kusalimu msikilizaji popote pale ulipo karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili nikisikika kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania dar es salam mimi ni stephen mumbi na hii leo katika makala haya tunaangazia sanaa ya muziki wa rege na nitakuwa naye po mihambo karibu sana msikilizaji karibu sana po mihambo katika makala haya ya nyumba ya sanaa asante sana nafurahi sana kkutana nafasi pya tupe kionjo cha miongoni mwa rekodi zako pendwa morayarabi twakuwamba dumisha mani ea tanzania mjalie rais mawaziri Wafa Nye Mamusyea Ye Nyeheri Demoklasya Ilindani Uye Mriyamadara amani kwa nini ulikuja na rekodi hii amani kwa sababu nimeona katika dunia hii kuna machafuko mengi sana ambayo yanajitokeza kila mahali sasa yale inabidi tuzizungumzia kwa ujumla kwa sababu yakishatokea machafuko amani ya nchi ikawa hakuna uya dunia kwa ujumla mambo mengi yanasababishwa kutokana labda uchumi kupanda watu wanaanza kuangaika mfumuko wa bei kila kitukoo amani ikiwepo basi kila kitu kinaenda vizuri na watu wataishi vizuri wataacha kukimbia kutoka sehemu moja kwenda sehemu nyingine watatulia watafanya kazi zao na maisha yanaenda lakini machafuko yakiwepo basi kila kitu kinakuwa akieleweki tutazungumzia kwa kina kuhusiana na tenzi zako na ufundi wenyewe wa sana hii lini hasa ulianza sana hii ya muziki hasa muziki huu wa rege nimeanza ni muda kidogo wakati nnasoma ilikuwa ni bagamoyo sekondari kile ilikuwa ni mwaka 9isiatisa nakumbuka lakialu tunafanya serikali ilianzisha kitu kinaitwa tuseme walikuwa wanachunguza ilikuwa ni wanachunguza kwa nini ninielimu inashuka nchini kuka tunafanya tukua upande wa aademi tunafanya mitiani pia tuka upande wa mziki ko nikaanza kufanya mziki kwanzia kipindikile kwahiyo tuka bado nilikuwa nahitaji kufanya kwa sababu nilikuwa napenda reggae, kwa sababu rege ilikuwa ni tchi i nimoja ya mziki ambao una mafundisho unazungumzia haki amani na upendo nikuona ni bora nizungumzie nijikite katika mziki huo ili nipate kuwaelimisha watu kutokana na haki amani upendo na utu kuna aina nyingi ya muziki eh, kwa nini kuchagua aina nyingine Uh, kwa sababu miziki mingine mara nyingi inadiri sana labda na unakuta ni kupati eh? lakini kuna mambo mengi sana ya kuzungumzia ya jamii inaozunguka jamii kwa ujumla yanakoswa sehemu ya kuzungumzia kwa sababu lege ndo platfom ya kuzungumzia mambo yote yanayozunguka jamii ndo tukizungumzia katika haki amani na upendo pia mkandamizi wa watu katika haki zao na kadhalika kwahiyo ili uweze kutatua mambo yao mengine naeza akazungumziwa kisiasa lakini mengine yakazungumziwa kupitia mziki yakaweza kutatuliwa na rege ndiyo ambayo inaweza ikazungumzia yote haya lini hasa ulikuja na kibao chako cha mwanzo ukasema sasa kazi inaanzia hapa nilikuwa na rafiki zangu ambao kuna matukio mbalimbali ambayo aliwatokea labda kuwachana na familia zao na pia katika familia mule watoto akawa wanapandikizwa labda chuki kutokana na wazazi wao kuwachana eh, anaweza kawambia labda huyu sio baba yako kwa vilevile akawa vile labda wanaachana mke anaenda kuomba talaka ili kuwachana na mmewe na kule ma, majaji wakamsikiliza basi ikabidi wampe talaka lakini bado wakapandikiza chuki katika watoto asa nikaona pia ifaa ile ndo nikaandika ngoma inaitwa wewe ndie inakwendaje ilianza kama mzaa maisha yetu tulivokaa na leo natembea na mawazo mimi kama hamnazo mama yako kafungua