akusalimu msikilizaji popote pale ulipo kutoka jiji kuu la biashara nchini tanzania la dar es salam jina langu ni stephen mumbi na kuletea makala nyumba ya sanaa na hii leo tutakuwa tukiangazia mashiko ya muziki muzikimpindi pamoja na muziki wa kizazi kizazikii kutoka nchini tanzania na nitakuwa naye fredrik fulmeradius ukane maarufu some karibu sana msikilizaji karibu sana ankosome katika makala ya nyumbasana asan an san tupate kionjo kidogo cha kibao chako chochote kati ya hii vibao ulivyo navyo nimejifunza kwamba binna damsisi wavahae eh. nimmejifunza mengi kwenye mfumo wa mapenzi manna yakee eh, eh. visausalitsi viwezi manna ungesema tu <coughs> ijihisi nikoyani haya mapenzi yashanumiza tena sana tena radonara kwenye mokoyo imeshaoza kabisa ninamwagana usaha mama nitamamia mama ishihivisiwezi kibao hiki kinaitwaje hiki kibao kinaitwaa ni nyumbo yangu ambao sasahivi ndo nimeiachia ndo nyumbo ambayo sasahivi inafanya vizuri pia sawa tutaizungumzia kwa kirefu hapo baadaye uh, lini hasa ulianza sana hii ya muziki na miaka kumi ambayo nilianza mziki nilikuwa chini ya lebo ya mtu mmoja maarufu ambaye alikuwa anajulikana anaitwa papamsifa ambaye papamsif yye alikuwa na management ambayo alikuwa inaitwa aljazila entertainment Ambayo ilikuwa, watano, ambayo ilikuwa Amba Basi, kili. Kuna Pia kuwa na wasanii waaa baadaakukaa nilitengeneza nili, nili, nili nyimbo kazakaza kaza. ambao moja yanyimbo ambao nilitengeneza ilikua inaitwa inauma ambayo nyimbo niteeza muda mrefu sana baada y apo nilitoka kwenye huo mziki nikaingia kwenye mziki mama. kwenye mziki mama sasa enye mama ndipo nilipoingia kenye mziki waa ambao mpaka sasa hivi kwenye mziki wa ani nina miaka mitano nikiwa chini ya rahisi wangu sadati kibao cha kwanza inauma ni miaka minne bilashaka imepita tangu umekitoa kibao hiki kili, kilikubalika kiasigani nyimbo naweza nikasema haikusikika kwa, kwa, kwa, kwa nani kubwa sana ilisikika baadhi ya sehemu na hii yote ilitokana unajua kwenye mziki kuna wakati unakata tamaa naon pasipo kupata mtu ambaye atakee kutia moyo na kukupa mwongozo unaweza ukaumia na hii ilitokana baada ya management ya aljazira entertainment kuwa na mpasuko kole mpasuko matokeo yake ulitusambaratisha wasanii koo nyimbo ikabaki ina hengheng kwa kitendo cha kungengengi nyimbo waliifahamu wachache lakini baadaye ilipotea ewani kwa sababu ya ule mpasuko ambao umetokea ndani management pengine ilikuwa ni rahisi kiasi gani kuingia kwenye muziki ilikuwa ni rahisi kwa sababu baba angu ni mwanamziki mama angu ni mwanamziki dada angu ni mwanamziki bibi yangu ni mwanamziki babu yangu ni mwanamziki alafu upande wa baba zangu wote ni wanamziki upande wa mama zangu wote ni wanamziki nikizungumzia wanamziki nazungumzia wote wanaimba kwaya ila mimi peke yangu nimeingia huku kwenye mziki wa sasahivi kuna kibao kingine kinaitwa sawa hiki ni cha mwaka gani na vipi na chenyewe kipi kilikusukuma kuja kujana kibao hiki sawa ni nyimbo ambayo kwanza ndio iliyonitambulisha kwenye dance tanzania ni nyimbo ambayo kwanza nilisimama kama tukiachana na nyimbo za bendi mziki wa dansi bado unaendelea kuishi tanzania ili kupata brandi mpya ya vijana wa dans basi sawa ilinitamburisha ipasavyo sawa ni nyumba ambayo niliitoa mwaka jana lakini imeendelea kufanya vizuri mpaka mwaka huu wala wala mbiri kai, eti moja kai, wala mbiri ninajitai huunimeookak Te mi minna di dai sapna Associen na kuku fanyo furai Associen na nai vengo la wu furai Ti ninakupa unachotaka kwako oh, saau sanaombamongoesawakwenye uwanja mku bwa nimi nacheza kamanga sa eh. kinazungumzwaudaniyasa