bilashaka ubwheri wa afya na hujambo msikilizaji wa rfi kiswahili kutoka jiji kula la kibiashara nchini tanzania jina langu ni stephen mumbi na haya ni makala ya nyumba ya sanaa hii leo tunaye ambwene obadia mwasongwe mwimbaji wa nyimbo za injiri kutoka nchini tanzania tutazungumzia safari hii ya muziki huu wa injiri na mapokeo yake karibu sana msikilizaji karibsana ambwena mwasongwe katika makala ya nyumba ya sanaa asante sana nashukuru kwa kunikaribisha lini hasa ulianza uimbaji wa nyimbo za injini nilianza muda kidogo lakini kwa kumbukumbu kumbu au ial kabisa nilianza mwaka elfu bili na mbili ambapo ndio nifanikiwa kuachia abamu yangu ya kwanza ya majaribu ni mtaji ambayo nafikiri wengi sana naifahamu duniani tapita wenyeji wetu mbinguni safari yetu imepamba motoaliyeanzisha moto, io tuasematau aokuna vikwazomaamaeu shetan anatutega apodilu. kwa hiyo hiyo ndo ilikuwa albamu yangu ya kwanza na hapo ndipo nipoanzia lakini baadaye zikaja nyingine e29 ambayo naitwa mzee wa siku baadaye ikaja misuri ya imani ambayo kuna wimbo wa upendo wetu daima upendo una sura mbili japo wengi wanai jua moja wakati wara faraja na nyimbo na zawadi kedekede wanaridhika na upendo huo ila upendo na kipimo chake wakati wa shida karaha na wakati wa magonjwa wakati ambapo waona tabia kasoro na mapungufu hapo ndipo upendo upimwa yule anayeweza kusimama nawe wakati wengine sana kuona, unateseka huyo ndiye mwenye, mwenye upendo wa kweli kwa hiyo hiyo ndio safari yangu na hizo ni albamu zangu na sasa inajiandaa nafikiri nitaachia tena albamu nyingine ya nne wakati unaanza kuimba msukumo ulikuwa ni upi msukumo um, ulikuwa ni kumtumikia mungu na ambao mpaka leo haujabadilika ni kumtumikia mungu lakini kuwatia moyo watu wa mungu pia ambao wanakata tamaa ya maisha na wanapokutana na changamoto nyingi wanaona kama wamefika mwisho lakini nyimbo hizi zinaenda kuwainua na kuwaona bado wana nguvu bado wana mungu bado wanaweza kuendelea na bado wanaweza wakashinda changamoto zinazowakabili nyimbo zako zimesheheni matukio na hadithi ndani yake kipi kilikusukuma kutumia mtindo huu wakati mwingine mifano inampa mtu kuelewa zaidi kwa sababu uh, watu wamesikiliza sana wezekana masikio yakawa yamezoelea neno la mungu mpaka wanaliona kawaida lakini unapohusisha neno la mungu na matukio au maisha yao ya kawaida ya maisha ya kila siku wanaelewa zaidi unapoimba kuhusu upendo ukatoa mfano wa mtu ambaye aliamua kudumu kwenye, kwenye uchumba mpaka ndoa na binti au mwenzake ambaye ameugua kuwa kichaa unapoit na maneno ya upendo mtu anaelewa zaidi kwamba kumbe inawezekana kwa nilitumia mifano njia ile ile aliyotumia yesu kuhubiri kwa mifano kufikisha ujumbe ili watu waweze kuelewa zaidi tuzungumzie nyimbo zako sasa tukianza na hu upendo wa kweli ni kisa cha kweli hiki ya, upendo wa kweli ni kisa cha kweli mwaka efubili kminamoja niliitwa kwenye ibada ya kumshukuru mungu mngu ampo pofikapale kakuta kijana wakiumeambae anamshukuru mungu pamoja na mchumba wakekasauwakiwa kwenye uchumbae agwkeddaddkagiiajae akeona kwahio mwezi wanne wakawa wanamshukuru mungu, wana mungu rasmi kwa tukio la kupona kwa