karibu msikilizaji katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rifi kiswahili mimi ni stephen mumbi na hi leo ninaye fresh jumbe tutakuwa tukizungumzia sanaa ya muziki na safari yake ya muziki unafahamu huyu ameishi ughaibuni kwa muda mrefu japan bila shaka na amefanya muziki huu kwa muda mrefu karibu sana msikilizaji karibu sana fresh jumba katika makala haya karibusanaeumbkatika makalaayanyumbaasana asan sana tupate radha kidogo ya wimbo zimapenzi ni kikohozi akipitana shituka akisema umia anapota basa muhuu moyo wangu unanenda mbio uuye yeah. zu wimbo ni maarufu sana na unajulikana sana nini siri kata imbohu sirihi ya wimbo huu kujulikana sana kwanza kwanza nilipoutoa tu kwanza maneno yake huu maneno a maneno ya wimbo huu yamependwa sana na wanawake ukitengeza wimbo ukipendwa na wanawake basi ujue kuna watu wawili upendwe na wanawake au upendwe na watoto sasa huu ulipata bahati ya kupendwa na wanawake kwa hiyo hiyo ndo siri kubwa ya wimbo huu kuwa mkubwa zaidi kipi kilikusukuma kuja na tenzi katika wimbo huu huu wimbo nilikuwa na, na mpenzi wangu ambayekua ni ni kuona baadaeakua kunielezea kwamba alikuwa alikua rafiki yake rafiki yake anashindwa anajaribu kutafuta ushauri huku na huku baadaye alivokuja kufanikiwa kunipata na baadaye ndio tukakaa tukawa tukowote tuka, tuka, tuka, tuka, tuka, tuka sasa ndio baadaye moja akaamua kunipa kunipahtor kwa hiyo nikaamua kuitengezea mbo mwakatiinan ianza mziki keshna kabisa mwaka hamaninatatu ili na da international ilikuwa na international ilikuwa la muziki ilijinga naa ai mbayo likaiongoe radio tanzania kwa mara ya kwanza themani natatu meoa kwawakatil auamabendi nikanunuliwa na msondo ngoma nikaja baadae nikanunuliwa na, na, na mlimani park nikaja nikanunuliwa na safari sound nde kule baadae nikaja kununuliwa na biko stars baadaye mlimani pak wakaninunua tena nikarudi mlimani park baada ya hapo nikawa nimeshachoka na mambo ya tanzania nikaona nisafiri safiri nje a nchi katika safari yako ya bendi zote ilizopita kibao kimoja wapo ambacho nakikumbuka mpaka ileo ambacho e, tukasikiliza hapa nyingi sana lakini kwa mfano kama msondo nilikuwa siku hizi sina raha na mke wangu nyumbani nirudipo kazi ni unkuta kajiinamia ub ama zake ama zangu ole wake akaya akijua labda nisimtamboe mele wania ya yake nikutaka kujigombanisha imekuwa sikaeni ka furahi mimi na mke wangu wa huo ni wimbo mmoja wa msondo alafu utivoenda unaitwaje huu unaitwa na msaka mbaya wangu namsaka mbaya wangu siku hizi zina raha na mke wangu nyumbani nirudi kazi kazini kumkuta kajinamia nauliza vipi mke wangu mbona umekasirika mushindwa kunijibu kubaki analia nazidi kumbembeleza sana sana mke wangu wanguwe mwsho nakamwa kunielezea eci anafahamu mambo yangu yote baadaye baadaye mlimani mlimanipak nikatunga nyimbo nyingi lakini moja ambayo ilifanya vizuri sana niule nimetembea pande nyingi za dunia mashariki masharikna maghaib jaai nikatafuta mpenzi mwenye busara ili kujenga mapenzi ya mapenziuwimbo unaitwa uu nao ulifanya mambo makubwa sana makubwa kupita kiasi kwa hiyo huu nilimba na mlimani pake kibao cha konest msikilizaji hebu kisikilize kidogo hapa nimefikia mwingine si mwingine tena zaidi yako sasa wako si mwingine tena Ehe, baada ya hapo sasa ukaanza kufikiria mambo ya tanzania yalikuchosha mambo gani kwanza yalikuchosha yalinichosha baada ya mimi kuanza kuwa, kuangalia miziki ya nje unajua zamani wakati hili tunaanza ilikuwa nchini kwetu hakuna tv ilikua tv hakuna ni redio tu alafu baada y hapo nikawa maisha