Kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili, karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Hii leo ninaye Steven Ibrahim maarufu Eddie Music toka, tukizungumzia safari yake ya kimuziki. mimi ni Steven Mumbi. Karibu sana msikilizaji, karibu sana Eddie Music katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante sana nashukuru sana na Unipe shima yangu nikupe yako, mm. Shida nyingi tutazipitia, changamoto hii ni dunia sea oh. Na nazona siku za fula, nyota zina simama oh. Mawingo yanagandana yanashuhudia ya penzi letu oh. Oh. Uje wambie baba na mama ah, punde tutawana ah, mana tunafanana ah, uje upajue kwetu oh, oh. haya haya haya haya haya, mm. Soma penzini maba. haya haya, haya, haya. Haya, so mapenzi ni mahaba. Kwa nini mahaba? Ah, mahaba ni zaidi ya upendo, unajua yani, mahaba ni, ni upendo ambao ni wa kweli. Maana yake mahaba ni zaidi ya mapenzi, zaidi ya mapenzi, yani mapenzi yaliyo kisiri. Ni mwaka gani ulitunga kibao hiki? Ya, ilikuwa mwaka jana ndo nimetunga kibao hiki cha mahaba. Lini hasa umeingia kwenye sanaa hii ya muziki? Ah, sanaa nimeanza toka elfu mbili elfu mbili kumi na tano, e, elfu mbili kumi na tano ndo nimeanza sana yangu miaka tisa hii. Wapi ulikuwa ulianzia sana yako nchi kubwa hii? Kigoma sehemu moja inaitwa Kigoma, sehemu moja inaitwa Kibondo. Ilikuwaje? mama yangu mimi ni muimbaji, okay, ya, ni muimbaji wa kwaya pia ni mzee wa kanisa, kwa alikuwa anaandika nyimbo zake tunaenda naye kanisani tunaimba tunaimba tunaimba tuna mwisho wa siku, nami nikaanza zile Sunday school kuimba, nikaimba mashule me, kwenye mapati magraduation, zile ndo kipaji changu kilipoanzia, hapo rasmi kabisa. Kuna wimbo wa dini wote unaokumbuka wote ule? Ya, za dini zipo nyingi, zipo nyingi sana ambazo nazipenda pia, naziimbaga sana unaweza <laughs> ukaimba ya yeah, kuna dini, kuna nyimbo moja ya Goodluck naipendaga sana. Ah, Goodluck Gozbert msikilizaji, ni msanii wa muziki wa injili ama nyimbo za injili kutoka nchini Tanzania. Twende kidogo tu. mm, mm, mm. Mina kushukuru Mungu amatendo ya yako maku hivi, mimi Mungu, ningekulipa nini? Ulikonitoa nisilia moyo wangu matopeni, matope topeni, kaniketesha na wakuju, ulinipa heshima, ukanifuta machozi. Asante o Baba. Natashukurani. Hongera. Wimbo unaitwaje? Hey, inaitwa Shukurani zangu, ni wimbo wa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa makuu aliyotenda. Nawe pia bila shaka unamshukuru Mungu kwa makuu aliyokutendea duniani. Kila mtu sio mimi tu, yaani tunapoamka tukawa tumepumua kwa sababu kuna watu leo hiyo wanatamani watembee hata waongee kama sisi, lakini mwisho wa siku hawawezi kwao. Tunapoamka tukiwa na pumzi tukiwa na uhai, ni jambo la kumshukuru Mwenyezi Mungu, kwa sababu ndio amesababisha sisi tukuwa hapa yeah. Haya, tuzungumzie safari yako ya muziki toka Kigoma mpaka jijini Dar es Salaam. Msikilizaji, unapozungumzia Kigoma ni magharibi kabisa mwa Tanzania eh, unazungumzia pembezoni mwa ziwa Tanganyika ndio mkoa ambao upo e, magharibi kabisa mwa Tanzania. Maana yake unazungumzia kutoka Dar es Salaam ni zaidi ya kilomita elfu moja mpaka ufike Kigoma. Safari yako ilikuwaje ya kimuziki mpaka ukaamua kutoka Kigoma mpaka kufika Dar es Salaam? Nimefanya mziki Kigoma, mwisho wa siku nilitoka nikaja Mwanza. Nilipokuja Mwanza, pia nimefanya mziki, nimefanya mziki Mwanza