kusalimu msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka visiwani zanzibar leo nimemtembelea dorin mashika huyu ni mwanamitindo mbunifu kutoka huku visiwani zanzibar akiwa na kampuni yake dorin mashika zanzibar amefanya sanaa hii ya ubunifu wa mavazi kwa muda mrefu leo tunazungumzia sanaa hii karibu sana msikilizaji karibu sana dorini mashika katika makala ya nyumba ya sanaa asante msikilizaji kabla tujaanza kuzungumza na dorini mashika tujiweke sawa na kibao hiki cha kwake nandi kutoka nchini tanzania kibao kinahitwa da nishika kwa mtima pumzi sihemiada penzisimade ni nchina halina gaute miada nyingi dua amina ololufemiada tumei ziki kutoka nchi za afrika mashariki tanzania ni miongoni mwao anaitwa nandi kibao kinaitwa da dorin uliingia vipi katika sanaa hii ya ubunifu kipi kilikusukuma niliingia katika sanaa ya ubunifu mwaka 28 na, na kilichosukuma zaidi ni uzuri wa uh, malighafi tulizokuwa nazo ambazo unaziona vijijini na hata mijini lakini nilihisi ya kwamba pia kilichonivutia nivutia zaidi ni, au kilichonipelekea ni, ni, zaidi ni kwamba nilikuwa napenda sana kitambaa cha kanga lakini wakati huo nikiwa naishi ughaibuni niligundua kwamba kanga inakwenda zidi kupungua inatumika katika maeneo machache sana baada ya kuona kwamba bidhaa za kutoka nje, nchi ndo zinatawala nikasema kwamba kwa nini htuwezi kutumia vitambaa vyetu na tukatengeneza bidhaa nzuri kama wenzetu basi hiyo ndio ilikuwa nia yangu kubwa nikarudi 26 a ugaibuni okay, ugaribuni okay, niunazungumza no, kwa upana sana nchi gani hasa nilikuwatzu nilikuwa, nilikuwa kula nikifanya kazi kwenye nyumba ya hazina na baada ya hapo um, kwenye masoko ya pesa lakini nilikuwa na uwezo wa kwenda kuona pia wabunifu wa kutoka italia wa kutoka ufaransa na nilikuwa nakaa nao stm tunaongea kwa sababu nilikuwa nafanya kazi katika eneo ambalo linawekeza katika wabunifu hao ukarudi nyumbani sasa tanzania zanziba ndio nikarudi nyumbani tanzania nikaja zanzibar hapa na sasa ni nyumbani na nikaanza kubuni mavazi ya kanga lakini unaweza ukaita ni ya kileo zaidi unakumbuka vazi lako la kwanza ulivyobuni na ilikuwaje <laughs> vazi la kwanza nakumbuka sana nilialikwa kwenye show nairobi na hilo vazi lilikuwa tumetengeneza nadhani vazi la kwanza lilichukua wiki nzima kwa sababu llichukua iz asababu nlikua najaribuusmamambonkatmoj wakati mmoja na nakumbuka mwandishi mmoja wa habari akitokea upande wa mitindo kutokea hispana alisema nitafanikiwa na nina ubunifu wa hali ya juu ila kitu kimoja nabidi nirekebishe ni kwamba siwezi kusema mambo mengi katika kitu kimoja alivyoangalia zile p kumi na mbili alisema hapo naeza katoa pshamsina sitajbana <laughs> <uli, uli> <laughs> mnoilikuwa nili, yani, na furaha nyingi sana nasikuamini kwamba nalikwa na kwenye show kwa hiyo nilijaribu kufanya mambo mengi kwa wakati mmoja nilifanikisha lakini aliniambia kwamba Uh, niwe makini niweze kuhakikisha ya kwamba nina buni nguo moja itoke tuseme pcst ili niweze ku, ku, ku, wanasema nini kuomecai yni niweze kuuza zaidi kuliko kuweka kila kitu katika, katika, katika s moja kwa sababu kama ukiweka katika ps moja manaake bei ikiwa kubwa sana maanaake hutopata soko sawa, sawa. ndicho lichokua nanaambia kwa