Na kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili. Karibu katika makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Leo naye Bruce Elias Sanane maarufu Bruce Africa toka tukizungumzia sanaa ya muziki wa kizazi kipya, yeye akiita afrobongo, muziki wenye vionjo kutoka nje ya Afrika lakini akivinasibisha na muziki wa Tanzania. Karibu sana msikilizaji, mimi ni Steven Mumbi. Karibu sana Bruce Africa katika makala ya nyumba sana. Asante sana, asante sana Bruce Africa. Nilikuwa nikipekua pekua Bruce, bwana ni mpiga karet mmoja alikuwa akigiza na nini. Inakuwaje Bruce? Mwanzo nilikuwa najiita Bruce Music, lakini pia kuna Bruce Melody nchi jirani hapo, kwa hiyo zinakuwa zinafanana. Music na Melody vinakuwa ni hapo katikati. Uh, my producer Dion Music akaniambia uh, unaonaje ukiitwa Bruce Afro kwa sababu nilikuwa na Afro kichwani nyoe ile style ya Afro. Mbea, Afro <laughs> Itakuwaje? Itakuwaje? Nika, na yeye anambia nikijita Afro kuna siku nitanyoa. Itakuwaje? Itakuwaje? Kwa hiyo kutokana na rangi ambayo niko nayo na hair style, na jinsi ambavyo huwa nimejiweka nimejiweka Kiafrika Afrika. Afrika. Nikana nikijita Bruce Africa vizuri zaidi kwa sababu mimi ni Mwafrika. Lini hasa uliingia katika sanaa hii ya muziki? Muziki mimi nimekuwa naona Nimeanza kuimba kwaya kwa kanisani tangu ningali mdogo. Baba wangu ndiye alinifundisha gitaa, yani mimi mwenyewe kuwa napiga gitaa kanisani. Yani nimekuwa kwenye familia ya muziki kwa jumla, lakini muziki nilikuwa naufanya pia mashuleni, pia kwa mabonanza nashiriki, naimba. Lakini kuingia studio rasmi ni baada ya kumaliza form four ndio nikaanza ku record studio, japo kwa zilikuwa hazitoki, lakini ku record nyimbo kutoka rasmi pia, ile ambayo inaingia mainstream ni baada ya kumaliza Bongo Star Search na kuingia na kuingia na Christian Bella. Tupate kwanza radha ya kibao cha kwanza kukitoa, alafu tutazungumzia safari yako ya kimuziki ulipoenda, uh, ulipo katika Bongo Star Search, ili msikilizaji, ni utaratibu maalum ambao umekuwa ukitumika kutafuta vipaji vya wanamuziki na wengine wanaofanya sanaa mbalimbali. Basi Bruce Africa ndio ameibukia hapo na mwongozaji wa harakati hizo ni Rita Paulson Yole nipo love Melanin Queen so natural Wawa kwangu paraseta mo, ndo maana nakutaka mo, mmeni shika mwili mpakaro, sina la kufanya kwa penzi lako wewe, shika mo, ndo maana nakutaka mo, mmeni shika mwili mpakaro na kupenda sana Uh, in love ndo nyimbo ambayo nilikuwa nayo kwa kipindi hicho, na nyimbo ambayo nikuwa naipenda pia kuimba kwa, nikaona ni record ni ni, ni record niachie, lakini kipindi hicho pia nilikuwa kwa Christian Bella ndio, okay. kwa nilikuwa nawaza niachie nisiachie, niliachia kama kama challenge tu, hata nifuandika niandika in love challenge, lakini baadaye nikaupload nika nikaona, noa aitakiwa kuitwa challenge, ni nyimbo kwa ulianza nayo, umezungumzia Bongo Star Search, ilikuwa Dar es Salaam ama ilikuwa? Hebu tupe simulizi kidogo ya namna ulivyokwenda na, na namna