na kusalimu msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa jina langu ni stephen mumbi kutoka jiji kuu la kibiashara la dar es salaam nchini tanzania hileo na kuletea Marafiki Music festival ni tamasha linalohutanisha wasanii wa muziki na sanaa za aina mbalimbali likifanyika jijini dar es salaam mara hii limeanza mwishoni mwa jumahili kuzungumzia tamasha hili nitakuwa na mratibu sambamba na was- baadhi ya wasanii watamashahidi karibu sana msikilizaji hili na naye mratibu wa tamasha hili hebu tuambie mtu akisikia kwanza marafiki music festival ni tamasha la namna gani marafiki music festival ni tamasha ambalo linakutanisha wasanii wa music especially m e na singeli kutoka sehemu mbalimbali duniani ndani na nche ya tanzania na tamasha hili liko katika msimu wake wa wanne na lilianzishwa kwa ajili ya kuwakutanisha wasanii kutoka sehemu mbalimbali ili waweze kuwr uh, kushere Ideas, na pia kuweza kuwapatia wasanii kipato kwasababu pale wanaokuaaone waiyo lilianza tangu elfumbilina na mwaka huu elfumbilinaishirinatatu tuo katika msimuwetu wanne na tamasha hili limeanza tangu tarehe tano na linaenda mpaka tarehe nane mezungumzia um, um, um, um, wasanii wasani gani ambao mpo um, nao um, katika tamasha la mwaka huskuhzimbili abazo zimepita tulikua na salmamd kutoka tanzania tulikua utokaaaam kutka anzan kenya tutakuwa tuna damian soul kutoka tanzania dula makabila mwenyee kabisa kutoka hapa hapa nyumbani tanzania jumaapili pale firefly bagamoyo tutakuwa naye hokororo kutoka tanzania jemendari kutoka kenya amini kutoka tanzania kadilida kutoka tanzania pia na pia tutamalizia na dj Quaro. akitupa nad mnenmziki mzuri mziki wa kueleweka tamasha hili imekuwa na mafanikio kiasi gani mmekuwa na tamasha u nasema huu ni msimu wanne bilashaka msimu yoteh mmekuwa na wasanii mahiri kutoka maeneo mbalimbali ulimwenguni mafanikio la kwanza kabisa ni tamasha lenyewe kwamba linakuwa kwa sababu mwanzoni tamasha li, li, li kwa pale wote enyekaauwanzazaaankado laini kwasasahivi tuko sehemu ambayo ni kubwa zaidi na hata arrangement za tamasha zote ziko kiukubwa zaidi stage and everything ipo kiukubwa zaidi na pia tunakuwa na uwezo wa ku wana wasanii wengi sana kuweza kuhost wasanii wengi kwa inamaana kwamba tamasha linaweza kukua lakini pia kwa namna nyingine tumeweza kuwapa wasanii ya wao kuonyesha kazi zao na pia ambacho inapelekea wasanii kupata kazi kutoka kwa matamasha mengine kwa mfano kuna wasanii ambao wamewahi kupfom kwenye marafiki music festival na baadaye unakuta wanapata pia nafasi ya kupafom uh, sauti za busara kitu kikubwa ambacho tunajivunia ni kwamba uh, tunawapa wasanii wetu platform ya kutangaza miziki yao na kuweza kuonekana pili tunawapa kipato kwa sababu wakishiriki pale tunakuwa tunawapa kitu chochote ambacho tunakuwa tu, tunacho pia uh, sha tatu tunatangaza tuna utamaduni wetu wakiafrika wakitanzania kabisa wanyumbani kabisa kwahiyo uh, kitu kizuri na pia tunapata nafasi ya kuwaleta watu pamoja kwahiyo kwa namna moja ama nyingine spia tunasaidia kutoa <laughs> miongoni kutoasmingna wasanipamoja na babakash e, na miongoni mwa wapigaji wa vyombo mahiri kabisa kutoka nchini tanzania ata shabo makota na nnao hapa e, tusikie kwanza kibao kimojawapo cha baba kashi ambapo shabo makota atakuwa akipiga chombo hiki cha guitara, garaton gitaa oh, la garatonna mziki wmzzmzmaaya mzkwzzwmzd tendetena mziki wo mziki wo mziki wo mziki mam aya mziki wo mziki wo mziki wo mziki dar wowowo oh, oh, oh. mana kanisani kote mziki shuleni kote mziki arusini kote mziki namisibani kote mziki onando mananikiimba wo mziki naskia gara webabakashinikicheza womziki nasikia gara yanira haya wanangu wa bongo feva tano wanangu wa nipe tano wa mchiriku na mnanda tano mdundiko na vanga nipe nipetano haya vidolejuu