kama miaka mitatu hivi. Msikilizaji, nazungumzia Mwanza ni kanda ya ziwa manake ukiwa Mwanza ni rahisi kwenda Uganda, maanake utaelekea Kagera, lakini pia unaweza ukapitia mkoa wa Mara ukaingia e, moja kwa moja uh, ukaingia moja kwa moja nchini Kenya ama ukapita ukapanda meli ziwa Victoria kwenda katika nchi hizo mbili. Uh, Kigom, nime, nimetoka Kigoma nikaja Mwanza. Mwanza nimefanya kama miaka mitatu hivi pale mziki. Uh, safari, mwaka gani huo? Eh, safari yangu toka ilikuwa elfu mbili kama kumi na nane hivi. Kumi na nane ndo nimekaa Mwanza pale. Safari ni ndefu sana, changamoto ni nyingi sana ila hiyo ni kiufupi tu kwamba paka kufika Mwanza. Muziki wako ulifanya vipi? Mwanza nimefikia kwa blaza angu ambao tunazaliwa tumbo moja, ndo aliniita pale. Nilikuwa nafanya kazi za umachinga, natembeza nguo huku nafanya na mziki. Safari yangu ya Mwanza imefanya Mwanza lakini mwisho wa siku nitamani kuja Dar es Salaam. Nimekaa Mwanza lakini bado shauku yangu ikawa ni ada kwa Mwanza, nimekuja Da. Mwanza ukurekodi kibao chochote? Mwanza nimerekodi nyimbo nyingi kwa sababu nilikuwa kwa chini ya lebo, lakini kama unavyojua kuna lebo ambazo zinakuwa zipo serious kidogo. Ile lebo tuliofanya kipindi nipo Mwanza haikuwa ipo serious sana, kwa nimefanya nyimbo nyingi, lakini hamna hata nyimbo moja ambayo iliyopandishwa hewani wala kwenye dikto zote k niliziacha nyimbo zangu zote kama salasini na nikafuta kichwani, nikaja nikaanza maisha mapya Dar es Salaam, ukaanza upya. Kuna mbali na hiki kibao ulichogonga hapa cha eh, cha mahaba, kuna kibao kingine kinaitwa Atanipenda. Ya, atanipenda ni nyimbo ambayo nah, katika nyimbo zangu naipenda kwanza. ya naipenda ina, inaadisia maisha ambayo fulili mimi alinikuta Yaliku, yaliku, um, maisha halisi uliopitia? Yeah, man, ni, ni maisha ya mahusiano lakini pia ni ya kwangu mimi alionikuta. Haya, twende kina, kwenda vipi, utanipenda mm. mm-hmm. baby me now. Mm-hmm. changundowe sije hapuna nipigwe mateke. Subila yako ndo mwanzo wa mimi kuwa na wewe nisubilini, nitakuja siku moja baby, sawa sasa hatanipendana nimi na nimi hatanipendana nimi. Hata nimi kama ukiniachoka enda zako, hatanipendana nimi. Atanipenda nani mimi sasa? Atanipenda nani mimi kama ukiniacha, na donda la moyo na misemo ya wahenga, dalili ya mvua mawingu wepeke na kupenda penzu siripange mafungu. Najua wanasema sema mengi, ila usijali, nipo njia ninarudi. Oh my darling, iii kukuchitilo mana kukuchitilo ni hapana jichunge, mupenzi, tutawana, hata wakisema haina mana, mupenzi minoekufa kuzikana, oh, oh. Waenge walisema kimfacho mtu chake kile, machangundoe usije hapuna, nipigwe mateke. Hatanipendana nimi, hatanipendana nimi, hatanipendana nimi. Hata nimi, kama ukiniachana dolara moyo kama ndio kwanza unafungulia redio yako, haya ni makala nyumba ya sanaa kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Ninayezungumza nawe e, na ni mimi Steven Mumbi nikiwa na Steven Ibrahim maarufu Ed Music. Tunazungumzia safari yake ya muziki na kibao utanipenda. Nini kinakusukuma kuja na nyimbo za namna hii? Uh, kinacho nisukuma ni kwamba ni ujumbe. So, tuimbe nyimbo ambazo za ujumbe. Hata kama baba zetu nyumbani, mama zetu, najua mimi nimefanya nyimbo hizi, naona kabisa wanaonitafuta wengi, nilika tofauti tofauti, hadi wazee wananikubali, da, unaimba vizuri, napenda sana atanipenda