hiyo walienda mwezi wa tisa wakaja wakafanya sendof pia walinialika nikaimba na wakawana mwezi ohuo wa tisa na mpaka leo anaendelea na huyu bwana ameshakuwa mchungaji na maisha yanaendelea na wamekuwa ushuhuda na wameubiri kwa namna isiyokuwa ya kawaida kwamba kumbe kuna upendo wa kweli bado albamu yako ya kwa kwanza imefanikiwa kiasi gani kugusa maisha ya watu bamu ya kwanza iligusa watu mamilioni ya watu kwa sababu sio tu ndani tanzania aa, nchi nyingi ukienda kongo leo Uh, yawezekana hata albamu nyingine za baadaye hawazifahamu sana kama ule majaribu ni mtaji Wana sana uh, na ulimwengu mzima kwaio iligusa iliinua imani za watu ilitia moyo farj uoam aaaj kipindi hicho watu wengi waanaimba majaribu yanachoma kama moto majaribu sijui ni msibaha majaribu yananitesa lakini wanapokuja kutiwa moyo kwamba majaribu ni mtaji wa imani yako kweli wengi walipata tmoo nakusonga mbeithekidogo mm. kadiri tujaribi wavyo tuna kuwa kiroho majaribu ni mtaji wakuongeza imani usinungunike ujaribi wapo juwa imani yako iko kwenye kipimo achatuteseke ulimwengu tutese watu watusimange watunene mabaya hatutautupa ujasiri wetu tutaendelea kumfuata yesu E, nyimbo hizi zinainua zina ari na zinaleta faraja kwa wengi kuna visa vya kweli ambavyo vinaambatana na nyimbo hizi uh, visa vyote nilivyoviimba ni visa vya kweli kabisa kuwa na kitu cha kujifunza kwa mfano kisa cha mama aliyofiwa watoto saba siku moja watoto wa kiume walikuwa wameenda kumtembelea kipindi cha krismas kijijini walikuwa wanaishi maeneo tofauti tofauti alafu unafahamu miji yetu ilivyo unatoka nyumbani mnaenda gurio sehemu nyingine waka wamepanda ost ikapata ajari kauo watoto wa familia moja na walikaa siti moja wale watano walikaa siti ile ya nyuma kabisa na wengine watan walikauma uh, baada ya kuona huyu mama amesimama bado anaendelea kumtumaini mungu na kumtegemea mungu Uh, kidogo ilinigusa kwa sababu siku ya kwanza nilianza kusimuliwa na mchungaji ambaye alikuwa ananiambia namna wimbo amejaribu ni mtaji huo ambao nimetoka kuimba ulivyomsaidia huyu um, mama kusimama na kuona kumbe lile pia ni jaribu ambalo anaweza akalishinda na baadae nivyokuja kumuona na kuona namna alivyosimama kiukweli ilini gusa binafsi kwa sababu wakati ninaenda nilitegemea na, uh, na, na, naenda kumtia moyo lakini nikajikuta mimi ndio natiwa moyo kwa ushuhuda wake kwaiyo nilitamani hiki kitu watu wote wakijue na waweze kusimama kwasaabuwezekana mwingine amefiwa na mme amefiwa na mke au mtoto mmoja akaona e anajaribwa kulio watu wote uniamona eh, kia kingine cha eh, nguu ya msamaha ni kisa ambachokimkutaooauh auu akaamua kujiua na akachukua hela zake na, na, na mali zake chache izokwa nazo akataka kusafiri kwenda ambako akijua baba yake na mke wake wasija wakaona hata maiti yake akaangukia kwenye mkoa ambao mimi ka aok na akia amelala hiyo ule muda mda wa waku kwenye eh, oi aliyokuwa amefikia ulikuwa umepita na sisi kule tulikuwa tunaendelea na kongamano muubili akawa na ubili somo linaitwa nguvu ya msamaha na moja ya maneno akawa naongea ni kwamba usisubiri unapokosewa uombwe msamaha unaweza wewe ukarudi ukaenda kuomba msamaha