usalimu msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini dar e s salam nchini tanzania jiji kuu la kibiashara jina langu ni stephen mombi na leo tunaangazia sanaa ya muziki na tutakuwa tukiangazia muziki wa injili nitakuwa naye ackb karibu sanamsklzakaribu sana, karibu sana luck, bed, katika makala haya y nyumba ya sanaaasannashukuru sanak ni muda sasa na ninajua una vibao vingi kibao gani tuanze nacho vita ya maneno kuna watu ni majemedari ukisema mushindane mbona mikono utainua kupigwa vita nikawa kawaida isi nani wewe ni weweni muti wenye matunda zoe a mawe Na, na kama maneno yange kuwa yanaweza kutoboa mwili huu mbona sasaningekwa na vidonda mwili muzima vita ya maneno kuna watu ni majemedari ukisema mushindane mbona mikono mcainwa kupigwa vita ni kawaida isikusumbuwee wewe ni mti wenye matunda zoeya mawe lia kidogo nyamaza ii uchunguuiche ah, ukiendelea unawapakichwa mrango ah, oh. va silaha za imani reje ya vitani wakikuo na waseme umeshakuwa zugu kwa oh, nini umechagua kibao hiki una vibao vingi na vyote vina kliki vizuri tu Uh, ni kibao maarufu sana lakini pia nakipenda sana ni moja kati ya nyimbo ambazo kwa afrika mashariki na kati kimefanikiwa kunitambulisha vizuri sana kwa hiyo nakipenda kuna nakusikia kwa mara ya kwanza lini safari yako ya muziki anzasafaryako uliianza nimeanza muziki wa injili tangu mwaka b8 hapo ndo nilianza kurekodi nyimbo za binafsi kwa hiyo mpaka leo na kama sijui niseme miaka mingapi kama na <laughs> wanini nyimbo zakibinafsi ni nyimbo za namna gani wengine sio nyimbo a namnaankile unachokifanyana skuzote kile unachokifanya na siku zote aa, kile alichokupa mungu anakupa wewe ampi mwenzako pia kwaio kuna wakati unatakiwa natakiwa utambuo muziki wa nil ni kama mahabahu i uwezi kuhubiri na mchungaji mwingine kwa wakati mmoja hapana unaweza kuubiri wewe na wakati mwingine pia unaweza kumpatia mwingine madhabau akaubiri katika vipindi tofauti hiyo tunaita ndunaita lakini siku zingine zote wewe ndo takuwepo kuongoza ibada na kufanya yote hayo yo, muziki ni tofauti sana na muziki mwingine wowote tuzungumzie nyimbo zako um, albam zako zimefanikiwa kiasi gani uh, nashukuru mungu kwa sababu katika namna zote albam zangu zimeenda sana na albam mpaka sasahivi tatu ambazo zinafahamika na katika kila albamu nimeweza kutengeneza nyimbo nyingi mfanoa osku litengeneaofaya shukuran wimbo wa ashukurani wenyewe ulifahamika oam kwa hiyo nafikiri nilitengeneza tu albamu moja nikaweka p kwenye mtandao wa boomplay then uh, ni singo zingine zote nilizokuwa nazifanya zimeendelea tu kuwa zinafahamika kuanzia waone mgambo mungu apokee rushwa zote ziko nje a albm lakini zinafahamika Eh, hizo nimeziona na tutazizungumzia maana umekuja na mtindo tfauti, tfauti na vile lufo, eh, ya eofaubao eh, ambavyo vina kiwango kikubwa n sho ango kikuwa baoa mbao mob ya shukurani eh, vibao ambao vimepata mashiko sana cha kwanza ni hiki chenye tunachokizungumzia wimbo ulibeba shukrani ni wimbo maarufu sana lakini pia wimbo w hauwezi kushindana ulikuwa ni wimbo mkubwa sana na maarufu ambao ulienda sana na ukafanikiwa sana kujulikana ni moja kati ya zile nyimbo ambazo zimetokea kwenye albamu ya shukurani na zikapata tu nafasi ya kuwa nyimbo kubwa kuna wimbo pia unaitwa um, umeshinda yesu ni wimbo ambao umekuwa mkubwa kuna wimbo unaitwa uh, nyakati ni wimbo ambao umekuwa mkubwa e, na nyingine nyingi na nyingine nyingi kwa sababu hata nipe ni wimbo mkubwa ambao mpaka sasa hivi ukiingia youtube unaweza kuelewa inachokuambia nyimbo zote zina watazamaji zaidi ya milioni mbili kwenda juu kwa hiyo unaweza kuelewa kwamba oke zimekuwa na mapokezi mazuri kiasi gani tuonjeshe kidogo kibao cha shukurani ninakushukuru mungu sababu