mskilizaji serikali ya ufaransa imeingia makubaliano ya serikali ya tanzania kutoa msaada wa shilingi bilioni15 fedha za like kitanzania kwa vikundi mbalimbali vya sanaa ili kuboresha kazi zao ziweze kuhuzika kimataifa je yeah, fedha hizo zitawasaidia vipi wasanii nchini humu ambatana nami katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini dar es salamu nchini tanzania na kusalimu jina langu ni stehen mumbi karibu msikilizaji wakati wa utiaji saini wa makubaliano hayo balozi wa ufaransa nchini tanzania na nabil hajilui amesema lengo ni kukuza ushirikiano katika sekta ya sanaa uh, ili kuendelea ina maana kwamba tunaunga mkono ubunifu wa vikundi hivi na pia kuvifanya ifanye kazi kitaaluma zaidi pia kuvifanya viweze kutenda kazi zao za sanaa kuzipa thamani na kuuza kimataifa nje ya bara la afrika bila shaka ni jambo ambalo tanzania imefanikiwatunaona ambavyo muziki wa bongo flever hiya singeli na aina nyingine ya muziki sinema na kadhalika lakini iwazo ni kuwa na kazi nyingi zitakazohusika kimataifa ulaya na ulimwenguni kwa ujumla sisi kama wafaransa majirani kupitia bahari ya hindi tunapenda kuwapokea wasanii na kujenga ushirikiano mzuri katika ukanda huo ni balozi wa ufaransa nchini tanzania nabil hajilui mchiriku msikilizaji ni miongoni mwa muziki asilia ulioanza kabla ya muziki wa singeli omari homari ni miongoni mwa wasanii wa mwanzo wa muziki huo sikiliza kibao hiki kupata ni mejaaliwa <mulia> ikibao hiki kilibamba sana mwishoni mwa miaka ya 90 na mwanzoni mwa miaka ya 200 na je yeah, kufuatia msaada huo serikali ya tanzania imepokea vipi saidi yakubu ni katibu mkuu wizara ya utamaduni sanaa na michezo nchini tanzania kwa hiyo kwa ujumla eh, sisi upande wa serikali tunashukuru sana E, ubalozi wa ufaransa kwa maana ya serikali ya ufaransa kupitia kwa mweshimiwa balozi kwa msaada huu na sekta zetu kama mnavyofahamu ni sekta ambazo zimejaa ubunifu na zimejaa e, wanasema creativity lakini kinachokosekana kwa kiasi kikubwa ni swala la uwezeshaji wa mitaji ya kuweza kufikia E, ndoto zile zikaweza kutimia kwa hiyo msaada wowote tunaopata kwa mdau yoyote tunaopokea kwa mikono miwili kwa ufupi sana umegusia kidogo kuhusiana na muziki wa singeli itachangia vipi vijana hawa kusogeza mbali muziki huu na kufanya muziki wenye utambulisho wa tanzania muziki wa singeli kwa sasa unatusaidia sana katika kuuza muziki wa tanzania na sisi pia serikali kwa kidogo kile ambacho tunakitoa tumeona kwamba kuna mvuto mkubwa sana duniani kwa muziki wa singeli unapokwenda kufanyiwa e, au kuonekana kwa mfano hivi karibuni e, tulimfadhili e, bwana sholo mwamba msanii kwenda ujerumani na mmeona katika video ambazo zimesambaa mitandaoni namna ambavyo umepokelewa kulikuwa na makala kabisa eh, magazeti ya ujerumani ikiandika kwamba huu sasa ndio utambulisho wa muziki wa afrika katibu mkuu saidi yakubu anamzungumzia mwanamuziki sholomwamba amefanya vizuri katika muziki huu wa singeli sikiliza kibao hiki dundo nagawapi na kama uliliona liliuzwa shingapi dundo kavababumbiuku karifi ndundo mkataba yanialifilisi alowe alotena basi dundo langu mwenye weshlomika nunulia baba idundo langu mwenye wesholomika nunuliya baba amelivaa mgambo paka afisa usalama walewa nava guchi bwana lakini kikowapi na mimi na dundo langu bado natamba mitahani na tena nikilivaa naonekana kama kidume na kwanini bukujelo nimesagula mikwa kalume nikiingia kilabu minakamata wachumba mama tena wajui nimesagula mikwenye mitumba mama usiku anakuja wachawina viliagul ndula miongoni mwa wanufaika ni wachapishaji wa vitabu nchini humo mkuki na nyota ni miongoni mwao na langu ni mkuki mkuukibgoya natoka kampuni ya mkuki mkuukaota ambao ni kampuni kongwe ya uchapishajiwa vitabu tulikotoka tu unachapisha kwa, kwa karatasi lakini sasahivi tunataka kuongeza uchapishaji uwe pia katika djitalitunayetu inaitwa digidigi ambayo