Salimu msikilizaji wa RFI Kiswahili, karibu katika makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Na ileo naye Obi Alfa, mwanamuziki wa muziki wa Injili, na tunazungumzia sanaa hii ya muziki. Karibu sana Obi Alfa katika makala. Ukizungumzia vibao vyako pendwa, vimefika mbali, ni pamoja na Bora Kushukuru. Kinaendaje kidogo? Bora hata ni mshukuru Mungu kwa hivi nilivyo, maana hata kuna wengine wajafika nilipo. Bora hata ni mshukuru Mungu kwa hiki nilichopata, mana hata kuna wengine wamekosa kabisa. daba samu njoho nataka nipati Mungu mtazamo ni wazi kitajiri kutule wasaidia wakaficha makucha walipofanikiwa wakataka kutushusha lelelevu futa zile, why me why me, sitapata? kwa nini, kwa nini? Mjasiri, mjasiri nitapata na mimi hey, hey. iki ni miongoni mwa vibao ambavyo vinapendwa sana. wazo lilikuja, okay, vipi la kuja na kibao hiki? Hao ja, wazo la wimbo wa Bora Kushukuru ilitokana na situation ambayo nilikuwa napitia ya kimaisha. Kuna, uh, kuna, kuna, kuna kipindi nilikuwa kwenye hali ngumu sana ya kimaisha uh, na nilikuwa ninatamani, nilikuwa natamani nirudishe shukurani kwa, kwa Mungu kwa sababu tu ya vile ambavyo yeye amekuwa akinisaidia akini kwenye hizo changamoto ambazo nimekuwa nikizipitia. Uh, kipindi hicho hicho kuna kuna mwimbaji mmoja anaimba, anaimba muziki wa Bongo Flava anaitwa Mario alinitafuta. Mario akaniambia ya Akana, akawa na, alikuwa anapenda sana kusikiliza nyimbo zangu na mpaka leo hii, na akawa na post sana kwenye mitandao yake pia kijamii, anaandika pale, kuna huyu mtu anaimba nyimbo za Injili, napenda sana nyimbo zake. Kwa akawa na post hicho kipindi, akaniambia nimtumie wimbo uh, kuna wimbo wangu mmoja unaitwa Washangaze nikamtumia. Uh, kuna wimbo wangu mwingine tena ulikuwa unaitwa Nisamehe nikamtumia pia nao, alikuwa anaupenda sana kwa hicho kipindi akanitafuta akasema, nimesikiliza nyimbo zako nyingi, natamani uandike wimbo wa shukurani. Wakati mimi pia hicho kipindi nilikuwa natamani pia niandike, eh, wimbo wa shukurani. Kwa hiyo ile kanifanya niwe, uh, niwe niwe niwe na na na, na, na maswali mengi zaidi ya kumuuliza Mungu, kwa ni kwa nini mimi niwaze shukurani alafu na mtu mwingine pia azungumzie habari ya shukurani. Kwa hiyo uh, aliponiambia tu kama ilikuwa ni kama usiku, asubuhi yake tu nilipoamka nikaenda studio na nikafanikiwa kurekodi tu hiyo chorus, kwa sababu hicho kipindi uh, wimbo huo na urekodi Nilikuwa nadaiwa kodi, nilikuwa nadaiwa deni la la bodaboda nilokuwa nimekopa pikipiki, na pia kakangu kakanguo kituo cha polisi amekamatwa kwa mm, kuna vitu vingi vinaendelea mingi, matatizo mengi sana kwenye, kwenye maisha yangu, lakini nikasema hebu kwanza niende nika, nikaandike tu hata chorus kwao, nikapata hiyo hiyo chorus ya bora hata nimshukuru Mungu kwa hivi nilivyo. Baada ya kumaliza kurekodi uh, ile, ile, ile, ile chorus nikawa sijui kwenye verse nitaimba nini, kwa sababu ya situation nilizokuwa nazo. Nitamshukuru Mungu kwa kipi ambacho mimi amenifanyia, wakati najua kabisa sina vitu. Baada ya muda producer akanitafuta akaniambia, ule wimbo ni