na kusalimu msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa nikisikika kutoka jijini dare s salam nchini tanzania jina langu ni stephen mumbi na hii leo ninaye tekla kituli maarufu tk nendeze takawa tukizungumzia sanaa hii ya muziki na mashiko yake nchini tanzania karibu sana msikilizaji karibu sana tk nendeze katika makala ya nyumba ya sanaa asante sana Tuanzi tuanzie hapa tuanze na kionjo cha kibao chako cha mwanzo kabisa awei ulichomshirikisha joe makini kinakwenda vipi kitikio kilikuwa vipiaau kk kl m mskilizaji mpata kionjo kwanza cha kibao hiki kinakwenda namna hii Kaçın ne rahisi kiasi gani kumshirikisha ju makini kwenye kibao hiki cha kwako cha mwanzo kipindi kile nilikuwa katika lebo ya m au music l chini ya uongozi wa uktch kwa hiyo nadhani pia ilikuwa rahisi kwa sababu pia joe nadhani alikuwa alifurahia ile kazi yangu na ndio maana hata alivyoambiwa basi tufanye chochote kwenye wimbo huu haikumuia vigumu kwahiyo ilikuwa rahisi kiasi hicho nadhani alifurahia na tu ule wimbo aya lini hasa safari yako ya sana hii ya muziki ulianza mimi naweza nikasema kwamba nilipokuwa mdogo nilipata chansi ya kushiriki katika mashindano ya uimbaji yalikuwa naitwa mwaka elfubili na nilikuwa na miaka kumi natano hiyo baada ya pale nilikuwa, nilikuwa nafasi ya nne koo nilishinda nikaa wa mtu wanne na zawadi ilikuwa pamoja na kuingia studio kufanya uh, lbm kwao nikapokelewa kwenye studio za Ages baada ya hapo tukaendelea kufanya mziki ndo nikafanya wimbo mmoja pale then nikaendelea na shule kwa sababu bado nikuwa mdogo kwa hiyo ile kwenda shule na nini ikanifanya ni sto kufanya hayo mambo kwao baadaye ndio nikarudi Uh, lakini pia wakati niko shule nikawa nashirikishwa na baadhi ya wasanii wazamani wakinainspekta ha kaakabana nikaolewa nikapata watoto baada ya hapo nikaacha kabisa mazima lakini siku si nyingi nikaona kwa nini nisirudi ndio nikakutana na leb ambao mpaka sasahivi nipo wanaitwa na ndio mpaka sasa hivi naendelea kufanya nao shughuli zangu za muziki kipi kilikusukuma kuingia kwenye sana hii ya muziki maana miaka ile kwenda kwenye dihe za watu zaidi ya elmoa kua watu wengi miaka ile ilikuwa inabamba sanahizozozungumza Uh, mimi nimekulia mazingira ya watu wanaopenda mziki zangu anasikiliza sana mziki, walikuwa sana mziki, kuona mk yani nimezoea yale mazingira ya kuimba kuimbabb na kusema ukweli kabla ya kujua kwamba ninaimba niliju, niliamini kwamba ninambaaakini baadae nikambiwa no, wewe siowe ni mmbaji una sauti ya a kumbakwaiyo nilikuwa katika mazingira ya mziki, watu wanaimba yakataambanini basi ndio <laughs> mambo yalivyokuwa raha sana kama watu wanakutafsiri na kuona kipajchnamkumbuka aliyevumbua e, kipaji cha kuimba na sio urap yes, alovumbua kipaji cha kuimba nasio ura alikuwa ni kaka kakangu anaitwa chad nani katika watu ambao mpaka leo hii wako bega kwa bega na mimi na kuna baadhi hata ya nyimbo zangu wananisaidia wa kuandika almost mimi karibu asilimia s sana kuandika na, na kakangu toka elub a mpaka leo ni miaka mingi hebu tuonjeshe kibao una vibao vingi nafahamu vinavofanya vilivyofanya vizuri e, kuna kibao kingine kinaitwa nafurahia nini ulikuwa unakusudia kufikisha kwa hadhira hadhia ka ibaohiinafurahia nafurahia ni wimbo wa mapenzi ni kwamba tunafurahia kupendwa nafurahia kupenda yes. <laughs> kinakwendaje <laughs> uh, ulikuwa nawimbo hivi kilau naponigusa lov na pata bada flies insid kila napozidikuanawewe na hisi vingine nau lizamaswali mengi if this love is ment to bi na kamatutabakces yu an mi na labacu kriata famili hipi kilikusukuma kuja e, na