usalimu msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dar essalam langu ni steven mumbi na leo nakuletea pilisila saidi maarufu akanana muic tukizungumzia sanaa ya muziki wa kizazi kipya kutoka nchini tanzania karibu sana, karibu sana akanana Music, katika makala ya nyumba ya sanaa asante sana nashukuru kwa kunikaribisha katika makala ya mziki na sanaa katika makala ya nyumba ya sanaa tupate kionjo kidogo cha ngoma yako yoyote tuvuke boda kama utojali kutusombali tuwe wawili twende mbali tufuike mbali mabebi tuvuke mboda vile nimemwona atali sana nimeng'ang'ania sichomoki tutejenga boma usijali baba nachojivunia u choki achana na wale minawe ni sale zimatatu lale mpaka mishale basi nipatie nafasi nivute tu dance wakigasi gas tuvuke qwakas tuvuke boda kwa tuvuke boda uh, nyimbo wenyewe ni nyimbo ya mapenzi ni nyimbo ya mahaba manaake ni kama msichana katika kumshawishi mwanaume baada ya kuona wanapendana kwamba watoke sehemu moja waende sehemu nyingine ndio maana ya kuvuka boda Wavuke, vi, wavuke vihunzi waruke vihunzi e, waruke viunzi watoke sehemu moja waende sehemu nyingine lakini katika mapenzi yao pilisila saidi ak akanana music safari yake ya muziki ilianza vipi uh, mimi kusema kweli safari yangu ya muziki ilianza zamani sana naweza kusema kama ningekuwa nimepata bahati mapema nigekua sasa ni mkongwe naita mkonge wamz u itawal wanasma majmdamajmda manak ianz mzkiwa shemswmaehem numezungumzia fas alipokuja tanzania mwaka elfubilinamoja Uli shiriki v nilipata bahati ya kushiriki n yani, nilikuwa kama kwa sababu nilikuwa mtoto na nilishiriki kuakuwakilisha watoto wadogo wenye mazingira magumu na ambao hawana wazazi kwa miaka hiyo uliimba uliimba kibao gani hapa ambacho kati ya vile vya akavutiwa na niimba nyimbo zake zote yani, ilikuwa albamu yake nzima ya vulindela ile nafikiri na kwa kipindi hicho kusema kweli kama nigekua tunaku... <laughs> <Uchazea bahati. laughs> kwe, ni sasahivi hata nisingewaaga watu ningenyanyuka kwa maana ningekuwa niko mbali ndio sababu yule ni msanii alikuwa ni msanii mkubwa kal nnaimai ningeenda kwenda kwenye chuo cha mziki nigefanya mzii vizuri zaidi hebu yani. tuonjeshe kibao hicho cha indela kidogo adea E hey, mam polindela, poli dela elumona poli e hey, mama neuza si banumbu elo mtatile e hey, ngingangi yomumukoze si wanyelawa e hey, utangile estawa katupele uze usamwe uze musambwe natatila ilatambwe ela sisi unyelo wa ulesko elasisi atl la, inatosha <laughs> <laughs> unajutia una hiyo nafasi ulioipata ya kwenda brand bfa si afrika ya kusini ninaweza nikasema najuta juta ama nikasema si juti kwa sababu kwanza nilikuwa mdogo niko chini ya uangalizi wa wazazi lakini pia kwa kipindi kile nilikuwa na, na imba kwa kuogopa kama wazazi watanichukuliaje wakinisikia naimba na nini kulikuwa kwa nyumbani kulikuwa hamna mwamko huo iingawaje mimi ndo nilikuwa najiona naweza kuimba na sikujua kama nina kipaji nilikua najiona tu naimba napenda kuimba naimba nyimbo za wasanii mbalimbali kwa miaka hiyo msikilizaji brenda nakuzo la fasii alikuwa mwanamuziki wa afrika ya kusini alizaliwa novemba 3964 na, na alifariki mei 9 a24 ilikuwa na vaka 6 tuzungumzie sana yenyeo ya muziki mpaka unatoa kibao cha kwanza na maisha ya utotoni yalikuwaje kwa kweli baada ya Kukweli, kuwa rafiki zangu walikuwa nanana weza nilipita njia mbalimbali mbali, ofisi nyingi lakini wanakwambia una miadi na fulani una miadi na fulani ukisema hauna nakwambia basi nenda nayo hivyo nikaamua tu kuendelea na shughuli zangu zingine na masomo nanini, basi. Na, kumina, sita emanmeshaandika nyimbo nyingi sana. Kuna yangu moja kwani usirekodi akanibeba studio kinondoni tukafanya nyimbo ya kwanza ambayo inaitwa ntakutunzia tukaja tukafanya nyimbo nyingine na nyingine mpaka nimejikuta sasa na nyimbo nyingi kusema kweli ngaje nimeamua kutoa arbamu yenye nyimbo sita na arbamu yangu nimeamua kuita hisia na mapenzi kwa sababu imebeba imebeba uzito mwingi ambao hupo