kiufupi ki publishing uchapishaji wakidijitali na namna ambavyo itaenda kuathiri usomaji kuwasogeza karibu watu na hadithi ni kwa kuwapelekea katika mfumo ambao tayari wapo hapa tunaongelea kizazi ambacho kinatumia muda mwingi sana kwenye simu kinatumia muda mwingi sana na naoe masikioni kwa hiyo um, tunataka tuwapelekee zile hadithi ambazo wengine wanazisoma kwenye kitabu lakini vilevile wao wanaweza wakazienjoi kwenye, kwenye, kwenye masikio yao kwa kuzisikiliza uh, hii tunaoenda kuitengeneza itakuwa ni sehemu ambayo unaweza ukauza ukauza kazi zako kwaho sisi tayari tuna kazi ambazo tunaziuza na tunashirikiana na wauzaji wa vitabu huyu msikilizaji ni mkuki bugoya kutoka mkuki na nyota wachapishaji wa vitabu msikilizaji kama ndiyo kwanza unajiunga nasi ni makala ya nyumba ya sanaa nikisikika kutoka jijini dar es salaam nchini tanzania jina langu ni stephen mumby na tunaangazia namna gani shilingi bilioni 1oj iliyotolewa kama msaada na serikali ya ufaransa kwa tanzania ili kuwanufaisha wasanii wa vikundi mbalimbali vya sanaa nchini humu ikiwa ni pamoja na vikundi vya ushonaji uchapishaji wa vitabu miongoni mwa wengine ili kuboresha kazi zao ziweze kuhuzika kimataifa jinalangu ni na asante ukipokea matangazo yetu ukiwa popote pale ulimwenguni ukiwa katika miji ya mombasa pamoja na nairobi nchini kenya ni kupitia masafa ya fm tunasikika vizuri hali kadhalika kampala nchini uganda kigali nchini rwanda bujumbura nchini burundi mashariki mwa vilivyo je wasimamizi wa muziki wa singeli wanazungumziaje fursa hiyo abasi ali jaza na masudi kandoro ni mamenejawasanii wa muziki wa singeli tunachoenda kufanya ni kuchukua awa wasanii na tutakuwa tunachagua tuna kwa maana ya kuona kwa sababu tuna uzoefu wa hivyo vitu na pia tutakuwa na wataalamu wengine kwa ajili ya kuchagua huyu sahihi huyu ni sawa huyuvipi pia tutakaa naye eh, kwenye makazi ya singeri kwa sababu tutakuwa na singeli residence ambao tutakaa nao year kwa ajili kama mwaka mmoja kwa ajili ya, ku, ya kumfundisha jinsi ya kupata mziki mzuri mwimbaji jinsi ya kuimba vizuri maprodusa jinsi wale wazalishaji kwa jinsi ya kuzalisha mziki mzuri bila kuingiliana na midundo ya nchi nyingine ama ya watu wengine ili kwa sababu sisi wenyewe kama tanzania tunajitosheleza katika midundo yetu kwa hiyo hii tutaenda kuweka hapo na kukutanisha na wasanii ambao ni wa kimataifa zaidi kwa ajili ya kuweka huo usawa ili kupata kitu ambacho nachokitaka katika mziki wetu wa singeli bado kuna maonekano kwamba mziki wa singeli ni mziki wa watoto fulani hivi ambao kama wamepinda hivi wamechoka mfanya, mnafanya nini kubadilisha hu mtizamo nyinyi kama wasimamizi wa muziki huu shida ilokuwepo kwamba bado pia kuna hao watu unawasema no na wenyewe wanafanya huo mziki huwezi kumkataza mtu lakini kiukubwa kwa sababu tumeshafanya hivi workshop mafunzo mbalimbali awa wasanii ambao ili kujitambua kufanya ichi nahaichi na, na tunajaribu kwenda nchi nyingine tushakwenda kenya tushakwenda uganda mara nyingi na nchi za ulaya Unaona, kwa ya kwenda ku, kutambulisha umziki, kwa pamoja kwa tulichogundua kwamba tunacho kuchukua midundo yetu original na iwe na ubora ule ambao uboraul ambo atakw zakama unavyojua singeli ndo mziki pekee wakitanzania wenye asili ya tanzania na wenye nguvu na ushawishi mkubwa hapa nchini koo kwa, kwa kupitia msaada huu kuto, kutokea balozi wa ufaransa kwa upande wetu tunaamini kwanza tutaenda kuwa na u, u, mziki bora kwa sababu tunaenda kuboresha studio tunaenda kuwapa mnage mafunzo tunaenda kuwatafuta wasanii tanga morogoro umndelewa na salaam kwa hiyo maana yake ni kwamba tunaenda kuwasafisha wasanii katika levo wa fanali na qualifichen za kimataifa maana yake ni kwamba leo tukimchukua manifongo shoromwamba sijui emsizo maneleo wakina rema tajiri tunataka wafike sehemu waonekane kama wanavyoonekana wengine wakina bionse