nakusalimu msikilizaji wa rfi kiswahili kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la darehis salam jina langu ni stephen mumbi na makala ya nyumba ya sanaa na hii leo ni naye nun imam suleiman mwanamuziki kutoka nchini tanzania kibiasiri tu msikilizaji pia huyu ni mwalimu karibu sana msikilizaji karibu sana nu imam suleiman katika makala ya nyumba ya sanaa asante sana Taba samu Tanzania. Taba samu na votia. Taba samu memo Taba samu tabasamu wa kuzungumzia na ni mazuri wanaongelea tabasamu wanakuombea maumbi nduo wanakuombea uzidi oh, oh, kuimarika usije <coughs> kutetereka <coughs> <coughs> <coughs> Uh, tabasamu tanzania niliotunga kipindi tulipopata msiba wa mwheshimiwa mm, hayati magufuli kipindi kile tulikuwa kama tuna taharuki kama nchi uh, kuna watu ambao walikuwa kama wamepoteza matumaini hivi nikasema niandika kitu ambacho kitatutia moyo kama tanzania kitukumbushe kwamba japo tunapitia magumu kuna vitu ambavyo vinatakiwa vkiturudishia tabasamu kama nchi vivutio vya nchi wanyama utalii sehemu za utalii na vitu kama hivyo kao ataka tukurudishe tabasamu kwenye kwenye mioyo ya watanzania lini hasa ulianza sana hii ya muziki sana ya mziki nilinza siku nyingi lakini kuwa kuanza kufanya mimi kama mimi ni elfu mbili na ishirini namoja kipi kilikusukuma na ukaona kwamba wewe una talantamo una kipaji cha kufanya sana hii sana iko kwenye familia kuanzia kwenye familia tunawaimbaji wa kutosha tu lakini pia mimi kama mimi nilitaka kwanza nianze kujifunza zaidi kwao nikawa nafanya kazi za watu fanyakazi anuma ukimsikiliza wa sasahii alikuwa na majina zaidi manne huko nyuma tofautitofauti laini lia nafanya mziki la wai au awanzakushirikshwa ukiuliza i arusha au i arusha ni mwanamziki mwenye jina kubwa sana nimeshafanya kazi na wasanii wengi sana wapop mpaka wakaniita iia yani a nyingi sana ambazo nyimbo nyingine mpaka mnafahamu kama ni zamani hey boy, king boy, tu, kama aoaaahitu kama hicho sauti yako tu mimi ninakuwa ho yaani wimbo wazamani sana nikizungumzia imbokama miaka mapi saban opitaabumba aa kipindi mm-hmm. hicho sasa nnafanya tukai za watu mpaka na sauu mistario wimboni yani, siku nyingi lakini nishafanya kazi na wasani wengi sanaaushaza azmbaanamba kama uh, wenye vikazikazi vi, vi, tu labda umeitwa kuna ya hukondio kuna sherehe fulani watu tunaimba pale na, kitu kinapigwai e, unapigiwa una tu hapo unaimba koo sanasana tukwa tunalika kwenye harusi pe uh, mmoja wa kiswahili moyoote mmoja mpenzi wangunmb nikueleze pendo langu lililo moyoni moyoni mwangu tu mpenzi wangu mwenyezi mungu mumbaridhinambigundi shahidi wa pendo moyoni mwangu mapenzini kuvumiliana nami mpenzi nimekuvumilia kama hizo wanajenjao wenyewe yeah. kabisa penzi wangu namba nikueleze pendo lambu lililo moyoni mmoyoni mwangu penzi wangu mwenyezimungu mumba aridhi na mbingu ndiye shahidi wa pendo mwangu mapenzi nii aliana namimpenzi nimekuvumilia mapenzi nii aiana namimpenzi nimekuvami E, nu kuna kibao ulichoanza nacho cha mwanzo kais uguz klichofat likuwa naugumz io m swaschochote kile ambacho kinakupitia wewe tumegombana tumenini tuweke kila kitu pembeni leo tufurahie tufurahietu kwamba tuko hai ni marafiki ni familia tukutane tule hap leo mwanaake maisha ni leo maisha Tuwa, tusahau ya jana janajana tusifikirie anayokuja u