usalimu msikilizaji wa rifi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kila mwaka mwezi februari wapenzi wa muziki kutoka kote ulimwenguni hukutana visiwani zanziba kusheerekea vipaji vingi vya muziki vinavyochukukia barani afrika na kuinginekwa ulimwenguni mara hii katika makala haya ya nyumba ya sanaa tunaangazia tamasha la sauti za busara itakalofanyika mwishoni mwa juma lijalo mimi ni stehen mumbi karibu sana msikilizaji tamasha la msimu huo msikilizaji litatikisa kuta za mji mkongwe kuanzia tarehe 9 hadi 11, 11 mweziu februari kwa maonyesho zaidi ya 27 kutoka majukwa matatu kwa siku tatu sauti za busara inayoiweka zanzibar katika ramani ya matamasha ya kimataifa ya kimuziki imeimarisha uchumi wa ndani na wakati huo huo imejenga ujuzi na kukuza maisha ya watu wa zanzibar tanzania na afrika mashariki tujiweke sawa na kibao hiki cha kwake sifo mabuze zanzibar hili linafanyika vipi msimu huu jan ramadhan ni mkurugenzi wa tamasha la mwaka huu tutategemea kuwa na sho ishirini na katika sho hizo ishirini zitafanyika katika majukwaa matatu tofauti jukwaa la kwanza litakuwa ni jukwaa la bure ambayo litafanyika pale katika gadeni yetu ya forodani hii itakuwa ni jioni ukizungumzia tunasema kwamba tangu kuanzishwa kwake mwaka elfu mbili na nne tamasha hili limeshaleta watu kutoka sehemu mbalimbali duniani ambapo wa, wenyeji wamefaidika na wageni na wageni wamefaidika na wageni kwa hiyo tumesaidiana kwenda ku, ku, ku, ku, kubadilishana utamaduni kubadilishana fikira kubadilishana mawazo kitu kama vitu mbalimbali vinavyoendelea tamasha hili tume, tumefanya ttumepokea maombi ya wasani kutoka sehemu mbalimbali duniani ambayo ma, maumbi yanafika kama ane tano hivi pamoja na wasanii hao wa tanzania vilevile watakwepa wasanii kutoka nje ambapo watakwepa made kuti uh, ntheen huyu ni mjukuu wa felat ni mtoto wa femikuti kutoka nigeria vilevile na binti wa uh, oliva mtukuzi solmo mtukuzi atakwepo kutoka zimbabwe slmmtukuzi mtoto wa oliva tuku ana kibao chake kizuri kinaitwa mandizambira anasema hivi kumpoteza mtu unayempenda kamwe sio rahisi anashukuru mungu kwa zawadi ya muziki kwa sababu ameweza kutumia kupunguza maumivu na kupona anamkosa sana baba na wimbo huo anatumaini utamponya na kuwazawadia wale wote waliompenda sana na kupona pia anasema apumzika kwa amani baba yake shujaa wao kurambidzwa nani muri mumaoko emuaiia musiki ariye akangubai chibo chibo chamangatisira tisiya isu tivito ende machaigateti chini tanzania kuna wasani wengi wanasherekita mashahili miyongoni mwao ni sholo mwamba kutoka nchini waya tanzaniasowamba mwambageochumanondoziwaya shooefonaoeapa nakudalya nawe mwanakwaso sochobolindondo amessekta mze wa finanda wonyeshe baliatiandi mumikono tone sawaa oibaba yele amejiandaaje kutumbuiza katika tamasha la msimu huu tamasha ilina udambu udambu wa aina nyingi na aina mwingine tofauti ambavyo tume, tumezoea kuona umeona kama nilivyowambia watu wameshaniona shoo yangu ambayo nimeenda kufanya ujerumani au sio bwana nimepiga zaidi na watu karibia hata zaidi ya watu kumi kumi na tano sio bwana kwa maana hiyo ni tamasha ambalo linainua vipaji na linaonyesha vitu tofauti tofauti kama sisi mziki wetu wa singeli wengi wamezoea kutuona na dj lakini hii wategemee wa, wa kabisa kumwona shoromwamba akiwa na nalinp kubwa ya watu wengi ambao wameshika vifaa tofauti tofauti <mucho> Kwa haya ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili jina langu ni stehen mumbi na tunaangazia tamasha la sauti za busara msikilizaji tamasha hilo linawakutanisha wasanii mbalimbali lakini pia huwezi kuacha tamu na za kipekee kutoka nchini tanzania na wasanii waliofanya muziki wenye mashiko webiro wasira maarufu wa kazi akishiriki katika tamasha hili kwa mara ya pili anasemaje kuhusu fursa kwa wasanii wa tanzania Uh, ni nafasi ya kipekee kabisa uh, tumekuwa tukiona mziki wa tanzania unakuwa lakini dalili ya kukua mziki sio tu uh, kibiashara kwenye mziki ule ambao urban music lakini diversity ya mziki na opportunity kwa watu mbalimbali ambao wanafanya mziki lernaive na sauti za busarao kuhakikishwa kwamba wanapusht culture n kwa wasanii ambao pengine katika pfom zingine wasingekuwa wanapata nafasi kwa right. so, ni waz amb wasaniiwanje wakija wanafokatikaa sisi tunakua tunasuasua lakini miaka ya karibuni tumekua tunasisi tunalinga kidogo tunavimba mbali na muziki mzuri kutoka katika tamasha hilo pia kuna wadau mbalimbali