Bila shaka buheri wa afya na hujambo msikilizaji wa RFI Kiswahili. Karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Jina langu ni Steven Mumbi, na leo naye Tadeo Bundala maarufu Kadason, mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania. Tutakuwa tukizungumzia safari hii ya muziki pamoja na mashiko yake. Karibu sana msikilizaji, karibu sana. Deo Gundala maarufu Kadason katika makala ya nyumba sana. Ah, asante sana na shukuru sana. Ni kijana ambaye unafanya muziki wa kizazi kipya. Muziki huu wewe unafanya ni Bongo Flavor ama ni muziki wa aina gani? Ah, muziki ninaofanya naweza kusema ni Bongo Flavor, lakini sisi tunapenda kuita Afrofusion. Yaani, muziki ambao una mixi ya testi tofauti tofauti inaweza ikawa ni test za hapa nyumbani Bongo Flava, lakini pia tukachanganya na za West, tukachanganya yani test fulani ambao ukijumlisha sasa, ndo tunapata ile uniqueness au tofauti kwa tunachofanya. Tunaita Afrofusion. Yes, Afrofusion. Tupate ladha kwanza ya kibao chako cha mwanzo. Question, I have a question. Majibu yake ni yes or no. Yes or no, no, no. Would you run away? Would you care for me? Ni ya temporary au permanent. Ni bebe iwe kwenye mvua kwenye jua kiangazi kipupwe unikokote kwa machera nimbo ambao wakati nauandika na nilikuwa nafikiria kwamba mahusiano sasa hivi watu wengi wanakuwa hawana uhakika, na kwamba hivi yata dumu, yata dumu? Hivi kweli tuta last tutafika sehemu au ni siku mbili tatu? Umeona, na wasiwasi e, unakuwa na mashaka. Kwa wana, ah, kwa nini sifanye kama question, yani mtu anauliza angalau impe tumaini hata kama kuna changamoto anapitia na nini inakuwa ina mbusi na lakini huyu ni mtu ambaye natakiwa kufika naye wapi? Ndio maana nikaja, na hiyo ni nyimbo, wimbo huu ambao ni question ya kwamba anamuuliza, nina maswali, majibu yake ni ndio au hapana. Je, utakuwa na mimi, utanikimbia? Ni sasa sasa hivi haya mapenzi ni ya milele au ni temporary, kitu kama hicho, yes. sawa na lini hasa ulianza sanaa hii ya muziki? Aa, sanaa yangu ya muziki tuseme rasmi nilianza kujifunza tuseme nilianza elfu mbili na kumi na saba, ingawa je nyuu matokeo totoni nilikuwa nafanya pia, yani ile kwamba ni passion ipo kwenye, kwenye damu ok. Baada ya hapo nimefanyafanya bend, nimepigapiga kwenye bendi, nimefanyafanya acoustic kwenye mahoteli na nini, ndio sasa nikamua rasmi mwaka jana kujiingiza kwenye mziki wangu mwenyewe ambayo ndio ndio ndoto yangu kwao. Kwenye katika hoteli, manake ulikuwa naimba kopi za wanamuziki mbalimbali ni kwa naimba kopi. Yes, tupate moja moja ambayo ulikuwa ukiimba, watu wanasema yes, hata wewe mwenye. Okay, like we mwenyewe unafeel kwamba imefanya kazi nzuri moja yote The one, Shania Twain. Ni Tadeo Bundala, msikilizaji Kadason. Eh, ni ukasema Shania Twain mwenyewe eh, manake anadondoka mle, mle. na mapokeo yalikuwaje wakati uki kabla ya kwanza sana hii rasmi ukiimba katika hoteli na wale ambao walikuwa wakifuatilia kwa uh, kweli tuseme, nachomshukuru Mungu, mapokeo yal, ni mazuri lakini ni namna ya ukuaji pia, uwezi ukasema kwamba nitafanya kita, kila kitu watu watanifurahia. Kwa hiyo kuna muda watu wanakifurahia, kuna muda inakupa challenge na inakufanya kwamba ujue, nataka kufanya kitu fulani, natakiwa niongeze kitu fulani. Kwa