ulivyoshiriki mpaka ukafikia hapa mpaka e, ukafikia kwenda kwa Christian Bella. Christian Bella ni msanii mkubwa sana nchini Tanzania na amefanya kazi nyingi nzuri na ana bendi yake sasa hivi. Kifupi, kabla ya kushiriki Bongo Star Search, nilishashiriki mashindano mengine kama matatu manne huku nyuma, Sikuwahi kufanikiwa, lakini naamini haikuwa wakati wangu. Kwa hiyo ile kushiriki mashindano kadhaa na kutokufanikiwa kushinda ilinikataga ili, ili, ili pia kuhusiana na mashindano kwao, nikawa naamini siku zote mashindano yoyote ya yanakuwa tayari na mshindi wao, labda nina vitu vingine kama hivyo, kuna vitu vingine wanafanyafanya kwao. Ilivyokuwa nikiambia kuhusiana na Bongo Stars chinikuwa siamini pia kitu gani kitatokea. Kipindi kwa Arusha kuna baadhi ya watu karibu yangu walinishauri Kilombero pale Arusha sokoni, nachukua karanga zangu kilo kadhaa nachukua na mayai yangu na unga ngano na kaanga vizuri, naweka kwenye package kopo langu, naweka pia sticker ya picha yangu kwa pale Bruce Karanga <laughs> <laughs> kwa hiyo nikaona okay, auto minimiza sana kwenda Bongo Star Search, lakini pia biashara ni matangazo, unajua. Kwa hiyo kwa nitaenda Bongo Star Search kufanya matangazo, ndio kaamua kwenda katika Bongo Star Search. Vipi, uliibuka wangapi? manaya kwa na watu wengi ile mia tano elfu moja sehemu nyingine, kulingana na mkoa. Kama mkoa wa Arusha ni mkoa ambao una wasanii yeah, na wasanii wengi, kwa hiyo hivyo like, nivyokuwa naenda kushiriki ku, ku, ku, ku, ku, kutangaza hiyo biashara yangu. Sikufanikiwa kwa sababu sikwenda na karanga, sababu zilikuwa zimeshaisha, zilinunuliwa zote, kwa ikabidi niende tu kushiriki. Kwa baada ya kushiriki Uh, walichukua nadhani watu 11 Arusha na walikuwa watu wengi sana, 11 nadhani. Kama siku, kama, sijasahau, kama 11, na mimi nikiwemo. Akwe uh, tukaja kushiriki tukaleta bongo huko da, nikafanikiwa kupita nilifika semifinal. Christian Bella, baada ya mashindano kuisha, Christian Bella alichukua vijana kadhaa ambao alioingiza kwenye lebo yake CBA, ambaye alichukua mimi, akamchukua Zanaeli, akamchukua Ma Voice na James Mapunda na Mariana na Tembo. Msikilizaji, kama ndio kwanza unajiunga nasi, ni makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka jiji kuu la kibiashara nchini Tanzania la Dar es Salaam, na leo niko naye Bruce Africa. Jina lake la kuzaliwa ni Bruce Elias Sanane, na tunaangazia sanaa ya muziki e, muziki wa kizazi kipya, ni ingizo jipya Afro Bongo. Wasanii wa kizazi kipya wanajaribu kubadili ladha kutoka ile ambayo ilizoeleka Bongo Flava, na sasa wanakuambia, uh, afro bongo. Kibao cha pili kilikuwa ni kipi mara baada ya hicho ulichokitoa kwa uficho uficho kwa eh, wasiwasi? Yeah, kibao cha pili ilikuwa ni baada ya mwezi mmoja, mwezi mmoja na nusu, nikachia falling down. Nakumbuka ilikuwa Falling down, down, down. Oh, down, down, down. Mmoja kati like ya nyimbo wangu pendwa sana nikisikilizaga, lakini sikupata nafasi ya kuepushi sana kwa sababu tuliitwa tena Bongo