na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo karibu katika makala ya nyumba ya sanaa nikisikika kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dare s salam jinalangu ni stephen mumb karibu na hii leo nitakuwa naye abdurazak khabibu abdallah maarufu kama za music tukiangazia sana hii ya muziki karibu sana msikilizaji karibu sana zamui katika makala haya y nyumba ya sanaa Um, asante sana pia nashukuru na nimekaribia mzo. kuna kibao hiki una vibao vingi lakini kuna hiki kinaitwa danga tuonjeshe kidogo wananitaga ngosho mie za kimuicbab Mm, mwanzo wa mapenzi uliniahidi utakuwa nami na mungu ndio shahidi mapenzi yetu ukayaahidi ahidi kwa kunipamba ukanita fyu chaupi mwanz wa mapenzi uliniahidi utakuwa nami na mungu ndio shahidi mapenzi yetu ukayaahidi ahidi kwa kunipamba ukanita fyuchaupi ukujawa kibuli mamamama mama. ukweli ni mzuli ilasio sana moyo kibuli ulipambana kweka kivuli kuficha mama mambo yako yalipitiliza moyo wanguputo ewa kaipuliza mimwe zako nalala kwa shida ni fumbapo jicho ndoto zafululiza mambo yako Oh mama mama, danga. We mama mama, made to upanga. Oh mama mama, danga. We mama mama, made to upanga. Oh mama mama, danga. We mama mama, we to upanga. wnutanz oh, nimekuchagua kukupenda wewe wanazawa ta nimepatia nasili zako kwangu nitakuunzia oh, kukuwa nimependa sijaisitakikinumize kitandaetiuacheu fumbaoic dooauadanga kwa nini danga danga ni, ni nyimbo ambayo imebezi kwenye stori ya kweli um, inanihusu mimi lakini pia mziki unaweza ukaimbia watu ama unaweza ukajimbia wewe kwa kuwakilisha matatizo anaopitia watu wengine kwahiyo danga nanihusu mimi kama mimi kwa vitu ambavyo kipindi hicho nilivipitia vya kimahusiano havikuwa sawa vikanipelekea kidogo maumivu makali ili ili sasa maumivu, maumivu ya moyo na ulimi maumivu sajuuyouusasa maumivuoonapungue ni niache kuongeongea kwa washikaji na mimi ni nimsanii kwanini nisiongee na wananchi kiujumla nikaamua tu kuingia studio kutengeneza hicho kitu e, tuzungumzie historia ya yako ya muziki huu naona hapa una umekua ukifanya muziki kwa namna mbalimbali mbali. kuna muziki upeibuda, muziki umambao, muziki wa wa wa mwambao na hivi sasa hiki kibao tulichokisikia cha danga ni chadana g na una kibao pia kipyatutakizugumzi hapo baadaye cha konda uliingia vipi katika sanaa ya muziki. muziki kwa kweli mi naweza sema imenikuza Um, ni sanaa ambayo sijaikurupukia ila ni sanaa ambayo nimechelewa kuipatia fursa ya kuifanya kwa sababu kutokana na mifumo ya familia zetu za kimaskini um, kwenye familia zetu za kimaskini kitu cha kwanza tunachoamini ni, ni elimu na kweli elimu ndo hufungua w maisha kwa mtoto ukimkazania kwenye elimu afu ukamzuia kwenye swala lake la, la talenti baadaye litakuja kumsumbua pale atakapoanza kuipambania talenti yake kwa sababu vijana wengi tunakuwa tunatoka ama tunafanikiwa kwenye tlenti tukiwa na umri mkubwa sana kwa nini inakuwa hivyo ni kwa sababu tunaanza kuangaikia vipaji vyetu tukiwa tayari tumesha a kwenye elimu tume, yani ya msingi manake, ya aaaao tuaaaoaaashe ya eh, shure msingi, shure msingi kwa imani ya mziki kwa mzazi ni ndogo sana kwamba etindo kila kitu ndo mkombozi wa maisha maishakwamba wale, wale wanaofanya muziki ni watu ambao wameshindwa shule na hawajafanya vizuri shuleni asilimia kubwa hatuamini kwenye ndoto tunaamini kwenye leo sio kwenye kesho ulivyojitambua kwamba sasa unaweza kufanya sana hii ya muziki licha ya changamoto za hapa na pale izokuchelewesha eh, kutoka kibao chako cha kwanza ni kipi kibao changu cha kwanza ni ubani ambacho ni baibuda Um, mimi wakati naanza u mziki kujifunza nashukuru mungu katika pitapita pita zangu nimepata nafasi ya kwenda hata chuo nikasomea kidogo mziki, mziki, mziki nili baadaye kutokana na ticha lokuja kunifundisha lakini baadaye nikaona ah, mbona yangu mi ina, ina fit kwenye baibuda hiyo mziki ambao niloanza kufanya kuufanyamziki wamwambao mwanaake e- baibuda baibudamziki wa mwambao ndo nikaanza