na msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini dare s salam nchini tanzania leo hii ni naye amina ahmed mzee mwigizaji wa filamu kutoka nchini tanzania toka tukizungumzia safari yake ya sana hii na mashiko yake karibu sana msikilizaji katika makala haya karibu sana amina ahmed mzee katika makala ya nyumba ya sanaa asante asante kabla ya kwanza kuzungumza na amina msikilizaji hebu sikiliza ngoma hii ya kwake alikiba akimshirikisha tom flever kibao kinaitwa huku miondoko ya kisasa kabisa Eu não sou o que eu sou, eu que Video girl we're so last Oh, hnamonalisa naisa ktnnmlizwndnnnifaalevikrm nnnk amina lini hasa ulianza sana hii ya uigizaji nilianza mda kama mwaka ait9 ilikuaado dogo kasana kagoi kasa lai hasiuaafanyaamboaendi kaaamiulivachana mi nayee tukapiana taraka mish wasiku ndo nikajikuta nime i ni nimerudi tena kwenye sanaa baada yakupata mmewanguasasasutawnye ndo hivi nahihivonamshkuru aalla kwaajili kwanini, kwanini mme wako wamwanzo alikuwa hapendi ufanye sana h yeah, yeah. na, yeah, inabidi uache kitu uwe mwigizaji ujitoe upitsanaa faikkwasababu miaka iyonaata watawawaee majukumu ya kualisha waa watoto nanini lakini akaai muda mrefu ila awakati ukianza sana hi kuna filau yoyote litoka ma kuna tamiiyoyoteia kaogaocaog ao aaew wastara inaitwa mboni yangu mboni yangu ndioepo mle mboni yangu kama sekretari pale bado kasichana tu kimbamba nimeigiza amesafiri kaenda akakuta kiangaba kasana t kimbaba oataadoee o endo mimi a alikuwa taki kwa io mwish wasiku nouye mewango wmala kwanza kwaio mwishi wasiku nikaikuta tumiachanakanmtoto wanukala ak na mwenyewe naenda kushuti nafani ivo basi mwisho wa siku kweli nikajikuta nicho kifanya kimeonekana na mambo amekuwa yako vizuri sawa tutazungumzia familia hapo baadaye kidogo lakini hebu tuzungumzie sasa kazi yenyewe ya, ya, ya sanaa mimi nimekuona kwa mara ya kwanza kwenye e, ya kombolela ambayo kituo kimoja kimoja ilikuwa hapa cha kibinafsi jijini naojfsa ulipata nafasi vipi ya kuingia katika ile tamii hata watu wengi wameniona huko kama siwa hata jina langu sasa hivi siwa siwa hata kusema amina sio wingi sana anijua sana kwa jina siwa, la siwa kombolera huko liliipata nafasi kutokana na tamsiri ya moja inaitwa kigodoro, kigodoro. E, yazamaradi ya, mtetema ilikuwa lakini lakinidirekt alikuwa ramata ndo niligiza mle ndo kombolela aliniona mlee nafasi ifanya vizurinilifanya vizuri kwacache kigodoro. Vizuri. Nilip, kigodoro. Kigodoro. kigodoro nilipatikanika, kupitia, kigodoro. Yeah, nilipatikanika kwa mwenzagua oanajulikana sana ameigiza muda mrefu nkawa pale ilikuwa huyukwayoanda lakini mi nilienda nivyoenda tote knema ikafunguka nshaallah hey, Uh, tuzungumzie uigizaji wako na mtindo wa namna aunavyoigiza mfano kama kwenye kombolela umeigiza mwanamke wa uswahilini mm. uh, anatoka familia fulani tusimulie pale. Pale ya kabisa tusimuliestashawambi yani una msikilizaji ambaye, ambaye anataka kupata radha ile familia ikoje baba mama na yani kiswahili na ni familia ambazo umaa nyumba attowannaaaaaaatuazatuaaaaanaabouaashaet o so, maisha yetuil tunaigiza tunaisa na ujumba ulifika <laughs> <laughs> kuna kaka yenu yenuki alikuwa ni mganga ama yule ni mjini yule ni mganga mgangatapeli na maganga tapeli wapo kibao aya msikilizaji tupate ngoma kidogo nikiwa naye amina ahmed mzee mwigizaji wa filamu kutoka nchini eh, tanzania bk yakimshirikisha vanila kibao kinaitwa lala maka sasa tunavyojipenda dira Va um a casa, un avión nona zawadi hstori za mapenzi wakiniletea nona wazuchi wanazikunu konasitukogudi awajuye unavyo nipendelea waninyonyesha huku ni mkuu upendo umezidi mpaka unikumbatendono ambali vetu jaze aunafanya kusudi kuna wao hakuna sisi kuna we hakuna mimi ulianza kama utani na satuna chuoilavo mchana kupe atujiviti ipenikupy ani mambo viti ulianza kama utani basi mamakunitete mana sio wehini tu mpaka moyoni na nihu huweza mabodigadisina minyongeta kulinda na dua husoni moyoni nimejawa na furaha na majuila sioni wakoninyemara navyonipenda adira pakasasa