tu, tuishi leo kwanza kesho tajua wenyewe haya leo inakwenda namna hii msikilizaji msikilizajieaka nasema leo ninashukuru kuamba bado niko hai leo ninakila sababu ya kufuradi sitapoteza muda wangu hileo ina wapende na watakuta tutoke tukale ie so hadi siku kuundo tuenjoi bao tabasam tanzania na leo leo hakikusikika sana kama kilivyosikika tabasam tanzania kwa nini uh, tatizo ni kutofanya wimbo wote sasahivi unahitaji pon unahitaji uh, iza uh, ambayo sasa kipindi ambacho mi naanza mziki bado nilikuwa na ya ile ya mboto, uliko, na aile miziki ambayo tuatunafanya ao antanatakwkungiza kwenye wanzasinainamtu kuongoa kwama hiki kinafayikahafanyika aa pa lfaya yimbo zanu mb ind aaau a ni mziki nimeingia ni upya kwao ni, ni kujifunza vitu vinavyoenda kwa usasa kwa hiyo hizi mbili kidogo zikawa zimelega sawa tutazungumzia vibao vingine viwili ambavyo unavyo lakini tuzungumzie kidogo maisha ya kuwa msanii alafu mwanamke ni rahisi kiasi gani kwa tanzania kufanya sanaa mwanamke sio rahisi ni wewe we, tu mwenyewe kuamua kufuata yako kuata kile kitu ambacho kwamba unakiweza na unaamini kwamba utapata matokeo mazuri kupitia kitu kwenye sana, kwanza, zake. Kuna rushwa za ngono kuna kukatishwa tamaa kuna wapenzi ambao pia wakishakuona umeshaanza kufahamika wanaingia ivu wanakutoa kwenye mziki wana, akua na vitu vingi sana ua mwanamziki tanzania wakike natakiwa ukae uwe kutoboa sau ia mziki i ni, ni, tasnia ambayo meshika na wanaume kwaio sisitunatumia nu nyii san uakaibuiuwafoawafik akii utuma uu nyii sanakuakaibi akuamana katika sooazjambo gani lilikukera zaidi katika, katika kipindi ambacho kiandaa ngoma zako hizi zote nne ukasema hiki kimekuwa ni kero zaidi akiligusa ya maisha yako kwenye kukusa meisha yangu ambacho ni kero mpaka muda huu ni watu wametumia kazi yangu ya sanaa kwa kujinufaisha yenyewe kwenye matangazoao ya kibiashara yaani imekuwa ni kero kwa sababu tumetume, tumeanza maongezi makubaliano yakashindikana tumeingia mahakamani sasa hivi ni kero kwa sababu karibia kila mwezi tunaangaishana tunaangaishana akua yani, na stress kwakua unadai watu na nakuana akua unatakiwa ulipe watu yani kwahiyo yani, pia mambo yangu ya mziki pia asiende kwa sababu muda mwingi nautumia kwenye kesi na vitu kama hivyo haki tatamara pengine haki ikajidhihirisha ka na kama wewe ni mwenye haki basi haki itakuja upande wako kimsingi ni kwamba bado hadhira haijakubali kwamba wanawake ama wao wanaoshikilia muziki wajakubali kwamba mwanamke anaweza naye akasimama kwenye muziki nadhani hadhira bado ina mfumo dume kwamba anachokifanya mwanaume ni kinaat mp mae anaweza ukaenda kwenye sho ukakuta sho nzima na mwanamke mmoja nasio kwamba na wanawake ni, ni, ni wachache wako wengi wanaoimba haa wanawakewanaoimba wcac gu n oamwanake ado ajg kama ndiyo kwanza unawfungulia redio yako aya ni makala ya nyumba ya sanaa ikisikika kutoka hapa rfi kiswahili mimi nikiwa hapa jijini dares salam nchini tanzania na ninaye nuni imam suleiman mwenyeji wa kilimanjaro lakini mara hii akifanya sana hii ya muziki eh, kwa ufanisi mkubwa asante kwambao unapokea matangazo haya ukiwa hapo beni ituri kisangani na kwingine kote mashariki mwa drc na ukiwa pale kampala nchini uganda nairobi pamoja na mombasa nchini kenya ukiwa pale kigali nchini rwanda bujumbura nchini