atilalila anakutajia nyimbo zako, najivunia sana, kwa sababu furaha yetu ni kutengeneza mziki ambao ni mzuri, kwa sababu wazee wetu wanaamini mziki ni uhuni <laughs> Ya kama mziki ni uhuni na ndio sisi tunaofanya sanaa tuwaaminishe kwamba muziki sio uhuni. Si niambia hata wewe baba nyumbani na mama waliona ah, Edmond anaharibika sasa. Ya ni kweli kabisa kwa sababu ukija ukaangalia pia tumetoka kwenye familia ambazo ni za dini. Mama yangu mimi ni mzee wa kanisa kabisa. Mzee wangu pia ni mzee wa kanisa kabisa, pia anapiga solo anapiga lizi. Lakini ah, waamini kabisa kupitia sanaa. Ila tunachotafuta ni mafanikio. Mi naamini mzazi anapenda mwanae akifanikiwa. tuna, tuna tuna watanipenda, watanipenda, watanipenda, watanipenda, tunajaribu kuimba nyimbo. nyimbo zako zinapendwa zaidi na wanaume ama na wasichana? Ukweli kwenye nyimbo zangu mimi nachomshukuru Mungu, yani zinapendwa na lika zote ndo nachomshukuru na jinsia zote, wanaume kwa wanawake wanaume kwa wanawake wazee mababu na mabibi wote wanazipenda, ndo nachofurahi mimi kwenye mziki wangu mimi, sina malika. Tuzungumzie kidogo biashara yenyewe ya muziki 2015 2018 ukaanza 2019 ukaanza kufyatua vibao vi vyako, unaionaje? Ah, kwanza nisemeze na ukweli, mimi nimetoka Mwanza, sijui hata kupiga gitaa ya na mimi nimekuja Dar es Salaam, nimekuja kwenye kazi ya kusajili laini. Acha bwana, ndio yeah, dili ndio kuleta, ndio dili, ndio nileta mselango moja. Oh, wow. Wow. joba na Dar es Salaam. Unajua, ukiwa mkoani Dar es Salaam inavyochukuliwa kwenye picha <laughs> unaweza kusema ni US Marekani. Ya, Marekani mji mkubwa uwezo kaja kireje reje, utapotea. Ndio, ndio, lakini juzi zimepita Kinondoni, naona sehemu amelima tu mahindi tu <laughs> katikati mjini kati ya mji tena Kinondoni, watu wamelima mahindi. Kwa ndugu zangu, Dar es Salaam ni mji mkubwa kweli, Tanzania ni namba moja kwa. Oh, unapeleka salamu kwa wanaokusikiliza kule Uvinza, Kasulu, eh, Kalema na maeneo yote ya mji wa eh, mkoa wa Kigoma, mkoa wa Kigoma, Kasulu, Katoro, Geita. Eh, ni kweli Dar es Salaam ni mji mkubwa na ni mji mzuri pako fresh sana pako safi sana lakini, ni tofauti na ambayo mtu amkoana anavyochukulia, lakini kuna maeneo ambayo yanaakisi huo Dar es Salaam wenyewe na mjini. Mfano, kama ukienda katikati ya mji posta, kule Kariakoo, ni hatari, unaweza kupotea, alicha kupotea yeah. kwa sababu Dar es Salaam ni kubwa, yeah, ni kubwa. Kwa sababu mimi waga nafanya kazi sometimes naitwa kwenye kwenye mbuga za wanyama kuwaimbia, nikuwa na mzungu juzi yame kama saa kitu Temeke hapa juu sasa. Alinikubali sana uimbaji wangu na kufanya kazi, akanichukua tukaja nyumbani. Tunafika nyumbani, anashangaa mitaa oh, ah, kumbe Dar es Salaam kuna sehemu kama hizi, anashangaa ah, anashanga, ah kumbe, kuna vitu kama hivi. Kwao Dar es Salaam pia ni nzuri, kwa sababu yeye amekaa Masaki. Sawa, ni kwa sababu ya mpangilio wa miji yenyewe. Maeneo ambayo yanazungumzia msikilizaji ni squatter, ni maeneo ambayo ya eh, ma, makazi duni, naweza kusema makazi ya saizi ya kati, kama ukiwa pale Nairobi E, inaweza ikawa maeneo kama ya Kibera kule, e, maeneo kama hayo, lakini pia unaweza uko hapo Kampala, kuna mitaa ambayo imepangiliwa na kuna maeneo ambayo yana utofauti, ni wanaishi raia wa kawaida au raia wa daraja la chini. Haya, baadaye ulivyokuja Dar es Salaam kusajili line ukaona