lni wasahlani msikilizaji wa rfi kiswahili kutoka jijini dare s salaam nchini tanzania jina langu ni stehen mumbi na kuletea makala ya nyumba ya sanaa hii leo ni naye abubakar maulidi ramadhan maarufu ebilav pamoja na abdu ramadhan abdulsi tukizungumzia sanaa ya muziki na safari yao ya kimuziki vijana wadogo waliotenga muda wao kufanya sanaa hii ya muziki karibu sana kariboni sana gata kama kala num be sena saniwezangu novisanga awachokibira ya kuroga mtani ukijifanya naimba mwana chosemaume kosaka za kufanya awao nicatokalini yaiwi Mawazo, nini na mimi. kibao mawazo ndio jina la kibao bila shaka yeah. e, abdu e, mambo namna namnagani uko vizuri e, ni lini hasa mliamua kuanza sana hii nikianza na wewe abiavu mi sana ngu mimi ni kama sehemu ya wa maisha yangu kwa sababu nilivyokuwa mtoto umri kujua baya kitu kama miaka saba, so saba, nani, nilikuwa sana mdogo navotokaga shule, navotokaga angu, mdogo wangu kuimba shule madrasa simu safika milambakueewaadtala mukpotoo mdogombisaa aoka kupenda sana badaye mwenyezimungu akansadia nlivofaulu masome angu wa darasalasaba kuingia fumuani nilisomea shule ya yatandika sekondaliipop vki kama aliosema mwanangu ameazako kiparang'anda kwanza mpaka iko ipo naitwa kipalang'anda ndomasa kwanzapakaassabjjpaang'andaaaanhmkuranga kama unaendelekea huko lindi mtwara kusini mwa tanzania msikilizaji na jina lako ili abdu lilikuja vipijianaitan kwa jinsi nilivyo mwenyewe aweeababiav <laughs> <laughs> no, hey, abi, abi ni kifupi cha jina langu jina langu alisinata bubakari nkajita abi l ni siku ilozaliwaaabuizaliwa siku aamaataabisu ya yawaeda yeah. yeah. tupate kibao hicho mawazo aib na ndivomama alivyosema angalia osirudi nyuma mana binadamu si oema mulefwangamia so shingo mwana alekuzidi mtukana kumbe maisha yostale salama ukizidisha onyonge unapoteza mana na ndiyo dunia eleo anakituira na kuvimbiaga meneja wengine ndovimeho akesadamutuwakan sinamawialamajeo acanine mpena tukia amechoka gadikira leo bebi ngojangoja kesho nitatoboa wasaniwezangu wa ndovisanga awatoki bira ya kuroga taniukijivanyaga orahiba wanachosema umekosakaza kufanya Mazo, maazo, maazo, maazo, maazo aok waawaoawazo nitatoka ii na miiduniani mm-hmm, sijaumbo kwa batimbaya nimiumbokwama kusu demora nakumbuka lichosema baba mweyao sijekogopa simba kuchorwa tama mwana mbaya pambana na hali yako usijekutamani vyaghali ukajauwa utu wako mwana, mwana na chunga mwana mwanamke si ndugu yako usije kudang'anywa na penzi ukasaau ndugu zako wasaniwe zangu ndo visanga awatoki bira ya kuroga mtani ukijifanya unaimba wanachosema umekotaka za kufanya mawazo nitatoka lini yawe mawazo mawazo, mawazo, mawazo, mawazo, mawazo, mawazo, mawazo. kwa nini mawazo abilavu aawasabbu mawazo ni nkisema mawazo kwa mtu ambaye andegraund kama mimi ambae anatafuta mziki kutoboa hata walimaspasta kwasababu wot walipita kwenye eli kama ajaaaanafika seemu unamweleza mtu minambab nisikilize tona kuzalau k analia sim fulani angalia fulani ovii yani unashanga unapambana yaani kwa nguvu zako zote utoboi watu wanakatisha tamaa maamaavyao elimu zao si kubwa sana watu wa wanawakatisha wana tamaa shwasiku najua mbi hakuna ugonjwa mbaya kama stressi, mawazo mbaya. Kambia, kama mawazo mawazo mawazo mawazo ni ugonjwa mbaya na basi haupo hai kila mwanadamu ana ila sasa kamamawazo gnabwwaaamwa vikwazo gani mnakutana navyo kwenye kuchipuka ama eh, kutoka kwenye sanaa hii ya muziki wa kizazi kipyah kwanza kwenye mziki kama ukimfesi mtu ukienda kumwambia braa naomba nisikilize akitu chakwanza awezi kuamini kwanza kama unajua yani ata uchukulia po a a naye adaacheki baadaye kimcheki ndo imetoka ani kieuka tus si tunapambana tunatafuta na si atuamini kama ote po so, abilavu yee ana wimbo huo mawazo wewe vipi bado una, una nda mashairi mi nyimbo nazo nyingi ila bado bado tukuzi ziponye mpangio ya kutoka mwezangu kana mtaf tupe kidogo kionjo cha wimbo wako mmojawapo <coughs> nirijinadi najua na napendwa kumbe na chapa fimbo fumboni najua na tendwa alafu imani bado ipoaunaitwajo wimbo lavu abilav kachagua wimbo ambao unaendana na mm. anahangaika ana, ana namna ya kutoka na vikwazo ambavyo nakutana navyo kwenye kutoka mm. we kwana umechagua wimbo wa mapenzi mi nazo nyimbo za maisha zipo lakini nyimbo ya mapenzi tu, iyo iyo mtu, kwa sababuu hiyo nayo inamkuta mtu kwamba ani ukiisikia kitu ni yani, situnaandika story kimemkuta mtu au kimenikuta nni hiyo ipo kwenye jamii ndonkaandika lap msikilizaji kama ndio kwanza unaongana nasi haya ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili nikisikika vizuri kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania dares salaam na niko naye abilav pamoja na abdul siki tunazungumzia ya safari yao ya kimuziki na muziki huu wa kizazi kipya nimetembelea eneo lao ambalo wanafanya mazoezi ya kufanya sanaa hii Eh, yeye abi l anapiga gita ni gitaa la garaton eh, na anaimba lakini yeye eh, abdu yeye yeah, anaimba tu eh, na tunajaribu kujadili kwa pamoja namna sana hii ya muziki wa kizazi kipya inakuelekea na magumu anayokutana nayo kwenye kutoka kimuziki tupate kopi ya wimbo wote ambao mtaweza kunipigia <mulia> gani unakwenda kupiga abinaima nyimbo ya mali oo unaitwajeunanionea mm. Una, Una, yeah. karibu mm. Mm mwenye romba ya kukushinda mara sijaona duniani kweli upo asonaha ya kukushinda mara sijaona sijaona we mtu gani unapenda mwezakwatekete wakati unajuwa da yake kumponya auntuganyale kuja kongeza makeke wakati kwakata na jwa mikwakondo napona anyurumie nasunajuwa mapezi sokwicikwicitu yanonogaga mazoea nimekuzoeananyon oh, mm, ezakosiwezi matukyo mazito na nyone unanipiga miye una nyone unafanyanyamini mapenzi mabaya una nyone lolololo mikwako migu mikono adikichwa kufupi mazima nkyamini wakufa kuzikanayani oyisonafu motuti kabisa tamashaka nsina nkyamini mtatengwa na maolana ni mpaka kausa ni kabuliama umivu ingarisina kunipoza sijui yangu ya stamilivu kunyenyekea kwanipoza na pambani ya utulivu mwenzangu chuki unaikoza siku kufutatu machozi ulipolia lilia na wewe sambona linyacha majonsi yanichesi mapombe ni lewe wendo wangu yesu mkombozi sambona peto petro nanyacha mwenyewe zina jozi nofulai okesawa sumependa nitukanoe ongeza ongeza bado nizalilikeza ongeza bado nikosa chapa kuificha sura marafikiwa nicheke waning'onge adan no, no, no, no, no wimbo si mario eh, unanionea ni eblav pamoja na abdul sik na tunazungumzia sana hii ya muziki katika makala haya ya nyumba ya sanaa mnaionea vipi sana hii ya muziki wa kizazi kipya nikianza na wewe sana sanaa hivi yakizizi kipya mnavyoiona kwa hivi kwa upande mbili moja ni nzuri kwa sababu inatuletea maisha tunakuwa tunaishi vizuri Ka zetu wametutengenezea mazingira tengzazngirasisi ambawadogo leo tukitoka ukienda sehemu yoote kwa mfano leo nikipata nafasi nikienda nieria kisema naimba tktkezswasad ah, ah, na Kuna wa Wanamiliki watu. Wanamiliki watu. Wanamiliki watu. Ina tatizo mziko wa zamani watu walikuwa wanafanya si burudani tu pia ni kama elimu kwa watu lakini tunafanya burudani tu kwenye lile elimu na elimu tayari maana wetu ni mbaya watwetunazugumzia maudhui na yale yanayoimbwa katika hizi nyimbo yeah. na so ki tu hata sasa hivi ndani ya miaka miwili iz nyimbomk nyimbo umi au nane ambazo, ya miaka miwili ambazo zina ujumbe ambao wewe unaweza unawezaukapata elimu kutoka fulani amakipn kanaksasaii sasa imebadiika sasa sasa. sasa sasa tena sasahii ukifanya mziki unaonekana ni nani muuni mfano mfupi mi napendaa sana kumzungumzia mtu kama 20%. natamani sana blow kuna vitu ambavyo tamasana un vtuambavo aliokua avbambao na ssivabdu e, nadhani nini sasa kifanyike ili e, sanaa ya muziki iendelee kuwa sanaa ya kujivunia na vijana nyinyi wadogo ambao mnahangaika huku na kule kuakikisha kwamba mnatoka mfanikiwe ya, tunaandika kitu ambacho cha kumgusa mtu na kumfundisha mtu tusiandike yani vitu vingine kwamba inakuwa ego vsijka libwautozetulaknna tubuni kitu kizuri kimwelimishe mtu nayani kim, kimurudishe mtu yani kwenye kuelimisha umwe kutamburudisha umeuz bilav na bu mna tua chaje kuacha labda niimbe nyimbo ya blazangu mba nyimbo ya maromboso haya karibuni Zoni to Mia, niposalama tausijari nalishwa vitamu vinono najeleaa oh, biliyaniangamia penzi oh, twadalikana pokidali nimekusahau nakumbuka tula kojina kidogo agarau ungingo wa mizizi sokukata shina penzi wakapandadau mjini baba pesa fitina mimi ukani zarahu visenti haba mfuko mechina ndoweza wangu lipoisia ningekupa nini tena kula yangu akupapasiameza ukatema mesinagali Ni lingekupa nini te hukumeza oh, oh, oh, oh. ukatenadekeee hey, hey, nadeke, nadekeza, nadeke. Not a na not na kiss, not a kiss, not na kiss, na a na not na kiss, na a na not na kiss, na ndivyo navyokunja jamvi la makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini dar es essalam jiji kuu la kibiashara nchini tanzania jina langu ni stephen mumbi nilikuwa naye abubakari maulidi ramadhani maarufu ibilavu pamoja na abdulramadhan abdul6 kunako majali we kwake maanani juma ni makala nyingine na uwe na wakati maridhawa