nakualika msikilizaji katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini dar es salam nchini tanzania jiji kuu la kibiashara jina langu ni stephen mumbi na hii ni sehemu ya pili nikiwa naye inocent galinoma juma lililopita ulisikiliza sehemu ya kwanza tukizungumzia kwa kirefu safari yake na namna muziki alivyoubadili ama alivyo utazama kutoka barani afrika na sasa akaamua autazame akiwa nchini marekani katika jimbo la minnesota karibu sana msikilizaji karibu sana inosenti galinoma katika makala haya sehemu ya pili asante ah, en na shukulu nyungisiwa yawe ongo ongowyawe nashuka kitonga nayaga iringa nakatishrwanakatishera <tis> <tis> salmubmavuatulizungumzia wakati ule namna ulivyofika nchini marekani minnesota ndio jimbo ambalo tokea wakati huo unaishi hapo hapo hapana nilivofika mara ya kwanza mwaka semani natano nilifikia new york kwa wenyeji kisha nikaenda kusoma uh, kwenye ilienda college moja ambayo iko jimbo la alabama kwenye mji unaitwa avil uh, kwa muda tu kiasi nisomasoma mambo ya komputa halafu nikarejea new york kwa muda fulani kisha nikarudi apaapa apa, nyumbani nikaingia tena kwenye mambo ya miziki Uh, nilifanya muziki na bendi kia ikiitwa mionzi mahoteli uh, hoteli hotel. kilimanjaro hoteli baribichi hoteli kaenda dodoma hoteli kaenda kigoma kwa muda mrefu sana tukaafuimiaka ipi uirudi azan themani na nane mpaka themani na tisa afuika nilishia <coughs> mbea railway hoteli kigoma na dodoma na mbea tukipiga kwenye r- railway hoteli ilikuwa kama dili fulani ilikuwa sio mbaya na keti hapo hapo na kuwatumbwiza uh, wananchi kwenye hizo hoteli za, za, za rewe themanini na tisamasijamaliza nilichokianza huko themanini na tisa nikarudi y nikaambiwa bwana kuna rafuki yako moja tukiwa tuki, tulianza naye miziki hapo tukioshuleni Uh, bwana mmoja naitwa onesimo kibira mtuwa um, bukoba huy bwana A, alikuwa anapiga base ndio alikuwa anaishi minnesota kwenye hilo jimbo la minnesota nikawambia sawa mitakua nikutembelea huko nikaenda kumtembelea kwa wiki moja nahani mpite miaka zaidi ya helahina tanomzidi <laughs> asa... wiki kwa hiyo mpaka ndio niko kwenye ilo jimbo sawa trismzji eh, albam mojatu yakilimanjaromi Marab, marabada albam yakilimanjaro albam gan ilifitab Kuna nini, from from African, kama nyimbo jsinaosema inajitambulisha wenyewe kwamba ni salamu nazileta kwa watoto wa wote wakiunga na wakike wa hismestmpermfalme wa ethopinyimbo nyingin zilizokuwemkatikabkulikua um, uh, okay. kuna afria sote ni ndugu uh, ka nyimbo kamapenzi kidogoenda siku nyingiablamhii <laughs> ilikuwa na nyimbo ngapi kwa ujumla likuana nyimbo kummom wakatihuo mlikuwa mnatoa nyimbo nyingi katikabamoja ilikuwa n km kama a iliyowekwa awaliotangulia album ilikwa kuwa na nyimbo kumi kwafatannalblnaupandemoaaaouawapinymb za dakika like sitini na dakika like tisini atukajikuta tu kwamba ni kama ukitoa albam cd inaweza kuchukua nyimbo kibao lakini tukawa tumekwama palepale kuna nyimbo ya kumiwaujumlamanakfaasinoak bmya kwanzaladakiimanaroyawanzafia alafu nikatoa fm alafu nikatoa vita vya panzi alafu nikatoa walirelizi kilimanjaro kenya kilimanjaro inaitwa nini shine africa alafu nikatoa zani likuwa naitwa ppeace kanda of in the east o west kitu kama hichoani kitu kama hicho kwa sababu kaimaingi sio mimi so naetoa majina Uh, ukiona bendi kila mtu anamua ana ii albam tuite nyimbo hii ndo itabeba