sababu kazi iliofanyika ilikuwa sio ya kitoto hivyo ile nguo moja ilikuwa ni bei ya juu akanaambia hii unaweza akatoa ps sit na bei yake tapungua na bado itavutia hivyo basi nilijikuta pia najifunza nikiwa kule mjini ni, ni fafa nasikitika kwa limikufa, fafa nasikitika kwamba limekufa lakini na wenzangu wote kutoka afrika nairobilikua oneshom aianes ewezshaa toawwomsha asma halio teamwaka gani huo tamasha hili la eh, pale jiji nairobi lilikusogeza lili, mbele kiasigani katika sanaa yako ya ubunifu lile tamasha lilinisogeza mbele sana kwa sababu ilikuwa ni mara yangu ya kwanza y kuweza kuonyesha mavazi ya kutoka zanzibar um, nje ya nchi hivyo basi nijikutwa kipindi kile watu wote wananifuata wananiuliza nimetoka wapi nguo zangu zimetengenezwaje nafanya kazi na nani nikawaeleza basi wakawa wananinty kila sana ile ndo ilionipa ilionifungulia milango nikaanza kujulikana zaidi nje ya afrika ukarudi uka nyumbani sasa hey, umeenda kwenye onyesho lako la mwanzo na umeona wabunifu umeo, umeo, umeo, wakubwa bila shaka ulikutana nao umerudi nyumbani kipi ulijifunza na ukaamua kusonga mbele katika zile nguo nilizichukua nikazichanganua nikakisha nika kwamba kila nguo natoa mpaka nanikajikuta na kwamba katika kufanya hivo bei ikawa ni nafuu ho unakuta mauzo yakaakubwa ya, ya ya ikawa kutokana na kwamba niko hapa zanziba na zanziba ni eneo ambalo linavutia watalii watalii wengi wanaokuja wanaokujaakut zo ziotmmbo kwa ikawa, kitu kikubwa kingine kilichotokea ni kwamba nikaalikwa katika m ya new york tupeleke bidhaa zetu pale kwahiyo ilinifungulia pia hiyo milango marekani nikaanza kujulkale watu waka nakua kutoka nchi nyingine za afrika wakaniunga na sai ambayo nasaidia wab miaka iliyopita hmm? b lazima uelewa kwamba ukiwa Times Square hiyo esa yake sea kitotoawatuzungumzie <laughs> yeah. ya kidogo hapa naona eh, mavazi ya aina mbalimbali tuzungumzie kidogo eh, namna yalivyo naweza kachagua mojawapo nafikiri nafkiri tukasogea kwenye hii ukamwambia msikilizaji hili mimi naliona ni gauni ni vazi la namna gani na ilikuchukua eh, muda gani hili gauni hiligauni tunaliangalia sasahivi linaitwa zuri na lilinchukua muda kubuni kwa kama miaka nikisema mitatu ni kwamba kilabshaiborshamsimukawgish lakini kuna kipindi tukaliboresha kiasi ambacho ndio ambalo bila gaambao lalaaanauza <laughs> <laughs> yani, mitandaoni uza, yani, mtu, watu wengi ahuana tuibadiisharangi aii hligan ugali wetu kwa kuliona msikilizaji ni gauni ambalo linakola hivi na mwenyewe, gauni linakola, lina vifungo hebu lielezee mwenyewe likojambalo linakola ambalo lina, lina mikono lakini mikono yake ni mifupi halafu imechanjwa ime nyuma halafu kuna mkanda na mbele na vifungo chini limechanua lakini a ganmbalo lahesha la heshma, hapo, hapo ni gauni la kileo kwa sababu mwanamke waleo anapenda kupendeza aheshimike lakini hapo hapo aweze kulivaa sehemu zote na mikono yake tumechanja kwa sababu unaweza kachukua mzigo wowote hata sasa hivi unaambia nivae niende airport ni kitu kirahisi sana kwasababu halijanibana au halijakuwa mbaowekusogea mwanamke waleo ni mwanamke ambaye amewekezewa an ka mbaho amkuwaea na shughui i kimtengenezea gani ambalo linambananaananyiowa hanganu hapo msikilizaji ukiwa