wimbo mkubwa sana, kwa hiyo nenda kapambane uandike verse. Ndio maana ukisikiliza wimbo kwanzia mwanzo mpaka mwisho, hakuna sehemu nimeimba uh, nimeimba kwa nimepata kitu fulani sehemu zote nimeimba kuwa nikiwa ninatarajia vitu kutoka kwa Mungu kwa sababu yeye amenifanya niwe hai mpaka sasa hivi, basi ninajua atanivusha mahali fulani na atafanya vitu fulani vitokee, okay kwenye maisha yangu. Kwa hiyo inakuwa uh, ni, inakuwa ni matumaini ya, ulikuwa ni wimbo wa matumaini kuwa Mungu, kwa sababu tu mimi niko hai najua unaweza ukafanya kitu kipya kwenye maisha yangu mpaka leo. Unaona Mungu amekufikisha mbali mpaka leo, nimeona Mungu, Mungu amenipigisha hatua nyingi sana kubwa kwenye maisha yangu ambazo kwa hali ya kawaida kabisa nilikuwa sistahili, naweza nikasema, wala sikuwa kwenye mazingira mazuri yoyote, hata ku, ya kuweza kumshawishi Mungu kufanya hivyo vitu, kwa sababu sikuwa mtakatifu sana, wala sikuwa nimezama zaidi. Lakini yeye kutokana na vile ambavyo amefanya kwenye maisha yangu vimenifanya niwe namfikiria kila muda kwenye maisha yangu. Kuna wimbo unaitwa ombi langu ni yeah. wimbo ambao eh, umetamani Mungu akuonyeshe kusudi lako. Uliutoa wakati gani? ni mwaka gani? ulikuwa ni mwaka elfu mbili na, na, na ishirini na mbili. Wimbo niliutoa mwaka elfu mbili na ishirini na mbili na, na ninamshukuru Mungu kwa sababu ya huo wimbo. Ulikuwa ni wimbo wa maswali na ulikuwa ni wimbo wa, wa, wa, wa kutamani Mungu anifundishe ni kwa nini aliniumba duniani. Najua ni watu wengi tunaishi duniani, lakini hatujui purpose zetu. Tunaishi tu kwa sababu E, tunatamani maisha yetu yaendelee na tuzidi kufanikiwa, lakini kuna kile Mungu anatamani ufanye kwenye maisha yako. Kuna baadhi ya vitu anatamani uwe navyo kwenye maisha yako, ili tu visiwe baraka kwako tu, vikawe baraka pia na kwenye maisha ya watu wengine, kwa sababu kwa Mungu, jinsi alivyotuumba, tuna ni kama cheni hivi, tunategemeana. Kwa moja kikatika katikati hii ya huku na ya huku, vitatengana na yeye anatamani wote tuwe kwenye hiyo cheni. Kwa hiyo nikawa ninamwomba tu Mungu, natamani anifundishe ni, ni, ni waje yani yeye ya, anatamani mimi niwaje kwenye maisha yangu. Kwa hiyo ulikuwa ni wimbo wa maswali pia. Ni wakati ambao bado hujaanza kufanya muziki bila shaka. Na nilikuwa tayari nimeshaanza kufanya muziki na nimefanya nyimbo zilikuwa zimefika hata nyimbo hata kumi zilikuwa zimefika hicho kipindi kama sio kumi zilikuwa zimezidi hata nyimbo nane mpaka anakuja kutoa huyu. Kwa nini sasa ulikuwa na wasiwasi kama vile kusudio la Mungu? Ni kwa sababu nilikuwa naona nafanya alafu sioni matokeo. No, nikasema Mungu, pengine kuna sehemu nyingine ambayo wewe umepanga mimi niwepo, alafu mimi nang'angania huku kwa sababu tu nimeona nina uwezo kadogo kwa kuweza kuimba. Ombi langu msikilizaji, ni kibao hiki kinakwenda namna hii. Mungu nifundisha sababu ya karama yangu, nataka kujua wito wa oh, huduma yangu. Mungu nifundisha sababu ya karama yangu nataka kujua wito oh, wa huduma yangu, nikatumike kwa nabii. Mimi uenda utaniona, ama nifanya plan B nami nianzishe