mashtaka na kutaka tupeane taraka na sasa nafungua isia zangu na kupembeleza kwa mama yako kaweleza na sheria mimi si mzuri juu yako wawakili wakasema na machaci Sim zuri chuya ko, machaji wakampa mama ya kuparua, inayoni wakampari nawe. ukucha kumbukumbu nilichokianda kusuwewe hiki kilivyotoka na waliotenda hayo walijisikiaje uh, kuna kipindi mpaka kuna wengine wakao wanapiga simu wanasema inawezekana shemeji umwetuzungumzia sisi <laughs> <laughs> nami nikasema kimoyomoyo ujumbe umefika umefikazani <laughs> <laughs> <laughs> wengi watajirekebisha kutokana na mambo yanayoendelea kama hayo kwa hiyo tayari meseji imefika ambapo nilikuwa nimekusudia ifike kwenye jamii tuzungumzie kidogo sana hii ya muziki hasa tenzi zako unazingatia nini unapotunga vibao hivi mara nyingi sana na angalia ambacho kinatokea kinachozunguka jamii kinatokea mala kwa mala ambacho kinaweza kikafanya kuelimisha jamii ili kisitokee zaidi ina maana kufikisha ujumbe kwa watu wa wahusika ambao wanaweza wakafanya ili swala lisovike wakati na wakati naandika huo mziki basi naangalia hiyo jamii naigusa kiasi gani na ambao wanaweza kusovu ili tatizo wanaweza wakapata hiyo meseji kiasi gani kao nakaanatulia kwao hisia itakavonituma kama mziki wa lege unavohitaji basi naandika na ujumbe unafika mahala ambapo panahusika <tune> Ja kinazungumza nini kinazungumzanndni ja inazungumzia sana pia eh, matukio yanaotokea katika jamii mengi ambayo yanasababisha eh, machafuko pia na kadhalika tabia ambazo zinamchukiza mwenyezi mwenyezimungu kwao tunamwomba yeye mwenyezi mungu mwenye leema atusamehe makosa yetu ambayo yote yanaotokea unakuta maovu yanazagaa sahivi mtaani nauza kakuta hata mtu hapa ana anauawa lakini watu ha wa ko yote hayo tunasema ni mungu mwenye rema tukimwomba anaweza akasoti auti aya matatizo yote yakaisha machozi yananitoka pata kibao hiki msikilizaji jaf mesi ndoa za jinsia moja duniani zimezaga nan kikomo kinafikia dunia kuendelea mola ondoa migongano dunisha muungano alipo na mapambano rudisha mshikamano utu samea rahimu takirimu ya karimu kama ndio kwanza unafungulia redio yako ni makala ya nyumba ya sanaa jina langu ni stehen mumbi inasikika vizuri kutoka jijini dares salam nchini tanzania nikipasua mbarika vizuri asante kwa ulia hapo beni kisangani ituri e, na kwingineko kama nyora hapo katika E, nchi ya drc tunasikika vizuri nchini tanzania pia tunasikika kupitia wwwrfi kiswahilicom katika nchi za afrika mashariki uganda kampala hapo tunasikika vizuri hali kadhalika mombasa pamoja na nairobi nchini kenya bujumbura nchini burundi kigali nchini rwanda kitwe pamoja na rusaka nchini zambia hadi kadhalika brantaya lilongwe huko nchini malawi e, na kwingineko kote nchi za afrika mimi ni Steven mumbi na bado tunazungumzia sana hii ya muziki na niko naye po mihambo mihambo vibao vyako vingi ni kama simulizi hivi hata hiki wakati na kisikiliza cha tenda wema na chenyewe hivyo i kimejaa simulizi ndani yake ya tenda wema pia e, nimezungumzia unakuta pale kuna vitu vingi sana ambavyo vinachokeza mtu unakuta naweza akafanya mazuri mengi sana lakini jamii simuelewe lakini akishaaga dunia unakuta wanaelezea mazuri yake mengi sana ambapo hata wakati akiwa yeye hai wanaweza mabaya tu kwake kwa hiyo nikaandika ha ujumbe maake mtu asikate tamaa atakua anazungumziwa zaidi anaweza kanazungumziwa kwa mabaya lakini akitoka unakuta sasa mazuri yake