nakusalimu msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa nikisikika kutoka jijini dare s salam nchini tanzania jina langu ni stehen mumbi na leo naye william lukui kidogo zz ze msanii wa sanaa ya ucheshi ama uigizaji katika filamu mbalimbali kutoka hapa nchini tanzania karibu sana, karibu sana william lukui kidogo zze katika makala haya ya nyumba ya sanaa asante sana kabla tujaanza kuzungumzia sana hii ya ucheshi na uigizaji kwa ujumla msikilizaji fina ni msanii wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini tanzania ana ngoma yake inaitwa do salale kuachwa kubaya bwana analalama ana, ana kuachwa umeshawai kuachwa kidogo zziroas mimi nilishawahi kuachwa nikaumia mm. na kuna jambo nililifanya siwezi kulisahau nini yaani unajua nilikaa nikalia sana nikaamua kuingia ndani nimekaa hivi naangalia tv nikasema ngoja niingize vocha nimpigie simu yule aliye niacha mwishi wa siku kajikuta nimeshika rimoti naingiza vocha yaani kwenye limoti <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> nikuchanganyikiwa kutokana na kuachwa huko sasa sasasi kuwachwa sisi yaani ukisikia sikia kwa mwenzio sio kwako lini hasa ulianza sana hii ya uigizaji asanaa rasmi kama kuigiza nilianza mwaka tisinanane lakini elfumbili na kumi namoja mwezi wa nane au wa saba ndipo nilianza rasmi kabisa yani sasa na watu watu kunitambua hapo, nyuma kidogo mwaka kama kama tena nilifanya za watu. Kama moja kwangu ya kwangu kunitambualichanyumakidogomamefumbilinakumi amaefumbiliatisa tantinan nilianza lakini efu na kumi namoja ndipo nilipokuja kuishindilia na kuanza kufanya na kweli watu kuanza kuniona unaikumbuka filamu yenyewe filamu ya fila kwanza nilifanya ya dada mmoja hivnaitwa maria paulo ile nilifanya ilika naitwa na ya kwangu ilikuwa naitwa lakini zote mbili hazikubahatikaga kutoka uh, kwa nini zikutoka A, tatizo pesa sikujua tatizo lilikuwa ni nini lakini ni mambaaaanaa kae lakini sinahitaji pa na pa kwa hiyo rudi tena kafanye patit lakini ukiangaliapo nilikuwa na watu tushasambaratika kwio kila mtu anafanya shughuli zake ikawa ni ngumu tena kuwaita tena kwenda kufanya patitu kidogo zeziro msikilizaji jina lako kidogo zeziro lilikuja vipi kidogo zeziro ili la kidogo lilikuja from fomnowe kwa sababu watu wengi mi nafikiri baada ya kuona kwamba stairi nayoitumia ndipo akaamua kunita nailo jina la kidogo kwa sababu nilikuwa naitwa lakini watu wengi kia napopita, hey, kidogo kidogo hata kwenda kambini mbea, mwaka na moje, nikalikuta wasanii wenzangu sabaunaaaauengiatakidogo lakini kambiiaabmojanzaa alikataa alisema msimwite kidogo mwiteni spesi ndio jina lake analoliitaji mwenyewe lakini ikawa ni kidogo nililiongeza ze ni mwenyewe kwa sababu watu wengi kia jamaa wake hata yani kichwani hamna kitu kabisa lakinisakuamaazo ze zziro ze ze ze ze mpaka likaja likakuahaya msikilizaji ausikiliza sehemu ya eh, filamu yake kumbe kanisikia zeziro hey, nambia kidogo huku hey. ah, shwali kidogo yani, <laughs> yani sikanusu si sika mungu kidogo acamungu kidogi yani, wena yani nakupenda sana kidogo kidog yani, mi wenzakusiku mi silai kidogo so, sawa yaani napata shida sana kidogo yaani usiku silali lakini nakuota sana wewe kidogo yani, ukiangalia kidogo sawa so, mapigo ya ambio yanaenda moyo kidogo kidogoani anachezagwai kidogo yani sanygetasika mguu upande kidogo mguu sawa kidogo nyuma zigeuka kidogo mbele zigeuka ti mbele geuka tena kidogo stageukani