katika nyimbo zangu ni mapenzish jina la albamu msikilizaji hisia na mapenzi kuna vibao vingi miongoni mwa vibao vilivyomo katika albamu hii ni pamoja na shoga shoga inakwendaje shoga yenyewe ni nyimbo ambayo inajaribu ina kuchanganua kuna mtu anaweza akawa ana ubaya na mtu anamchukia mtu pasipokuwa na ubaya ninajua maneno ya kuambiwa unanichukia ukipita unashindwa sarimia albamu yako mefanikiwa kiasi gani ganihii ah, kwa kweli imeitikwa kwa sababu inapigwa kwenye maredio Ina, inapigwa, inapigwa kwenye radio mbalimbali mbali. ndio radio mbalimbali mbali. lakini pia hata kwenye mitandao mingine inaenda vizuri kusema kweli e, ingawaje ni ngumu kidogo watu kukupokea ukiwa mgeni kwenye maswala ya mziki lakini imeitika msikilizaji kama ndiyo kwanza unafungulia redio yako haya ni makala ya nyumba ya sanaa nikikuletea moja kwa moja kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dares salaam jina langu ni stephen mumbi tukisikika kutoka jijini nairobi nchini kenya kwenda eneo kubwa la afrika mashariki na kati na kwingineko ulimwenguni kupitia masafa ya fm hadi kadhalika wwrfi kiswahilicom na niko naye pilisila saidi maarufu akanana music tunazungumzia sanaa ya muziki wa kizazi kipya na mashiko yake ya kuna kibao kingine priscilla ambacho nimesikiliza hivi nikaona kuna vionjo vya kisasa zaidi na kuna msanii umemshirikisha pahilo ni msanii kutoka wapi yeye yeah, yeah, pia ni msanii kutoka dar es dareslamu hapapa ni pia naye tuko katika nyanda hizo zio za kupambana lakini naye bado hajawa sana ila ni amepambana kwa kiasi chake na ameitikwa kidogo huyo hiki kibao msikilizaji hebu kisikilize unakisikiliza miondoko pailo hapo wamefunguka kanana wakiimba kibao kizuriwens endo dakitali wa mapenzi unitibia mazokukamanzi We finishin' the kogelea, ah. Sin a stress, village on of your pain, ah. I amira, top in the nation, baby, baby, ah, oh, baby. ujumla sanaa hi ah, sana ya muziki unaizungumziaji sanaa ya muziki ni nzuri nzuri kusema kweli lakini ina changamoto lakini ninaweza kusema nzuri kwa sababu kwanza kuimba ni kipaji kwa hivyo hata kama unakuta watu hawajakuitika kwa wingi bado ukifanya mziki ni kwako kwa ni burudani uwe binafsi inakuondolea stresi unajisikia vizuri unaposikia nyimbo unavyoimba mawimbi yake na, na mwagiko wa mziki na nini inakuweka pia vizuri hata kiubongo mara nyingi mimi nasema mziki ni chakula cha ubongo kwa sababu utasikia masikioni itapokea masikio utasikia na na utajisikia vizuri unaweza ukajikuta nautaskiaeakaiuta mziukauskilia basi wenyewe kakusukuma kunyanyuka na kucheasmkeli kinachofata kwangu kinachotakiwa yanaa kujitangaza zaidi niweze kujulikana zaidi E, na kutoa nyimbo nzuri zaidi unashirikiana vipi na wasanii wengine sasa A, kwa kushirikiana bado sijawa sana lakini natamani nishirikiane na wasanii wengine nifanye kazi zangu zijulikane ndani na nje ya nchi Ni wengine ambao wanahangaika kutoka wanataabika kama ulivyotaabika wewe mpaka umetoka sasa mimi nachotaka kuambia wasikate tamaa kwa sababu na wasirizike kwamba wa fulani wanafanya mziki wanasikika na wao watasikika kwa sababu kila mtu mungu amempa kipaji chake na kila mtu mungu kampa nafasi yake kwa hiyo wasikate tamaa waendelee kupambana watunge nyimbo nzuri zenye maadili ya nchi yetu ya tanzania unapatikana vipi sasa katika mitandao ya kijamii kwenye facebook unapatikana kwa jina akanana muziki yani k ile ya kawaida k muziki lakini mitandao mingine kama yutube na tiktok najulikana kwa jina la akanana maanayake mwisho kuna c si. nambari ya simu ukianza na alama ya kujumlisha 25682841 nakushukuru sana kwa kushiriki nasi na katika makala ya nyumba ya sana asante sana na mimi nashukuru sana kwa kuwa nanyi katika nyumba ya sanaa ndio na kunjwa jamvi la makala haya nyumba ya sanaa kutoka jijini dare s salam nchini tanzania jina langu ni steven mumbi juma lijalo ni makala nyingine nilikuwa naye pilisila saidi maarufu akanana musi kira heri naendelea kufurahia muda wako