ya mengi o oh, hata uwai hu siku stahili ninakushukuru mungu tena sababu ya vingi yaani hata nikiwa na sali unajua na maanisha sukameti nilitenda wema kwa kujalinganisha amatendo yako makuu mimi mungu ningekulipa nini ulikonitoa misirie moyo wangu matopeni-topeni ukaniketesha na wakuu juu imenipa heshima ukanifuta machozi asante u baba hatashukurani tangu hey, hey shukurani hakika ni, ni, ni jambo la kushukuru hii ni kuonyesha unarejesha una, una kile mungu alichokupa na kutukuza utukufu wa mwenyezi mungu ipo siku na yenyewe ilifika mbali yes, ni wimbolinitambulisha ni mbali nimetoka tena ni ajabu kwa hai kufa kufahaga ipo siku yangu tu iposi nami nibarikiwe nibarikiwe ni wimbo likuwa maarufu sana na ndiolinitambuliabi okay. nimetoka tena ni ajabu kwa hai mananingesha kufaag ni mengi nimeona tena ya kuvunja moyo nadaningesha mwacham kama ni misongo ya mawazo magonjwa maa nimepitia inazoya maumivu ya kudhara uliwa umasikini kila siku inacipa moyo ipo siku yangu ya tu ipo ipo siku yangu tu namimiba sasa hivi unakuja na albamu ya tatu Uh, hapana na plani ya kufanya albam lakini si albam ya tatu nna plani ya kufanya albm lakini kwa sasa nimekuwa nikiachia tu singo singo kwa maana ya nakala ya wimbo mmoja mmoja mmoja mmoja kwa kipindi hiki lakini baada ya muda fulani nitaanza pia kuachia uh, b ipi inayoafikia zaidi walengwa ukija na lb ama ukija na wimbo mmojo kwa sasa wimbo mmoja mmoja zinafika sana kwa watu hata kipindi cha albm nyimbo zilikuwa zinafika kwanza unafika wimbo mmoja alafu mtu kwa kupenda anaenda kutafuta albamu mzima kwa hiyo ilikuwa ni nyimbo moja ndo ina, ina, inafikia zaidi watu then albamu thenalbamunam kabla hatujazungumzia nyimbo hizi mpya na, na mapokeo yake na tenzake tuzungumzie kidogo ufundi wa kutunga nyimbo za injiri unazingatia nini Uh, kikubwa ni ile ms ambayo mungu amekupa hiyo ni kitu cha maana kabisa cha kwanza cha kuzingatia kabla ya kingine chochote cha pili ni aina ya kule ambako unapeleka wale wasikilizaji ambao wimbo wimbo wale wasikilizaji ambao unaangalia ni unapeleka lengo la hiyo ho au ya ujumbe ambao mungu amekupa ni upi Kwayo, kwa wale unaowapelekea unajiandaa kabisa kwamba okay. hawa ndio watu aina ya mziki ili n mwaweuoe kama ndio kwanza unafungulia redio yako ni makala ya nyumba ya sanaa na nasikika kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dar es salam jina langu ni steven mumbi na niko naye godlack gobet mwimbaji wa nyimbo za injili kutoka nchini tanzania tunaangazia safari hii ya muziki hasa mapokeo ya muziki huu wa injili na mashiko yake nchini tanzania uliamua kubadili gia tunasema na kuja na radha mpya kipi kilikusukuma injili ni ujumbe ujumbe unavyotangulia kule unakoipeleka ndivyo unavyofanya kama unapeleka unapeleka unapeleka unaipeleka hivyo katika hiyo namna nnambapo unategemea wale wataenda kusikiliza watakuwa wanapenda aina hiyo ya muziki na katika maeneo yote uh, watu wa muziki wanatofautiana sana kila mmoja na mapokeo yake kila mmoja na namna ambavyo wanachukua vitu kwa hiyo uh, sio wote watapenda mziki wa taratibu kwao hatuwezi kuwa tunapeleka meseji zote kwa muziki wa taratibu kuna wakati mziki wa kukimbia kuna wakati uh, tempo ya kawaida kuna wakati kama ambavyo uh, tumefanya kwa spidi kubwa kabisa tuonjeshe huu wimbo wa mgambo mungu wamenipa kutembea hatua mbele lololo kama mugambo hatua mbele hey, hivyo huo huo ni, ni mgambo kuna nyimbo nyingine bila shaka mapembe mapembe ni wimbo mpya sasa huu ni mpya ingia pale YouTube andika gula paleutbandikala au andika tu mapembe unaweza kupata nafasi ya kuuona uh, ni wimbo wangu mpya umetoka na kama siku kumi tunashukuru kwa mapokezi yamekuwa makubwa sana sasa sasaom hatujui ni nini ninini atakikabisa