hey. we mwanamke anaombaomba ta nini kidogo hapa hapa ulikua ukiongea na nani katika uh, kumbe kanisikia kidogo yaani hapo nilikuwa naongea na mchepuko lakini mke wangu yuko nyuma yangu ananisikia kwa hiyo mi najimaliza mm. kumbe yuko sehemu ananisikia vizuri tu bahati nzuri akapita akanisalimia <laughs> jo ponepone yako kwa hiyo ulijimaliza hukujimaliza mpaka mwisho yaani nilijimaliza mpaka mwisho mpaka kumwacha yeye sijui mwanamke anaombaomba nini yaani maneno kibao yye akatokea hapo haya msikilizaji niko naye william lukui kidogo ze zeziro sikiliza kibao hiki nais nice kapo mayunga baisho, baisho, baisho, baisho hebeba iseumepandai na ni mzuri ziutani sikuwachiwa niuwe mebi ni kukose maishani penzi letu uzito atani halipimikwa mizani ¡Ay, ay, ay! ¡Ay, ay, escapó! ¡Ay, ay, ay, ay! ¡Ay, escapó! ¡Ay, ay, escapó! escapó yeah. msikilizaji ni kibao ambacho kinazungumzia uhusiano uliopo mzuri baina ya ndege wawili ama wapenzi wawili na kama ndio kwanza unafungulia ya redio yako haya aa makalanyumba ya moja kwa moja kutoka jijini dar jijii nchini nznijijkula kibiasharaalan oani ya uigizaji wa filamu hasa ucheshi asante ukiwa hapo kampala nchini uganda nairobi pamoja na mombasa nchini kenya ukiwa huko maputo nchini msumbiji ukiwa hapo kitwe pamoja na rusaka nchini zambia tunasikika kupitia masafa ya fm hali kadhalika ukiwa huko kisangani beni ituri uvira mwingine kote huko mashariki mwa drc unatupata pia kupitia masafa ya fm pia ambayo unatupokea kupitia wwrfi kiswahili com asante kwa kuyapokea matangazo yetu mujarab na kidogo zeziro naam sanaa kiujumla unaizungumziaje hii ya uigizaji wa firamu haya sasa ucheshi uh, sanaa ya ucheshi ni nzuri sana na inatupa mafanikio mazuri kwa kwahiyo kiujumla nina mambo mazuri na pia ina ubaya wake ubaya wake nakuja unajua katika watu ambao sisi tunaopendwa ni wachekeshaji unajua wachekeshaji tuna mafansi wengi unaona unapita wasichana nini unaona wanakupenda lakini kwamba usipokuwa makini kwamba unaweza ukaumia wewe lakini kama ule umaarufu wako ukautumia vizuri hakika unaweza ukafanikiwa kwa ufupiani sanaa ya ucheshi hakuna mtu asiyependa kucheka kila mtu anapenda kucheka na pia watu wanapenda kufurahi kwa hiyo nni jitihada na ni uwezo wa mungu aliokupa wewe jinsi ya kuutumia unajua ni kigumu sana muafrika kwenda kutafuta cd ya mvi uliocheza we mchekeshaji ama kuingia youtube ama kukufatilia kwa njia yoyote kwa wasisi wa afrika ni ngumu sana lakini mpaka ukaona mtu anaingia youtube anakutafuta labda anachukua sid yako anakuangalia au muvi yako firamu yoyote kazi, yani, ee, ya, kazi kubwa sana Koyo mara nyingi sisi ni watu Koyo, kuwa, unamburudisha mtu anapofurahi hata, hata pia nafurahi yangu sana hii imekupa me, nini sanaa ya uigizaji hasa hii ucheshi Aa, kiukweli sanaaya ucheshi mimi nimebahatika kujenga nashukuru mungu sikuwahi kutegemea kwamba mimi ipo siku nitanunua gari kwa fedha yangu lakini ilibahatika kweli nikanunua gari kwa fedha yangu mwenyewe kutokana na sanaa na pia tanzania nzima nimeimaliza kasoro mikoa miwili tu sijafika kigoma pamoja na zanzibar nambapomamaka <laughs> <laughs> elfu e, mbili na kumi na nne nilifika pale uwanja wa l mandela pale pale tunafanya kazi ya sanaa kwenda kutangaza ving'amuzi kule vingamuzikulnimeona hata katika ucheshi huu nikuona ukiwa na tin kuna wakati fulani ulikuwa na mzee king majuto ya na wasanii wengine kinyamb nsha pa kuonanay kigizanaye marhm unda