na kuusalimu msikilizaji wa rafi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini dare s salam nchini tanzania jina langu ni stehen mumbi na hii leo ninaye zulfa muhamed sou tukizungumzia sanaa ya muziki ni kijana wa kisasa anayefanya sanaa hii ya muziki kutoka nchini tanzania karibu sana msikilizaji karibu sana So, katika makala haya nyumb sana asante <laughs> huyu wa saidhi akindesha nimekuisha masela sana waza nipige simu moja kijijini kwa vivya mtengendeze ananikorokochowa akilikejeza maujinga ananichanganya huyu mtoto wa mama mkwe asipotangaza ndoa natangaza vita na yeye yani nitamvunja miguu akimvunja moyo wangu waza ni mposti ila naogopawachamroga na juwa haya wahusu ila kuna bebei na mpenda ndomana nampenda wini mwaka wangu mi na bebi wangu ai ndomana nampenda yani wagao atojakinagima ndomana nampenda Manana, nampenda ah, kama ana mwingine atajwa mwenye, nina mwenyewe ninachojua kwake miniko mwenyewe na kama mtamwona mmefananisha soe siku inakwaga ndefu wasiponi nakwaga maugovi je yakini achamwakasindoni Oh aya yeah, eh, hakuna kuwachana hapa nawaza ni mposti ila naogopawatamruga na najua haya wahusu ila kuna beve ndo ndomana nampenda uu ni mwaka wangu mi nabibi wangu ndomana ampenda yani mm. <laughs> zulfa muhamed s katika makala ya nyumba ya sanaa karibu sana msikilizaji kama ndio kwanza unafungulia radio yako haujachelewa ndio kwanza tunaanza safari hii ya makala haya ya nyumba ya sanaa zulfa uliingia vipi katika sanaa kulikuwa na ugumu kidogo kwasaabu kutokana na familia ambayo nimetoka familia yangu ni dini sana ko kulikuwa na ugumu yani, mepelekea kiasi cha kwamba mpaka mimi hivi yumbaanahivnavovaa hivi labda kuvaa wigi kusuka manywele rasta kutojistiri kunymba kasaau minafanya mziki ikapelekea mimi niwe naiba sasa kabla sijafukuzwa sasa nilikuwa naiba muda kutoka nyumbani bila, bila taarifa nitoke tu nikafanya mambo yangu ili mradi nisichelewe kurudi sasa hivi kidogo sasa safari imeanza huyu wa sasa ndio kibao chako hiki kipya na mtoto wa mamamkwe wazo likuja vipi <laughs> <laughs> Aa, mtoto wa mamamkwe hiyo ni aidi ya rafiki yangu imuizi pamoja na marafiki zake mimi nili, nilipigwa simu asubuhi nakumbuka ilikuwa jumatatu asubuhi wa wakanipiga sim banamwaka wapt wakanpiga sim banaso tumepata ida n no tufanye kwa sababu mmi nilianzia a aiakaukoli sikuipenda hata kidogo aadibiwanelekeze pale nikaingia kwenye mudi ukanza kufanya lakini kwa mara eh, lakinad <laughs> wakasema <laughs> mm, bana hii tumeimba <tch> vibaya wakaposti afu wakafuta mara ya pili wakaposti tena ndo ifany aufasaast ionake nkapigwa simu na bra akanambia bana so umeingiamu intern- yeah. so umeingia tiktok ikwa sijasha data siku nzima nikawambia mi sijaingia ingia mdogo wangu kripu imetembea wimbo yaani huyu wa sasa huyuwa sasa ikabidi nitafute bado niweke kuingia kweli mungu akamenyoshea mkono kaonekana huyu wa sasa msikilizaji kibao hiki kinakwenda namna hii ni zurfa muhamed sol sasa, sasa umeingia kwenye sana hii ya muziki uh, nimeingia kwenye sanaa ya muziki mwaka b lakini sikuingia rasmi kwasau nlika ao shuln kananielimisha kuhusiana na mziki aini afanyaaaia manza akini alikuwa na eprien kubwa sana ya mziki alivonona mimi naimba japokuwa nikuwa na marekebisho kidogo akanchukua katika mawasiliano siokuokifayfanya mazoenafadshule aadanda nda mefanya ngomahuo ndo mwakaambao nimeanza kufanya mziki lakinirasmi mekua kufanya mwezi wa sita nini sasa kinafuata manake una ngoma moja tu huy wasasa kipi kinafuata sa katia anayako kinachofuata kwa sababu nimeshafanya ido ya huyu wa sasa tayari na imetoka iko yut na watarajia watu kupata ip yangu itakuwa