kibao hiki nadhani pia kipindikia nilikuwa napendwa sana na, na mimi napenda <laughs> <laughs> kwa sababu twende mbele turudi nyuma yaani huwezi ukaandika kitu ambacho hauko yaani haujaridhia au mo, moyo wako haujafurahia yes ko huwa mara nyingi pia hata mimi nikiwa naimba huwa na naimba na, na vitu ambavyo vingine vinanilenga e. kilikuwa na mashiko sana kwa nini nafikii kilipokelewa vizuri kibao hiki pia kii ilikuwa produced na maprodusa bora alikuwa ni Duke na Will hd walifanya prousa watatu na k kuna kakanaitwa mjahuki au k ni pousa bora kwa kipindi kile kwa nadhani ndmaana pia wimbo ulikuwa mzuri na ukapendwa iki cha mwaka gani miaka ipi mm, ileni mblna kmi siju kminamoj kitu kama hicho sawa na sanaa wakati ule unafananisha vipi na sasahivi mambo yanavyokwenda sasa hivi mambo yamekuwa bora yamekuwa bora ila nasikitika kusema kwamba sasa hivi mziki unaenda kufatana siu niseme na, na, na, yani bendera kwamba siwezi nikasema dand kasma aaada wale wa, wanamziki wa mziki kama ege suuu sawa tugusie ngoma nyingine mbali na e, zilizotoka kwanzia miaka elfumbili nakumi kuja mbele kuna kibao kingine kinaitwa nra yes new era ni wimbo ambao huu sasa haunihusu lakini <laughs> <laughs> unajitoa <laughs> huu haunihusu ila ni wimbo ambao um, unahusu mwanamke ambaye amegombana na mpenzi wake wakaachana yani kwa, kwa fujo na ugomvi na nini na nini yes huu wimbo ya ni kama hivyo nivyouleza nimefanya katika studio za mvo9 produsa ni homidad ambaye ndo mpaka hivi inaendelea kufanya naye kazi huu wimbo nimemshirikisha nadhani ni katika wa wapa bongo mimi nawapenda penda penda sana sana sanasansana naamini ni, na ni marapa bora kwa nini new era? E, yani new era ni kwamba yni tu, tunachukua hatua mpya yaliyopita sdwe s yaliopita si yes, ndwele kwamba bwana mimi na wewe basi tuanze upya kama nina watu wengine na nini i vingine lakini siko tena kule tulikopitakwaja yes. sio rahisi kwa kweli kwa jinsi nilivyoandika yule dada alionekana kama ni rahisi <laughs> <laughs> na umejitoa kwa sababu ni, ni tukio baya lakini ingekuwa ni la kupendwa ungesema ni wewe Aa, ukweli ni kwamba ni kipindi hicho ni yani mimi nimeolewa ko kipindi hyo wimbo natoa nipo kwenye ndoa na tuna furaha kabisa sasa siwezi kusema kwamba hti niliandika hti namuimba mme wangu nononono haya msikilizaji kibao cha nw era ni hiki hapa like hua nawe waa ulini sahau kwathe a Kwa the unatoka unaingia hukujua naumia ulivunja ulivyohaidia mola tu alisaidia kwenye penzi nilizidi nangania kama akamadio kwanza unafungulia radio yako ni Tekra kituli maarufu nendeze tukizungumzia safari yake ya muziki tangu mwaka na sanaa hii jina langu ni Steven mumbi na na nasikika kutoka jijini nchini eh, tanzania tukizungumza naye kabla tujazungumzia kibao chako hiki kipya kinachokwenda kwa to eh, tuzungumzie safari ya, ya muziki mpaka, una, mpaka sasa unaionaje E, safari ni nzuri siwezi kusema kwamba matunda hamna matunda yapo ya, muziki ukiachilia mbali tu kwamba unanipa pesa lakini pia ni kimbilio langu la mimi kupata amani ya moyo yes kwa hiyo wahiyo nikitu kimoja ki ambacho siwezi kuishi bila nacho yes na naamini sasahivi e, sasa hivi kuna muziki mizuri yani sana imetanuka ime kwa kweli tanzania ukilinganisha na zamani sio rahisi ku amke wa, wa mtu kufanya muziki inawezekana uh, inategemea binafsi unafanyaje uko hapa unahojiwa mumeo hayupo nachoshukuru mungu ni kwamba mume wangu pia ni mmoja kati ya watayarishaji wa muziki muzikiku yes. anaelewa mazingira anaelewa mazingira unawambiaje wanawake wengine ambao wanajikongoja kufanya sana hii ya muziki