hiyo matokeo, mapokeo ni mazuri, lakini pia kuna challenge ambazo ni challenge zinazo mkomaza mtu. Tutazungumzia tutazungumzia baadaye changamoto ambazo zinaikumba sana yenyewe, hasa kwa nyinyi wasanii wachanga, wasanii ambaye mna mnakuwa ulitoa nyimbo mbili kwa mpigo wakati ukianza sana. Hii niliona wimbo wako mmoja wa question ambao tumezungumza, lakini pia hatulali, hatulali, ulikuwa unazungumzia nini? Hizi uh, nyimbo ni ziririzi wakati wa, wa Valentine's mwaka jana. Kwa hiyo ni nyimbo ambazo nilikuwa nimezidedicate mahususi kwa ajili ya mahusiano, na nilitaka nifanye iwe na ladha tofauti yani sikutaka kuiweka kwenye unajua, Valentine's, la, ni jambo la kufurahia mapenzi, sio manunguniko. Kwa hiyo ni nyimbo ambazo zina ni za upendo tu. Hii hatulali, nyimbo ambazo yani unaelezea namna gani unavyo, unavyomwonyesha mapenzi mwenza wako, namna gani ambavyo unamfurahia mm, yani, unajua kuna ile kwamba unapokuwa na mpenzi wako mnatamani mkae yani, karibu furahie mtoke, labda mtembee pamoja. Hiyo kwa hii hatulali ilikuwa inazungumzia vitu kama hivyo. Mfano, kuna kipande kuna kipande kilikuwa kinaimba do now im ready die for you. Umeona? Yani kwamba ukikisikia kwamba una ni kama vile mtu amepata hitaji la kitu ambacho alikuwa anakitaka, yani kwamba mapenzi yale hasa ndio ameyapata. Kwa hiyo yani anasema yuko tayari kufanya kitu chochote, yuko tayari kwa ajili ya kitu chochote kwa ajili yake. Umeona, hata ukitumia pesa zangu haina shida, ukitumia pesa zangu kwa sababu wewe ndio unastahili kutumia hivi vitu, umempa dunia yako. Haya msikilizaji, kibao cha hatulali hiki hapo. Asema na leo, na leo tunakesha na leo, leo, leo, leo, leo, hatulali ah, ah, ah. Hatulali. Kama ndio kwanza unajiunga nasi ni makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili na mimi ni Steven Mumbi. Tadeo Bundala Kadason, mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya, tunazungumza naye kutoka hapa jijini Dar es Salaam. Asante kwa ambaye unatusikiliza ukiwa Ituri, Beni, Kisangani na kwingine kote mashariki mwa DRC kupitia masafa ya FM, hadi kadhalika ambayo unatupokea ukiwa Kigali Rwanda, Bujumbura Burundi, Nairobi pamoja na Mombasa nchini Kenya, e pale nchini Zambia, Kitwe pamoja na Lusaka, halikadhalika kule Malawi, Msumbiji na kwingine kote duniani kupitia www.rfikiswahili.com na bado nazungumza naye e, Kadason, zipi ni changamoto mpaka hapo ulipofikia? Ni muda mchache, lakini tayari una ngoma nne. Changamoto ni nyingi, changamoto ni nyingi. Sasa tu ni kwamba ku, kutopata matokeo ya kile ambacho kitu umekiandaa kwa sababu unapokuwa umeplani kufanya jambo fulani likishindwa kufikia kiwango kile ambacho unakuwa ume unatamani kifikie ni kitu ambacho kinakuwa kina, kina, kuwa, kina disappoint, lakini kitu kiki, kiki, kiki kudisappoint, sio kwamba ndio unaacha, unaangalia wapi nilikwama. Sio kwamba unataka matokeo ya haraka Kadasone. No, nonono hapana, no, yani, sasa hivi mziki ni biashara unawekeza nguvu unawekeza hela unawekeza muda, kwa hiyo unatakiwa uone matokeo, sio kama zamani watu walikuwa wanafanya kwa passion, mi actually unafanya mziki kwa unafanya nafanya sababu ni natakiwa kufanya. Yani ukiachilia mbali pesa na nini ni mziki ni, ni kariera yangu yani, ni ni kitu ambacho