na ngoma ngapi ipii itakuwa na ngoma, ngoma zisizopungua tano hebu tuanze na mmoja kwanza ni upi mm-hmm. na unaitwaje pole tuanze na pole kwa sababu ni kipenzi cha watu hiyo pole ay inakwendaje <laughs> pole pole <Aha>. inakwenda vipi <mucho> lazizi wewe we mpezi wewe ohani oh bani mungu afanye wepesi akujalie kwenye kile ukifanyachu vishewishini vingi najua wazuri siunawaona ina tikta ukutona ji tiktokisha na kuna mimi sura inatisha mpaka niweke filtdokumeni picha aie nakera najua endamsoria noyo long hariog da pop kuna siku nakosa muda wakongea na wewe kuna muda ukituma meseji inachelewa kujibuila mpenzi Haa, kuna balipo na hata ukinyacha naminawa naindi kung'ang'ana papa kila mtu afena msalaba wake ni zulfa muhamed sol na bado tunaangazia sana hii ya muziki kwa vijana kutoka hapa nchini tanzania tukimulika mashiko yao na namna safari hii wanavyoiendea mara hii so amekuja na ep anasema itakuwa na nyimbo zaidi ya tano lakini tutajaribu kugonga kama muda ukiruhusu tutagonga zingine mbili hicho kibao kinaitwa pole zii unaziona ni changamoto kwenye sana hii ya muziki mpaka sasa <laughs> katika kipindi hiki cha miaka hii mingapi mitatu minne unayofanya mm, changamoto ni nyingi sana. Wa wa nying, sana kwa sisi wadada wasichana wadogo ambao tunafanya muziki kwa sasa ya zkwa changamoto ambayo imekuwa kubwa sana kwa sisi hapa ni vile unakutana na mtu ambaye ametoka labda ya anajulikana anajulikana sehem nyingi sana anakutumia dm anakwambia kwamba atakusaidia mnafanya mambo kabisa mna kufanya jambo lakini mwisho wa siku hatekelezi kwamba atakusaidia manufaa huyaoni iyo nimi ii kwa sisipa ambao wasanii chipkizi kwenda zilekubwa dio kubwa ambazo kule unaongea na proua inakuwa ugumu kwa sababu unakuta unafanya mziki tu una kazi bei mmoja hiyo pia inakuwa changamoto tuzungumzie kidogo maisha ya nyumbani na namna wasichana mnavyotamani kufanya muziki na ugumu uh, unafikiri nini kinaweza kinawezakkafanyika ili wazazi wakaelewa kwamba sana hii na yenyewe ni kazi kama ziivo kazi nyingine wakikushika waki, waki mkono unaweza ukafanikiwa na ukarejesha furaha katika familia ndio niwambie tu ni, wasiwabane wawatoto zao kwa sababu hivi ni vipaji kama vipaji vingine eh, mtoto nyumbani anashindwa kufanya kipaji kipa cakenashinda kuendelea kipa ake iwanuwalikwaiemeanoakufanya mwenyewe naona kabisa manufaa naona matunda natamani hata nianza yani ningeanza nyuma nisingeanza sasahivi nisingekua hapaningeanza mapema, yeah, mapema. nisingekuwa hapa ningekua sehem kubwa zaidi ya hapakwo yeah. nashauri pia wazazi wasibane vipaji Vipa, yani tanzania tuna vipaji vingi sana lakini wazazi wamekuwa kipaumbele kushusha vipaji vya watoto wao mtoto anataka kufanya hiki mtoto ana kipaji hiki mfano mtoto ana kipaji cha mpira w nampeleka kusoma kusoma mtoto mtoto unakuta mtu mwingine anafika hadi form hana uwezo mkubwa wa akili anakwambia nataka nifanye kitu fulani unatoa pesa za kumpeleka kwenda sehemu zingine kwa kusomum katika ipi yako kuna, kuna vibao vingine bila shaka kama ulivyosema viko vitano kingine kipi ungependa tukisikike hapa katika makala haya ya nyumba ya sanaa Ah, wataawataoana haya twende kinakwendaje imepotea furaha moyo umebaki na kilio mm-hmm. kanikumbusha zamani au oh, zamani yalivyolabwebwe mapenzi ni kushika na masikio yanachanganya jamani o jamani siuna jwa cangamoto ujana majamoto kutulia tuni ndoto iyeiyeiye teno bila ibukana But don't go find another and look mapenzi ana uma mapenzi ana ua mapenzi ana raha yake mapenzi ana choma usombe ukatenzwa mapenzi na siri yake watawana kibao kinaitwa watawana kwa nini watawana watawana hiyo ni aidia ambayo