sawa. sawa ni nyimbo ambayo inazungumzia mahusiano lakini pia inamzungumzia kumtetea binti kumtetea mwanamke mtu mwenye jinsia ya kike kwamba ni mtu ambaye anapambana ni mtu ambaye ana huluma wakati mwingine ukimkosea anakusamee unajua sisi watoto wa kiume tukifanyaga matukio mengi sana hapa duniani unakataa ukweli lakini mtoto wa kike anasamehe ndugu yangu mtoto wa unamfanyia tukio hilo unamsamea sasa sawa inazungumza kila nnachokifanya namkosea huyu mdada namkosea huyu binti lakini bado ananiambia nimekusamee naomba tuendelee hakika mwanamke ni kiumbe cha tofauti duniani s yes, ndo maana ya kutengeneza, kutengeneza nyimbo ya sawa aaamombamo la irieaa wa. waninenea mabaya ili wanyumizi wananiwinna ka maswala ili wani kamate na mini na moyo wa nyamai mm. elombeki kama ndiyo kwanza unafungulia redio yako haya ni makala ya nyumba ya sanaa nikisikika vizuri kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dar es daresalam hii ni rfi kiswahili jina langu ni stehen mumbi na niko naye ankosome jina maarufu lakini jina la laki kuzaliwa ni ai ukane tunazungumzia sanaa hii ya muziki na mashiko yake nchini tanzania uligusia kidogo muziki wa danci na ukamtaja naukamtaja nyoshsadat maarufu sana nchini tanzania mtu mtu mmoja aliweza kunikutanisha lakini before, kabla alinifikisha mkutanasu maeshanyen ambayo inaitwa naitwah baadaya ambapo ilikuwa inasimamiwa na beka brazama ambaye aliimba nyimbo na, na tumaini kama unaikumbuka okay, <coughs> natumaini kilio changu mesikia kwa hiyo nilipofika kwa beka hapo nikakaa nazani kamakama kama mwezi mmoja hivi ndipo kuna mtu alikiona pia kipaji changu akanaambia nkusome wee ujue ni mwandishi mzuri na una sauti nzuri unaweza ukafanya kitu kizuri kwa nini sikupeleke kwa mkongwe nikamuuliza mkongwe nani kasema taka nkaukutanishi na nyoshi nikamwambia basi hakuna tatizo twende akinipokea basi na mimi nitashukuru kweli topas alinichukua na kunipeleka moja kwa moja kwa nyoshi nyoshi aliponiona akanifanyia intvi aikuwa kitu kitu rahisi alinifanyia pale likuaje <laughs> Ni, ni, ni mtu ambae nilikua aza namona aa pnichoalipofika pale nikafanyiwa intei nilipofanya inteie nyoshi alinikubali kwa asilimia miamoja kitendo kile cha kunikubali katika asilimia miamoja ndipo waliponipa nafasi ya kuniambia kuanzia leo utakuwa ni mkaguzi wa mashairi kile kitendo cha kuwa mkaguzi wa mashaili, ndani ya mashaii nilibahatika ndani ya nyimbo ambayo ilitutambulisha ambayo ilifanya vizuri inaitwa mama wa kamboandaanza mamawakambo mbona wanitesae chakula changu nakimwagia uchafu mtotoa mamasome ni mahefadhi mengi moyo wangu unauma ah, naya mateso ninayoyapatae bola kufa kuliko uzima alisema kamaju okay. mtu wetushida mateso kila siku mi nimezaliwa na mwanambuke aofamoowanuauaaini nacipa moyo posiku ya taishawemolaaaua ambi ao izonini mamaho chunanipakua mtoto wa mwezio mama, mama wa kambo binadamu ni sawa lisema mungu tu pendade ah, kukisha pinda boga penda na uwa lake Mama so, kunaye yepanya si vizuri hivyo kiume chanya mashaka si kiume salama. Don ma uso kunaye yepanya le watafusi kanani. Mama no, mama so, okileru. No no no no, mala wani tesa, Ah, niliweza ni kutunga ndani ya nyingoni iliweza kutunga voko tau ambazo izo voko tau ambazo kuna watu wanazimba kwangu mimi ni faraja na ndipo jina la, la kuwa mtunzi ndani ya bendi liliendelea kuvuma zaidi na zaidi na hapo ndipo lipoanza mwanzo wangu wa kukaa katika bendi na mpaka sasa nimetimiza miaka mitano nikiwa na nyoshelisadati ni rahisi kiasi gani kufanya kazi na bendi bendi ni watu wengi watu tofauti watu wenye uwezo tofauti ni kweli