kusalimu msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa nikisikika kutoka jijini dare s salam nchini tanzania jina langu ni steven mumbi na hii leo inaye inocent galinoma mwanamuziki wa muziki wa regi ni mtanzania msikilizaji akiishi kule nchini marekani karibu sana, karibu sana. ras icent galinoma katika makala ya nyumba ya san <laughs> kuna kile kibao maarufu sote ni ndugu kidogo tupatela dhake tukea enzi za kale enzi za mababu tuliishi pamoja pamoja kamandugu leo mambo ya mege uka ujuwi waku mwamini rafiki yako mkubwa aweza kuwa adui ihi sote ni ndugu <laughs> sisi sote ni ndugu sote ni ndugu watoto wa baba mbubu. kipi kilikusukuma kuja na kibao hiki ni kibao maarufu sana mimi toka niko mdogo na kuwa wazee wanakisimulia hicho nisukuma kuandika hii nyimbo wakati huo <laughs> nikulikua kuna malumbano kidogo mwimbe chae magomeni polisi na waumini wa dini fulani sikumbuke uh, vizuri za hiyo uh, mafarakano hayo nikawa nika sielewi inakuwaje hawa wanagombana hiki kwaajili ya hiki na kwa ajili ya kile wakati sisi wote hapa ni uh, watanzania kinachot afanya uh, uh, uh, tuw tofauti kwa wakati ule ilikuwa ni dini basi nikaona ngoja ni andege kanyimbo ambako uh, kalikuwa kanahusiana na wakati ule tu sikuwa na uhakika kama nyimbo itapokelewa alafu mpaka leo hii tunaizungumzia hii nyimbo ambayo niliandika mwaka elfu moja ia9 nazani 9a ni zamani sana ni miaka mingi ukutarajia kama utakuwa mkubwa kwa kiwango kile hapana jsikutarajia kabisa ukweli hapana sikutarajia tuzungumzie safari yako ya muziki huu wa, wa, wa rege lini hasa ulianza sanaa hii ya muziki wa warege kujifunza muziki nilianza nikiwa shule ni sekondari ikiwa miaka a elfu moja miatisa sabini sabini natano sita saba nane likwa sbanrobet sekondari aslamsbab na vijana ambao walikuwa tayari wanajua kupiga magita nikajiunganao n uh, waknesha kodi mbili tatu za magita ikawa ndo uh, shule tenahiamu alionifundisha gita ni marehemu vincent chopeta tulikuwa nay darasa moja na wakati uwo, <coughs> alikuwa na kito Harry chopeta, alikuwa chopeta anapiga mja awakauualkanakaka kitwa kanapigah git ana uchi may magit aaan mkbwakakping i a kujina kaamwmbajamakka bganaye kaja kujiunga kwenye obend akawa mwimbaji matukio akemi nikajak oh, na francis kasambara alikuwa mwimbaji na da ma kuawmba shekaa fan mii ikaisha kua mpiga ngoma kwa tulikuwa ngoma drums. baada ya muda nikaona bema zaidi kwenye kuimba kuliko nyuma nyma kwenye akakwa aama endio unas spidi ya nyimbo ya nyimbo wakti gine unapiga polepoeinymbo kutafuta kitu kingine nikajifunza gita nikapiga tm kwa mda fulani alafu baadaye nikaingia kwenye kwimba wimbo wakwanza kutoa wimbo wako binafsi unakumbuka andika wimbo katika hioo eakaik shuandikanyimbo oja nikiita sheri samba ilikaa ya rumba yaino fulani vi katika vyonjo vyonjo vya uh, nani lika na sana lika ni pepe ppecl na orchestra empire bakuba Style, ile? Yeah, drc zaire wakati hu marawakatihuo ndo lika nyimbo zinazo tuhamasisha hapa kwamba tunataka kuakama walewakna vata mombasa s lipua lipua nmtian mkubwaamzto a n fkua na shule za kusema unakwenda shuleni unafundishwa abc ab kimzuwlikuwaji sasa ukachagua muziki wa rege kwa sababu kwa simulizi hiyo maanaake lika haukuwa ni muziki wa rege katika hiyo bendi rege ndu kwanza kwanza zikuwa zinaingia hapo tayari kwasababu rege imeanza miaka mingi sana lakini kwa hapo ilikuwa bado haijafika mimi kilicho nisukuma au kilicho nivutia kwenye rege ni siasa vitu ambavyo vilikuwa vinatendeka kwa wakati ule afrika bado nchi <coughs> nyingi sana zilikuwa bado ziko chini ya makoloni mbalimbali mbali, south africa namibia zimbabwe kulikuwa kuna kero nyingi sana na tulikuwa tukijifunza kuimba nyimbo za ukombozi wa afrika ndipo hapo niokuja kumsikiliza uh, kusikia nyimbo za bob mal usik nyimbo aakwamaa yakwanza nkgonga kckwamba majamaikakanglia kwenye amai jamaiaatajulikani kaa nd nikaanza