wanahakikisha tamasha hilo linafana miongoni mwao ni kampuni inayojenga mji mpya wa fumba alfred mwela ni mwakilishi na msimamizi wa ujenzi wa nyumba hizo sisi hii ni mwaka wa pili sasa tumekuwa spon wa sauti za busaraevent na kwa mara ya pili pia tunakua tunaos uh, event kubwa pia yambayo ita, itafanyika february tarehe kumi inaitwa busara ambayo itafanyika pale fumbetown sasa lengo kubwa sana ya sisi kuileta pia busara uh, busaaeent kuja pale fumbetown tukiwa tuna event za wanamziki watatu wakubwa ni katika kuwaonyesha watu na hasa watanzania na wale wengi, we, wageni wengine wanaofika kwamba fumbetown ni nini ni mji wa ainagani unapozungumzia zanzibar unazungumzia mji wa urithi mos lakini pia ni mji ambao umebeba utamaduni wa afrika mashariki fumba tawni mnafanya nini kuaisha urithi huo unajidhilisha katika mji huo afirini swai zurisana kwana kabisa sisifum ni mjimbao unaengwakatika ul yafumb ambayonikuwatunaena sehemu yail un wakazi wengi ambao walikie wanaishkiincha nyumawameamua fumb Eh, ongos watu kutoka nchi hams duniani kwa hiyo pale lazima kuna mchanganyiko wa mambo mengi na culture ndio a the cente of it ziya muziki msikilizaji huwezi kuacha kugusia radha tamu na ya kipekee kutoka visiwani zanzibar mbali na muziki wa tarab lakini pia kuna vionjo vipya the nthebend ni miongoni mwa vikundi vya muziki vitakavyoshiriki sikiliza kibao hiki kinaitwa nielewe i know you and tmasha la msimu huu msikilizaji linatajwa kuwa na vionjo tofauti na vyenye mvuto zaidi ukilinganisha na matamasha mengi yaliyopita herman lorenzi ni mkurugenzi wa taasisi inayoandaa tamasha la sauti za busara busara promotion kutoka visiwani zanzibar tutegemee kama kawaida mziki mzuri unajua tamasha la sauti za busara sio tamasha la kuleta wastaa hasa wabongo fleva au wengine tunaleta mziki halisia ambao ukisikiliza mwenyewe unapata emotions unapata feelings unapata inspiration miaka ya nyuma ilikuwa ni changamoto kupata wasanii kutoka tanzania ambao wanaweza kufanya muziki katika sauti za gusara msimuhuu nimaona kumekuwa na idadi kubwa ya wasanii kutoka tanzania mmetumia mbinu gani ah, mbinu yetu ni kama kawaida ah, tuna application uh, ya wasanii call for artists inatoka mwezi wa nne iko wazi mpaka mwezi wa sita kwa watu wanaweza kuapply pale wanatuma video zao link zao p zao and then kuna i inakaa inachagua kwao bahati nzuri mwaka huu aplicahon za tanzania zilikuwa zina nguvu zina uimara na kiukweli zilikuwa nyingi zaidi hata na wale ambao tulikuwa tunaweza kuwaweka lakini huwa tunajaribu kutenga asilimia asilimia za east africa south africa west africa na north africa ili kuweza kuwakilisha afrika kwa uzima ipi ni changamoto kubwa kwa wasanii katika matamasha ya sauti za busara changamoto kubwa naweza nikasema ni usafiri um, kwa maana lazima watoke nchi moja waje zanzibar mona yaani ni, ni mobility bado katika baraa afrika imekuwa shida namaana tunashukuru sana kuwa na kenya aiays changamoto nyingine ya wa wasanii ni kwamba kuweza kujiandaa kwa majukwaa makubwa mona katika upigaji kwa kas majukwaa makubwa sio mengi hasa tanzania na nchi zingine pia na ili uweze kujiandaa kama tamasha ya busara lazima upitie matamasha mengine madogo madogo ili uweze kupata uzoefu na uweze ku, kupiga vizuri zaidi sawa lorez tukiagana nataka nigonge kibao kimoja hapa kutoka katika hawa wasanii ambao watakuja kupafumu katika sauti za busara nichagulie mimi binafsi myri ni madekuti kwa sababu niliwahi kushiriki tamasha lao nchini nigeria nikawa kamamnagea cihean tulienda pale mwaka elb kupiga katika tamasha lao inaitwa ambao tulikuwa stage moja na Akina davido na baba yake madeku femiuti alikuwa napiga pale pia ko sasa kuweza kumleta zanzibar na tanzania ni faraja kubwa na tunategemea makubwa sana kutoka kwake kibao gani kibao kwa maana gani ana nyimbo fulani uh, inaitwa hayamsikilizaji wa rfi kiswahili makala ya nyumba ya sanaa burudika na kibao hicho hichofm ziki wa rege nao ni miongoni mwa miziki inayopenya kutoka afrika mashariki thet kutoka jiji na arusha watakuwepo mama Africa, rise up. akibao hicho cha the e mama africa ndio nakujajamvila na makala haya ya nyumba ya sanaa jina langu ni stehen mumbi kutoka jijini dar es salam nchini tanzania likuwa nikiangazia tamasha la 21 la sauti za busara inalofanyika juma lijalo nako majali ya kwake maanan juma lijalo ni makala nyingine kwa heri kutoka dares salam <coughs> A Mama Africa, our way to creators and creators.