alikua mazuri nikawa nanunua mavidio nikanunua zile za wa, wa ulaya wazungu do p do kama hivi kwa hiyo hiyo ndo ikanipa hamasa ya mimi kutaka kusafiri nikaanzia kenya bahati nzuri kenya pale nikapata mkataba nikaenda japani kenya ulipata bendi bila shaka kenya imepata bendi lakini batibahati ilivokua ni kwamba hyo bedi skukanayo satuka um mkatabawnda ap kwao ale kenya sikuwai kukodirkodi sana pale skuka sana kasaau lioingia tu kangiaabaa bd uopata tukapataap tukakataba tukandaapamoikuamazursankasabau mimi sikuenda kutafuta maisha tulipata mkataba nikiwa tu hapa, hapa Tanzania, nikiwa pale, tu, pale tukaenda kenya tukaenda tokae tuka tukaanza ka moja kwamojatua umeewanyumbakuishisehemua kai okila kituiko vizuri kwa hio pale ndo mambo utamowa maishaaaanzauonawaaaimetunga nyimbo nyingi sana ambazo hazikufika huku lakini wimbo ambao ni mtunimeurekodi ni ni me, ni nikiwa japani sasa ni uu ambao niliurekodi huku before lakini kenda ukawritu, tena japani ambao ni tuhifadhi mazingira na, na u penzini kikohozi tuanze kwanza mara baada ya kusikiliza kibao kile cha penzi ni kikohozi sikiliza wimbo huu tuhifadhi mazingiraz mazingira wakati upo japani bado likua unawaza nyumbani aaja e, sudani namna na, na kupanda miti tusikate miti Niko, mawazo angt bindamu nmbanymbani kwa namdharau kwao ni mtumwa kwahio mimi pamoja na kuishi kwangu nje koti lakini raha ya maisha asa najua ko apa ukiwa hapa nyumbani ukiwa umerudi uko vizuri una vijisenti vyako una rafiki zako pembeni una ndugu zako kuna utamu fulani wa maisha kwa hiyo mimi kila siku na ua nawaza na sana mambo ya nyumbani kama ndiyo kwanza unafungulia redio yako haya ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili jina langu ni stephen mumbi na nazungumza na fresh jumbe tukizungumzia safari yake ya sanaa ya muziki nikikumbusha msikilizaji ameishi japan katika jiji la tokyo kwa miaka mingi na yupo nchini tanzania vibao gani vingine ambavyo vinafanya vizuri ambavyo umetunga na umeimba kwa sasahivi na vibao vyangu ambavyo vinafanya vizuri sana kwa mfano kuna mmoja unaitwa nesex huu uko youtube ukienda ukiutafuta fresh jumbe Congesta remix utaupata kuna wimbo mwingine unaitwa magharibi tulivu magaribi tulivu tuzungumzia hiyo magaribi tulivu nazungumzia nini humo ndani katika magharibi tulivu camsomatanga tu. um, um, um, ashaaaokeali yu, nil, lakini nilijenga maa kwa mfano nimekwenda bichi sikumoja labda koko bichi vile na nini sasa pale kuna watu wanaogelea ogelea pale baharini sasa mi nimekaa huku bichi naangalia wale wanaogelea yule mmoja amevaa nguo zake zile za, za, za kuogelea anatoka majini anakuja huku kwenye namuona na, na, na kama ni, ni yule mtu wangu nilikuwa naye zamani na ye, kumbe wakati ananiangalia akagundua mimi ni fulani basi pale tukaanza kulia machozi yanatoka tunakumbatiana machozi ya furaha <Yeah>. Ondoka tanzania ukaenda kenya kenyalika mwaka ganih mimi nilihama tanzania kuhamia kenya ni mwaka tisini na mwaka tisina moja mwishoni tisinabili tisina mbili, tisina mbili mwanzoni kabisa nikaondoka nikaenda Japan. eh, Japan. yeah, japani uztelathiniaaheatii meishi sawa sawaash kuishi japani meishi tulivyoenda mara kwanza tulikuwa tunaenda na kurudi Chukua na mkataba dbaadae nikaenda ulaya nikakaa ulaya lakini kuhamia japan ilikuwa ni tisinna tano kwa hiyo ni, ni, ni miaka ishirinina sabani maisha japan, miaka 27. ya, ya mafanikio sana miaka angu ishirinna kwa sababu nilipofika nilikuwa mwanamziki wa kawaida nimefanya di pale nime, nimeweza kukusanya mashabiki wengi