kumbe, e, kuna dili ya muziki, bwana. Mimi ni lengo langu ni kufanya muziki kwa kutana jamaa yako mmoja akakufundisha kupiga gitaa amen. Jamaa yangu mmoja anaitwa John Gitaa, ndo alionifundisha kupiga gitaa. Nilipoanza kupiga gitaa, ndo nikapata hamisha za kuimba. Kwanza kabla ya kupiga gitaa, nimeimba pia skinde ya nimeimba kwa ya ukae ile bendi ya watu wazima. Ah, bendi ya watu wazima pale nimeimba kama miezi miwili hivi nimeimba pale, nilipomaliza ma, kuimba pale nilipojua gitaa ndo ndugu yangu alikuwa anapiga kwenye ma, birthday, ma surprise, nini tukawa tunaenda tunafanya kazi kwao. Nikaachana na biashara, ndo nikalaanza rasimi la kazi yangu ya mziki. Manake huo unazungumzia ni mwaka gani? Alikuwa elfu mbili tu na ishirini, elfu mbili na ishirini. Tilalila ni kibao chako kingine It. na ulikitoa muda gani? Tilalila ina, ina mwaka mmoja kama na nusu kinakwendaje? Tila lila kwaga mwembamba mie kibonge na nawili mm. Mana sijuti niliyopitia niliyopitia, na mini ni mafunzo ya dunia. Walioniumiza mwanzo ndo alofanya nikafika kwako, mikwako tilalila, tilalila, nimeshalewa tilalila, tilalila. Nimesha lewa, tilalila. Ah, ah, kwa ah, ipi mipango ya usoni sasa ya yeah, Namshukuru Mungu kadi ya siku, navyozidi kufanya kazi napata connection na watu tofauti tofauti ya yeah, napata connection na watu tofauti tofauti. Kama sasa hivi na pojuza wangu anaitwa Perfect Kamix ndo pojuza ambao amenikubali kila napojisikia kurekodi, kila napopata idea Namtafuta Perfect Kamex ananifanyia kazi. Kwa hiyo nimetoka hatua moja kwenda hatua nyingine. Pia na nyimbo nyingi sana nina digital platform zote. Kwa nyimbo zangu pia zinapatikana kwenye digital platform. Lakini pia nina nyimbo yangu mpya kabisa ina siku moja tu inaitwa Hasara. Hasara ni ngoma mpya msikilizaji, ameitoa wiki hii uh, maanake anasema bado ni ya moto kabisa. Inakwendaje, na unazungumzia nini Hasara? Unazungumzia mambo ya fedha? Ah, Hasara ni mapenzi, yani mapenzi, ambapo tunapokuwa kwenye mapenzi tunakuwa tunahusiana. A, wow. Mi nakupenda lakini, chonde chonde, mami, kuna moja mbili tatu nne tano sita mle kwenye Hasara, ndio ameuzungumziwa tu. Haya, sawa, twende na kwenda vipi Hasara. Mm -hmm. Oh -oh -oh. Mm -hmm. Nachomba uniamini, usinone muongo, nimejitusu kweli kweli, kweli ni kilema wegongo, tufunge tu safari ya kufika malengo nasameni kantaferi nikiwa na wewe mlembo aye, ukweli na kumbia umewazidi wote kwa sura na shepu lako, midomo yako lips rangi ya karote. Umenishika hapo unanijua, minakujua, nikizingua utaniambia usinunukiwa na hasira Oh, oh, oh, oh, asara moyo wangu mekupa tena naomba upoke. Asalali, moyo wangu sobocha hivyo mifuko si niweke. Unapatikana vipi katika mitandao ya kijamii? Ah, katika mitandao ya kijamii jamani, napatikana kwa jina la Ed Music, Ed Music, Ed ya EWD, Y Music Instagram na unaweka TZ, lakini pia kwenye dikto zote andika Eddie Music Mahaba, Tinalila, pia unaweza kuandika Eddie Music Hasala, unaipata yani bado ya moto kwenye dikto zote zote zote nchini. Nakushukuru sana. Uh, Eddie Music, uh, jina lake halisi ni Steven Ibrahim, msanii wa muziki wa kizazi kipya. Aa, kifanya sana hii ya muziki kutoka nchini Tanzania. Mimi ni Steven Mumbi. Pia nami nifuate Instagram hali kadhalika, katika Facebook andika Tinini Mumbi. Juma lijalo ni makala nyingine. Kwaheri kutoka Dar es Salaam.