unakipenda nakipenda nimeumbiwa ndio yani, kazi yangu nimeletewa duniani kufanya. Tuna vipaji tunafanya mambo makubwa, lakini bado hatujapata ile nguvu ya kuwaaminisha watu kwamba fulani anafanya kitu kizuri, ukiwekeza hapa itakulipa. Eh, ukiwekeza hapa itakulipa, fulani anafanya kitu kizuri, ukiwekeza itakulipa. Mtu anakuwa na wasiwasi. Sisi wenyewe tuna yani, tuna tunachokifanya sasa hivi, mimi na timu yangu tunatoa kitu chetu mfukoni, ambacho tunachokitafuta ndio tuna tunaweka kwenye mziki na kuelekea kuna neema kubwa kubwa sana , lakini mwendo wangu unapunguzwa na kapito mtaji. Sawa, una kibao kinaitwa Dede. Dede ni kusimama, nakumbuka. E, ukiwa mtoto anakwambia simama dede, yani maana yake ni kusimama. Hebu tupate radha kwanza ya kibao Dede wakati na wewe ukisimama dede ni okay. Kinda. ni kama kinda ni bibi wangu anadeka, siongopi, nampenda na mpenda nayendo, tiba homa ya mapenzi, presha, kikohozi, anayaweza ana kila nachotaka, nikitaka ananipatia, nina kila nachotaka, akitaka nampimia. Sura ya mama, shepu nalio, hana maringo, pesa anayo, hana dogo, na pina simama. hey, hey. Mbinu gani sasa unatumia kwa kisha nalifikia soko la kimataifa uh? Tunajitahidi kufanya marketing, tunajitahidi kufanya marketing kwenye platform, kwenye mitandao yote ya kijamii tunafanya marketing, kwa sababu sasa hivi mziki hasa umeamia huko. Tunajitahidi pia kupush kwenye radio za online na nini. Kutok... na... kutokana na timu yangu, namna kwa tulivyopanga kwao, tunaenda vizuri yani, kwa mpango tunaenda vizuri. Unafikiria, una, unafikiria kushirikiana na wasanii wengine ambao wamefanya vizuri amefikia soko la kimataifa? Ya, ni ndoto yangu kufanya collaboration na wasanii ambao wako kwenye masoko ya kimataifa kwa sababu hata mimi napoandika nyimbo siandike nyimbo kwa sababu tu ya watu wanaosikiliza Kiswahili au wa Tanzania au watu wa East Africa. Hapana, nataka nyimbo zangu zisikilizwe worldwide, kwa hiyo ni ndoto yangu kubwa kufanya na watu wa hapa East Africa, watu wa West, watu wa Africa, lakini pia watu wa nchi za nje kabisa out the continent. <manywa> nishushe, hilifike, tufeute, tuzikwe, walimwengu mtupishe, nitakuwa mduli. Kibao kinaitwa "Kwangu". ni Kadason Tadeo Bundala, msikilizaji katika makala ya nyumba ya sanaa Najivuna kwamba ni wakwako peke yako e, yani, hasa huyu ni wangu tu n yani, sitaji mtu mwingine, sitaji mtu mwingine. Sijui akuja kufa kufatafata kumendeamendea, hapana. Na kimendea nitapiga <laughs> Huyu ni wakwangu peke yangu, tamsambaratisha. Yani, huyu nitamlinda kwa hali yoyote ile. Eh, e, katika mitandao unapatikana vipi? Katika mitandao ya kijamii inapatikana kwa jina moja la Kadasoni ni K -A -D -A -S -O -N. Kada son, mitandao ya kijamii, Instagram, Facebook, Twitter, YouTube, mitandao yote. Kuna wale ambao wako kule mashariki mwa DRC wangependa wa, wa kupigie simu eh, ukianza na alama ya kujumlisha 255 74 317 50 35. Nakushukuru sana Kadason kwa kuzungumza nasi katika makala ya nyumba ya sanaa. Ah, asante sana, nashukuru sana msikilizaji wa RFI Kiswahili. Ndiyo na kunja jamvi la makala haya ya nyumba ya sanaa kutoka jiji kuu la kibiashara Dar es Salam, hapa nchini Tanzania. Mimi ni Steven Mumbi Juma. Lijalo ni makala nyingine, kwa heri na uwe na wakati maridhawa. Ah.