albam nyimbominatunga ita tu nyimbo bendi ndo inaamua yeah, ingine inaitwa e in One. ambayo ndio ina nyimbo ambao inaita uh... kwahiyo i hapa tumehesabu ni kama albam eh... sita au saba hivi yeah, alafu zingieni albamu mbili ambazo bado zipo sija moja anaitwa bongo kwa kifupi tu bongo ina nyimbo kama nane alafu albamu ingine ambayo ishatengenezwa na tayari naza nata maste tayari yenyene niita uh, mad in africa yeah, madin africa nika nyimbo kama kanazungumzia uh, silaha skilizaji kama ndio kwanza unafungulia redio yako ni makala ya nyumba ya sanaa sehemu hii ya pili niko na inocent galinoma tulizungumza juma lilopita lakini mara hii tunaendelea kutamatisha mwanamuziki wa muziki wa rege ni mtanzania ambaye anaishi nchini marekani katika jimbo la minnesota mimi ni stephen mumbi asante kwa wewe ulio hapo beni kisangani ituri na maeneo yote ya nchi ya drc hususan mashariki halikadhalika wewe ambaye uko ughaibuni unaweza kutupata kupitia wwrfi kiswahili com umetaja kibao cha vita vya panzi ni kibao kingine ambacho lalala la, la, ni hatari <laughs> unakumbuka yake <mshariake>? hapana <laughs> ukumbuki mashari yakepaa kabisa kabisahata sikumbuki nachokumbuka ni kwamba nilivyoimariza nikaona niongezee spichi ya mwalimu sawa sawa mwishonipa yeah, mwishoni nikaweka ya mwalimu asi tuta <laughs> ku u iazua migonganohiyo ilikuwa ni albam ya tatu tuzungumzie kidogo maisha, maisha ughaibuni e, unazungumzia zaidi ya miaka 3 huko ughaibuni unayaonaje e, yana mazuri na mangini si mazuri sana lakini ndio hivyo tena jua likitoka unaamka likizama unapumzika likitoka unarudia hivyo hivyo <gulik> hakuna hivyoiliyoandikwa uh, kwamba u- uishi kiasiki uishi hivi uishi vile hapana ni siku kwa siku sikukimuziki hasa siku za mwanzomwanzo ilikuwa ni m- vizuri ni yani maisha ni mazuri sana kwa mfano ukiamka asubuhi ukishamaliza shughuli za nyumbani saa saba mchana tunakutana kwenye ka studio ni mazoezi ni mazoezi kila siku kila siku ni mazoezi na ikitokea uh, kwenda kufanya ziara sasa maake uwezi kapi uh, si rahisi kupiga kwenye mji mmoja mnakuwa nabt ambaye anaandaa uh, uh, ziara fulani unaweza kuwa hata miezi miwili mitatu alafu uh, mnaui nyumbani tuzungumzia sasa marekani mfano we huko minnesota maeneo gani hasa mnakwenda kufanya ziara na kufanya muziki minneapolis ni sehemu ya katikati ya nchi ya marekani ambayo wanaita mid west tuko katikati ya nchi upande wa kulia kama ukiangalia ramani upande wa kulia new york upande wa kushoto los angeles kwa hivyo tumeenda kuanzia huku juu ya nchi kabisa mpaka texas chini na kutoka minneapolis tumesha kwenda mpaka akensal rock ambapo ni mbali sana na tumesha tufanya show new york na tumesha kwenda mpaka los angeles san francisco sijui siatri tuseme linchi zima sio kwa mara moja unakwenda miezi miwili mitatu unapiga sehemu fulani kisha mnarejea mwaka mwingine mnaenda sehem zingine labda mnaenda colorado kuna vingi jj ngi afanyha baada ya miaka unajikuta hakuna sehemu ambayo najikuta kimsingi kwa maelezo haya manaake kuna mvuto sawa wa kufanya kazi ukiwa tanzania manake una baadhi ya maeneo anasema ah, nienda sumbawanga sumbanga kuvuti sana labda kutisalabdanende morogoro ama niende mwanzakwa yeah, kule kiukweli ni nikwamba miji yote iko uh, kama sare inafanana sematu hali ya hewa ndio tofauti mkwenda sehemu zingine ambazo huwa ni barafu na sehem zingine a kuna jangwa