kusalimu msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa mimi ni stephen mumbi nikisikika kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dar es salaam na hileo inaye luisa mbutu mwimbaji wa bendi ya twanga pepeta kwa muda mrefu karibu sana msikilizaji karibu sana luisa mbutu katika makala ya nyumba ya sanaa asante sana unapopatwa na shida kubwa usiku wa manane jirani yako ndiye wa kwanza kukusaidia hata katika vitabu vya mungu ametuwasa mpende jirani yako kama unavyojipenda jirani kwa nini jirani unajua majirani z majirani zetu ndo ndugu zetu wakwanza katika maisha yetu kila moja akishakua mepevuka amsaakujitegemea atatoka nyumbani kwa baba na mama atakwenda kuishi maisha yake binafsi a ni lini ni hasa uliingia katika sanaa ya muziki tisinananemwaka tisini <laughs> mwaka 98 na e, kipi kilikusukuma kuingia katika sanaa hii mimi nimezaliwa tu napenda kuimba kwa sababu nilianza kuimba toka nikiwa mdogo sana darasa la tatu nikunaimba kaya shuleni baadae nikaaza kuimba kaya kanisani kwahiyo nimekwenda nkimbahokwaa miaka yote mpaka nimemaliza sekondari niko chuo bado nilikuwa namba kaya kanisani kwahiyo maisha yangu yamebebwa na uimbaji kwa kuwakumbusha wasikilizaji hebu tukumbushe safari yako ya, ya elimu ukianza na shule ya msingi ulisoma wapi mimi nilisoma kindagaten shule ya tanesco iliko kule kilomberu mkoa wa morogoro primary scool das la kwanza mpaka la tatu nimesoma shule ya msingi mkamba iko kwa kilombero la nne na la nimesoma shule ya msingi mzinga pia morogoro mjini la sita na la saba nimesoma shule ya msingi moshono iliko katika wilaya ya rumeru arusha sekondari limesoma pa darissalam na chuo nimesoma pia papa dareslam toka umetuvamia dareslam basi ndo maisha yetu yamestiktenapapa dareslam ikiwa naishina baba na mama ambapo baba yangu akiwa ni mwanajeshi domana tuka tume hamahamamezaliwa katika mkoa huwa dareslam katika hospitali ya taifa ya kijeshi lugalo uliingia tungapepeta moja kwamoja au kuna mahali kwengine ulianzia bendi yangu yakwanza kabisa ya ilionitoa nyumbani nibenia ni eshi la wananchiwaanzania aaaesi aanach aanzaaauaaaaapango o tua tumekaa pembeni ndipo nipochukula na bendi moja knaita magomamotu saundi chini ya kiongozi ba, baba yetu john kitime na nafasi ya mwimbaji wa kike iikuwa ni moja na hiyo nafasi na dada yangu ambaye pia na angu wakwanza am ikani mwimbajin mwanamziki mama mchungaji <laughs> kwa hiyo baada ya kutoka baada ya nayo nayo nilikaa kama magomaotukannyoka kama saba hivi na enyewe bendi ilisimama tomat kwota o chakachaka atanzania aazanzibakazuia vyombo vya magomamoto magoma o inga kwenye bendi mpaka leo hii bado ninahudumu ndani ya bendi ya Twanga Pepeta nilianza nikiwa ni mwanamuziki ni ni wa kawaida baadaye nikawa na matone upande wa ushiana baadaye kiongozi msaidizi kiongozi mkuu na hatimaye sasa mimi ndio sioa bendi ya Twanga Pepeta sasa tutazungumzia maendeleo ya bendi yenyewe ulipoingia Twanga Pepeta kibao gani cha mwanzo unakikumbuka ulianza nacho kumekucha ngone yumo ambao tunzo wake marehemu Banza Stone ndio mboto wa kwanza kumekuta na mapemaemekucha yuaľa chomoza asokuinama tekcema hnasika mbo unaimbwa ukienda kwenye ukmi unasika naimbo vilevile hawajaungeza vionjo kama wanamziki wasav wanakuta mbouaaunawpeniwetuweinnntko mazi na idia tuanieetanandouwe mtindo wetu watu he kweli kweli baska tukajaribisha pale hapo tapa tunatunga umbo wa kumekucha wa wabanzastoni baadaye akaja pia marahemu a dolfu mbinga naye pia naye akaleta ombo wako a kisa cha mpemba deomwana mbilimbi nae pia kiko pale siku ingine chana mpiga saama jamani Yes, pepeta, pepeta. tuanze anyway, zile tukaenda mtindo na pia mtindo pia jina la, la limekuwa la bendi sawa tupate kionjo cha kibao chochote katika hivo ulivyovizungumza kisa cha mpemba ma chochote kile kisa kilichotokea tabata cha kuchekesha mpemba kavunjau nyumba pale alipoongeza kipimo cha mchele na sukari kwa mke wa mtu mpemba ni hadithi ya kweli ya kwa mujibu wa mtunzi ambaye ni marehemu adofu mbingi nasima cha kweli kabisa na kilitokea tabata ilitokea tabata pale tabata pale ukiipandisha kule kama unaenda tabata kisiwani nasikia ndo maneo yapo katikati huyu bwana mpemba alikopana duka kona wakati kawatije zake ndo kuna huyo mama ambae mume wake wezowake ni mdogo kwao kakifika pale bwana anipe sukali roborobo yanini yaakwamamboogogtkatafurani sitofahamu ahionabaadae