mimi nadhani tu maintain adabu au dsiplin ukiwa unafanyaukiwa unafanya kazi kwasababu mziki ni kama kazi zingine saakma kai zigineatoka a kutokua ada kai yako lazimamamo ya aedm bila kupata changamoto yoyote mimi siwezi kusema kwamba pata changamotooyote adakwa shida sana unafanya nini sasa kulifikia soko la afrika mashariki muziki wako ufikishe mbali Aha. kwa sasa hivi ndio maana nime, nime focus kufanya miziki ambayo italenga unajua pia ukiachilia mbali kuwa tunaburudika lakini pia tu, tuelimishwe sawe au tu, tupeane faraja kupitia huuu mziki wetu kwa hiyo ndio maana sasa hivi nimeamua kufanya baadhi ya nyimbo zangu hizi zijazo ili kama sio kusaidia jamii basi kufariji jamii mon naweza nikaimbia watoto nikahamasisha wanawake vitu kama hivyo bila kutoka nje ya mada tuzungumzie wimbo wako sasa mpya kakatika nyimbozanu mbazo nakwendaje upendo wa kiasi gani ni rana mani ei hey, bebi kwako natulia natulia hey, hey, hey. ulimwimbia sana huyu mumeo haya sawa tuje katika eh, nguma hii ya l ko tunarudi nilikuwa angu, mmoja zangu zote. Ni kwamba nilika aamini kamba na wmbowanu oadaupnda u e m baaa ya kutoa juu ya wanangu na naat mwanzo kabisa ilikuwa kabla aijawafikia watu wengine wwote basi huu wimbo wanangu wausikie na hata idio yake nime, nimefanya na wanangu huyo mtoto wa kiume nayemwongelea ni ameigiza mwanangu wa kiume na mtoto wakike ameigizamwanangu wakike nami ni wimbo ambao utaishi na, na sio tu kwa ajili ya watoto wangu kwaajili hata watoto wengine nimewapa baadhi ya wamama ambao wanashindwa kuongea na watoto wao sauti kupitia mimi kweyo ni mama nazungumza na wanawe nazungumza na wanangu nawasihi jinsi ya kuishi jinsi ya kuheshimu wanawake jinsi ya kufanya kazi na naamini pia hata siku moja wakiwa watu wazima miaka hamsini huko wamekaa wenyewe wanakumbushana e, mama yetumona alifanya na sisi alituimbia li, alitufanyisha na kwenye video unaona wanangu huyu huyu ni bibi vitu kama hivyo kibao kinakwendaje pamoja na kuimba kwa hiyo chake kumba ki, waoktkio cake kii nasema A letter to you, my baby boy This is a letter A letter to you, my baby girl Hello, my son, this is a letter to you Be a better man, your sons while we're better than you Like that <laughs> <laughs> Kimombo, hi, I'm Skrizaji A letter to a son and a daughter Ninja MV09 Be we naongelea wajukuta kikosena kukosokipatia uh. dunia ina mengi kuwa makini mwanangu uoga hua ujengu hebu jiamini mwanangu nimekuleta kidume uwe mlinzi mwanangu uwe kiongozi ujitume uwe mshindi mwanangu mpende mweshimu na mjali babako wazazi ni nguzo muhimu usipojali shauri yako mwanangu dunia safari iko wapi nauli yako na, na ili ufike mbali weka pembeni jeuri yako pia wapende washimu na wajali wanawake wewe jipende jeshimu watakujali wanawakeuwawk To you, wanawake tu na nguvuthaso t bila sisi hii dunia yendi kuwa ous ya siku chenganya mapenzi piga shule piga kitabu epuka kibeli usipojitegemea tabu wanaume wapende ijue thamani yako titumike kindezi usipojua thamani yako tatumika kishezi kuwa imara kuwa jasiri na usimame kuna madui zad wawili upigane na wanaume bado sisi kwa bora za tukielekea ukingoni kabisa wa makala haya ya nyumba ya sana unapatikana vipi katika mitandao ya kijamii kwenye mitandao yyote ya kijamii inapatikana kama tkndez hivyo hivyo TK msikilizaji mfuatilie huko utakutana na kazi zake kedekede nakkur koz bnaskat kaklhyaubaa maskizaji ndio anakunja jamvi la makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili mimi ni yule stehen mumbi na kutakia wakati maridhawa na uwe na siku mwanana kwa heri kutoka dar essalam