burundi kitwe pamoja na lusaka nchini zambia lilongwe malawi unatusikia una vizuri kupitia masafa ya FM. pia kupitia eh, kabla kwenye sanaa najua ni mwalimu kupitiawwri kilimanjaro vipi kazi kazi ya walimu ni kazi nzuri sana katika kazi zinazotukuka kazi moja yapo ni ya walimu yesu mwenyewe alikuwa mwalimu tume muhammad alikuwa ni mwalimu kwa hiyo nikazi ni kazi ambao ni, ni, ni kazi yenye thamani sana Aa, kabla ya kuanza mziki nilikuwa ninafundisha mpaka hivi bado nimwajiriwa lakini niko daressalam kwa ajili ya masomo rusa ya masomo kanafana masomo yangu huku naangalia sehemu nyingine ya kujiingizia kipato ambacho ni muziki watu wengine wanaweza kufanya biashara mi biashara siwezi <laughs> <laughs> na namekulia kaskzi nimekulia kaskazini, nime nime kaskazini ndio lakini biashara inahitaji uwepo hapo hapo wachaga achagajakuambukiza kidogo mbinu wachaga wacaamukiza mbinu ngoma nyingine yatatu inaitwa bonga namiia kwamba usiogope usiwagopwe mfuate tuongea naye basi wezi jua labda ni bahati yako meandikiwa na mwanyezimungu mfwate tu onge naenda mbon nyimbo zangu nigi sana aandikaga maisha yanu wao kei aikeo huokijana ikamwambia noobonga kaogopa namfanyaebonga wewe maisha a kisasa sahivi maisha ya kisasa dio lakini unangaia ssiakuna ulo utamadunibakik mbaatkhni hipia haikusikika kwa kiwango kikubwa kama vile tabasamu ya hii aikusikika lakini uzuri wa bonga na mimi ni likashafunguliwa akmameanza kwa hiyo ndo nikawaninavutana huku na kufanya promotion, promotion. hela mbao lakini nimeweza kuiweka kwenye social platform angalau kidogo umeipeleka katika mitandao ya kijamii sasa mama mjengo hii ni rekodi mpya kabisa Hey, mama mjengo ni mpya afu nimekuja kitofauti kabisa whatu anajuwa kabisa nafanya bongo fleva lakini mama mjengo wamekuja singeri mziki wa kitanzania halisi mama mjengo niliandika pia kwa sababu ya matukio ambayo alinipata mwenyewe mamamjengo ni kwa ajili ya wanawake ambao wameolewa ambao wanajua kwamba wanaume wao wametoka na mtu mwingine na wamemjua huyo mtu ninani sasa mamamjengo oaamjengo kama zawadi kwamaotwallenmwapenda na kutuza ndoaaounawambia nini watulie ama walete vurugu A, kuna njia mbili za kupigania ndoa lakini njia sahihi zaidi ni kufanya vitu vyako kimia kimya usuruguafanya vuru akuletea elele ndaniyanyumba yako ya ndodilinayo na ndani ya ndani ya ndo lakini kama yupo hajaleta kelee ndani ya nyumba yako bado una matunzo sawasawa hamna habari mbovumbovu mbovu za mwanaume kukutenga au kukunyima haki zako za kimsingi kama mke dili na mwanaume wako inakwendaje kidogo sana asalamualeikum bidada usidhani habari za kosina unajitapa wa mmiliki bwana una miliki nini na unafichwa kama bangi una hata mkikutana unafichwa kamabangi anajewa kwambaweni haramu ndo mana wapeletakesibubu huwezikanyaga viwanja vyangu inavyokulabata na mume wangu huwekwa peupe ni ndoto wefichwa kama Vipi katika mitandao ya kijamii ukiendaa andika hmpe ukiendak andikamaoteutakaoenda andikame mmojatanzania na jina lake ni ongera sana kwa kazi zuri na nafurahi sana na kuwanaykatia makala hayanyumbaaskiu iam suleiam jina langu ni stephen mumbi kutoka jijini dares salam chini tanzania tulikuwa tukiangazia sanaa ya muziki wa kizazi kipya kunako majali wa kwake maanan juma lijalo ni makala nyingine kwa heri kutoka daressalamb ah,