takikanisa pombe amebadilika meota mape mapembe ma amaaaembe a apeaamapembeatujui ni nini ataki kabisa atakikanisa mekuacha amebadilika meot u mefaanaule maleboutuzungumzie mashiko ya muziki huu wa injiri tanzania unayoonaje katika kipindi hiki ambacho umefanya eh, muziki huu uh, aina yoyote ile ya muziki aina nyingine zozote za muziki tanzania zinaweza kuwa zinaongelewa sana zinapigiwa sana kelele zina, zina vipindi vingi lakini muziki wa injili una nguvu sana sana tanzania kwa maana ya kwamba uh, watu wanafahamu kazi zake nyimbo zake na sio kwa kupelekewa wanatafuta wenyewe kwa sababu aina nyingine yote ya muziki mpaka zina vipindi watu watu jumatatu mpaka mpaka usiku lakini muziki wa unapigwa mara moja kwa siku na bado wanatafuta wasanii wake aina ya awpa sana wewe ni msanii wa nyimbo za injiri ama mwimbaji wa nyimbo za injiri ambaye ulipenya uli naweza kusema mpaka uka a nyimbo zako zinagongwa katika vipindi vya kawaida umefanikiwa kubadilisha radha na, na mashiko ya mziki wa kiwango gani a, kikubwa nafkiri aivi ata tunaoongea una wakati ta unaweza kusikia nyimbo za injili zinalia kwenye makumbi stare, ya starehe nafas akupigwa na sasahivi sa mekuakaad mungu kwamba eh, kwa la la tuna urafiki sio wakaribu sana lakini tuna urafiki mkubwa kwa maana kwa ya kwamba kila tunapopata nafasi ya kuonana sisi tunawenye moatunafanya kazineooaaaao tunaokutana huatuauua mara nyingi tunashindwa kukutana sau tunaabudu atia makanisa tofautiakuta mfano dodoma anaishi dodoma mimi naishi daressalam mwingine pia nakaa mwanza tuna umoja lakini mara nyingi tunakutana zaidi kwenye matamasha panapotokea pana matamasha hatuonani hua tunajuliana tualiile kwamba abari kakavipi naendeleaj maongera meonambo ma h yes. hii ni tanzania uh, soko la muziki huu hasa ukizingatia kwamba mnatumia lugha adhimu ya kiswahili inafika mbali katika nchi za afrika mashariki kenya uganda rwanda Sudan, kusini huko mnafika vipi muziki tu wenyewe una nguvu kwa kawaida muziki ukijaa ndani unatoka nje ni kama kuweka maji ndani ya kikombe ukiweka maji yakijaa yataanza kuchuruzika kuelekea pengine kote ambako hayakuweza kufika kwahio ukijaza ukashindilia yana, yana, anaanza kumwagiwao so, kasababu mziki na nguvu utafika kokote kule mbako watu wanasikia hlugha kuna wanamuziki wachanga wa muziki huu na wanatamani kufika mbali kama walivyofika wafanye nini wa na tuna muziki wako mtumainie mungu fanya sana maombi kwa maana ya omba mweke mungu mbele lakini uwe na ni nidhamu ya kazi lakini kubwa kuliko lote weka juhudi katika kila unachofanya usichukulie vitu kawaida usipuuzie mambo kila kitu unachoona ni kidogo usikichukulie kawaida umepata nafasi ya umepata nafasi ya tamasha umepata nafasi ya kuongelewa nenda fanya ni kushukuru sana kwa kuzungumza nasi katika makala haya ya nyumba ya sanagulekgosbeti mi ningependa utuache na kibao hiki mungu apokee rushwa <laughs> na wengine tuna damu mbaya mabifu kama yote mtu jamkosea anatamani ufe wengine bwanawe tulipewagasura mtu akikuona akalinganisha ufanani wewe unadhani a nge pewa oksijeni yangu ange minya a nge minya ni fie heri now, unapatika na unapatikana vipi katika e, mitandao ya kijamii uh, insagram natumia atla gosbet situmii mtandao wa facebook kabisa uh, unaweza kunipata piayoutube kwa unaweza kuibe hiyo chanel na mungu wa kubariki sana nakushukuru sana kwa kuzungumza nasi amen asante sana mungu akubariki ni goodlack gosbet mwimbaji wa nyimbo za injiri kutoka nchini tanzania tulikuwa naye katika makala haya nyumba ya sanaa ndivyo navyokunja jamvi la makala haya nyumba ya sanaa kutoka jijini dar es salaam jina langu ni stephen mumbi na kualika tena juma lijalo katika makala nyingine kwa heri naendelea kufurahia muda wako