lakini baadae nikageuka niaa mfanya biashara sasa hivi nina ba mdini, na baa zangu kadhaa pale mjini na grp zangu mbili tatu ambazo zinafanya shughuli za muziki za kawaida lakini haswahasa biashara bi, ya, ya baa ndio vizuri sana ba ndo aztegemea fana kwahio maisha kule kwa ufupi kwa mtu unakwenda tu ki, ki, a mumbana ukienda kihalali ki na ukipata uki, uki, mwelekeo mzuri wa kibiashara na ukiishi kiuzuri ki bilbila kusema kuovesta ku au kufanya ukorofi au nanini maisha ni mazuri sana isipokuwa maisha ni magumu sana kama mpango yako haiko vizuri upo tanzania sasa kulikoni nimekuja tanzania baada ya kufanya kazi japani kwa muda mrefu na kuaminika na wajapani kuna wajapani fulani wameniomba wame nije niwasimamie kuanzisha kampuni yao hapa, hapa tanzania hiyo kampuni inajishughulisha na masuala ya kuuza vifaa tiba kwa mfano vile vikubwa vikubwa kama xra kama tosu kama zile city scanners mri wao ni, ni kampuni moja kubwa sana sasa wamekuja kusajili kampuni yao hapa na mkurugenzi wao wa hapa ni mii una maanaake kama ni mkurugenzi wa hapamnae utakaa mda mrefu apa e, kwa mkataba nilionao nitakuwa nakaa naka hapa mwaka narudi kule mwezi mmoja alafu narudi tena kaa mwaka narudi mwezi mmoja pia mmojaashaapatandekwa bahatimzuri kwa vile niko kwa muda mrefu hapa na hiyo mambo ya muziki ndio imeingia utomati kwa hiyo ntapafom lazima lazimaai hii sikinde i ni, nimejitenga ni kutoka si, ile mlmani pake ambao nimewakuta taari wamefa shughuli zao na wakm takua na nao na na, ntunybo na zangu nawo na akubwa zaidi makubwa sana kwa sababu mimi nimepata erii nyingi za mambo ya kuendesha biashara y miziki nje ya nchi na nimejaribu kufuatilia matatizo yaliyopo kwa sasahivi ya, ya miziki ni nini na hali ya miziki inatakiwa iaendeshwe kibiashara kinamna gani kwa hiyo nimejifunza na sipigi mziki kishida sasa hivi napiga mziki kwa kuangalia ninachokitaka kwa hiyo tutegemee makubwa naona umepiga hatua kidogo kiri, na miaka kadhaa iliyopita wakati ukifanya muziki hatua kubwa sana kubwa sana kujua mziki wenyewe kwanza kujua namna ya, ya kufanya biashara ya mziki na ku, ku, ku, ku, ku, kuishi na wanamziki kujua namna mwanamziki ili uwezeuweze uweze, uweze kufanikiwa uwe mtu wa namna gani ufanye kazi kinamna gani kwa hiyo mafanikio ni makubwa sana unatuacha na kibao gani mimi nataka kuacha na kibao hiki ambacho ni maisha ya mjini kinaitwa maisha ya mjini hiki kibao nimekitunga japani hivi karibuni na nategemea kukirekodi tena hata hivyo hapa na nitakifanyia dio yake ya kiafrika kia hapa pa nyumbani kabisa tupe kidogo maisha ya mjini kweli kabisau maisha ya mjini hayajatulia najuu takuja mjini kuhamia ngumngum kidogo nimeurekodi hvu karibuni maneno mengine bado aja sawa basi mimi nitaugonga hapo e wasikilizaji wapate heradha hiyo maisha ya mjini ni mchaka mchaka na nguo kuchanika b Aisha, I'm genie. I'm I'm genie. I'm i ya genie. I'm I'm genie. I'm I'm genie. I'm I'm genie. i i i i mm -hmm. Shamani, a pony pony, Pokuana Sasani, Jamani, l manakatiamtandaoya iammimi nenda kokoti ukienda acebook ukienda inagram ukienda twitter uyandika reh jumbe tafuta fresh jumbe utanipata youtube utanipata fresh jumbe nafurahi na sana kujiunga nayo katika makala hayafraankuongea nayo ndio navyokunja jamvi la makala haya nyumba ya sana kutoka jijini daressalam nchini tanzania ni fre jumbe Mwana muziki wa muziki wa dansi kutoka nchini tanzania akifanya sanaa ya muziki huu kule tokyo nchini japan mimi ni stehen mumbi kunako majali wa kwake maanani juma lijalo ni makala nyingine kwa heri