huduma. Madhabahu zinauae, madhabahu zinafufuae. Lini hasa uliingia katika sanaa hii ya muziki hasa hey, wa Injili? Ilikuwa na mwaka elfu mbili na kumi na tisa Uh, nikiwa ninasoma, lakini rasmi kabisa nime, nimeanza mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Ilikuwaje, vipi vilikusukuma ukaona sasa mi nafikiri niingie katika sanaa hii ya muziki, nifanye muziki wa Injili, nimtumikie Mungu kupitia muziki? Yaani, kiukweli sikuwaza kuingia, nilijikuta tu tayari nipo humo ndani <laughs> <laughs> yaani akikuwa kitu ambacho mimi nilikuwa labda na, ki, na, ki, na, ki, na kitamani, au nakiuishi siku moja, lakini nilikuta tu Mungu tayari amesha A, ameshaweka hiyo kiu ndani yangu, ameshaweka hiyo shauku ndani yangu, na hakuruhusu nikate tamaa, kwa sababu kuna, kuna baadhi ya changamoto nimezipitia. Ndugu zangu wengine ambao walikuwa wameanza kuimba walipozipitia walikata tamaa na wakaacha kabisa, wakaendelea kupambania maisha mengine. Na mimi mwenyewe pia kuna kipindi niliacha kabisa, nikawa nafanya mambo yangu mengine, lakini nikakuta tu bado msukumo unaendelea, unaendelea. Kwa hiyo sikuwaza wala sikuwahi kufikiria kwa mimi nitakuja kuwa mwimbaji wa nyimbo za Injili, hata kusimama hapa leo Unaona, lakini Mungu tuye mwenyewe ndo amefanya haya yote tuzungumzie sana yenyewe ya tenzi na ufundi wenyewe wa ku e, tunga pamoja na kuimba muziki huu wa Injili. Mambo gani anakusukuma kuja na tungu? Nadhani ni Roho Mtakatifu na Mungu mwenyewe kabisa kabisa, kwa sababu mafunuo yote yanatoka kwake. Uwezi ukajitungia tu kitu from nowhere. Yeye ndo anaamua kwa hii message itoke kwa muda fulani na iwaguse watu fulani na watu fulani Ukiona umetoa wimbo kuna mtu anakutafuta anakuambia, nina ushuhuda juu ya huu wimbo, basi ujue Mungu alikuwa anazungumza na huyo mtu, lakini akaona pengine huyo mtu kuna uzito fulani wa kumfikia, akaamua kutumia wewe pia kwa ajili ya maisha ya huyo mtu. nyimbo zako nyingi of course zinazungumzia maisha maisha halisi Deo, na ndia, kama ulivyosema zinagusa <coughs> maisha ya watu wengi. Kuna wimbo unasema washangaze, ndio ndio, ni nini humo ndani yake? Washangaze ulikuwa ni wimbo baada ya wimbo wa umbi langu, ulikuwa ni wimbo ambao umefuata ulikuwa ni wimbo wa ya, ukisikiliza wimbo wa ombi langu linazungumzia zaidi kuwa Mungu anifundishe ni, ni vipi ni enende alafu sasa baadae nikawa ninatamani ni, iwe ni kama series, nimwambie Mungu kwa sababu wewe umeruhusu mimi niendelee kuimba kwa sababu baada ya kutoa huo wimbo nilikaa muda mrefu pia bila, ku, bila ku, ku, ku, ku, kuimba nikawa nakaa tu mwenyewe lakini baadae nikaona hiyo shauku inaendelea kuwa ndani yangu kwa sababu kwanza niandike wimbo wa ku wa kumwomba mungu basi afanye kitu kwenye maisha yangu kwa sababu lengo la mimi kuandika wimbo wa ombi langu nikuwa yeye ye basi ajidhihirishe kwenye maisha yangu, na ndomaana ikaja hiyo message ya wimbo wa washangazi. Wimbo wa washangazi ulikuwa umetoka, kuna kipindi nilikuwa naendesha Bolt, nikawa ni uh, kuna mtu ameni request nimempeleka hadi kuna sehemu kunaitwa Bonyokwa, kutoka mara