya nyumba ya sanaa jina langu ni stehen mumbi nikisikika kutoka jiji kuu la kibiashara la dar es salamu nchini tanzania na bado niko naye chusetz hussen rashidi tukiangazia safari yake ya kimuziki huye mwenyeji wa kigoma magharibi mwa tanzania safari yako kutoka kigoma kuja dar es salam ilikuwa vipi safari yangu ilikuwa na changamoto baazi kwa sababu wakati nakuja huku mwanzo wwazazi wa walisema kwamba nisije nisia ni mbali sana sanaakini kawambia nikapambane na maisha kwa sababu maisha tuiayo sijafurahia sababu tuna maisha magumu sana kwa hiyo kwahiyooja nikahaswa nipambane mwenyezimungu nitawasaidia wa wazazi wangu ili maisha yaende Tokyo, Mexico, dar es umefikadaressalam ni muda gani na vipi umejaribu kuwasaidia wazazi <laughs> kama hmm. vile livoh <laughs> ninawasaidia nawasaidia tena sana sio mara moja ni mara nyingi sana lakini kwa sababu wazazi kama wazazi kidogo ulichonacho kiwapa wanakuombea mara miamoja niseme yani. kwa sababu wazazi ni wepesi wa kushukuru kuliko mpenzi ambaye mtu anaishi naye ah, yeah, haya kingine kinaitwa shindua nini shindua ni nyimbo ambayo nimemzungumzia mwanamke mzuri mwanamke mrefu mrembo na ndio maana ujumbe wa shindua umeteka sana nmeo za watu hisia za watu kiujumla kwa sababu ni nyimbo ambayo inazungumzia mahusiano ambayo ni yani ni mahaba ni uwe, waswaili, mahaba tunaita waswahili kingine yani, nivunje ni yani, kusibanduke wala sing'oke hata iweje yani, vipi ndo maana nimeamua ni kuandika shindua mahabanutunaita waswaii mahaba kinginehn tere ala yani. sikiliza kibao hiki shindua nzilako aumenisikumelifunga oh, aupopeke yeah. ako akunawaku kushinda oh, yeah. nandobana mcansku inapabana nikurish iim I'm playing, playing the not sale tumeamua kutulia na kupendanay shindua cha kwake husen rashidi maarufu chuse ht na bado niko naye tunaangazia sana hii ya muziki bado tunamulika vibao vyake umesikiliza kibao chanifikishe shindua kuna kibao hiki cha hanu. Hanu nini nii manayake niko hapa hapa n yani watakuja wataondoka lakini m wataniacha hapa hapa hapaapa yani kwa kilugha changu nyumbani lugha lugha gani <laughs> ya ug ungulikilngulikile haro ungulikil ungulikile haro ungulikil, nataka unifate haro mmi nataka unifate haro watusha watushazi wameja palekati zungusha wekagrasi suna pombeka yoyo d ninataka unifate o watushazi watusha watusha wameja pale kati zungusha weka glasi tunapombeka yoyo kidolidoli kumtimaumioi kumtimamama kidolidoli kumtima k a ro inataka unifate aro nataka unifat aro inataka unifate Ano. inye gwedegwede gwede kanga ndembendembe minapagawa yani mambo yekeyeke yeke unataka nicheze bila ya ndala ile peleka juu peleka chini mina pagawa yani siketi ju kinibi chini minachaciawa yanipeleke mkatniek ieke bs ikemkike nipeleke bsanileke hao ninataka unifate hano kwenye pale usijena tera er kwenye pale usilete usrusera dadichidiboi maana yake unachanganya lugha kiha na yeah, nyaluga, kiswahili ya unachanganya lugha na kiswahili ubeti wa kwanza pale unasema nini hebu imba ebu Ungulikil, Ungulikil, mba ubeti wa kwanza unasemamaana yake nimemaanisha kwamba nifate kwenye kuparin yani kwenye kudani kwenye kucheza tucheze wote kwa pamoja yani, yani tuwe na furaha ya moyo kwa pamoja Do, hano, hano haya ah. <laughs> msikilizaji kibao cha hano ah, cha kwake huenrshiht na vipi mipango ya usoni mara baada ya kutoa ip hii yenye ngoma tano ah, mimi nachomwomba mungu kwanza anisimamie anipiganie ip yangu iwafikie watu wote duniani watu wa good wanjo kwa sababu matarajio yangu ip yangu ifanye vizuri kwa sababu nimetoa ngoma kali sana kwa sababu kuna wasanii wametoa nyimbo nyingi ipii lakini ipi yangu hawaifikii bado kwa sababu kuna vitu vingi ambavyo wanajivunia kwenye nyimbo zangu nini ni mipango ya usoni sasa kushirikiana na wasanii wengine kufanya muziki wako ufike mbali zaidi manaake hivi sasa unasikika ukiwa kule lubumbashi wasikilizaji wetu hivi sasa wasikilizaji wetu kule lubumbashi beni ituri na kwengine drc wanakusikiliza juba sudani kusini nairobi pamoja na mombasa nchini kenya hali kadhalika pale kampala nchini uganda unasikika vizuri unawambia nini wasanii wa nchi hizo anawambia kwamba z nipo napambana na mziki napenda mziki wangu napenda ufike mbali katika mataifa yote ambayo yanasikilizika wausikilize mziki wangu kupitia zote na pia vile vile nahitaji vilevile ni kitu ambacho anakifikiria kwa sasahivi baada ya kurekodi nyimbo nyingi sana ambazo nimefanya bila korabo lakini wapo tunakuelekea ninahitaji ipi yangu iwafikie inaitwa nifikishe popote pale walipo waenjoi nayo na pia nitaomba korabo kwa watu mbalimbali ataitaka kufanya orabo na mimi atanitafuta katika mitandao ya kijamii unapatikana vipi katika mitandao ya kijamii katika mitandao ya kijamii ukiingia upande wa ukurasi wangu wa instagram unaandika cht napatikana youtbe pia kusikiliza nyimbo napatikana kwa ht jina ukija b kwanzia b mitandao yote ambayo unaijua natumia jina la cht haya msikilizaji pata kwanza radha ya kibao hiki nibembeleze kabla ya kuagana na chuet katika makala haya ya sana eh, kibao nibembeleze na chenyewe kimetulia kiko saw sawa hiki ni ngoma kali sana ni ngoma ambayo mojawapo yani nimeshaa shuti na video kabisa ipo watu wajiandae kuangalia chupa kali sana linakuja muda wote Mamilo, mamilo, mamilo, mamilo, mamilo, mamilo, mamilo, You can for me, love for you. kwa garidi nikumbatie nimepanga pupari naye oh, bmarahia moyonitaponabeidege oh, kitoto For on motor, I'm a Haya ya sana. mungu abariki r kiswahili na pia mwenyezi mungu awape nguvu na ushirikiano wa kuendelea kusapoti vipaji vilivyopo mtaani asante sana nashukuru sanani husen rashidi nikizungumza naye katika makala ya nyumba yasanaa ndivyo navyokunja jamvi la makala haya kutoka jijini dares salam nchini tanzania mimi ni steen mumbi na kualika juma lijalo katika makala nyingine wh naendelea kufurahia muda wako