tunavyocipenda adira pakasasa navyonipenda adira tuk akimshirikisha vanila kibao kinaitwa lala msikilizaji kama ndiyo kwanza unafungulia redio yako haya ni makala ya nyumba ya sanaa ni kisikika kutoka jijini dar s salam nchini tanzania kwenda eneo kubwa la afrika mashariki na kati kupitia masafa ya fm alikadhalika kadhalika ambayo unapokea matangazo yetu kupitia wwrfi kiswahilicom nasema aksante na nipo na amina ahmed mzee mwigizaji wa filamu kutoka nchini eh, tanzania baada ya kombolela e, nikacheza tamsilia moja inaitwa hatia ya jimafuu nionyeshwaamt mlkatika hatia mna, m, umeigiza kama vilevile vile tabia zako zil mlsio sanamaamapeakoongo kagamle hioalafu sasahii ndo nipo kwenye mtaa wa kazamoyo kama bimkubwa tumuliwa wawili matala mwenzangu bi mdogo mimi ni bi mkubwa tuko pale mewetu msimbe bi mdogo mwenzangu bimdogowezangu niulcanapia oeat jina lazuena kwenye tamsiriyajua kali mle arakta yako ni, ni nani mle mimi ni kama mama mwenye nyumba kodi wapangaji ml nanini ndo nimeingia hivo kwa mtindo wa mtindowakudadi kwahiyo nawawakilisha wenye wa nyumba wote nyumba yako ni uswailini kama kawaida kawaidai kama kawaida wenye wa nyumba wote wapangaji ambao wanasumbua maawenye nyumba nipo nawapa wenye wa nyumba mbinu za kuwadai wapangaji unakopa una una wapangaji aafu mtamalizana mwisho kwenye kodi ah, ah, wanilipa kodi yangu wapangaji hao kodi nao, kodi nao kulipa ndo aowajalipa kodinapambananaooo enye mambo mengi mazuri yataonekana yataonekanau vitu vingi sana sawa tuzungumzie kidogo manufaa ya sanaa yenyewe inalipa sanaa inalipa maisha yangu ya kipindi hicho na sasahivi tofauti na sikuwa na maisha mabovu kwa sababu ni wangu alionioa kidogo sio tajiri lakini tunabadilisha mboga pia imeongezea pale ambapo nilipoongezewa na mungu imeongezea zaidi sanaa utajiri ni watu sanaa imenipa watu wengi ambao wananijua wananipenda kwa hiyo naweza kufanya chochote kumfata tu kamb mimi niflani, I, yon, ni fulani ananijua tayari ujainpia kueogezakwmengoagu a mii nikifanya kazi ya kwangu nitampa mtu mwingine kazi mpango ukoje sasa mpangoukon kwamba kwa... kwa takanifanya kazi zangu ataka nioa na nimeshafanya au aaaoetafaaakaa tamaazipi ni changamoto kwa sasa kwenye sanaa ya uigizaji hasa ukizingatia kwamba nimwanakeao apaku si matatizo matatizo kwaio miichangamotoaaasasa kwa kwa kuna hili swala la kwamba hawa ambao wanamiliki wana, wana, wana kampuni za eh, kufanya filamu ama maprodusa ukiwa mwanamke kuna mazingira nakutengenezea ya kukutaka nanini kutana changamoto ya namna hiyo ipo uh, vipi wanamudu wana vipi wanawake wengine wanaingia kwenye vishawishi vishawsh ta na tukielekea ukingoni wa makala haya msikilizaji hebu msikilize david wakimshirikisha shon p uh, kibao kinahitwa nailable All lies when you tell me you I can't stand by and pretend to Care about you when even sent you Say what you wanna say, do it Aya, amina. Tuki, leke, ukingoni, haya amina tukielekea ukingoni wa makala haya ya nyumba ya sanaa unawambia nini wasichana ambao wanapambana wasichana wapambane na kila jambo lina wakati wake kwa hiyo wakati wako ukifika ni wakati sahihi kila kitu itaenda sawa ila usikae ndani toka nje jichanganye ndio utaonekana ukikaa ndani ya watu jua kipaji chako una, una familia na watoto Wee, na familia na watto watano watoto watano eh, uko vizuri asante msikilizaji bado ni kigoi kumona amina ukikwambia na watoto watano unaweza ukakataa unapangwakuongeza waginekwanp uliwapata kwa, kwa, kwa mme wa eh, kwanza <laughs> eh, na wangapiwapata kwa mmehu lia kwanz atttommoja tu baba aniatak wengihoidg nndgu ako siowg at kauliozaliwa nao a hii ngai... ni kama vile mambo ya kulifya unaendeleatandapatkaweeiwa mm. wakombolela, siwa wakombolela. Yeah haya kila laheri na ongera sana unafanya kazi nzuri sawa msikilizaji wa rfi kiswahili ndio nakuja jamvila makala haya nyumba ya sanaa kutoka hapa jijini dares salam ni kwa naye amin ahmed mzee mwigizaji wa filamu kutoka nchini tanzania kunako majali wa kwake maanan kwa heri kutoka dares salam