kusoma zaidi Kwanini wale ni waafrika zaidi kuliko sisi wale kwaniniwawanal zaidi kul kamatetezo etu tulass kuliko, si, kuliko sisi wenyewe ya, rumba. Ni, ni, ya kama ni siasa zetu za wenwepmzkaumbazttuapapatmtani ule bwana kule brothe bob alikwa naimbia dunia nzima kwao mimi niliamua kufuata nyayo zake kwaajiri ya ku um, dunia pia unakumbuka wimbo wa kwanza ambao ulikugusa mpaka leo kiusikiliza unasemaesuatkidogow yeah. <laughs> Until that day, we Africans will fight, and we know that we shall win this war of good over evil. Until then, war in the East and all corners of this world. That's a bad speech. Africa. Until wimbo huu una, unagusa mioyo ya waafrika kwa namna yake hasa kwa wakati huo kwa hiyo ndio starting point ya kusema huu muziki wa rege mimi nauchagua kupita njia hiindio huo mziki huo alafu na nyingine nyingi kama hfuu uh, ni mambo ambayo sisi huku tulikuwa tufundishwi shuleni au madarasani ni vitu ambavyo sisi wa afrika inabidi twende tukavifukue wenyewe na kujifunza wenyewe naua hiyo nyimbo inaonekana nyimboaonekanabisa utumwa ulivyokuja ukatubabaisha alafu na wakati yo nyimbo hizi zinatungwa tuko kwenye minyororo ya, ya wakoloni kama aouafialnauonenea wa, wa, wa, wa, jeui msikilizaji kama ndiyo kwanza unafungulia redio yako ni makala ya nyumba ya sanaa nikisikika kutoka jijini dar es ssalam nchini tanzania mimi ni stephen mumbi na niko na inocent galinoma mwanamuziki wa muziki wa rege ni mtanzania ambaye anaishi nchini marekani kwa wale ambao wanakusikiliza kwa mara ya kwanza ras icent galinoma marekani katika jimbo gani kule ninaishi katika jimbo la minnesota uh, katika mji unaitwa minneapolis iko juujuu kidogo limepakana na uh, nchi ya kanada kuna kabaridi sana sanasansaairingaaipati sana. <laughs> <laughs> sana uh, uh, kituya <laughs> uko ni oh bo ni kubwa mno kubwa mno uh, wakati mwingine inakuwa birou zero hata uh, oh, uh, oh. nje dahtari tumekwama tu huko <laughs> <laughs> msikilizaji bado tunazungumzia sana hii ya muziki wa rege na bado anatupitisha katika safari yake ya muziki huu Baya, kuna nyimbo nyingi sana ambazo niliziandika kwa wakati huo ambazo nilirekodi lakini sikuwahi kuzi kwa sababu zilikuwa bado hazijakomaa niliandika nyimbo moja inaitwa ahadi za wanasiasa kwa watu na nyimbo ya kilimanjaro standing on a mountain top of mount kilimanjaro the highest mountain in africa there i see vision i am standing on a mountain top of mount kilimanjaro the highest mountain in africa yeah. There I see illusion. I see children are crying. I see children dying. I don't see children playing. Children don't have no fun. No education for children. No medication for them. <laughs> kwa uliamua kuita kilimanjaro sasa <laughs> kama nilivyosema kwa kifupi nilitaka tu albamu ya indo ilikuwa ofisial albamu ya kwanza ambayo ni imwakagani hulito oh, nazani mwaka tisini na mbilita mbili tisini na mbili tatu niliamua kuita kilimanjaro kwa sababu niko ugenini na watu nilitaka wasikie jina ili kilimanjaro kilimanjaro kama nyimbo au albamu ingekuwa hivi kitu cha kwanza utaona ni kilimanjaro na albamu yenyewe niliweka mlima pale juu kilimanjaro kwahiyo akukuwa na sababu yoyote engine ilikuwa ni kutangaza tu mlima kinachazungumzwa mle ndani kinazungumzwa matatizo ya afrika pengine ulikuwa na wakati ule nyumbani mambo yalikuwa hayako sawasawa nyumbani mambo poa na yalikuwa mazuri niichokuwa nazungumzia mimi ni afrika nzima sio tanzania peke yake uh, wakati huo sudan kulikuwa kuna matatizo ya hali uh, uh, ya hewa na ethiopia kulikuwa kuna matatizo ya hali ya hewa uh, watoto hawana wa vyakula wa mama wanavyoangaika na siasa zilivokuwa zimekaa vibaya hasa sudan na sehemu zingine za africa kwa hiyo ukikaa unatizama habari za africa sudan somalia ethiopia na kwenye nchi gani iliangina asmara sijui jibuti etria El- somalia naenyewe kaingia kwenye mchezo wow, wow, unaangalia