Bonyokwa 6, jiji Dar es Salaam ya Dar es Salaam. Kwa hiyo nilipofika kule ni mbali sana, nilifika ilikuwa ni usiku, alafu sasa kule maduka akawa amefungwa, na mimi huyo ndo alikuwa mteja wangu wa kwanza akanipa shilingi elfu kumi alafu, nauli ilikuwa ni shilingi elfu nne mia tano mimi nikawa sina chenji, naona ah. Na hela ndogo ambayo alikuwa nayo ilikuwa ni ilikuwa ni shilingi elfu mbili kwa kutoka kwenye elfu nne mia tano nikapewa shilingi Mb. elfu mbili, akasema yeye hawezi kuniachia hiyo hela. Nikasema basi, naomba kwa sababu namba yako ninayo, yeah. mimi nikirudi kule ninakutumia kataa kwa kabisa. Kwahiyo kwa nadhani kuanzia pale ndo wimbo wa washangazi wa ulitengenezwa uli nikawa narudi nikiwa najiuliza Mungu, nitaisha ya maisha mpaka lini? Basi naomba ufanye kitu maisha yangu mm, naomba uwashangazi. Kwa hiyo wakati naendesha bodaboda, narudi ndo koras ya uwimbo a. Kama ndio kwanza unafungulia redio yako, ni makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Mimi ni Stephen Mumbi na unayemsikiliza ni Obi Alfa, mwanamuziki wa muziki wa Injili kutoka nchini Tanzania. washangaze Inakwendaje, washangaze Bwana washangaze. Ehe, washangaze Bwana washangaze mm-mm. Wakatabasamu usoni kwangu ili wajue wewe unaweza, wakatabasamu usoni kwangu ili wajue wewe unaweza, washangaze, Tusheka, kama kuchekwa bona nimechekwa sana nimetosheka. Wana wangu ni yeah. Wewe peke wakunificha aibu wabin eleke yangu majaribu, na naona soni kuya simulia kwa watu husoni inayoyapita Najua unaweza kufanya ya ajabu zaidi ya yaliyoandikwa kwenye vitabu. Unafanya nini sasa kushirikiana na wasanii wengine? Najua mnafanya muziki wa Injili, mmekuwa wengi na mna vionjo vya kisasa. Muziki wenu unapendwa, nimeona hata katika vituo ambavyo sio vinahusika na muziki hapa Tanzania, vinavyohusika hmm, na muziki wa injili ama maudhui ya injili ama maudhui ya, ya, ya dini wanapiga hmm, ngoma zenu. Mnafanya nini sasa e, kushirikiana kuhakikisha sanaa hii ya muziki huu wa injili inafika mbali? Nadhani kitu kikubwa zaidi ni kuzidi tu kumuomba Mungu azidishe kiu ya sisi kumtaka yeye zaidi kuliko mafanikio ya, ya kawaida. Hiyo ita, itatufanya sisi tufikirie zaidi ni jinsi gani tunaweza tukasaidiana pia kuhakikisha kuwa watu wanamjua Mungu, kuhakikisha kuwa watu wana, wanaelewa uh, uh, nafasi ya Mungu kwenye maisha yetu. kao kitu kikubwa zaidi tu ni kuomba pendo la Mungu pia lizidi kuwepo kati yetu sisi waimbaji na, na watu wengine ambao wanamtumikia Mungu kupitia huduma zao nak nadhani mambo makubwa tu ni kumwomba Mungu anyoshe mioyo yetu mwenyewe. Nini kinafuata sasa? Kipya kinaitwa Nimewasamehe na ni wimbo ambao unazungumzia habari ya msamaha. Unajua, mara nyingi watu tumekuwa tunajidanganya wenyewe kuwa tumesamehe, lakini kumbe bado hatujasamehe. Kusamehe ni, ni, ni, ku, ni kuachilia kitu alafu kuona kama kulikuwa na sababu na ulikuwa unastahili kutendewa hicho kitu Yaani, kusamehe unaona kabisa, kwa hiki kitu <laughs> ni, ni, kutendewa nilikuwa na stahili. <laughs> kwa, wa kwa sababu kuna watu wengine walipotendewa tu kitu kama cha