watarabu vidole juu bongo feva mikono juu mziki unavyonoga pa uwanjani una na iligo malimenoga pa uwanjani mwamu wake kafata mdundiko mke wake kafata kafatamdk ni miondoko gani hii a ni miondoko ya uh, mchiriku na singeli kwa pamojanganymechanganywa mchiriku mnanda na singeri mchiriku mnanda na singeli, singeli zimechanganywa hii ya muziki sanaa ya muziki kusema nimeingia toka napata akili Uh, lakini katika hizi platform za kufanya muziki wa live ofos nimeingia wakahuu na ili ndo tamasha langu la kwanza kufanya muzkkatika mtindo wa live asilimia miamoja yeah, ila mziki nimeanza muda mrefumiakasiopunguakmnyhko la u mziknaofanya sasahivi wa, wa, wa, wa mtindo wa live asilimia miamoja nimeanza mwaka huu na ili ndo tamasha langu kwanza kufanya na nimejandaa na hicho, hicho nafanya nilikuwa shule na nilipenda miziki hii aina ya mnanda au mchiriku asili, wengi kwa mba, ndo asili muziki wengi wanapigia kwamba ya, ya likuwa, nilikuwa niko na, na kaka angu mmoja naitwa banyenda huyu alikuwa anasikiliza sana miziki kwao ukiingia geto kwake ukiangalia zil ni, ni, ni minandanzizo kina nikajikuta kinaumalimari sana nikajikutaaas hata kufanyamzikkautnapnda kufanya mziki. nikajikuta napenda mzikaina hi tuzungumzie tamasha hili la marafiki music festival tamasha la muziki la marafiki kipi ah, hii pengine ikawa mimi ni, ni mwanya wa kufanya vizuri hasa muziki huu eh, kwa u uh, kwanza kilichonivutia kufanya kwenye hili tamasha uh, niliangalia fursa nikaona ni wasanii wachache ambao wameshtuka kufanya mziki wa aina yangu kama anavyofanya yani hivi mtindo wa live kwasababu sisi tunaimba singeli onasingeli mchirikoin tunaimbaga kwenye ile mitindo ya kufanya na dj mmoja ambae anatumia uh, ile ileanaita uh, nini pgam sindo pgram ufanya st unaimba lakini anaekupg vyombo vyote ni mtu mmoja kwa kutumia kutuma d kwahiyo baada ya kuona fursa hii katika marafiki wanafanya na inatakiwa msanii ufanye asilimia mamoja live na mda huo tayari mimi nilikuwa nimeshaanza kufanya mazoezi ya huu mziki ka nikaonangoja nithn yangu nione nini kitatokea bahati nzuri mambo akaenda sawa nikawa niko kwenye tamasha kama ndio kwanza unafungulia redio yako haya ni makala ya nyumba ya sanayaikuija moja kwa moja kutoka jijini dares salaam nchini tanzania jina langu ni steven mumbi na hii ni rafi kiswahili asante kwa msikilizaji ambaye unatupokea ukiwa hapo beni kisangani ituri uvira hadi huko kaskazini e, mashariki mwa drc tunasikika vizuri kupitia masafa ya fm ukiwa kigali nchini rwanda bujumbura nchini burundi kampala nchini uganda nairobi pamoja na mombasa nchini kenya tunasikika vizuri kupitia masafa ya fm hali kadhalika ukiwa kitwe pamoja na ndola hapo hali kadhalika ukiwa kitwe pamoja na lusaka nchini zambia ni kupitia masafa ya fm pia unatupokea kupitia wwwrfi kiswahilicom na shabo makota yeye ni mpigaji wa vyombo napiga gitaa ulikua ukipiga hapa ni gitaa la aina gani Aa, nilikuwa na, napiga hapa ni, ni aina ya mchiriku ama singeli unajua mchiriku una e, na singeli vinaoana kwahiyo ni hiyo ya mchiriku mchirikusingeia aina ya chombo nachopigahii ni gitaauntofautigan nayale mengine kuna tofauti kidogo kwa maana hii unaweza ukapiga uka hata kama haiko kwenye umeme ukafanya mazoezi na ukajisikia japokuwa pia na umeme lakini lile, lile lingine ukipiga bila umeme huwa kwa mbali sana kwayo hii wake sababu kubwa hapa hapa inatoa nimeanza kusikia siku nyingi sana. Mbali na kushiriki kwenye la marafiki pigia, pigia katika kipiga biaumeme lakini long lakii muda mrefu sanaa yani mda mrefu nilipiga kipindi cha nyuma nikaona sasa na mimi nifanye kitkitu cakwangu kwasababu nitapiga n tapiga mpaka li, ni vitu, vitu, vitu, vitu vya kwa kitu kimoja mzee mmoja lakini likoana bagamoyo kule nilivotoka kule nikaja nikaja darisalam apo nikapiga na