mkani kasbu aa imeshakuwa pana kao hata watu walika nje ya daresalama wanatamani kufanya hi kazi kwahiyo tunaangalia sehemu nyingine yani kwamba vijiji ambavyo viko tulivu umetembea nazamsutaletaa kuna urahisi kidogo kutokana na watu namna wanavyokupokeaa tuzungumzie sanaa yenyewe na ufundi wenyewe ahii sanaa kipi kinakuongoza kwenye kuhadithia na kwenye kuchekesha eh. kikubwa ni story. Story na zenyewe, zenyewe. pia na mimi mwenyewe unajua kuchekeshauwnzenyewezd enyewe d nzuri lakini wako hau, hau, e, huwa nafanyaga kitu kimoja hii mimi itanifaa mone kwahiyo mimi siwezi kurazimisha nikacheza stori nje ya karakta yangu kwa sababu mimi karakta yangu watu wengi washaniza ni mtu ambaye ambaye labda hafanyi jambo likatimianmon e, e, au afanyi jamaaap kama pimbi, e, pimbi. au <laughs> mtu afanyi jambo e. likaja kuwa likaisha salama e. mtu kua kaisaaamanazakafanya jambo lakini ainilo jambo likafanya likawa lina madhara yake baadaye kwa hiyo kwa mfano mimi kucheza mvi nimempiga mwanamke sijawai nasiwezi pale umempigia simu mchepuko alafu mke wako kabla mpango wako mchepuku, wako mchepuko mke kablaafanikisha mpangwakwamhepuko ni mtu ambaye nimehaso Kuhu, kuhu, kuhu, kuhu na mwanamke baadaye nikaamua kutoka ya mkoa amkoa kutafuta maisha ili kirudi mlee mwanangu iuri pamoja na mwaakekianalia mm. koaziaaogopa eh, kila mtu anahaa kwamba imekuaje jama eh, kimsingi sana hii wewe unaona umeishaitendea haki umemaliza ama unafikiria kufika mbali bado Ah, kiukweli mimi sijamaliza kwa sababu akili yangu yote nilikuwa natamani nifanye kazi na watu wa uganda fan kawatu wakenyaaefanaao kidogo amaut wa aatuelewani yani yani ya kwa kwa vizuri kwaua eh. lakini tulikuwa tuna foi hivohivo lakini mhikaji alitokea kongo drc si. e, lakini sasahivi ameshindwa kuja kwasabau aliemfata mmajutoa zababaitmmbkbado matamanio yako yana, yanaenda mbali msikilizaji wakati ukielekea ukingoni wa makala haya kuna kibao hiki chakwake po mihambo aaaa salamu zako e ucambo uwalika muda umepitani kitambo auko nyumba kazi wako wanajambo wamenelezea abdan wengi wamenisimuli ya mambo naloke nyumbani wamenionyesha picha zako ulivyo huko daesalamauna jumba kubwa tena lenye thama Na upatapo nafasi usitupe wazazi naowana thamaniwilliam lukui kidogo zezirounamke na una, una, una watoto na watoto lakini watoto hao mama yao tulichengana kidogotofauti e, kwa sababu ya dini mi mm. bwana nilikuwa sina bahati sana kupata wa wasichana walikuwa wakristu ka kwa hiyo wengi niliozaa e, ni, ni nao ni waislamu e, lakini watoto e. wanaendelea vizuri na wana ari na morali wa kwanza naumuri gani wa kwanza amezaliwa tarehe nne mwezi wa tisa elfu mbili na kumi na tatu wa pili amezaliwa elfu mbili na kumi na sita watatu amezaliwa wa elfub7 kila laheri na, na unapatikana vipi kwa nambari ya simu ukianza na alama ya kujumlisha bata pengine wanaokusikia kutoka kule drc rwanda burundi wanafurahia kazi zako mtandaoni katika hmm. youtube chaneli yako lakini huyu nimpigie simu sawa mimi kwa nambari za simu ni mjumlisha mbili tan tano, tano, tano sabami tao saboj taotata jumlisha 2s kila laheri william lukui k- e, kidogo ze z kwauzuguza Na. kwa nasi katika makala haya nyumba ya sanaa nashukuru sana Na mskilizaji ndivyo inavyokunja jamvi la makala haya kutoka dar es essalamu tanzania jina langu ni stephen mumbi juma lijalo ni makala nyingine usiache kuitegea sikiyo rfi kiswahili kwa heri uwe na wakati maridhawa