hapo uganda kwa fedha za uganda ama upo hapo nchini kenya kwa feda za kenya tanzania ama kule mashariki mwad e, hapa, hapa, hapa tulipo tuko shangani kutoka hapa shangani ukiwa hapo beni turi e, na kwingine kote mashariki mwa drc unatupata vizuri kupitia masafa ya fm pia wewe ambao unatupokea kupitia kiswahilic unaweza ukatusikiliza vizuri e, kupitia tovuti yetu na bado tunaangazia makala haya ya nyumba ya sanaa tuvute pumzi kidogo na kibao cha kwake onimoni oya wudi faeya wudi tanda onimoni onimoni onimoni. eledumare blessing with body ooo oh, baby ooo oh. starboy go blessing with money ooo oh, baby ooo. eledumare blessing with body ooo oh, baby ooo oh. starboy go blessing with money ooo. Oh, Sucka, sucka, sucka, sucka, sucka, baby Sucker Sucka, sucka, sucka, sucka, suck. Oh yeah, keep on lockin', lockin', lock, lock, lockin'. Yo, yo, yo. baby. Sucka, sucka, sucka. Oh, when I come through, they know we survive, so they turn up all eyes on me now. So many things we need to do with your ya, baby. Ah. kibao kinaitwa soobo akimshirikishaki tunasonga mbele msikilizaji na makala haya ya nyumba ya sanaa na bado niko na dorini mashika hapa visiwani zanzibar wana mitindo na mbunifu tukiangazia sanaa hii ya ubunifu kabla ya kuzungumzia mafanikio bila shaka kuna ambao umewavisha ma wamependeza e, kutokana na kazi yako hii ya ubunifu ni kweli kabisa um, kama sijakosea elfu 2na k n m michel obama alibeba begi letu nadorin mashika alikabidhiwa na ladha watu wengi sana kwa kweli inabidi hata nikumbuke nani ni nani lakini um, tuna bahati sana ya kuweza kuvisha watu wengi ambao ni maarufu wengine hata hujificha lakini unamkuta njiani I mean, li kwenye ingram amevaa gaoni letu kwahiyohii ina... ni kazi yangu yeah, exa- ina... Na unajivunia sio hivyo kwa mfano hivi karibuni kuna mtu alinitumia picha uh, ya mtu amevaa uh, gaoni letu akiwa jijijiniris hivyo tumefikia kiwango ambacho nachokuta kwenye majiji hata sio wenyewe atukumbuke tumewauzia nan tuzungumzie mafanikio bila shaka hayo ni miongoni mwa mafanikio lakini tuzungumzie mwenyewe moyoni mwako unaona umefanikiwa kiasi gani kwa kweli mafanikio kama lugha ya kiingereza nayosema ni kwamba ni relative lakini mafanikio naona mimi kwanza ile hali to a kuweza kuwawezesha uh, watanzania wenzangu kiuchumi kutokana na ubunifu wangu na tunafanya kazi pamoja lakini vilevile mafanikio mengine ni kwamba unakuta hapa na pale napata watu ambao wananisukuma katika kazi zangu unapata mwekezaji tumepata mwekezaji ambaye nikisema mwekezaji ni mtu ambaye anawekeza sana kutusaidia sisi kama wabunifu kutoka afrika na kutoka tanzania nimekuwa wa kwanza kwenda nci za nchi na kuonyesha ubunifu wetu na kutufungulia masoko soko lako liko wapi tanzania ndio nafanya kazi tanzania hususan visiwani hapa zanzibar lakini soko lako hasa la hizi bidhaa zako liko wapi Uh, soko langu kwa kweli liko zaidi nchi za ulaya na marekani lakini ingawa tunafulisha hapa na bidhaa zinanuliwa hapa lakini wanunuzi wanatoka nje za nchi watanzania ni wachache mno kwa hiyo ndio siri ya mafanikio ukihakikisha kwamba katika zile nyanja zote unazipitia mwenyewe ukishazipitia zile donajuakamba utakapo buni sasamjuakwamba nabkisawasawa lakini pale