japo umekosewa msamahaumekosewa ili uitafute amani kwakuwa msamaha una nguvu utamfanya aliyekosea aone kwamba amekukosea namtaya maliza kwa hiyo yeye yale maneno akiwa amelala alikuwa anayasikia anayaota kama ndoto anaota maaika amekuja anamwambia yale maneno alipokuja kushtuka akagundua ile sauti bado inaendelea na inatokea fulani kuna nainatokea maari akaifuata ile sauti akaja akaokoka kwenye lile kongamano na alipookoka akatoa ule ushuhuda wale ndugu wakamtunza pale baadaye walivyoona amekaa vizuri akaomba kurudi nyumbani kwao akaenda nyumbani akaenda akapata na baba yake na mke wake wakasameana na akawa sababu ya familia nzima kumjua mungu na kuokoka kwa mimi nilivyokuja kukutana naye akaniomba kwamba ikiwezekana hebu tunga wimbo kuhusu kisa changu ndio maana tunaweka visa lakini hatuweki majina na mahali wanakotokea kwa ajili ya kuficha ile Uh, ile ile nafikiri privacy yao lakini ni wimbo ambao um, unadhihirisha namna gani msamao ulivyo na nguvu na unavyofanya kazi kwaho pia ni kisa cha uh, moja kwa sababu mara nyingi mungu amenipa hiyo neema siwezi kusubilia wimbo kesho mbo ya wimbo naweza nikawa nayo muda mwingi kwamba kuna jambo fulani iwish ningeweza kuimba Aha, na nikipata message inayofanana na hicho kisa basi wanavyambatanisha uh, kwa pamoja lakini ikitokea basi inakuwa ni siku moja silizaji kama ndiyo kwanza unajiunga nasi unajiunganasini makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini dar es salam jiji kuu la kibiashara nchini tanzania jina langu ni Steven mumbi niko na ambwene obadia mwasongwe tukizungumzia safari yake ya uimbaji wa nyimbo za injili kuna wakati unakaa mwenyewe pembeni unasikiliza nyimbo zako zinakufariji ama zina eh, kutia simanzi huwa inatokea na huwa napenda kusema wimbaji sisi kama nyuki tunatengeneza asari lakini kuna wakati hata wakishindwa wa kuitumia tunakula wenyewe <laughs> kwa hiyo kitu chochote kabla akija wakitamu kwa mtu mwingine lazima mpishi niwe nimekionja hiyo chochote kinachomfariji mwingine maana ake kilianza kunifariji mimi kinachomponya mwingine kilianza kuniponya mimi ndio maana tunasistiza sana ukishakuwa mtumishi wa mungu lazima sosi yako ambayo wewe ndio sosi moyo wako ambako ndiko natoka chemichemi chemi ya kila unachokifanya kiwe chanzo kiwe safi kisiwe na sumu ili kikienda kikibariki watu basi kiwe kimeanza kukubariki wewe. gani ukikaa mwenyewe pembeni kuisikia unaona una una nguvu ya kusonga mbele zaidi uh, nyimbo zote zinanifariji kwa sababu zimepitia kwangu lakini kuna ambazo zinanikumbusha baadhi ya matukio huwa napenda kusema wimbo wa ombi langu ambao niliuachia nilikuwa nimeanzisha biashara alafu uh, marafiki na watu ambao niliwaweka kuisimamia nikiwa masomoni kidogo walifanya vibaya hawakumnaj vizuri kwa hiyo nikawa nimepata hasara kubwa kidogo na sio tu kubwa ikawa imedamage baadhi pia ya ile reputation yangu ya, ya kibiashara ile kwa hiyo ni kitu kilinikwaza nikafunga ile biashara kwa muda mdabaada bniuambie moyo kwama nakuwapia ah, moyo kwa ntakulinda sababu najua ndani yako ndiko zinakotoka chemichemi moyo kwa, na yangu, na watu, kwa sababu na na mahusiano yangu