nchi hiyo imoja ina jangwa ina sehemu za baridi kwa hiyo popote pale utakapokwenda kuna soko la miziki skirizaji ni kibao tanzanit wewe una mapenzi makubwa na nchi ya tanzania uko ugharibuni lakini unajitahidi kidogo kupendeza majina tanzanit ni, ni madini ya kipekee hakuna tendo limwenguni zaidi ya tanzania kweli kweli hii lijiu i hata mi menyewe silielewi dunia llote hili hakuna hili jiu liko hapa tu sasa nikaona wacha niliimbe na lenyewe <laughs> umelisifia sana <laughs> nimesikiliza mashairi ikasema eh. yeah, japo sikumbuki mashairi yote lakini niliamua ni, ni, ni tu kulitamka ilo neno ilo jina tanzanait kuna kibao kingine kinaitwa mvua uh, umeimba wewe galinoma umemshirikisha jikomankipi mm-hmm. kilikuvuta kwa nini mvua nyimbo inaitwa acha mvua inyeshe niliandika siku moja baada ya kuwa mmaeneo uh, fulani hapa ya dar ya daresalam nikuwa na baraha wangu mkubwa tulikwenda kutafuta kokoto alienda kutafuta kokoto za, za, za ujenzi wa sehemu yake aliokuwa najenga tukafika kwenye sehemu kuna mama ameketi anabonda kokoto alafu alikuwa na mtoto mgongoni jua kali ule mama yuko, anapiga kokoto na nyundo anaangalia watu wanavobishana uh, bei na yule mama nipunguza nipunguzie nipunguzie haafu maasndani aibooto zake mzie mu, vipi l nilivo fika kwenye stdi nl nikama kuandikahaa i msikilizaji ient galinoma kuzungumza naye inaweza akuchukua muda na muda usimalize tuzungumzie kidogo familia kwa kidogo kwa ufupi mke wako ni mtanzania na unaishi naye marekani ah, sina marekanimimiisina kwa kifupi n yani, mambo ya binafsi mnaita binafsihuwasinaga adisi nzuri za hilo ila na mabinti wawili mama yao ni mmoja huyohuyo na mabinti wamejitaidi sana wamemaliza university na saivi wote ni waalimu wanafundisha nchini marekani ndio nchini marekani mmoja anafundisha minneapolis high school afura moja alisoma uh, washington dc makao makuu ya marekani kwa hiyo ye kaamua kufundisha huko na huu ni mwaka mdogo ni anzamwaka wa kwanza, mwaka kwanza. na wewe, binti yangu mkubwa yeye kaeshakuwa mwalimu miaka minne au mitano hivi ni kushukuru sana as inocent galinoma kwa kuzungumza nasi katika makala haya ya nyumba ya sana mitandaoni upo bilashaka instagram yes ndio nipo po mitandaoni natumia ino galinoma au innocent galinoma au innocent rege bend uh, kote kwenye facebook instagram pia nazani nimo uh, hatseme zingine atemimwenyesi zijui zimo kwa sababu uh, mtu aitie katika bendi ni mtu mwingine <laughs> asante na manake na marekani mana ke unamiliki bendi hapana uh, tofauti ukisema ameliki na bendi namaana mimi na vyombo vyangu mali yangu aajiiwatu wanakua ufanya kai alafu anaondokaaeoauti kila mtu anakuwa na chombo chake kama mimi nimpiga gita nakuja na gita langu na mashine yangu mpiga pigabsi nakuja na bsi lake na mashine yake ukimaliza kila mtu anaondokana vmbo vyake na katika klabu au katika kumbi tunazopiga klabu au ba au sehemu zamaonyesho zinakuwa na sound system s nnm spika zote zinakuwa zimejengewa katika hizi sehemu wanamziki wanakuja na vyombo vyao apiga ngoma wanakuja na ngoma zake tu na katika ziara ambaye anatayarisha show ndio ana system wanamziki wanakuja na vyombo vyao vya mikononi tu na kushukuru msikilizaji kwa kuitegea sikio arifai kiswahili makala ya nyumba ya sanaa mimi ni stephen mombi kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dare s salam na kuambia kwa heri nafurahia muda wako