Star Search. Falling down, Bruce Africa. Baby today Falling down cha kwake Bruce Africa na ki, ilikupa nafasi ya kusonga mbele. Kibao hiki kilikuonyesha sasa kwamba kumbe hii inaweza ikawa ni kazi ya kuitegemea eh. Falling down ni nyimbo ya pili ambayo niliachia na ilifanya vizuri, sikuitilia nguvu sana pia lakini, namshukuru Mungu alimfungulia baadhi ya milango kuna baadhi ya watu walikuja nishirikiane nao, wananilipa hela, wengine niwaandikie nyimbo kupitia hiyo nyimbo. Ukisikiliza kwa wo, ni vitu vingi sana nipata kupitia hiyo nyimbo. Baada ya hapo ndo nikaachi, baada ya mwezi ndo nikaachia yu you, You ni wimbo wenye unapendwa sana nafikiri. Kwa nini kitu ambacho wanapenda sana sana kwenye nyimbo ile? Nyimbo ni nzuri by the way, ukisikiliza kuanzia beat na na maana kitu ambacho nimekimba mle ndani idea. Unajua mara, mara nyingi nyimbo tabibwa na idea, mpangilio wa uh, mziki ulivyokaa na melodies ndio kitu ambacho wanapenda. Kwa hiyo idea ambayo ilikuwa hapo mle ndani inahusiana na mpenzi anaongea na mpenzi wake ambaye yuko mbali. Ukijaribu kuangalia kwa sasa hivi nadhani sasa, kwa sasa hivi pia watu wengi hapo kwenye ile long distance relationship kwa maisha yao mara nyingi ni video calls, kutumiana video video calls kutumiana vi video vya vi Snapchat nini au ndo maisha yao. Kwa hiyo niliimba maisha ya watu ambao, ndo maana watu wanaipenda sana nini. Yeah, dark. ni nio nipone yeah, pale ulipo nije nikuone. kuna wimbo mwingine ambao mimi naupenda zaidi wa Jojina. Jojina na historia nalo, ni jina la bibi yangu, lakini katika uko wetu, shangazi zangu, baba zangu wadogo, wakubwa, wamelipenda sana hili jina mpaka wamewapa watoto wao. Kwa nini ulifikiria kuja na Jojina hata? Eh, kama nakumbuka vizuri, kama sio Mbaraka Mwiliko Mshe alimba Jojina, Jojina umeniachia masikitiko. Kwa nini, kwa nini ulifikiria kuja na kibao hiki na kwa nini ulichagua jina hili? Niliamua kuconnect story. Mimi ni msanii na nataka ni mbunifu pia. Unajua, msanii kwa msanii lazima uwe mtu wa hivyo kubunibuni vitu ku connect mambo. Kwa hiyo nyimbo pia, Baraka wewe, nilikuwa naipenda pia nyimbo ambazo nasikiliza, nikuta nasikiliza ondoka Georgina Mwenyeji ya masiki tika jina, jina, jina lenyewe limekaa Kiafrika, Georgina kwa nikaamua kukonekti. ah, yule manzi Georgina alitoka kule kwa msanii wetu msanii, marehemu. I think saivi alienda wapi baada ya kuondoka mondoka Jojina alienda api baada ya kuondoka kwa, baada ya kuondoka kwa mwana alikuja kwangu <laughs> <laughs> alikuja kwangu. Kwa hiyo kaona mi naendelea kumwambia huku hivo so yeah. kidogo Jojina kidogo, kama kama kipo karibu kidogo, ni gongee msikilizaji. Um, Brusi Africa anapiga pia gitaa la garaton anapiga mwenyewe na anaimba mwenyewe, kwao ni msanii ambayo unaweza ukasema amekamilika Jina cha kwake Bruce Africa. Sanaa ya muziki huu wa kizazi kipya Tanzania unaionaje? Japo najua umeanza rasmi kibao chako cha kwanza umetoa mwaka 2022 ni miaka kama miwili sasa inaelekea mitatu. Ah uh,