nilipata kwa rafiki yangu kwa sababu hiyo siku nakumbuka ilikuwa jumaatano usiku mwaka huu mwezi wa kwanza alinitumia alin alimtumia etwatsapp zuo mwenzako zuo mwenzako boyfriend wangu nimeona anaposti kesho anamvisha pete mtu naumm <laughs> <laughs> nikasema <Anachumbia. laughs> <chumbia>. Nika <sema, laughs> kimeumana kasema k nafanya shogangu kaambia m tafanya n tafanya nini, itafaya nini? Mi sina, sina, sina chakufanya chochote lakini r nauma nikawambia w fanya chochote uongee na ed wako ulikua kama nani miaka yote hiyo ulikua kama nani nannyee ndio alianza kuwa na mahusiano yeah, na huyu jamaa kabla ya, ya, ya huyu ambaye anavishwae yee yeah, ndo alianza nashangaa tu hiyo siku ssi huyo borend wake hashiki anaposti vitu vya ajabu ndo kama hivyo koo mi nikachukua id nika, nikaletea kwa marafiki zangu bana rafiki yangu kimekumba hiki hiki na hiki tunaweza tukafanya kitu tu tukakaa wakushirikiana unamzungumzia rimizi muda yeah, wote rimizi kumbe mwenyewe ndo huyu ambaye anapiga hii chombo gitaragara la <laughs> <Yeah. laughs> yeah. sawa kwa hiyo kwa kifupi ni kwamba wewe na, na na rafiki yako huyu mmetoka me, mbali katika sanaa hii ya muziki ya muziki muziki sanaa ya hasa huu wa, wa, wa, wa, wa kiswahili unafika katika nchi nyingi kenya uganda rwanda burundi pamoja na juba nauasudan kusini mashariki mwa drc wanazungumza vizuri vizuri sana hivi eh, pale ituri beni kisangani na kwingine kote uvira vizuri kupitia masafa ya fm unafanya nini sasa kulifikia soko hili katika muziki wako Aa, ok mimi kwa sasa bado sijafatilia sija, sija sana kuhusu mziki lakini meneja wangu ndo anajua ni huu mziki utaenda uta hivi hapa nifanye hiki ili mziki uafikie watu zaidi na zaidi meneja na kazi ya kufanya tunaye hapa ramadhani daniel ama marmizi ndiye meneja wa zulfa muhamed so ambaye ndiye rafiki yake ambaye amemshawishi kuingia katika sana hii ya muziki na ndiye anayepiga chombo hiki ambacho tu unakisikia hapa maana msikilizaji ni live wanapiga live nini unafanya sasa kwa kisha, eh, zulfa ama anafika mbali katika aahzcmbfkmbomashabwau si hicho ndo kitu kikubwa chakuzingatia k ma, unafanya m, mziki fulani kwa upande wake unaona ka sawa lakini kwa mashabiki ukawa sio kwa hiyo cha msingi a nketeza kitu ambacho watu wanate, wanahitaji lakini mapokeo ya huu wimbo wa kwanza huyu wa sasa bila shaka ume, umefanya juhudi na unafurahia mapokeo yake ha, kabisa nafurahi mungu ni mkubwa wimbo umepokelewa watu wameupenda sawa tusikie I, katika ipi yako ngoma moja ya mwisho kabla yatuja i don't know if anajua alivyoteka moyo wangu hivyokuswali yangu mambie bado najisikia vibaya mwenzangu kashajichokea kusupenzi langu ndo atakiatakusikia napitia maumivu nayoeseka dunia jalala pema sijapo pema ta ukipema sipema tena vibaya mbaya haije ingi minampotezea ila yananitezama wazuu na jua shoba ananiweka kando kuwachana nayeso kazila bado ila bado moyoni mwangu ajapotea ila bado ananifanya dogo samani nateka usoni nalia moyoni namfikiria ni so zulfa muhamed msanii wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini tanzania na mnapatikana vipi mtandaoni tuko, tuko insagram youtube tiktok na sehemu yingine ik like facebook ya, mimi hapa unaweza ukanipata kwa kuandika so, ya x o, UH, underscore underscore. kila sehemu natumia hilo jina na kushukuruni sana kuungana nasi katika makala haya ya nyumba ya sanaa asante msikilizaji ni zulfa muhamed sol kwa tukizungumzia safari yake ya muziki na mashiko yake katika sanaa hii ya muziki kutoka nchini tanzania juma lijalo ni makala nyingine jina langu ni stehen mumbi na ni wakati wakati maridhawa naendelea kufurahia muda wako