kuufanya kwa hiyo huo ndo mziki ambao umeniingiza umeni mimi sokoni umenitambulisha kwa watu na umenipatia yangarau sio kubwa lakini ni hiyo hiyo ambayo inanisaidia mpaka amba leo ndio kibao kinaitwa ubani kinakwenda vipi um, ubani vipubani ni nyimbo fulani ambayo, ambayo yenye mahadhi ya, ya, ya kimwambao ambayo, ambayo ndugu zetu wale wanaokaa pwanipwani wanaelewa toni zake jinsi zinavyokuwa ayona umetawala akili yangu wewetu aiona unazitesa hisia zangu mama mm, oh mbona wewesiotaipu yangu kukupata atena tu wenzangu bilashaka iviumenipena kwa sababu usije usijekwena pindi nkakosa mavumbamie umeni pena manaungaunga mwana iye asikukiena moyo tabaki chechema basi tuchome ubanibe katekiu yako ata uwani mama nikumbate mume wako tuchome ubani beibi nikatekiu yako ata uwani mamaneu wai kamweziwa umetawala akili yangu wewedu i unazitesa hisia zangu mamawewe mm tena watanicheka tumwe zangu bila shavya menipenda kwa sababu minaimbamie usijekwenda nikakosa mavumbamie menipenda wanaungaunga mwanamie sikukienda amuyotaba kichechema o basi tuchomeobani bebi nikatekiu yako ni kibao wana, ubani msikilizaji cha kwake razak habibu abdallah maarufu kama zak music ndiyo niko naye katika makala haya ya nyumba ya sanaa nikisikika vizuri kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dar e s jina langu ni, ni stephen mumbi na hii ni rfi kiswahili asante kwa msikilizaji uliye mbujmai kisangani beni ituri Uh, uvira na kwingineko mashariki mwa nchi ya drc na kwingineko ulimwenguni ukitupokea kupitia www rfi kiswahilicom bado niko nawe katika makala haya ya nyumba ya sanaa na bado niko naye abdurazac habibu abdallah una kibao kingine kinaitwa uzuri wako ukimshirikisha bright ni miondoko ya zuk kwanii uliamua kuamia kwenye miondoko ya yani msanii zuk kuwa mwanamziki ambaye si wakubahatisha natakiwa uwapatie wa, wa, wa watu testi tofauti tofauti utakii kuwazoesha watu kwamba bwana wee mziki wako ndo uwe ndo unapenda hu kwa sababu wapo wanaopenda testi hiyo na wapo wasiopenda wapo kuna miziki fulani watu wanaipenda zaidi kwahiyo mimi natakiwa nilete vitu vya tofauti ili niache kuzoeleka ni kwamba huyu ni yuko hivi kwahiyo niliamua kuja na uzuri wako kwa sababu uzuri wako ni zuku na pia ni staili nyingine na nikaona haitoshi tu kwa sasa kwanilipofikia nahitajika nimshirikishe mtu ambaye ataifanya hiyo ngoma itaenda ita mbali zaidi na hachana nakwenda mbali ataitendea haki ndio nikamcheki my brother bri ndugu yangu tukashirikiana kufanya hiyo kazi ndio tukaamua kuwaletea nyia watanzania ambao mnatusikiliza kwa sasa wanaafrika mashariki kwa sasa tutazungumzia afrika mashariki na kati arifai kiswahili inasikika vizuri katika nchi za afrika mashariki kenya uganda rwanda burundi mashariki mwa drc tanzania kusini mwa jangwa la sahara malawi msumbiji madagaska na kwingine asante kwa ambayo unatusikiliza pia ukiwa hapo kitwe pamoja na lusaka nchini zambia kibao cha uzuri wako msikilizaji kinakwenda namna hiiamaeni abdurazak habibu abdallah maarufu kama zaki zak akimshirikisha kutoka nchini tanzania uzuli wako watausi walinapochanua anajua waponukuki wale wanaokumendea pale nilipokuona hata kufungua kinywa mimi niliona noma unanikondesha unanikomesha kwakosakara usinipepesha moyo kauendesha kutwakosera uzuli wako atausi walinapochanua anajua waponi kuki wale wanaokumendea wauzuli wako watauzi kuwa linapochangua anajua wapolukuki waliwanaoku visieik kipin kamwaachoziki ni wewe mila gonjwa la na mapenzi na tiba yangu mili niwewe visijefika kipindi nkamwaga chozi kisa wewe na mabezi, na chiba yangu wewe. ni kibao uzuri wako cha kwake zack music akimshirikisha bright bado tunazungumza naye katika makala haya ya nyumba ya sanaa tuzungumzie mashahiri yako na sanaa yenyewe ya utunzi wa ngoma hizi unatunga mwenyewe yeah kwenye utunzi mi natunga mwenyewe nasio, nasio na sio kwa kubahatisha i manake naandikia watu nyimbo watu wengi sa sau mziki sio wakwako peke ako mziki ni wa kila