tango na bendibendi bendi nyingi maana nikizitaja hapa itakuwa ua <laughs> <laughs> baba kash amezungumzia namna gani alituma maombi kwenye hili tamasha eh, rafael mratibu wasanii wa, wa, wa, wa, wa mnawapata vipi huwa uh, tunatoa wito tunatoa ile ileos na tunaiposti kwenye website na social medias ya wito kwa wasanii kutuma maombi yao kwahiyo tulipokea maombi takriban na ya wasanii wakiomba kushiriki lakini kutokana na mbalimbali mbali kama vile nawene ambao me wambie waskilizaji na wasani walio kule mashariki mwa drc kigali rwanda mpaka jubakusini huku tunasikika kupitia masafa ya fm namnaanaoawewk Uh, nachoeza kuambia wakae karibu na peji yetu ya insagram ambao ni kigezo ambacho marafikif tupate kibao kingine bado tunaye baba kash na shabo makota hebu atugongee kibao kingine e, miongoni mwa vibao pendwa ambavyo vitasikika katika tamasha hili la marafiki music festival Simple, Mama. Well, be a simple, Facebook, singly WhatsApp, Single singly Bibia. When I'm on Facebook, singly WhatsApp, singly Bibia, whether I'm on an incondition. On a big, big, big, big, letama Mama. When I'm for a killing, letama Mama. Naku penda naku penda wazosina mama oh mi naku penda naku penda wazosina mi naku penda naku penda wazosina mama oh oh naku penda naku penda wazosu ukini bupunda kuti mama masajenda kuti ya ila chakushangaza usiumama afibuksiu daa asasimamaiiusi singei singeiwasineibiuamakndesh kibao kinaitwaje ki anauo anaitwa singei ffbk E, unataka kumtumia hayo hayoyote lakini facebook wala ap up aupo wa si sina wasap sina facebook ila uwezo wa kumtumia ela shida nini sasa facebook na whatsapp analogi mi niko anaog anaogia changamka ondoka huko <laughs> <laughs> e, <a>, kisoswadu <laughs> aya baba kash nakuambia eye atamtumia huyo ni mpenzi wako bila shaka atamtumia lakini yeye huko mitandaoni hayupo sasa sijunakuaje hi tukielekea ukingoni wa makala haya ya nyumba ya sanaa petronila rafae katika misimu yote mitatu iliyopita bilashaka mmefanikiwa yeah. tumefanikiwa ndio kwa kiwango gani tumefanikiwa kwa kiwango kikubwa kwa sababu kwanza kabisa tumefanikiwa kutangaza mziki wa tanzania kuna wasani ambao unakuta wanashiriki kwenye tamasha na baadaenakuta mepatana nafaam mziki mr shabomakota bilashaka nawee si mara kwanza unashiriki kwenye tamasha hilimekupa nini A, kiukweli ili tamasha ni kubwa yani ni kubwa kwa maana mimi kama mimi mwenye imentangaza sem tofauti tofauti na watu wamepitia kuniona kutokana na li tamasha mfano najua sisi wapigaji wapi watuapokua jukwani unapopiga itaako vizuri mtu akalipenda ndo pale akalienda ndopale napochukabwaahitajjo hiv kwao kama msimu, msimu iliyopita hiyo nilipata kazi nyingi sana kupitia tamashalhaya tukielekea ukingoni tugonge kibao cha mwisho tuwagane <mucho> <mucho> bwana pambowanaipinw mwanamke kujilemba ndo jambo la msingi mwanamke ndo mpango mzima yani upendezelewo zaidi yajana mama ila kuna ulembo mimwe zenu nna upenda ikiwa uvu na uvumilivu nanishinda minapenda kipini msuka wangu kipini mwanamke kipini habari ya mjini kipini wetoboha kipini dijeitini anapenda ngongingo ila kuna ulembo mimu zenu naupenda kiwa na uvumilivu nanishinda minapenda kipini wetoboha kipini minataka kipini habari ya mjini kipini mwanamke kipini mi nataka kipini mzuka wangu kipini jamani kipini asante asante sana kipini wewe unapenda kipini nakushukuruni sana kwa kushiriki nasi katika makala haya ya nyumba ya sanaa asante sana nashukuru uh, sana tuko pamoja ana mi niwashukuru sana tuko pamoja aya ndiyo nakunja jamvi la makala haya ya nyumba ya sanaa kutoka jijini dar es salam nchini tanzania hapa palikuwa ni kinondoni eh, kwa wajanja jijini dar es salaam nilikuja hapa katika ofisi za asedeva mimi ni stephen mumbi juma lijalo ni makala nyingine asante naendelea kufurahia muda wako