bendi kwanza kuna changamoto nyingi sana ndani ya bendi kwa sababu mziki wa dansi wa kipindi kile na sasa hivi ni tofauti kipindi kile mziki wa dansi ulikuwa una, una, una mashabiki wengi sana kabla hatuja hatujatunasema hatujaingiliwa au mziki wa bungo flavo haujaingia naona lakini sasa hivi tumejikuta tuna changamoto kwa sababu mziki wa bongo freva umechukua nafasi kubwa sana alafu pia mziki wa dansi hautaki kubadilika nikimaanisha hautaki kubadilika kuna baadhi ya watu aautaki kuubadilisha kuna watu ambao wako tayari kuubadilisha changamoto ni nini kwamba hatutaki kwenda kisasa hautaki kwenda kintnna zaidi miziki inabadilika tutoke level moja, level nyingine na ili tufike hiyo lazima sasa hivi tutoe video kali tutoe nyimbo kali nyimbo kama tuna wa ni mziki mama vitu vinapigwa top ttoke attunn inaani kumekuwa na ile miziki ya sifa miziki ya sifa alafu kumekuwa na ushabiki kwamba kuna mashabiki wa twanga pia kuna mapesenta watwanga kuna mapesenta wanyoshi ambayo na bendi sasa alafu pia kuna watangazaji sijui una kuna watu wafm wapachomamba siaa unakuta yale matabaka yanatumiza sisi ambao tunanyanyuka si nanelewa eh? lakini so sisi ambao tunanyanyuka pia wanaukandamiza mziki pasipowao kujua lakini haya matabaka yanayoenda baadhi ya uenda, bendi zinaumizana zenyewe kwa zenyewe mi nahani ifike stei tubadilike tufike huko kinyume na hapo tunapoelekea mziki wa dansi utabaki lakini waimbaji wa mziki wa dani watabaki wale wale watakapokuja kupotea katika uso wa dunia na ndipo pia ile laza mziki hamna kipaji ambacho kitanyanyuka kitaimba mziki wa dans wengi vijana watakimbilia kwenye bongo frev kwa sababu hakuna ya kutosha unauona wapi sasa muziki kwa maelezo haya unauona wapi muziki huu wa dan sikuchache zijazo na nini kifanyike ili uendelee kuishi mimi ndani yake waache mimi najua zaidi kazi katika kufanya kazi na ndio maana hata mimi nilipotoka nimekuwa kama lengo langu ni kufika mbali naone na lengo laku fika mbali na naamini nitafika mbali zaidi mwisho kabisa tuzungumzie kibao chako hiki paradis uligusia pale awali kinazungumzia nini humo ndani yake sababu vijana ndipo wanapoumia wazazi ndipo utafika wakati ndugu yangu yakezakasema watalia mahusianomuna pia kuna, kufa. kuna kufulia ndani hapa tunapoishi duniani tusijinyanyiwe sana sijihisi nikoplads yani haya ya mapenzi yashanumiza tena sana tena radonara kwenye mokoyo imeshaoza kabisa ninamwaga na usahamama ni tamamia mama ishi hivisiwez ese zennema benzi mamao mama anibolau nea fania benine animejifunza kwamba benadamsuciwab nimmeji instagramtanipata ankosome ofisio lakini pia katika akaunti yangu ya youtube ambapo utaandika neno ankosome utaipata hiyo nyimbo moja kwa moja uone maajabu yake eh. lakini pia nina grupu ambalo lipo kwa ajili ya mashabiki wanaopenda mziki mzuri ambapo anasema nataka kaz yko osomnimefanya hivi, hivi kwasababu na watafuta waliokuwa wangu naona ili tuondoke pamoja ili tufike stji niseme kuna watu ambao nilipambana nao kipindi cha nyuma kwa ilo grupu lipo ambalo utanitumia message kwa njia ya whatsapp tunaanza jumlisha 255644630 nitumie message kwa njia ya whatsapp niambie niunge unge ankosome nipo pamoja na wewe basi tutakuwa pamoja hivyo tunavyokunja jamvi la makala ya nyumba ya sanaa kutoka jiji kuula kibiashara nchini tanzania dar es salamu jina langu ni stehen mumbi nilikuwa na fredrik fulmeradius ukane maarufu anko some tukizungumzia muziki wa dansi pamoja na mashiko ya muziki huu vipi mafanikio yake nchini tanzania na kwingineko barani afrika juma lijalo ni makala nyingine na kwa heri kutoka hapa dar es salam