anaanza kuonekana ni mithari ya kiswahili tenda nenda zako sisubiri fadhila fadhira anatoa mungu nakuwapumzi hana umuhimu wa kitufa huonekana kama kitu hicho huna tendawe mawe hivyo Tenda umetimiza hiyo itakuwa ni aitoshipia ni tendawe mawe Tenda zako ni po mihambo na kibao hicho tenda wema sanaa ya muziki wa rege tanzania unaitathimini vipi sanaa ya muziki wa rege tanzania ilipotea kwa, kwa muda sasa nazani ilikuwa haiko ativ eh, na maana ndiomananikamwa niingie rasimi ili kurudisha huu ukombozi wa rege ndo maana ukiangalia mwaka elfu mbili na ishiinamoja nimekuwa ni kitoa ngomababa ili kuakikisha na pushi hu mziki wa rege nchini tanzania ufike mbali zaidi tulikuwa tuna umoja eh, vivitu, wa kutosha ili kuweza kuendelea kufanya hivi vitu kukuza hu mziki wa rege uendelee ni pamoja na kuwa na chama chetu wenyewe kama miziki mingine tanzania ilivyo kama bongo freva singeli na vitu vingine vingi hata matamasha mbalimbali mbali. pia hata hayo yatafanya umziki wa rege kufika mbali zaidi kwa sababu ilitokea kwasababu litokea kipinditunaulizaege tanzania kweli ipo kwlipo labda iko nchi tujirani ya afrika mashariki mpaka mpaka sasa una ngapi sasa na rekodi kama kumi na mbili v lakini nazani tuimalilizi pi yangu pia ambayo inakuwa ina nyimbo kama tano inapatikana katika pafou mbalimbali nyingi duniani ikiwa na nyimbo zipi hebu kwa kuzitaja ah, ikiwa ina jaf eh, ikiwa inatenda wema ikiwa ina rafiki mnafiki kubali matokeo eh, nyingine pale ina amani eh, tukielekea ukingoni wa makala haya ya nyumba ya sanaa unaiona wapi sana hii ya muziki wa rege miaka michache ijayo wakati huu ukisema angalau mnaiondoa shimoni likokuwa imezama Ah, nadhani ndani ya mwaka hu um, nie na madhumuni kila kitu mipango nikwa na naona naiona mbali zaidi kama ushirika wetu utakuwa ni mzuri zaidi Eh, nataka hata kwa upande wetu mule wanapenda kuwapa moyo ingalau wengi walishakata tamaa kutokana na mziki huu wa rege nchini kukosa sapoti lakini aambia msikate tamaa si tuendelee kutoa kazi nzuri zaidi theni tuikumvisi hazira basi anzi kusikiliza ngoma zetu na basi watatokea ambao watajitaidi kutopushi mziki kufika mbali zaidi sawa na kushukuru sana kwa kuzungumza nasi katika makala haya ya nyumba ya sanaa mihambo hebu tuache na kibao hiki rafiki mnafiki wanafiki sio watue rahayao maisha usitoboe wakiona una kitue roo zao ndio zifurahie wanafiki sio watue raha yao maisha usitoboe wakiona una kitue roo zao ndio zifurahie changamoto umepitia nyingi shida kwako hayo pia yawe ni mapito usichoke kutafuta lazima ufasi nyingi changamoto umepitia nyingi shida kwako hayo yawe pia ni mapito aayaa maishausitoboe wakiona a loozaondio zifurahie aafikiyaa maisha usitobe wakina auna ki unapatikana vipi katika mitandao ya kijamii uh, katika youtube napatikana kwa po mihambo eh, katika facebook po mihambo pia katika instagram napatikana kwa po mihambo one. katika twitter napatikana kwa po mihambo two. tiktok napatikana kwa po underscrow mihambo jabr ys ausikaeamaulipo anguka ninukasimama ulipocikwa usikatetama ulipo anguka ninukasimama ulipo cikwausika walimwengu ni shuja dunia ndio umeshindwa ndiohadasimaajalishimalangaviumeshindwazingati yawe unapo kwenda inukoskatetama kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dar es salam mwenyeji wako nimekuwa mimi stehen mumbi na kualika juma lijalo katika makala nyingine na uwe na wakati mwema furahia muda wako