watu biashara kipo kinapita mungu atanipa chemem natassaao chamsingi nilinde moyo nitulie moyo moyoo uwanapousikia uwimbo ni wimbo wa maombi unakwendaje nakuwapia moyo nitakulinda takulinda maana na jua kwako kuna chemi chemi takujengea boma uwesalama adui ya kija, asiku weze usirusu maneno yakuvuruge usirusu wa ikae kwako kwa namuweta mlinzi awe ngome yako akupiganie ubakisalama wana naomba utetena walewanautetana ambaupga zangu wote mimistari na sitaki kupambanana mesije neka kose wakamila umbu maana wameshavuta ukene wako kwenye mangojeo yao wamemuna wamekunja sura wanasira nami inashowafanya wasimizui kama wajapata sababu wanahesabu watuwa zangu nikosee kosee kwa dinase isiache nguu kwenye mitego yao weka mgojezikinywa ni mwangu anilinde nisirofoke Na maneno mengine mazuri ni wimbo wa maombi ambao kila nikiuimba au nikiusikia unaniponya na naamini unaponya na watu huo una unaokuhuzunisha una una wakati mwingine ukisikiriza hivi machozi yanakutoka unasema mungu bado yupo na mungu ni mkuu nyimbo zipo nyingi lakini wimbo unaonikumbusha nilikotoka nilipo na ninakoenda ndio unaoni uh, ma wakati mwingine kwa sababu huo nikikumbuka maisha ya yakipindi unasuruali moja na shati moja una kiatu lakini mtumishi mwenye upako mwingi Aa, alafu hujui kesho utakula nini utakuaje, kujua, ta, kuna siku kuojiwa redio unashatimoja aaa omana katika kila albamu yangu weziakusa wimbo unaoitwa kwa jina la tulikotoka ni ule wimbo unasema tulikotoka ni mbali kidogo tulikotoka ni mbali tukitazama nyuma asingekuwa bwana tusingefika hapa yale tuliyoyapitia haya kutuacha tulivyo haikuwa rahisi ni mkono wa bwana mengine yalikua kama mema isho ukawa mbaya mengine yalikuja kama mabaya kumbe yanakusudi lakini katika yote hayo tulikuona bwana ukitetea maisha yetu dhidi ya hatari mbaya tulikutana na hatari mbaya tukajua ni mwisho tulikutana na majanga mengi tukajua hakutakucha lakini katika yote hayo wewe ulisimama kutetea maisha yetu yasidhurumiwe unaweza ukaona albamu mbili hizo zina tulikotoka tulikotoka unapatikana apatkaa uh, kwa ambaye anataka kufuatilia nyimbo zangu na youtube ambay inaenda kwa jina la ambwene obadia mwasongwe uh, albamu inayokuja nitakapoanza kulipua itakuwa ni mfurulizo nyimbo nyingi na nzuri za baraka zinakuja huko lakini wale waa wanaweza akanitafuta kwa ambwene mwasongwe andasoofisi lakini na peji yangu pia inaenda kwa ambwene mwasongo uzuri vyote viko kwa hiyo ukinipata kwenye platform yoyote kati ya hizo unampata ambwene na mungu atakubariki sana kwa nambari ya simu alama ya kujumlisha 2a76761 9931 au ni 767 61 9 31 tukaribisha kwa ayoyyoy akasema maneno haya jamani karibuni nyumbani hapandipo kwetu kwanzia huku hadi kule hizi ni nyumba zetu na kama mnavyoona asante sana na kila laheri katika safari yako ya uimbaji wa nyimbo za injini asante mungu akubariki sana na mnu barikiwasklza wot <laughs> asante sana msikilizaji ndio natuananga katika makala haya ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili nilikuwa nikisikika kutoka jiji kura la kibiashara nchini tanzania dares salam mimi ni steven mumbi kila laheri na nikutakia wakati mwema