ambapo utafanya tofauti au kutuma watu wakufanyie labda wale watu wao naujuzi kama wewe kitu ambacho ni kigumu kwakweli kwa, kwa apa tanzaniasawa tuzungumzie kidogo eh, kombe la mataifa ya afrika fkoni yanafanyika kule oi chini eh, oir manaake nchi za afrika magharibi kunalo tumefanya kwa ajili ya kwasababu kule wana mitindo enyewe wana nafasi tumeona mataifa mengi wachezaji wao wameenda wakiwa na mavazi ya kiafrika ni kweli kabisa hilo swali limeipenda kwa sababu hivi sasa tuko abijan tunaonyesha nguo yetu na wakati huo huo waliniambia kwamba walitaka nguo ambayo kwanza walikuwa namtafuta mtanzania mmoja wakanipata mimi kupitia african fashion international johannesburg na wakaa natafuta wabunifu wa kutoka nchi zote ambazo wanacheza mpira wakanaambia naomba tuletee vazi ambalo ni la kitanzania kizanzibari basi haikuwa kitu kigumu mepelekea gauni zuri la kanga lenye maua ya kupendeza na walifurahi sana walisema kwamba hii ndio tunayokufahamu hii ndio ndiyo ya ya, Zanzibar, ya tanzania waka, waka nao, kanga tu basi skupea nafasi kupeleka nguo ambayo haina sa oamba kanga, kanga ukitaka wanajuaafrica mashika wanampata zanziba kuzungumzia auzungumziamaonyesho ambayo hufanyikauhbs meukishiuna umeshirmaa ngapinaliualioendauhi paka hivi sa nimeshiriki mara nne na kwa mwaka naenda mara mbili kipindi cha kiangazi tunaonyesha mavazi yetu na kipindi cha baridi Nili, nilifuatwa na, na, na, na benki ambayo inasaidia wabunifu kutoka nchi za afrika na dayaspora ambao wanataka kuwafungulia masoko na ili kuweza kuleta ile hali ya kuru saya waliiata asabauwalsma wanatafuta wabunifu ambao wanata ultaya itambaa ya, ya, ya, vitamba, ya textile, iweze kusonga mbeleafrika na wanata uh, um, h bsiwanatautwsaniambo waotayaasmo taya si msanii anakubali wenda lakini ko tayari kibiashara anaekubalika kimataifa wamsaidie ili waweze kufanikisha lengo lao basi hivyo mimi na wengine wengi um, tunakwenda paris uh, kwenye parishi uh, kuonyesha mavazi yetu na hiyo sehemu ambayo tunaonyesha uh, nguo zetu inaitwa tranoi na iko ndani ya uh, jiji la paris nadhani remier arndm sawa kabla tujafikia mwisho msikilizaji vemafkiwa na kibao chao kinaitwa pasenger Silali lali, position changes a kinahitwa passenger unapatikana vipi sasa mitandaoni um, kwanza mitandaoni Mita unaweza kuona website yetu ambayo tofauti yetu ni dorin mashikacom vile vile unaweza kutukuta insagram katika jina la dorin mashika ameunganishwa na vile vile unaweza kutukuta kwenye mtandao wa mtu watatu wa party ambaye anauza nguo zetu ambaye anaitwa industy africacom ukifika pale ukitafuta dorin mashika basi utaona magaoni mengi ambayo tunayotengeneza kwa ajili ya um, watu ambao wanaishi nje ambao wanashuna kuja zanzibar na kujinyakulia madisaini zetu na kushukuru sana dori ni mashika kuzungumza nasi katika makala haya ya nyumba ya sana na, na kila raheri kazi yako ni nzuri asante sana ukri msikilizaji wa rfi kiswahili ndio nakunja jamvi kutoka hapa zanzibar katika makala haya ya nyumba ya sanaa nilimtembelea dorini mashika mwanamitindo mbunifu wa mavazi akifanya kazi hii ya sanaa mimi ni stehen mumbi juma lijalo ni makala nyingine kutoka hapa changani mji mkongwe zanzibar kwa heri nafurahia muda wako