mtu inabidi u na kila mtu kwahiyo mi takua na kitu kikubwa na mwngine taa a kitu kikubwa zadiyanakinipatia natengeneza kitu kikubwa lakini asilimia kubwa ama asilimia tisn mziki wangu nauandika mwenyewe unazingatia nini katika tensi zako hizi nimesikia wimbo wa kwanza ubani wimbo wa pili e danga tumeuzungumzia huo uzuri wako zote zimesimama katika maudhuri ya mapenzi ama uhusiano wa kimapenzi mapenzi yana dunia yaani kiukweli mapenzi ndio biashara um, siandiki tu mapenzi nina, nina nyimbo nyingi nina nyimbo za, za, za, za, za inspiration nina nyimbo za hivyo mapenzi nini um, lakini mapenzi ndio biashara yani ili uweze kutengeneza biashara ya muziki basi mapenzi ndio kila kitu kwa sababu wapo ambao wanafurahia mapenzi wapo ambao wanaumizwa na mapenzi kwa hiyo ukiimba uki, uki, uki mapenzi maanayake utawagusa watu kwenye engo nyingi sana wanasemaga kifo cha wengi akiumi kwahiyo um, ukiwa ukiwa ukiwa unahisi kwamba da sio mimi tu peke yangu ambaye yananikuta yashawakuta watu fulani kidogo maumivu yanapungua sawa anasema kifo cha wengi ni sherehe kuna kibao hiki konda kalikwili usiku wa manane ni yeye juu uchore na mwilinai hachaviumanubatza uu kadiwashama hore natatu wakaaonamamawengi masiswalishavanya kisamikondatusina sula ya mama mamaa una kibao hiki kinaitwa konda ni miondoko ya rege nani kibao kipya kinazungumzia nini hiyo um, sasa tunazungumzia maisha yetu yale ya hali ya chini asilimia kubwa tupa tuna tunaotumia tuna tuna usafiri wa daladala huwa Dala, ni wa ya chini ila sio wote mwingine unakuta ana maisha yake mazuri ninikwa ku, kumweka sawa tu msikilizaji uliye hapo nchini uganda E, ulio hapo nchini kenya mnaita matatuu na nchi nyingine kuna majina tofauti ni usafiri u wa umma ambao unatumika katikati mwa jiji kuna yule ambaye anasimamia utaratibu katika hiki chombo cha umma eidha kuchukua nauli unapokuwa pale ndani ama kukuambia ka pale simama hapa dereva tumefika kituoni shusha na kadhalika maneno mengi yanatumika yana huyu ndio anaitwa ond lakini jijini dar salaam kwa ufupi anaitwa konda kwa ayo um mimi hapo sasa hiyo nyimbo imekaa imebezi kwenye upande mmoja hiyo inazungumzia mapenzi ya konda kwa sababu mapenzi ya konda yako vipi kuna kuna watu kuna warezi wetu kuna wazazi wetu wametulea kutokana na hiyo kazi naona watu wako wana maisha yao wanasomesha wanalipa kodi wanafanya maisha mengine ya kijamii kutokana na kazi ya, ya ukonda wadaradara lakini ni kazi fulani fulani ambayo sana sana ila ni kazi bila wao bado maisha lakini lakini upande wa nyimbo yangu nimezungumzia mapenzi mapenzi mapenzi mapenzi kuna changamoto sana, unazizipitia kwenye mapenzi. Mimi kubwa naimbia kaz ani amaoaaaa aoazuua mapaoaasoadaaaaa cangamoto ingi aaatia konda a kazi yake yakendo hiyo na ameshajaribu amesha kuwa na mahusiano na mtu ama watu baadhi nyuma lakini kwa sababu ya kazi yake ilimsababisha asiweze kufanikisha kuwa nao katika maisha yake hao watu unapatikana vipi katika mitandao ya kijamii mitandao ya kijamii mnapatikana kama za kimuziki ingra napatikana kama zakimuzikifabk napatkana ama zakimziki kama hizi Zaki za kufika eio kubwa kiswahili ni kwamba mnaweza mkanicheki tuweze kusapotiana kwasabau mmimi slogani yangu ni kutetea mziki mzuri kwahiyo unaweza ukanicheki kwenye namba zangu za simu Anza na alama ya tano tano. jumlisha 27 734 ni sana kwa kuzungumza nasi katika makala haya sante nashukuru pia sante kama yakokio Yeah. kikuwa eshima ah, mina jisakrifai kojituma akiumwa ah, wako mama ah, hondo washaka mindo yakebima hosi unajua mapenzi wawili watatu ni mama hayoyoyo najituma opeibeibeibei oh, sikosemam hata wongeonge enzi zitoka kiamachacho bimo yake tamikamulifailewabdaa mexni abدuلraزaq habيbu abdallah zaك music msanي wa mوzيkي wa kizazikipia kutoka nchini tanzania tumezungumzia kwa kirefu kuhusiana na safari yake ya muziki mimi ni stehen mumbi na kualika juma rijalo katika makala nyingine ya nyumba ya sanaa kiraheri na uwe na wakati mwema