wakina wiskit kwa sababu sisi tunaenda kuwa na hab kwa mfano itakuwepo pale mikocheni ambao tayari nilikuwa nayo lakini kwa kupitia fandihii tutaiongezea hiyo habu nguvu kwa maana ku, kuwa na vifaa kuwa na studio ya rihaso tutakuwa na photosh kali lakini tutakuwa na training room kwa ajili ya kuwa treni wasanii managers sueo lakini pia tutakuwa na wataalamu wa mziki profesional kabisa ambao watakuja kutusaidia kutupa mawazo namna gani yakuweza ku, ya kuaboresha mzikiwetu wsabau changamoto kubwa ya mziki wetu iko kwenye ufahamu wa wasanii lakiniio pia kwenyewao tayaiwasanwenyew wasanii wako tayari wasani wasani, kwa sababu tulikuwa na changamoto ya, namna yak mungu amesaidia tume hatutochkuatanzania wotelakini tuna wale ambao tayari tumewaona wanautayarisabaulazima wa uwena utayari pia msikilizaji miongoni mwa wasanii watakaonufaika na msada huo ni rehema tajiri aliyefanya muziki wa dansi kwa muda mrefu na sasa kageukia muziki wa singeli kipi kilimsukuma kuingia katika muziki huu kazi yangu ni muziki naimba singeli baada kutoka namba singe baaday kuto wenye mzkwa nausahi niasingekisugani kilikusukuma kutoka kwenye muziki wa dani naka enye ielikimsukuma ni kwamba nilikaa muda mrefu kama miaka mitano simama wene liotaakurudiwana mzikwakaa wengi sana bongo fleva imekuja juu kwaio nikawa kila nikitoa nyimbo inafeied vizuri toshaa wengi aa wa wa wake lakini zamira nania ya kuingia kwenye singeli baada ya kufelikwenye mziki watuzgu tu, kdogokatia mzi a kuna vibao ambavyo vilifanya vizuri wakati kifanzimuk wa kibao kimojawapo kuaaenye b an kidogo tuimbie kidogo tu msalimiwili mitatu nimeonja sumu ya mapenzi ya ndoa ndoa hii inaka raha yake vichi ndani ya magomeni Muziki wa, wa singeli, uh, una, una muziki wa singeli unauonaje uh, sasahivi ukifanya mziki wa singeli mziki wa singeli kwakweli nachofurahi kwamba umepokelewa vizuri na umekuwan kwa sababu nimeimba a stakwenda afanyah hata tanzania yagu fanya sho nymzik wa a lakini angalia mziki wa singeli menipeleka fanya sho ulaya kwenda ujerumani mwezi wa pili nimerudi baaday hapo ndo mwezi wa tano mpaka mwezi wa Uh, wa wasaba nilikuwa yurope kwene tua kibao kimojawapo cha muziki wake wasingeli uh, nyimbo ya kwanza kabisa ambaye ilifanya vizuri na mpaka ulaya imefanya vizuri ni goma huku kwetu kiwanja tunajiachia na wakudanga wanatumia wakishatoka huko kujisakia na waubanda wanakandia wakishaona wakali wanakunywabia amekiikwao huyougaid ana lolote aloloe huyoioioo ah, oh, uiyuindvangu utatoboa ah, ioo we ludinyuindvangu utatoboa ukatakwani nduvangu uo ushamba ah, ah. anapenda vituvyaju mambo yake yakeyote juuko yukoju hata whasapu yuko ju fesibuku yuko ju hata twita yuko ju mambo yake jujuju aisha furani yuko ju kila kitu kwake ju oh oh oh. kwa wakutaki swahilini kwa wakutaki swahilini kwa wakutaki hakuna geti kwa wakutaki kuna vumi maisha haya shida sana maisha haya shida sanawawakutaki whiiikuswahilini awakutaki Uh, goma tulifanya mchanganyiko kuna manenoita mim toa a ambaydoytu a ataanaini kuna nyimbo uh, za sai nyingi imetunga mwenyewe na bt za sai nazoimbia natengeneza wangu ambayobinti yangu h ynakushukuru sanaina shida nawashukuru sana una <mulia> yuma una yuma upenda vya watu ndugu yangu utadunda ukataa kwenu ndugu yangu uo ushama yule yule mama kubwa pingmatha wanasema bahari ya ifuku kwa miguu lazima upike mbizi mama kubwa ndo abari ya mjinide zajindio nakuja jamvi la makala haya ya nyumba ya sanaa kutoka jijini es salam nchini tanzania tulikuwa tukiangazia namna kitita cha fedha shilingi bilioni 15 kilichotolewa na serikali ya ufaransa mara baada ya kuingia makubaliano na serikali ya tanzania kutoa msaada huo kwa vikundi mbalimbali vya sanaa miongoni mwa vikundi vitakavyonufaika ni pamoja na vikundi vya muziki wa singeli mimi ni sth mumbi juma lijalo ni makala nyingine kwahiri na uwe na wakati maridhawa hey,