kwako walikufa, lakini wewe bado ukapona. Ndo hicho ambacho mimi nilikuwa nataka nikimaanishe. Wimbo wa nimewasamehe ulikuwa unazungumzia kuwa nimetendewa kitu fulani, lakini namshukuru Mungu kwa sababu alikuwa anatamani anifundishe kitu fulani na usijawe na uchungu Ndo huu wimbo unamaanisha, kwa natamani Mungu anifundishe yeye mwenyewe na anitengeneze nisione kama nimeonewa na nisiwe na, na roho ya kulipiza kisasi au nisibaki na maumivu moyoni pale ambapo tu nitafikiria uh, situation, situation fulani ambayo ilitokea kwenye maisha yangu na ikaleta mat, uh, matokeo hasi kwenye maisha yangu au kaniachia majeraha fulani kwenye maisha yangu, basi e ya anifundishe uh, nione kama nilikuwa ninastahili mm -hmm. Na yote iwe uh, ni kwa ajili tu ya mapenzi yake ili tu Uh, niweze kufika mbinguni siku moja, kwa sababu ukibaki na maumivu moyoni huwezi ukafika. Ndio, ndio, hata vitu vingine tu vya maendeleo ya kawaida au utaweza kuvifanya, huwezi kufika. Nimewasame, nimewasame yeah. bila tatizo kuachilia, nifundishe kuachilia Ukweli nimewasameha kila tatizo, kuachilia mm -hmm. Mungu nifundishe kuachilia. Hivi ni nani dakitari wa ugonjwa wa moyo? ni mjue ani tibu tafadhali, umzigo mzito ni utue, mana maumivu ni makali, nahitaji ukweli niongee nikisamehe nifute na kusahau, maana kiukweli nimesamehe, ila nikikumbuka moyo na dunda titi. Nataka nisahau ni sahau ile nikikumbuka aliwe. Niyatakizwa kuachilia Mungu, nifundisha kuachilia baba. Wapo wale niliyowakopesha wakanithurumu, tena wapowale hawakujua kosa wakanihukumu, baba wapowale Niliwapenda wakanisali yeti. Tena wapo wale, Niliwapasiri wakazi sambaza ye Aya ni maumbi yangu baba yangu we. Hakika ya, ongera sana unafanya kazi nzuri, Mungu kakubariki, sauti nzuri Mene, Mungu akubariki sana mm. Miongoni mwa vibao vinavyopigwa pale kwangu mimi na familia yangu mara nyingi ni kinibora kushukuru. Asante sana. Hakika eh, ni baraka zi zitandae kwa kila mmoja ambaye anaona ana sababu ya kumshukuru Mungu amen, kwa nafasi aliyompa. Kila heri, Bwana Obi Alpha. Uh, unapatikana vipi mitandaoni? Mitandaoni napatikana kwa jina hili limoja tu la Obi Alpha, ikiwa ni pale YouTube, Obi Alpha unakuta pale nyimbo zangu zote, ukiingia pale Boomplay, Obi Alpha, uh, wa, na, wapi, namaanisha TikTok pamoja na Instagram pia napatikana kwa jina hili moja tu la Obi Alpha, neno moja kwa wasanii wengine wanaofanya muziki wa Injili, e, tupendane na tuzidi kuombeana. Neema ya Mungu izidi kuwa juu yetu kila siku na kila siku, kwa sababu majaribu ni mengi. Anapoanguka mwenzio usifurahi, anapoteleza mwenzio usifurahi. Jaribu kutafuta namna pia ya kumtengenezea comfortability ya yeye kuona kuwa anastahili <muchilio> Msikilizaji ndiyo na tua nanga katika makala haya kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Obi Alfa, mwanamuziki wa muziki wa injili wa kutoka nchini Tanzania, anafanya sanaa hii kwa utondoti, kwa ufasaha. Hakika Mungu amembariki. Mimi ni Steven Mumbi, nifuate mitandaoni tinini Mumbi, X Red, TikTok, kote huko utanipata. Hivyo uwe na wakati maridhawa, furahia muda wako.