kila kukiwa kuna kura za katika nimeshinda uouoaaafanmeshindm ujashinda meshinda sijashinda yaani amani amani inakuwa ni kitu ambacho kama chakukopa vile leo ipo amani kesho hakuna amani marahis wanakuja wanabadilisha tu katiba wangine kama katiba zimeandikwa kwa penseli wanafuta tu mimi naendelea tena kugombea urahisi mpaka nife uh, ndugu yetu mugabe amekaa mpaka amechoka lakini hawataki kuachia nau jirani yetu hapa uganda uh, anashusha miaka sijui yani kuna vitu ambavyo vinakera wananchi inakuwa kama vile hatuna nguvu ya kubadilisha kama, kwa nini watu wanangangania madaraka kana kwamba wao ndio waliozaa hiyo nchi hayo ni mambo ambayo rege ya kwangu mimi inagusia tuzungumzie kidogo eh, safari yako ya kutoka tanzania kwenda nchini marekani ilikuwaje ukachagua kwenda kuishi marekani niliamua kwenda marekani kwa sababu zamani nikiwa na bendi ya tanzania stars ushirika katika bn niliwai kuja katika re, re, uh, nakumbuka sana tukua kurekodi nyimbo kulikuwa kuna bendi kama mbili tatu ziochi na vyombo vyao wanasubiri kurekodi ssi a sisi tuko chini a mtu yetu tua kurekodi uliofikaametu tu kurekodi tukaingia kurekodi, Tuka kurekodi uh, katika studio sababu ya muda ulikuwa mdogo bendi zingine zinasubiri na mna rekodi nyimbo zenu zoteujaikanimboaekdimmikknlikwa mdogo mdogo sana kwenye bendi nyimbo zangu zikawekwa pembeni wakongwe wakarekodik uiusalilako baada ya muda nikaja kuanza kuona kwamba nikiendelea kuishi hapa hapa mziki huu hauna maisha mazuri meonazilikuwa ni miaka hiyo ya themanini na kitu sasa nakua kwenye themanini na tanothemanin na mbili anano sababu themanatano ndio uh, nikaamua kuogelea niondoke niondokekisa <laughs> eh, nilikuwa nimeona kwamba okay, ukitaka ku kama, kama, kama, kwa kifupi la nikikuwa naishi wakati wa enzi afrika ilikwendio shupa pawa ya dunia ningekwenda kuishi egypt nikikwenda kuishi alipo farao au ningik maishi wakati wa wulele wakina julius csar ningekwenda rom kuishi kula kisa ni sawasawa na sasahivi romu ya sasahivi au egypt au misri ya sasahivi ni new yok nikaona wache twende hukoko <laughs> isa kasababu kule kila kitu kinachotoka kule kinaonekana kama ni raisi, studio zipo kinachotoa ku aonea ahsfenkilicho nifanya enda kul ilifika ku keli kakuta ziko kila kona magita hapa tuna sh nakuta bendi moja na watu therahini magita matatu mnash watu walikuwa wanasha mpaka trumpet aon ambazo ni vitu vya midomoni ukipuliza nauy anapuliza haikuwa eh, eh, ni kitu ambacho akivuti sasa kwa kule vyombo vinaokotwa tu barabarani sasaniende <laughs> <Sawa. laughs> jikoni huko nikaangalie vitu vinapikwa vipi vipilifikakibachaanautoskutoa kibao cha kwanza kutoa ni kipi kibao cha uh, kimoja kimoja nilitoa aba mzima ambayo ndio eh, ilikuwa kilimanjaro ndio kilimanjaro as ilikuwa na nyimbo kumi kuna nyimbo neita africa kilimanjaro stay with sim um, zikumbuke zingine ziko nyingi sana Stranger nazani sina uhakika na nyingi nyingi sawa msikilizaji tupate moja ya vibao vilivyomo katika albamu ya kilimanjaro kiacha wimbo kilimanjaro kuna wimbo gani mwingine eh, ambao ulishika eh, kasi katika albamu hiyo sikumbuke vizuri labda ningekuwa nayo hapahuru okay. chagua nyumba yoyotesawa mimi nitachagua kugonga wimbo ambao wakati na pekuapekua hapa pekua nikutana nao unaitwa iringa unatoka iringa unakuja pwani dar es na unaelekea ugaibuni sikiliza kibao hiki msikilizaji iringa <mulia> hezaji sehemu ya kwanza ya makala haya inaishia hapo mimi ni stephen mumbi na nimekuwa naye icent galinoma mwanamuziki wa muziki wa rege kutoka nchini tanzania akiishi nchini marekani toka mwaka 8 5 juma lijalo tutaendelea na sehemu ya pili ana vibao vingi ana lbm albm zimefika ngapi na sina uhakika ni ngapi lakini nazani kama st 7 labda nn sawa mimi ni Steven mumbi na nikutakie wakati uliomwema kila lakeli na kutoka ndiona kwa kutokajijidarsalamuika makala aya ya nyumba sana. guitar, ya sanaa