mpemba mbua, katika, katika tafulani, fahamu, yani naifo, na badem, kaja kujulikana mpemba akakimbia baada kuona mambo ameka mak <laughs> msikilizaji kama ndio kwanza unafungulia redio yako haya ni makala ya nyumba ya sanaa ya kisikika kutoka jijini dar es daresalam nchini tanzania naileo naye luisa mbutu hivi sasa kiongozi wa bendi ya african stars bendi wana wa na kupepeta na tunazungumzia safari yake ya kimuziki lakini pia tutagusia maendeleo ya bendi yenyewe ya african stars bendi bendi wana wa na kupepeta e, luisa mbutu e, tuzungumzie maendeleo ya mlivyoanza ilikwwaje ulikuwa una, unaona mwelekeo Um, mwanzo wakat uka baharibich hotel maisha likuwa ni mazuri sana ukkishi vizuri mna akika piaowakaz kaaaaahnatano aetak takaka gadn kinondoni a vijana pale palikuwa ni pagumu mno kila bendi na wanamziki wenye majina makubwa kua wakiingia pale n wanashindwa hey, wana basi maana sisi tukaingia pale kidogo kidogo sema asha baraka ana ili ya kuambia ni yani jamani tufanye ni kazi jamni tupamban tumekaasasaaozidi kupambana matangazo naninbadaaagaam wdaumbia kazi mbalibali namuauda aaana nado historia tna liandikwa pale tuna albamu 15 sasa lakini hakuna albamu ambayo ilijeza watu wengi na ilifanya vizuri sana kama albamu ya tatu albamu ya fainali uzeeni na wimbo finali uzeeni ni utunzi wake mwanadada jessic sikiliza kibao hiki cha fainali uzeeni msikilizaji tukirudi e, tutazungumzia ushindani sasa wa bendi mara baada ya african stars bendi wana wakutwanga na kupepeta kuonyesha njia katika muziki wa dansi nchini tanzaniasusha iio asseakatiunatakiwa tumia kili musaratia wevuiaoo aadeiakta mabi pendo LCD. ni kibao fainali uzeeni cha african stars bendi wana wakutwanga na kupepeta tuzungumzie ushindani kidogo baadaye zilikuja bendi nyingi e, mbali na hizi msondongoma sikinde na nyingine zilikuja bendi zinakuja na miondoko ya kisasa e, wanamuziki kutoka drc wenye miondoko ya kisasa wakaja miongoni mwa bendi hizo stono musica walikuja hapo fm academia na wengine vipi ushindani ulikuwaea mnaskiliza redio aedioatakmbi ka wapenziwet namb ja huu wimbo ni wimbo mpya utunziweke an aman a niauskiiza k unaka aaa aaeniaa a u kendani hivo hiyi ndikunaonyesha pia ukubwa wa, wa, wa muziki ii mwashawasha wa wanamuziki kuondoka nakumbuka banzaston aliondoka africanistas akaenda toti na wengine walianza kuondoka vipi wewe haukufurukutwa kwamba na mimi sasa niondoke hapa mimi uzuri sina maisha ya kuiga mimi nina maisha ya kujifunza nivomona kwa mara ya kwanza banza anahama twanga na kwenda toti kwanza niliumiaro newe tulikua tumeshaishi pamoja miaka mingi kama kama kama timu tumezoeana sana kiasi kwamba ikitokea mwezeno hayupo na misi sza kuz aani maisha taka ta bila banza masaatabila banzaaanaykajenga chukikubwa sana penzi wawanaaa tu watukaaaushidani likua ni mkubwa mkubwaya tuzungumzie maisha binafsi vipi una mume una watoto yes. Na, ha, na watu, sana kibao gani navyovotemawatotopojnbaoanuodoo tuondoke na uh, kibao kinaitwa shobo chenyewe ni, ni, ni, ni ikiwa kwenye albamu yetu ya kumi na tano yatuangapepeta ambayo tulizindua juzi lakini pia ni albamu ambayo pia na mimi niliweza kupata tuzo ya mwimbaji bora wa kike kupitia wimbo huo wimbo wa shobo ni wimbo wa utunzo wa mwanamziki wetu m- sani kijana mdogo sana ameingia kwenye muziki wa dansi tunaitatni pia vijana wadogo wengia kwenye dansi anaitwa joshua mwasasunda jina maarufu kwenye mtandao piano au eriki yeah. pimahaimepata ujumbe kuwachana mtaani nmaisha chako mbele kunanitangaza tukiwa dimbanie tisichezi vizuri meche au na chabumbe, una gibania, meji, haya wemaaosak usha sahau mazuri niliyotenda kwako ume mema niliyofanya kwako oh. imawariwo umesahau ume mema niliyofanya kwako sheliyeye singiyeye e, ningekuwa sina thamani kwako usingenitamburisha kwa wazazi wako ningekuwa sina thamani kwako usingenitamburisha kwa, kwa rafiki zako more yeah like na we pia mitandao ni upo naitwa na ins mbutu nashukuru sana kwa kujumuika nasi katika makala haya nyumba ya sanaa na kila laheri katika safari yako ya muziki asante sana kwa wazazi wako ningekuwa muzikiasane kwako mskirizaji wa rfi kiswahili ndio na kunja jamvi la makala haya kutoka jijini dares salam nchini tanzania mimi ni stephen mumbi juma lijalo ni makala nyingine nilikuwa na luiza mbutu kiongozi wa bendi ya africa stars bendi wanaokutwanga na kupepeta kila na furahia muda wako